IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Peacekeeper Show 23.5.13

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Factor-1
Administrator
Administrator
Factor-1

Peacekeeper Show 23.5.13 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Peacekeeper Show 23.5.13   Peacekeeper Show 23.5.13 EmptyThu May 23, 2013 7:18 pm

Peacekeeper Show 23.5.13 HZbLW4
Incarnate Wrestling Online Present

Peacekeeper Show 23.5.13 EaBbdn
Thursday Night "Peacekeeper" Show

We will fight

Your love will never fade even when we fail
In you we find strength for you're our shelter
We refuse to fall
This is our battle cry can we make it last until our last breath

Yeah
I know that you'll remain the same today and forever
Will there ever be strength to stand for the calling in my heart?
With every passing moment I pray am I ready?
With every passing moment I pray
Yeah

Now that our time is near we hold our own until the end
Fight with every breath with faith don't look back
We fight for the Truth
Yeah
We fight for the Truth

Yeah

We hold true and battle on
Put yourself to the test
Fight through your strong holds until there is nothing left

Peacekeeper Show 23.5.13 Images?q=tbn:ANd9GcRIIhS9i85VDKg6QWPawBDOo3-GKkqxuztEJ4bvrS7R9AxatGHQ

Peacekeeper Show 23.5.13 20111231112946377920

Mike : ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่โชว์สำหรับดาวรุ่งที่จะก้าวขึ้นสู่ IWO ยินดีต้อนรับสู่ Peacekeeper Show !!!
Mike : นี่คือรายการที่เหล่า Rookies ทั้ง 8 คนจะได้ขึ้นมาโชว์ฝีมือโดยจะมีโปรซึ่งก็คือสตาร์จากค่าย IWO มาคอยให้คำแนะนำอีกด้วย
Mike : เอาหล่ะครับ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เราไปดูโฉมหน้าของเหล่า Rookies ทั้ง 8 คนกันเลยดีกว่าว่าจะได้ใครมาเป็น Pro บ้าง

แล้วภาพบนจอ TT ก็ปรากฏขึ้น

1.Rookie : Mr.Jobber
Pro : Barnie Cooper

2.Rookie : Mario Gomez
Pro : Zacky Harley

3.Rookie : Sir Warriors
Pro : Brian Bryan

4.Rookie : Haido Gasdor
Pro : R-Gun

5.Rookie : Peter Caplor
Pro : Rick Barton

6.Rookie : Bick Chesters
Pro : Kenneth Rose

7.Rookie : Edward Michael
Pro : Chris Manic Brooks

8.Rookie : Chris Saintsimon
Pro : Jack Belic

Mike : เอาหล่ะครับ ตอนนี้ก็ขอเชิญเหล่า Rookie ทั้ง 8 คนขึ้นมาบนเวทีได้เลย

เพลงประจำโชว์ก็ดังขึ้น แล้วเหล่า Rookies ก็เดินออกมายืนเรียงหน้าเวทีแต่เหล่า Pro ไม่ได้ออกมาด้วยแต่ไปยืนดูอยู่ข้างหลังเวที

Mike : คนแรก สูง 5 ฟุต 10 นิ้ว หนัก 233 ปอนด์ จาก Rome , Italy "Mr.Ten Minute" Mr.Jobber
Peacekeeper Show 23.5.13 Santino

Mike : คนที่สอง สูง 6 ฟุต 5 นิ้ว หนัก 186 จาก Rome , Italy " Dirty-X Wrestling" Mario Gomez
Peacekeeper Show 23.5.13 Booker-T1

Mike : คนที่สาม สูง 6 ฟุต 3 นิ้ว หนัก 241 จาก London , England "Warriors Of Darkness" Sir.Warriors
Peacekeeper Show 23.5.13 1

Mike : คนที่สี่ สูง 6 ฟุต 4 นิ้ว หนัก 245 ปอนด์ จาก Mexico city,Mexico "The Submission" Haido Gasdor
Peacekeeper Show 23.5.13 Brock-lesnar-return-2012-290x290

Mike : คนที่ห้า สูง 6 ฟุต 1 นิ้ว หนัก 213 ปอนด์ จาก Miami, Florida "Lightning Angle" Peter Caplor
Peacekeeper Show 23.5.13 Justingabriel

Mike : คนที่หก สูง 6 ฟุต 4 นิ้ว หนัก 265 ปอนด์ จาก Los Angeles, California "The Chester Grill" Bick Chesters
Peacekeeper Show 23.5.13 Images?q=tbn:ANd9GcTOHqpWJDPQqG0YFxEVC50pMVGKeUGwDVMmbGlCZkS4UyXCdWV8vw

Mike : คนที่เจ็ด สูง 6 ฟุต 4 นิ้ว หนัก 210 ปอนด์ จาก Boston,Massachuset " The Crimer" Edward Michael
Peacekeeper Show 23.5.13 Zack-Ryder-Entrance

Mike : คนสุดท้าย สูง 5 ฟุต 8 นิ้ว หนัก 180 ปอนด์ จาก London , England "The Dangerous Flyer " Chris Saintsimon
Peacekeeper Show 23.5.13 Sin+cara+%252810

Mike : เราก็รู้จัก Rookies กันทั้ง 8 คนไปแล้วครับต่อไปนี้ผมมีเกมส์สนุกๆ มาให้พวกเขาทั้ง 8 เล่นกัน กติกาง่ายๆครับเราจะมีกล่องหนึ่งใบนะครับมีลูกบอลปริศนาทั้ง 8 ใบครับ 2 ใน 8 ใบจะมีโลโก้ของ IWO นะครับส่วนที่เหลือจะมีหน้าของนักมวยปล้ำค่าย IWO อีก 6 คน ซึ่งใครที่ได้ลูกบอลลูกที่มีโลโก้ของ IWO สองคนนั้นจะได้ปล้ำใน Main event และถ้าใครชนะใน Main event จะได้รับ 1 แต้มสำหรับวันนี้ครับอย่ามัวเสียเวลาขอเชิญ คนแรกครับ Mr.Jobber หยิบขึ้นมาเป็น .....รูปของ Chris Anderson แหม่ยังไม่ได้นะครับ คนที่สอง Mario Gomez หยิบขึ้นมาเป็น .....รูปของ Kenneth Rose นะครับเสียใจด้วยนะครับ คนที่สาม Sir Warrior หยิบขึ้นมาเป็น .....รูปของ Eric Brian แหม่!!!ยังไม่มีใครได้นะครับ คนที่สี่ Haido Gasdor หยิบขึ้นมาเป็น .....รูปของ CEO Garret Stone ครับ อดไปอีกคนนะครับ คนที่ห้า Peter Caplor หยิบมาเป็น ..... โลโก้ของ IWO นะครับ ดังนั้นเราได้ผู้โชคดีไปแล้วหนึ่งท่าน คนที่หก Edward Michael หยิบขึ้นมาเป็น .....รูปของ Rick Barton นะครับแหม่!! อดนะครับ คนที่เจ็ด Bick Chesters หยิบมาเป็น ..... โลโก้ของ IWO นะครับ ดังนั้นเราได้ผู้โชคดีครบสองคนแล้วนะครับ ได้แก่ Peter Caplor และ Bick Chesters นะครับส่วนลูกบอลลูกสุดท้ายเป็นรูป Zacky Harley นะครับเสียใจด้วยครับ Chris Saintsimon ยังไม่ทันจับเลยนะครับ งั้นเราปล่อยผู้พวกเขาทั้ง 8 คนไปพักก่อนนะครับเดี๋ยวมาเจอกันอีกสักครู่นะครับ
.
.
.

Match1 : Single Match (Rookie v.s Rookie)
Mr. Jobber vs. Mario Gomez

เริ่มแมตช์มาไม่นาน Mario ไม่สนใจใคร พุ่งเข้าไปอัด Mr. Jobber ซะอย่างเดียว!! Mr. Jobber สู้แทบไม่ได้ในแมตช์นี้ พอตัดกลับมาท้ายแมตช์ครับ Mr. Jobber เริ่มจะพยายามแกลงแพ้เสียแล้ว!! Mr. Jobber ก็เลยจะแกล้งสลบทันที!! พอแกล้งสลบปั้บ Mario รู้เลยว่ามันแกล้ง และหมั่นไส้!! จึงเหวี่ยง Mr. Jobber ตกเวทีลงไป แล้วก็ตามลงไปกระทืบไม่ยั้ง!! พอกรรมการนับถึง 6 แล้ว ก็ยังไม่มีใครขึ้นเวทีมาอีก!! ทางด้านของ Mario ถึงกับขั้นเดือดครับ!! อัด Mr. Jobber ซะเละ ก่อนที่จะปิดฉากด้วย Dirty X (Pedigree) !!! “ตู้มมมมม” Mr. Jobber สลบไปจริงๆครับ!! แล้วไงต่อล่ะ?? ไม่มีใครขึ้นมาบนเวทีได้ทัน!! ทำให้ท้งคู่โดนปรับนับสิบแพ้ Count- Out ไปเลยครับ !!
Result: No Winner

-Backstage -

ภาพตัดมาเป็น Peter Caplor ได้เข้าไปขอคำปรึกษาจาก Rick Barton ซึ่งเป็น Pro ของเขานั่นเองครับ
Peacekeeper Show 23.5.13 151697_512x288_generated
Peter: คุณ Rick ครับ!! คุณคิดว่าต่อจากนี้ไป ผมควรจะเริ่มต้นจากอะไรดีครับ..
Peter: ในการเป็น Rookie ของคุณซึ่งคุณเป็นถึง IWO Champion!! ตอนนี้เองผมก็ตื่นเต้นสุดๆ
Peter: ผมพร้อมที่จะสู้ชีวิตต่อไปในฐานะ Rookie ของคุณ!! ดังนั้นเริ่มแรก ผมต้องขอคำแนะนำจากคุณก่อนนะครับ...

Rick: อะไรกัน?? แกพูดว่าจะขอคำแนะนำจากชั้นน่ะหรอ!? ฮ่า ๆ ๆ ๆ !! แกคิดถูกแร้วล่ะเจ้า Rookie
Rick: ชั้นคือ IWO Champion!! ไม่มีใครที่จะมาล้มชั้นได้อย่างแน่นอน ฮ่า ๆ ๆ ๆ เพราะชั้นเจ๋งยังไงล่ะ!! แกโชคดีแค่ไหนแล้วรู้มั้ย ที่มี Pro เฟี้ยวๆ อย่างชั้น!!
Rick: ฮ่า ๆ ๆ ๆ เรื่องคำแนะนำน่ะ ชั้นไม่บอกแกหรอก!! มันไม่มีความจำเป็นอะไรที่ชัน้จะต้องพูด แกแค่ทำในสิ่งที่ชั้นบอก เท่านั้นล่ะ ฮ่า ๆ ๆ แกได้มาอยู่กับคนเฟี้ยวๆ อย่างชั้น ไม่ต้องกลัวหรอกเฟ้ย !!
พอพูดจบ Rick ทาเอา Peter ส่ายหน้าแล้วก็เดินจากไปเลยทีเดียว...

Match2 : Single Match (Pro v.s Rookie)
Brian Bryan v.s Haido Gasdor

แกร้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาถึง Bryan มอง Haido ด้วยความเหยียดหยาม ก่อนจะเข้าไปตะโกนว่า I'm Angry!!! I'm Angry!!! I'm Angry!!! Haido ทนไม่ไหวชกหน้าเข้าไปทีนึงครับ Bryan ยิ่งโมโหครับผลัก หน้าอก Haido ทาง Haido เริ่มหมดความอดทนจับ Bryan เหวี่ยงไปอัดกับ TB ครับก่อนจะจิกหัวขึ้นมาใส่ suplex ครับ Bryan ดิ้นครับกลิ้งลงเวทีจะไม่ปล้ำครับแต่ Haido ตามลงมาครับแต่ Bryan รีบวิ่งไปชกๆ จน Haido ทรุดครับ Bryan จับ Haido เหวี่ยงไปชนกับ ที่กั้นคนดูครับ Bryan จิกหัวครับเหวี่ยงขึ้นเวที Bryan ยิ้มและกระทืบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ไหล่ของ Haido ครับ Haido ร้องเสียงดังครับ Bryan จับ Haido ขึ้นมาครับและจับแขนของ Haido ไปกระตุกกับเชือกครับ Haido ดิ้นๆๆๆๆๆและจับไหล่ของตัวเองด้วยความทรมานครับ

ตัดกลับมา Bryan เล่นงานไหล่ของ Haido อย่างต่อเนื่อง ครับจนกรรมการต้องแยก Bryan ออกมาครับ Haido ค่อยๆลุกขึ้นมาครับและไปพิงเชือก Bryan วิ่งมาครับ Haido เสยตกเวทีไปเลยครับ Bryan ลงไปนอนดิ้นครับเจ็บ Haido จิกหัว Bryan ขึ้นมาแล้วเข่าไปหนึ่งทีครับก่อนจะจับ Suplex กับขอบเวทีครับ Bryan เจ็บหนักกว่าเดิมอีก Haido เหวี่ยง Bryan ขึ้นเวทีครับ Haido กำลังจะเดินไปหาครับ Bryan แอบกัดจมูกครับแล้วใส่ Snap DDT ครับ Bryan ยิ้มด้วยความสะใจครับ จับ Haido ลุกขึ้นมาแล้วเหวี่ยง Haido ไปอัดกับเสา TB เต็มๆครับ Haido จับไหล่ด้วยความทรมาน Bryan วิ่งไปครับกระทืบๆไหล่ Haido ครับ Haido กลิ้งลงเวทีครับ มีทีมแพทย์วิ่งเข้ามาดูอาการครับรวมทั้ง R-Gun Pro ของ Haido ครับ Bryan ไม่แคร์ครับรีบวิ่งลงไปเล่นงานครับ

จังหวะ ที่กรรมการเตือน Bryan แอบ back kick ใส่ไหล่ของ Haido ที่นอนอยู่ครับกรรมการเข้ามาเตือนครับ Bryan เหวี่ยงไป Haido ขึ้นไปบนเวทีแล้วใส่ The Angry Lock(No Lock) ครับ Haido ร้องเสียงดังครับเพราะเจ็บไหล่ ไหวไหม.....ไหวไหม Haido เอามือไปแตะเชือกครับแต่ Sir Warriors แอบปัดมือ Haido ออกครับ R- Gun โมโหครับวิ่งมาแต่โดน Sir สวนกลับด้วยท่า shurikenger (Regalplex) เต็มๆครับ ทาง Haido จะไม่ไหวแล้วครับแต่ใช้จังหวะและเฮือกสุดท้ายผลิกเป็นท่า Gastor Taste (Kimura Lock) ครับ Byan ดิ้นครับ แต่ Sir เอา Bryan ไปพาดเชือกให้แล้วชี้ให้กรรมการดูครับ Haido เลยต้องปล่อย R- Gun รีบวิ่งมาจับ Sir เหวี่ยงไปอัดกับที่กั้นคนดูครับ Bryan รีบหันมาต่อว่า R-Gun ครับ ทางกรรมการหันไปดู Haido อยู่ R-Gun โมโหครับแจก RG Hammer (Bull Hammer) ไปเต็มๆหน้า Bryan ครับ Bryan มึนครับ Haido รีบวิ่งมารวบกดครับ.....1.....2.....3 ครับเป็น Haido พลิกล็อคเอาชนะไปได้
Peacekeeper Show 23.5.13 GYI0060958881_medium

Backstage

Peacekeeper Show 23.5.13 Dean-Ambrose-4
Jack Belic กำลังสอน Rookie ของตัวเองซึ่งก็คือ Chris Saintsimon

Jack : แกฟังฉันนะ ทางเดียวที่แกจะสามารถเอาชนะคู่ต่อสู้นั่นก็คือแกต้องทำให้คู่ต่อสู้เลือดออกยังไงหล่ะ...
Chris : ต้องทำให้เลือดออกเลยหรอครับ ผมว่ามันไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้มั้งครับ
Jack : (ทำหน้าไม่ค่อยสบอารมณ์) แกเถียงฉันหรอ ? ห้ะ !! แดิฉัน้มั้ยว่าฉันคือใคร ?
Jack : ฉันคือโปรของแกไง....ฉันคือคนที่สามารถทำให้แกดังได้
Jack : แต่ดูแกสิ แกเถียงฉัน แกต้องเชื่อฉัน
Chris : โอเคครับ ผมจะเชื่อคุณ
??? : คุยอะไรกันอยู่หรอ ?

มีเสียงของชายคนนึงดังขึ้นมาและกล้องก็หันไปปรากฏว่าเป็น Chris Manic Brooks ที่เดินมาพร้อมกับ Edward Michael ลูกศิษย์ของเค้านั่นเอง
Peacekeeper Show 23.5.13 TylerBlack_crop_340x234_display_image

Brooks : ได้ยินเสียงแว่วๆว่าใครดังงั้นหรอ ?
Jack : เกี่ยวอะไรกับแกวะ !? ไอ้จอมปลอม....

Brooks ได้ยินแบบนั้นถึงกับขึ้นเลยครับ จะเข้าไปต่อยกับ Jack แต่ Edward มาห้ามเอาไว้ก่อน

Jack : ฮ่าฮ่าฮ่า พูดแค่นี้โมโหแล้วหรอไอ้จอมปลอม งั้นเอางี้ดีมั้ย สัปดาห์หน้าแกกับลูกศิษย์กระจอกๆของแกมาเจอกับฉันและลูกศิษย์ของฉันไปเลยเป็นไง ว่าไงหล่ะไอ้จอมปลอม

Brooks ยิ้มเล็กน้อยแบบเจ้าเล่ห์ก่อนจะเดินจากไป.....
.
.
.

Main Event (Rookie v.s Rookie)
Peter Caplor v.s Bick Chesters

สั่นระฆังปุ๊บทั้งคู่ก็เข้ามาประลองกำลังกันแต่ Peter ใช้ความไวฉวยโอกาสรวบกดทันทีแต่ Bick ไหวตัวทันแล้วลุกขึ้นมาจ้องหน้า Peter แล้วยิ้มเล็กน้อยแล้วเข้ามาประลองกำลังกันใหม่ Bick ตัวใหญ่กว่าผลัก Peter กระเด็นติดมุมแล้วตามไปต่อยกรรมการเข้ามาห้าม Bick หยุดต่อยแล้วถอยออกมารอให้ Peter ได้ตั้งตัว Peter เข้ามาเตะพับนอกเล่นงาน Bick เตะ เตะ เตะ แต่ Bick ไม่รู้สึกเจ็บซักเท่าไหร่แล้ว Bick ก็จัดการตบหน้าอก Peter ถึงกับร่วง จากนั้น Bick ก็ลากคอ Peter มาโขกกับ TB แล้วตามด้วยไหล่กระแทกไปสองสามทีแล้วจับ Peter แบกขึ้นมา Samoan Drop แล้วกดทันที 1...2....Peter ยังไม่ยอม Bick ไม่รอช้าลากคอ Peter ขึ้นมาเหวี่ยงเด้งเชือกแล้วตามด้วย Leaping shoulder block แต่ Peter ล็อคเชือกไว้ Bick วืด Peter ไม่รอช้าจัดการ Enzugiri เข้าไปเต็มหน้า Bick แล้วกดทันที แต่ Bick ผลักกระเด็นแล้วกำลังจะลุกขึ้นมา Peter จัดการต่อด้วย Hurricanrana เล่นซะ Bick กลิ้งตกเวทีไปเลยครับ

Bick ค่อยๆลุกขึ้นมาแล้วกำลังจะขึ้นเวที Peter เห็นดังนั้นก็เด้งเชือก Baseball slide ถีบใส่ Bick ตกลงไปอีกรอบ Rick Barton ทำท่าจะเข้ามาเล่นงาน Bick แต่ Kenneth Rose เห็นก็เลยมาไล่ Rick เห็นดังนั้นก็เลยถอยออกไป ส่วน Bick ก็ค่อยๆลุกขึ้นมา Peter ก็เลยพุ่งทะยาน Suicide Dive กระโจนมาใส่ Bick ทำให้ Kenneth โดนลูกหลงไปด้วย แต่ Peter ไม่สนหล่ะครับเหวี่ยง Bick ขึ้นไปบนเวทีแล้วตัวเองก็ขึ้นเชือกเส้นที่สามแล้วจัดการ Oliver Apex Body Splash (450° splash) แต่ Bick หลบได้ Peter ถึงกับจุก Bick เห็นดังนั้นก็เด้งเชือกมาแล้ว Pure Rush (Spear) เล่นงาน Peter ไปเต็มๆ Peter จุกหนักกว่าเก่า จากนั้น Bick ก็จับ Peter ยกขึ้นมาแล้วตามด้วย Chester Lock (Swinging full nelson) กดนับสามชนะไปในทันที
Peacekeeper Show 23.5.13 Q3

หลังแมตท์ Kenneth ก็ขึ้นมาแสดงความยินดีกับลูกศิษย์ตัวเองจากนั้น Bick ก็ไปช่วยพยุงตัว Peter ขึ้นมาแล้วจับมือกับ Peter อย่างลูกผู้ชาย ส่วน Rick ก็ยืนส่ายหัวอยู่ข้างล่างเวทีก่อนที่จะเดินกลับไปแบบไม่สบอารมณ์เป็นการปิดโชว์ไป

---------------- Incarnate Wrestling Online ----------------

Peacekeeper Show 23.5.13 AzoZLW
ขึ้นไปข้างบน Go down

Peacekeeper Show 23.5.13
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Peacekeeper Show 30.5.13
» Peacekeeper Show 22.6.13
» Peacekeeper Show 6.6.13
» Peacekeeper Show 15.6.13
» Peacekeeper Show 29.6.13