IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Kane
Administrator
Kane

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17   IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 EmptyTue Feb 07, 2017 12:54 am

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Snghgm

The Incarnate Wrestling Online present

We welcome you to....

The Uprising!

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 24ereo8

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Wwe-raw-pyro-o

พบกับพวกเราอีกครั้งกับมวยปล้ำเทปประจำสัปดาห์ The Uprising ของสมาคมเราครับ! ในค่ำคืนนี้การปล้ำรอบต่อไปของ Halls of Valor จะเกิดขึ้นเพื่อเฟ้นหาผู้ที่จะเข้าสู่รอบ Semi-Final และทำการต่อสู้กันต่อไปในสัปดาห์หน้า เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นเช่นไรรับชมได้ใน Uprising คืนนี้เลยครับ!

เพลง Who will know ดังขึ้น! Damon Stryker เปิดตัวออกมาในร่างธรรมดาครับ นี่ถือเป็นไม่กี่ครั้งจริงๆ ที่เราจะได้เห็น Damon เปิดรายการแบบนี้ เขาใส่ชุดสูทออกมา ค่อยๆ เดินขึ้นไปบนเวที แม้ว่าตัวเขาจะไม่ได้เพ้นท์หน้า เพ้นท์ตัวในร่างของปีศาจก็ตามทีแต่เราก็สามารถเห็นดวงตาของชายคนนี้ที่ดูน่ากลัวไม่ต่างจากอสูรเลย เขาค่อยๆ ไปรับไมค์มาจากทีมงานก่อนที่เพลงจะดับลงในทันที

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Be3342d16e76361023278b959e5acfc4

Damon : บัดนี้! ปีศาจได้อยู่บนเวทีแห่งนี้แล้ว... และฉันก็จะออกมาพูดถึงอะไรต่างๆ ที่อยู่ในใจของฉัน
Damon : เมื่อเทปที่ผ่านมาก็เป็นอันทราบแล้วว่าฉันได้พ่ายต่อ Eric Bone หมดสิทธิ์ที่จะเข้าร่วม Halls of Valor Tournament ไป..
Damon : ซึ่งมันก็น่าเสียดายอยู่ไม่น้อยแต่จะให้ทำไงได้ มองในแง่ดีคืออย่างน้อยฉันก็ไม่ได้โฟกัสกับการแข่งขันนี้อยู่แล้ว!
Damon : เพราะงั้นเรื่องแพ้ชนะ มันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรกันนักกันหนาหรอก
Damon : สิ่งที่ฉันโฟกัสมากกว่ามีเพียงแค่อย่างเดียวเท่านั้น และมันก็ไม่ใช่การเอาแชมป์กลับคืนมา แม้ว่าฉันจะมีคิวการปล้ำในสัปดาห์หน้าอยู่ดี!
Damon : มันไม่ใช่การที่จะทำให้ตัวเองยิ่งใหญ่อีกครั้ง.. ไม่! มันมีอยู่เพียงสิ่งเดียว

Damon : นั่นคือการทำลายล้าง The Argent ลงซะ!

คนดูต่างพากันเฮที่ได้ยินแบบนั้นครับ! Damon ที่ได้ยินเสียงเฮเลยหยุดพูดไปก่อน... พอเสียงเริ่มซาลงเขาก็พูดต่อ

Damon : นับเป็นเวลาหลายเดือนตั้งแต่สิ่งที่เรียกว่า Argent ได้ถูกสร้างขึ้นมา.. เมื่อตอนนั้นฉันไม่เคยสนความเป็นอยู่ของพวกมันเลยแม้แต่น้อย!
Damon : แต่หลายคนกลับสนใจมันเพราะว่ากลุ่มนี้ต่างสร้างปัญหาให้กับหลายๆ คน.. จนเมื่อมันกล้าที่จะ...
Damon : มาหาเรื่องกับปีศาจเช่นฉัน!
Damon : พวกแกถือว่ากล้ามากที่จะแย่งสมบัติล้ำค่าของปีศาจไปจากมือ.. ถือว่ากล้ามากที่เข้ามาเหยียบในดินแดนของฉัน!

Damon : พวกแกเคยเห็นสิ่งที่เกิดขึ้นหรือเปล่า? ว่าอะไรมันจะเกิดขึ้นครั้นที่พวกแกบุกเข้ามายังแดนปีศาจ..
Damon : Hellfire Citadel ที่นั่นคือสถานที่ๆ ฉันเคยแสดงให้เห็นถึงศักยภาพของปีศาจอย่างแท้จริง!
Damon : ฉันบดขยี้ทุกอย่างที่มันขวางทางฉัน ทำลายทุกอย่างที่อยากจะเข้ามายุ่งกับฉัน และในตอนนั้นฉันก็เดินออกมาจากกรงปีศาจนั่น ไม่สิ! ยืนอยู่ที่ในที่แห่งนั้นในฐานะผู้ชนะ!
Damon : นั่นล่ะคือสิ่งที่เกิดขึ้นเมื่อมีคนบุกรุกเข้ามายังดินแดนของฉัน! และในตอนนี้ฉันก็จะบุกรุกดินแดนของพวกแก กลุ่มของพวกแกกลับคืน!

Damon : ในตอนนี้ฉันขุมหลุมฝังศพไว้จำนวนสี่ที่.. ครบกับทุกคนที่ฉันจะฝัง!
Damon : แต่สถานที่แห่งหนึ่งจะเป็นของพิเศษ... หลุมศพที่ฉันจะประดับมันไว้อย่างดีที่สุด!
Damon : Kenneth Rose! แกจะเป็นคนนั้น... ที่ฉันจะฝังลงหลุมนั่น!

ไม่ทันไรเพลง Pain ก็ดังขึ้นมาครับ! Kenneth Rose, Chris Anderson, The Wrath และ Drago Felix ต่างพากันเดินออกมาครบกลุ่มเลยครับ ซึ่ง Kenneth ก็หยิบไมค์มาด้วย ทันใดนั้นเขาก็เริ่มพูดทันที

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 KOWWE

Kenneth : บลาๆๆๆๆ ฉันฟังไม่รู้เรื่องว่ะ! คือคำพูดวลีของแกมันจะพูดให้ดูสวยหรูทำไมวะ หรือเพราะคิดว่าคำพูดมันสามารถเอาชนะพวกฉันได้งั้นหรอ?
Kenneth : ฉันจะบอกอะไรให้แกฟังนะ Damon.. แกอยากจะพูดอะไรก็พูด! แกอยากจะทำอะไรก็ทำ!
Kenneth : แต่แกก็ไม่สามารถเปลี่ยนความจริงที่ว่าแกไม่มีทางทำลายล้าง The Argent ลงได้!
Kenneth : แกเคยพูดมาแล้วว่าไม่มีใครจะสามารถเอาทองคำออกไปจากมือของแกได้ แล้วในตอนนี้มันเป็นยังไงล่ะ?
Kenneth : ทองคำที่ว่านั่นก็อยู่ในมือของ The Argent ไม่ใช่หรือยังไงกันวะ?

Kenneth : โอ้วแล้วก็นะ.. ต่อให้แกเอาใครก็ตามมาช่วยหรือคิดจะทำยังไงก็ตามแต่
Kenneth : สิ่งที่จะปรากฏออกมาจะมีแค่อย่างเดียวคือมันไม่ได้ผล! แกไม่เห็นใน Incursion หรอ? ทุกคนนักสู้ที่ร่วมมือกันแทบเป็นแทบตายแต่ก็ไม่สามารถทำอะไรพวกเราได้
Kenneth : เอ้ย Wrath? แกจำได้ไหมวะว่าแกทำยังไงกับคนพวกนั้นน่ะ?

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 50eaa62cdd640afc3fa77f14d86433df

Wrath ยิ้มก่อนที่จะพูดครับ

Wrath : จำได้สิ! ฉันเหยียบหัวพวกมันเละเลย!
Wrath : จนถึงขั้นที่พวกมันหงอยแดกกะจะฆ่าตัวตายบ้าง แถนั่นนี่บ้าง!
Wrath : ก็นะ! ฉันกระทืบหัวของพวกมันแรงไป เล่นซะสมองของพวกมันกระทบกระเทือนหนักว่ะ!

เมื่อพูดจบแล้วทั้งกลุ่มก็ต่างพากันหัวเราะอย่างสนุกสนานครับ ส่วน Damon ก็ยังคงยืนนิ่งอยู่

Kenneth : โอเคๆ เอางี้ๆ! ที่ฉันกำลังจะสื่อคือไม่มีใครเลยที่สามารถโค่นพวกเราลงได้!
Kenneth : แม้แต่ตัวแกเองยังไม่สามารถเอาชนะเด็กใหม่ของกลุ่มเราได้เลย แล้วนับประสาอะไรที่แกจะสามารถทำลายล้างพวกเราได้วะ?
Kenneth : ฉันว่าทางที่ดีนะ ฉันจะแนะนำอะไรให้ถือว่ายังปราณีล่ะกัน... ถอยออกไปจากทางของพวกเรา!
Kenneth : ไปแต่งกลอน ไปเขียนหนังสือ... แล้วชีวิตแกอาจจะดีขึ้นก็ได้
Kenneth : ไหนๆ คนอย่างแกก็ชอบพูดอะไรให้ดูสวยไม่ใช่หรอวะ? บางทีอาจจะขายได้ดีก็ได้..
Kenneth : แต่ถ้าแกไม่คิดจะออกไปจากเวทีนี้ตอนนี้! เดี๋ยวนี้! ฉันและผองเพื่อนก็จำเป็นที่จะต้องทำให้แกออไปจากทางเอง

Kenneth : และฉันหมายถึงไม่ใช่แค่ออกจากทางธรรมดาแต่เป็น... ให้แกออกจากอาชีพนี้ไปตลอดกาล!

เมื่อพูดเสร็จ Kenneth ก็ทิ้งไมค์ลงไปกับพื้นเลยครับ! ทางด้านกลุ่มของ Argent ก็ค่อยๆ เดินไปขึ้นเวทีแต่ละฝั่งครับ! Damon กำไมค์ไว้แน่นแล้วหันไปมองรอบข้างดูว่าใครจะเข้ามาก่อน จะได้เตรียมฟาดได้ถูกครับ!

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Maxresdefault

แต่แล้วทันใดนั้นเพลง Here Come Revenge ก็ดังขึ้น! Kamikaze วิ่งออกมาเลยครับ! ทางด้านของ Anderson เห็นแบบนั้นก็จะเข้าไปจัดการต่อยแต่โดนเตะหน้าเข้าไปเต็มๆ ล้มลงไปนอนกองกับพื้น! Wrath เห็นเช่นนั้นเลยเข้าไปรัวอัดกับ Kamikaze ทันที! แลกหมัดกันไปกันมาอย่างมันส์เลยครับ! แต่ไปๆ มาๆ Wrath เสือกสู้ไม่ไหวแล้วถอยฉากกลับไปในทันที ทางด้านของ Kamikaze ก็รีบวิ่งตาม Wrath ไปเลยครับ! ส่วนด้านบนเวทีทั้ง Drago และ Kenneth ก็พากันรุม Damon อยู่แต่แล้วจู่ๆ Conner ก็วิ่งมาจากที่นั่งคนดู กระโดดออกมาแล้วรีบขึ้นไปบนเวทีครับ! Connner กระโดด Springboard เข้าไปแล้ว Reader! (Phenomenal Forearm) เข้าไปเต็มๆ หน้าของ Drago! ล้มลงไปนอนกองกับพื้นเลยครับ... Kenneth หันไปมอง Conner ด้วยสายตาที่โมโหน่าดูครับ! Conner ทำท่ากวักมือยั่วด้วย Kenneth ก็ยังยืนนิ่งแต่สีหน้านี่แบบโมโหสัสๆ ครับ! แต่แล้วทันใดนั้นเอง Damon ก็ลุกขึ้นมาจากข้างหลังแล้วก็จับ Kenneth หันกลับมา! เตะท้อง! แล้วใส่ Part of Demon! (Double Arm Lifting DDT) "ตึงงงงงงงง!" Kenneth นิ่งครับ.. ตัดภาพไปเป็นการที่ทั้ง Damon และ Conner ยืนอยู่บนเวที และข้างล่างเวทีเป็น Anderson ที่ดึงเอาทั้ง Drago และ Kenneth ลงมาล่างเวที

---------------------------

Titantron

มีการประกาศตารางทัวร์นาเม้นต์ที่จะเกิดขึ้นใน Uprising เพื่อหาสองนักสู้สุดท้ายเพื่อที่จะชิงแชมป์ IWO Halls of Valor World Championship ที่ PPV Halls of Valor ครับ!

8 Man Qualifying Round (This Uprising Event)
- Marius VS Domino -------> Qualifying the Winner #1
- Dick Clubberlang VS Aiden Brutal -------> Qualifying the Winner #2
- Corwynn Brockman VS Ryu Zouji -------> Qualifying the Winner #3
- Clark Levinston 7 VS Eric Bone -------> Qualifying the Winner #4

Uprising Event before Halls of Valor
- The Winner #1 VS The Winner #2 -------> #1 Contender(1)
- The Winner #3 VS The Winner #4 -------> #1 Contender(2)

Halls of Valor
for the IWO Halls of Valor World Champion

Single Match
Marius VS Domino
IWO Halls of Valor Tournament Qualifying Match

แก๊งๆ! มาที่อีกแมทต์ครับคนละไซส์เลยครับขนาดตัวของทั้งสอง! ทาง Domino เหมือนจะไม่ค่อยรีบร้อนอะไรเท่าไหร่ครับ! จัดการฟุตเวริคทาง Marius ก็ตั้งท่ารอทาง Domino บอกไม่สนเข้าไปบวกก่อนเลยครับ! Domino จัดการต่อยเข้าไปเลยครับ! ต่อย! ต่อย! ต่อย! ทาง Marius ผลัก Domino ออกไปเด้งเชือก! ทาง Marius จะเสยแต่ว่าทาง Domino เบรกได้ก่อนจะจัดการต่อยเสยหน้าของ Marius เข้าไปเลย! ทาง Marius โดนเข้าไปมึนเลย! ทาง Marius ตัวเสยขึ้นมาทาง Domino จัดการ Dropkick! เข้าไป! ทาง Marius โดนเข้าไปเด้งเชือกเข้ามาเจอทาง Domino จัดการ Enzuigiri! เข้าไป! ทาง Marius โดนเข้าไปเซเข้าไปติดมุม! ทาง Domino กระโดดเข้ามาปั๊มมม! แต่ว่าทาง Marius หลบได้! ทาง Domino เข้าไปชนกับ TB เข้าไปเต็ม ๆ เลยครับ! ทาง Domino เซออกมาทาง Marius จัดการวิ้งเด้งเชือกเข้ามาจัดการ Clothesline! เข้าไปเต็ม  ๆเลยครับ! Domino โดนเข้าไปตัวลอยละลิ่วล้มลงไปเลยครับ! ทาง Marius ลากคอของ Marius มาแบกเป็น Powerbomb! แต่ว่าทาง Domino ไหลลงมาเป็น Sunset Flip Powerbomb! แล้วรวบกดเลย!

ไม่ได้สองง! ทาง Marius ดิ้นออกมาได้! ทั้งสองลุกขึ้นมาพร้อมกันทาง Marius จัดการ Big Boot! สวน! แต่ว่าทาง Domino หลบได้ครับทาง Marius วืดดดด! ก่อนจะหันมาโดนทาง Domino จัดการ Rounhouse kick! เข้าไปเต็มคอของ Marius เข้าไปเลยครับ! ทาง Marius มึน! ทาง Domino วิ่งเด้งเชือกเข้ามาแต่เจอทาง Marius ผลักปลิวเลยครับ! Domino ล้มลงไป! ทาง Marius ลากคอของ Domin ก่อนจะยกขึ้นมาแล้วจัดการ Suplex! เข้าไปเต็ม ๆ เลยครับ! Domino โดนเข้าไปเจ็บหลังเลยครับ! ทาง Marius ตั้งท่ารอ Domino ลุกขึ้นมา! ทาง Domino ลุกขึ้นมาช้า ๆ! ทาง Marius จัดการวิ่งเข้ามา God of War(Spear)! แต่ว่าทาง Domino กระโดดข้าม! ทาง Marius วืดเลยครับ! ทาง Marius หันมาทาง Domino จัดการสปริงตัวเข้ามา Crossbody ทับตัวของ Marius ลงไป! ทาง Domino จัดการเตรียมเผด็จศึก! ทาง Marius ก็เซลล์ให้ลุกขึ้นมาแบบมึน ๆ! ทาง Domino จัดการวิ่งเข้ามาแต่ว่าทาง Marius จัดการกระโดด Atlas Punch(Superman Punch)! ไปเต็มหน้าของ Domino โดนเข้าไปมึน! ทาง Marius เลยวิ่งเด้งเชือกเข้ามา God of War! เสียบตัวของ Domino นอน! ทาง Marius จัดการกดเข้าไปเลย! 1…2….3!

The Winner in this match and qualifying to the next round, "The Son of Mars" Marius!

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Ss-goldberg1

กลายเป็นมหาเทพสามารถเอาชนะโคตรเก๋าได้ครับ! Marius รีบลุกขึ้นมาร้องว๊ากฉลองชัยส่วน Domino นี่คือนอนจุกสัสเลยครับโดนเล่นซะขนาดนั้น เสียบตัวแทบขาด! ว่าแล้ว Marius ก็ลงไปจากล่างเวทีแล้วเดินกลับไปหลังฉากพร้อมกับผู้จัดการหญิงของเขาเป็นอันภาพตัดไป

Backstage

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Lucha-underground-3415-prince-pu-620x350

ตัดกลับมาหลังฉากเป็น El Mago ที่เดินไปตามทางเดินหลังเวทีครับ เขาเดินไปเรื่อยๆ แล้วก็มุ่งหน้าไปยังห้องๆ หนึ่งที่อยู่ไม่ไกลนัก ดูเหมือนจะเป็นห้องออฟฟิตของ CEO Eric Brian จากชื่อที่เขียนแปะอยู่หน้าห้อง เปิดประตูเข้าไปซึ่งภายในมี Eric ที่กำลังนั่งคุยอยู่บนโต๊ะของเขากับแขกคนหนึ่งอยู่ซึ่งนั่นก็คือ Ruben Parker นั่นเอง

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Vlcsnap-2014-04-23-21h18m12s219_zps25820f86

CEO Eric : โอเค... ก็ตามที่ตกลงกันไว้ล่ะกัน

Ruben : เข้าใจล่ะ!

Mago เหมือนจะเข้ามาในช่วงที่ทั้งสองคนในห้องกำลังคุยกันอยู่... ทันใดนั้น Eric ก็หันไปหา Mago ครับ

CEO Eric : โอ้มาพอดีเลย! เข้ามาสิ Mago.. ฉันจะได้พูดเรื่องที่ตกลงกับ Ruben เมื่อครู่นี้หน่อย
CEO Eric : พอดีเป็นเรื่องสำคัญน่าดูที่เกี่ยวพันกับแชมป์เส้นนั้นเลย

ทันใดนั้น Mago ก็เดินเข้ามาในห้อง และทำท่าไม่พอใจกับ Ruben เล็กน้อย! ดูท่าจะยังไม่ชอบขี้หน้ากันจนถึงทุกวันนี้ครับ ทางด้านของ Ruben ก็มองหน้า Mago และค่อยๆ กวาดตาลงไปดููเข็มขัดที่อยู่บนบ่าของพี่แกครับ และก็ยิ้มขึ้นแถมมีการกระซิบด้วยว่า "กูจะเอามันมาเป็นของกู"

El Mago : โอเคมีอะไรก็ว่ามาเลยครับ พอดีผมไม่อยากมาอยู่ในห้องเป็นเวลานานกับนักมวยปล้ำฝึกหัด
El Mago : เดี๋ยวถ้าผมโมโหขึ้น จะมีการทำให้ห้องนี้เละได้ และแน่นอนว่าคุณไม่อยากให้มันเป็นงั้น

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Kenny_Omega_IWGP_Intercontinental_Champion

Ruben : โอยเก่งจังนะ ไอ้คนที่ดีแต่คำพูดแบบแกแต่ยังไม่เคยชนะนักมวยปล้ำฝึกหัดแบบจริงๆ จังๆ
Ruben : มันจะไปทำอะไรได้วะ? ฉันว่าถ้าห้องจะเละมันไม่ใช่เพราะแกโมโหหรอก
Ruben : แต่มันจะเป็นเพราะฉันจับเหวี่ยงแกกระแทกใส่ทุกอย่างจนกว่าจะพอใจต่างหาก

El Mago : ก็อีแค่ชนะครั้งเดียวโดยที่ฉันปล่อยให้แกชนะอย่าทำเป็นได้ใจไป
El Mago : อย่าลืมว่าต่อให้แกมีคำว่าชนะหรือมีกระเป๋าโง่ๆ นั่นอยู่ในกำมือไม่ได้ทำให้ตัวแกใหญ่ไปเกินกว่าฉัน
El Mago : ฉันคือ IWO World Unified Champion! ส่วนแกก็เป็นแค่ Ruben อยู่วันยันค่ำนั่นล่ะ
El Mago : และก็ยังคงปล้ำไม่เป็น ไม่มีความเป็นโปร...
El Mago : แต่เอาเหอะเห็นว่าแกอยากจะมายุ่งกับฉันนัก อยากจะได้แชมป์นัก ก็เชิญไปหาสิทธิ์ที่จะทำให้ตัวเองสามารถชิงได้แล้วกัน
El Mago : ไม่ก็ใช้กระเป๋า... และแพ้!

CEO Eric : โอเคๆ ใจเย็นๆ กันก่อน.. ไม่มีใครที่จะมาอัดกันในห้องนี้และผมก็อยากจะพูดให้พวกคุณทั้งคู่ทราบกันด้วย
CEO Eric : อันที่จริงผมอยากจะพููดให้ทั้ง Brooklyn Jones และ Tornado Age ได้รับทราบเช่นกันแต่ในสัปดาห์นี้พวกเขามีพักร้อน ไม่สามารถมาร่วมโชว์ได้
CEO Eric : เพราะงั้นเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า... จากหลายสัปดาห์ก่อนรวมไปถึงโชว์ที่ผ่านมา ตัวผมได้เห็นถึงความบาดหมางและความต้องการที่จะชิงแชมป์กับเจ้าของแชมป์ของเรา
CEO Eric : ถือว่าจริงไหมครับ Ruben? คุณต้องการสิทธิ์ชิงแชมป์...

Ruben : ใช่

CEO Eric : แล้วก็็ El Mago ก็เช่นกัน... ถึงแม้ว่าเขาจะไม่เคยพูดมันออกมาแต่ผมก็เข้าใจความรู้สึกที่ต้องการจะป้องกันแชมป์ของตัวเอง
CEO Eric : แต่ตารางแผนงานในตอนนี้ไม่ทำให้ตัวเขาสามารถป้องกันแชมป์ในโชว์ธรรมดาได้
CEO Eric : และทางด้านของอีกสองคนที่พักร้อนไปต่างก็ตกลงกันจะใช้สิทธิ์รีแมทช์ใน Halls of Valor ทั้งคู่
CEO Eric : ผมก็เลยจะแจ้งให้ทางแชมป์ได้รับทราบว่าตัวคุณจะมีแมทช์ในการป้องกันแชมป์กับ...
CEO Eric : Tornado Age, Brooklyn Jones และ.. Ruben Parker
CEO Eric : ในแมทช์การปล้ำแบบ Fatal 4 Ways Match!

EL Mago : เดี๋ยวๆๆๆ ไม่ได้อยากจะขัด! ไม่ได้อยากจะอะไร... ฉันไม่ได้กลัวใครหรืออะไรทั้งนั้นแต่คือ..
El Mago : ไอ้เหี้ยนี่มันเอาสิทธิ์มาจากไหนที่จะสามารถร่วมแมทช์การชิงแชมป์ได้กันวะครับ?
El Mago : ด้วยความเคารพล่ะคุณ Eric.. ตัวผมคือชายที่ใช้กระเป๋าเดียวกับที่มันถืออยู่ในการสร้างสิทธิ์ของตัวเองเพื่อชิงแชมป์ นั่นคือผมใช้กำลังของตัวเอง 100% เพื่อที่จะได้มันมา!
El Mago : แล้วไอ้นี่ที่มีกระเป๋าเหมือนกันจู่ๆ จะเดินเข้ามาในห้องของ CEO.. พูดกันสองสามคำเพื่อที่จะได้สิทธิ์ชิงแชมป์งั้นหรอ?
El Mago : ถามจริงว่ามันมีความยุติธรรมตรงไหนกันวะครับ?

CEO Eric : Mago... ใจเย็นๆ

El Mago : ใจเย็นหรอ? แค่ผมบอกว่าผมต้องการที่จะป้องกันแชมป์ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นการ Random เอาใครก็ได้มาเพื่อชิงนี่หว่า
El Mago : แบบนั้นคำว่าการชิงแชมป์มันจะไปสำคัญอะไร? ผมต้องการคู่ต่อสู้ที่ผมต้องการหรือมีสิทธิ์อันแท้จริงที่สามารถชิงกับผม!
El Mago : และผมก็โอเคกับ Tornado Age และ Brooklyn Jones.. แต่ไอ้เหี้ยนี่? คือมันไม่แฟร์ว่ะ!
El Mago : ถ้าแบบนี้แล้วคำว่าสมาคมนี้มันจะไปแฟร์อะไร โอ้วใช่สิ! ปั้นแต่พวกที่ตัวเองชอบนักหนาและคนแบบผมที่ทำงานหนักแทบตายไม่ได้โอกาสอะไร
El Mago : เห็นปั้น Dick นักหนานิ! เห็นปั้น Age นักหนานิ... ทั้งๆ ที่เอาจริงๆ ไอ้สองตัวนั้นมันหรือใครก็ตามที่คุณปั้นก็แค่พวกอุปทานหมู่ ก็แค่พวกที่คนบอกว่าเก่งแค่ในบทเท่านั้น!
El Mago : มันก็เหมือนกับไอ้ Ruben ที่ปล้ำไม่เป็นแต่ได้รับบทดีเด่นนั่นล่ะ!

Ruben : ผมว่าอย่าไปสนใจมันเลยดีกว่าครับ.. ไอ้นี่มันก็แค่พูดขึ้นมาเพราะกลัวว่ามันจะเสียแชมป์
Ruben : ให้กับคนที่มันเพิ่งแพ้ไปก็เท่านั้นล่ะ!

El Mago : ฟังฉันให้ดีนะไอ้โง่... ฉันไม่เคยกลัวแก! และฉันก็ไม่มีวันกลัวแก
El Mago : แต่ฉันแค่พูดความจริงที่ว่าอะไรคือความแฟร์ของสมาคมนี้
El Mago : แต่เอาเหอะ! จะทำงั้นก็ทำไป... ยังไงซะคนที่เดินออกมาจากสนามใน Halls of Valor จะเป็นคนๆ เดิมที่เดินเข้าไปในสนามพร้อมกับแชมป์ นั่นก็คือฉัน!
El Mago : และเมื่อถึงตอนนั้นนะ (หันไปหา Eric)

El Mago : ผมจะชูแชมป์ขึ้นเหนือหัว... โชว์ให้คุณเห็นว่าใครกันที่สมควรที่จะเป็นแชมป์
El Mago : และเมื่อถึงตอนนั้นแล้วการเป็นแชมป์ของผมจะถือว่าตัดขาดจากสมาคม! ผมจะป้องกันในตอนที่ผมต้องการ! และผมจะมายังโชว์นี้ในตอนที่ผมต้องการ!
El Mago : และคุณก็ทำอะไรผมไม่ได้!

Mago พูดจบก็เดินออกไปจากห้องด้วยความโมโหทันที เตะประตูดังปั้งก่อนที่จะเดินออกไป... ส่วน Eric ก็ยืนกุมหัวด้วยความเครียด

Ruben : เอ่อ... ไม่คิดว่าแค่คุณประกาศว่าให้เจ้านั่นป้องกันแชมป์... กับผม... จะทำให้มันวีนแตกได้ขนาดนี้
Ruben : แต่มันก็พูดกร่างอะไรพอดู ให้ผมยิงมันทิ้งแล้วคุณมอบแชมป์ให้ผมดีไหมครับ?

CEO Eric : ไม่ต้อง...

พอ Eric พูดจบเขาก็เดินออกไปจากห้องในทันที ส่วน Ruben ก็ยืนงงก่อนที่จะหันขวับๆ ไปด้านข้างและเห็นว่าไม่มีใครอยู่เลยในห้องทำงานของ CEO

Ruben : เอ้ยคุณ... นี่มันห้องคุณไม่ใช่หรอ?

Corwynn Brockman VS Ryu Zouji
IWO Halls of Valor Tournament Qualifying Match

เริ่มแมทช์มาแล้ว Ryu แม่งของขึ้นครับวิ่งเข้าไปอัดใส่ Corwynn ไม่ยั้งเลย! อัด! อัด! อัด! Corwynn โดนซัดเข้าไปติดกับมุม กรรมการเลยเข้ามาแยกทาง Ryu ครับ! Ryu ถอยฉากออกไปแล้วรีบวิ่งเข้าไปปั๊ม แต่ Corwynn กระโดดออกเลยกลายเป็น Ryu เข้ากระแทกกับมุม! Ryu โดน Corwynn ตบเข้าที่อกทันที! ตบ! ตบ! แต่ก็ผลัก Corwynn คืนไปจนพี่แกล้ม! Corwynn ลุกขึ้นมาโดน Headbutt ใส่อกเข้าไปเต็มๆ แล้ว Ryn ก็จัดการจับ Corwynn ลุกขึ้นมาต่อแล้วเหวี่ยงไปเด้งเชือก! Corwynn เด้งมาแล้ว Ryu จะเสยแต่โดนเตะสะกัด! Ryu เงยหน้าเลยครับ! Corwynn  เห็นเช่นนั้นวิ่งไปเด้งเชือกแต่โดน Discus Elbow สวนเข้าไป! Corwynn มึนไปเด้งเชือกอีกแล้วจัดการดีดตัวออกไป Spear คืนครับ! Ryu ล้มลงไปนอนกองกับพื้นแล้วโดน Corwynn กด! ได้แค่สอง! Corwynn ไม่รอช้ารีบขึ้นไปบน TB ครับแล้วก็กระโดดลงไป Frog Splash แต่ Ryu หลบไปได้กลายเป็น Corwynn ดิ่งโลกเลยทีเดียว! Corwynn เซขึ้นมาโดนจับใส่ Powerslam! "ตึงงงงงงง!" Ryu แกรีบจัดการกดแต่ Corwynn ไม่ยอมครับ! Ryu จิกผม Corwynn ขึ้นมาแล้วต่อย! ต่อย! ต่อย! Corwynn เซออกไปแต่กลับสวนคืนด้วย Spin Mule Kick! Ryu จะล้มแต่ก็ไม่แล้วจัดการ Clothesline สวนใส่ Corwynn จะเล่นซะตีลังกาเลยว่าแล้ว Ryu ก็จับกดอีกแต่ก็ได้แค่สองอยู่ดี! Corwynn โดนลากขึ้นมาอีกแต่ Corwynn กลับ Jawbreaker กลับไปซะงั้น! Ryu เซออก.. เจอ Corwynn กระโดดขี่คอแล้วเกี่ยวเป็น Hurricanrana! "ตึงงงงงง!" Corwynn รวบกดต่อแต่ได้แค่สอง! Corwynn เลยวิ่งห่างออกไปจากตัวของ Ryu เพื่อรอจังหวะแล้วก็ต่อด้วยวิ่งกลับเข้าไปในยามที่ Ryu ลุกขึ้นมา จับใส่ Running DDT ตอกหัวของ Ryu ลงไปเต็ม! Corwynn กดครับ!

ได้แค่สอง! Corwynn แกเริ่มโมโหล่ะครับ... ท่าทางของพี่แกเริ่มต่างไปจากเมื่อครู่อย่างชัดเจน ดูเดือดเอามากๆ แล้วเข้าไปกระทืบใส่ Ryu ครับ! กระทืบ! กระทืบ! แต่โดน Ryu จับขาไว้ได้แล้วสะบัดลงกับพื้น! Corwynn จะดิ้นแต่ไม่ทันครับเจอ Ryu จับลุกขึ้นมาจากพื้นแล้ว Brainbuster ลงไปดื้อๆ เลย! Corwynn กุมหัวด้วนความเจ็บแล้วโดน Ryu กระทืบต่อ! จากนั้น Ryu ก็จับ Corwynn ลุกขึ้ันมาอีกแต่ Corwynn ดิ้นสู้ครับ! แล้วต่อยหน้าของ Ryu เซออกไป! Corwynn เดินตามเข้าไปโดนเตะเข้าท้องเต็มๆ แล้ว Ryu แกรีบจับมาใส่ Shishi Sonson! (Spinning Side Slam) "ตึงงงงง!" Corwynn หลังแอ่นแล้วโดนกดอีก! แต่ไม่ได้ครับพี่แกทนไหว! Ryu บอกทนนักใช่ไหมมึง! คล่อมตัวลงต่อยเลยครับ! ต่อย! ต่อย! ต่อย! ต่อย! จากนั้นก็ลุกขึ้นมาเพื่อรอจังหวะของ Corwynn ครับ! Corwynn เซขึ้นมาโดนจับมาดึงเข้าหาตัวแล้ว Ichibugin! (Rainmaker) แต่ Corwynn มุดตัวหลบ! Ryu หันกลับไปโดน Enzuigiri เข้ากลางหัวเล่นซะมึนเลยครับ! Corwynn เลยตัดสินใจจับหัวของ Ryu มาแล้วจะยกขึ้นแต่ Ryu ดิ้น! จนหลุดแล้ว Backhand Chop ใส่อกของ Corwynn! Corwynn เซไปติดกับมุมเลยครับ! แล้วพี่แกก็โดนตบเข้าไปกลางอกอีก! ตบ! ตบ! คนดูต่างพากันร้องตาม จากนั้น Ryu เลยวิ่งออกไปแล้ววิ่งกลับมาเพื่อจะปั๊มอีกแต่กลับโดน Autolycuscream! (Green Mist) เข้าใส่กลางหน้าโดย Corwynn เล่นซะ Ryu แสบตาครับ! Ryu มองไรไม่เห็นเลยโดน Corwynn จับมา The Dream Walker! (Dudebuster DDT) "ตึงงงงงง!" เรียบร้อยครับ! Corwynn กด Ryu นับสามชนะไปเลย!

Here is your winner and advance to the next round, "The Two Face" Corwynn Brockman!

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Suicide-squad-jared-leto-joker-011-1280x533

แม่งลุกขึ้นมาโม้เลยครับสำหรับ Corwynn ที่แกสามารถเอาชนะไปได้! ถึงแม้ว่าจะหวุดหวิดก็ตามทีแต่ก็ถือว่ายังเป็นชัยชนะล่ะวะ ทางด้านของ Corwynn ชูมือขึ้นอย่างภาคภูมิก่อนที่จะฉลองชัยบนเวทีและเป็นอันภาพตัดไป

ขึ้นไปข้างบน Go down
Kane
Kane

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17   IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 EmptyTue Feb 07, 2017 12:55 am

Backstage

ตัดกลับมาเป็น Jack Dolphin สาขาเดิมครับตัวเสือกประจำสมาคมซึ่งตอนนี้พี่แกกำลังยืนอยู่กับใครสักคนอยู่ ว่าแล้วก็เริ่มทำการสัมภาษณ์ในทันทีครับ!

Jack : สวัสดีครับท่านสุภาพบุรุษและสุภาพสตรีทุกท่าน... พบกับผมอีกครั้ง Jack Dolphin
Jack : และที่อยู่ข้างๆ ผมนี่ก็ไม่ใช่ใครที่ไหนนอกจากหนึ่งในผู้เข้ารอบ Final 4 เพื่อที่จะไปเข้าแข่งขันเพื่อหาผู้ชนะสองท่านในเทปหน้า
Jack : พบกับ Corwynn Brockman เลยครับ!

ว่าแล้วกล้องๆ ก็ค่อยๆ หันไปหา Corwynn ที่ยืนยิ้มอยู่ บวกกับเหงื่อไคลที่ออกเนื่องจากเพิ่งปล้ำแมทช์ไปเสร็จๆ ไม่นานนัก

Jack : โอเคครับคุณ Corwynn อย่างที่ทราบคือคุณเพิ่งเข้ารอบมาหยกๆ และในสัปดาห์หน้าคุณจะต้องปล้ำอีกครั้งเพื่อที่จะเข้ารอบชิง
Jack : คุณมีความรู้สึกยังไงกับชัยชนะที่ได้รับมาบ้างครับ?

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Jared-Leto-Joker-Suicide-Squad
Corwynn : ฉันเคยพููดบอกไปแล้วหลายครั้ง... นับพันครั้งแล้วว่าฉันมาที่นี่เพื่อที่จะมาประสบความสำเร็จ!
Corwynn : และในตอนนี้โอกาสที่ฉันจะยืนเหนือทุกคนของสมาคมนี้ก็เหลืออยู่เพียงแค่สองก้าวเท่านั้น!
Corwynn : ก้าวแรกที่ว่าฉันจะต้องปล้ำกับคนอื่นในเทปหน้าและต้องชนะ แล้วก็... ปล้ำกับอีกคนและแม่งต้องชนะอีก!

Corwynn : ฉันรู้สึกดีแสนจะดีที่ฉันได้มายืนอยู่ตรงนี้และหุบปากพวกแฟนๆ ทั้งหลายที่เคยคิดว่าฉันเป็นแค่ตัวตลกเพ้นท์หน้าที่สมัครมาเป็นจ๊อบเบอร์!
Corwynn : แต่มันไม่ใช่ว่ะ! ฉันไม่ใช่ตัวตลกที่จะมาสร้างความขบขันเอ็นเตอร์เทนอย่างเดียวหรอก...
Corwynn : แต่แกรู้ไหมว่าตัวตลกมันสร้างอะไรขึ้นมาได้อีก? ความกลัวไง! ฉันจะสร้างมันขึ้นใน Halls of Valor ที่จะถึงและฉันมั่นใจเลย
Corwynn : ว่าชายที่จะยืนอยู่ใน Main Event จะเป็นฉัน!
Corwynn : และชายที่เดินออกจากสนามในฐานะแชมป์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของสมาคม... ก็คือ.. Corwynn "Fucking" Brockman!

Jack : โอเคครับ! สำหรับตอนนี้นั้นเรารู้เพียงแค่ว่าคุณกับ Dick Clubberlang เท่านั้นที่เข้ารอบไปได้
Jack : แต่ก็ยังไม่เป็นอันทราบว่าในเทปหน้าคุณจะได้เจอกับใคร?
Jack : คุณพอจะมีแผนการรับมืออะไรไหมครับหากว่าคุณต่อสู้ที่คุณจะเจอเมื่อเทปหน้าจะหนักหนากว่าที่คาดไว้หรืออะไรก็ตามแต่?

Corwynn : รับมือ? ทำไมฉันต้องรับมือวะถามจริง? ตอนนี้ฉันคือเต็งหนึ่งที่จะชนะ ถ้าฉันพูดห่าอะไรสิ่งที่เกิดขึ้นมันก็จะเป็นแบบนั้น
Corwynn : ฉันไม่สนว่าฉันจะไปเจอใครทั้งนั้น ไม่สนว่าจะเป็น Dick, Eric Bone หรือพวกหน้าใหม่ทั้งหลายเหล่านั้น!
Corwynn : สิ่งที่ฉันรู้และรู้อย่างเดียวคือจะชนะและขยี้พวกนั้นให้แหลกคามือ!
Corwynn : แต่ส่วนตัวฉันอยากที่จะเจอ Dick ว่ะ! เพราะฉันเคยมีแค้นเก่าที่มันทำกับฉันเมื่อนานมาแล้ว..
Corwynn : แกรู้ไหมว่าความรู้สึกของคนที่โดนรุมในครั้งนั้น แล้วก็มาทำล้อเล่นเหมือนกับหนังมันเป็นยังไง?
Corwynn : มันสนุก! มันทำให้ฉันเริงรมย์! มันทำให้ฉันคิดว่าในโลกนี้ยังมีคนที่จะกล้ามาล้อเล่นกับคนแบบฉันงั้นหรอ?
Corwynn : และทันใดที่ฉันเห็นเจ้านั่น... กระชากชัยชนะครั้งแรกของฉันไป!

Corwynn : ฉันก็มีเป้าหมาย...
Corwynn : ที่จะแม่ง! จัดการ! Dick Clubberlang ด้วยตัวเอง!

Jack : เหมือนว่าคุณจะแค้นเขาน่าดูเลยนะครับ... แต่ถึง Dick จะเป็นคนที่คนอื่นมองว่าเป็นตัวตลกก็จริง
Jack : แต่สถิติของเขาก็ถือว่าไม่น่าเชื่อเลยนะครับ เพราะเขาคือชายคนหนึ่งที่ไม่เคยแพ้ใครแบบคลีนมาก่อน
Jack : คุณคิดว่าคุณจะสามารถทำลายสถิตินั้นลงได้หรือครับ?

Corwynn : สถิติแม่งมีไว้ทำลาย และตัวกูก็คือผู้ทำลายทุกอย่าง นั่นคือสิ่งที่จะเป็น!
Corwynn : ฉันรู้ว่า Dick แม่งมันเก่งขนาดไหน แต่เอาเถอะ! ทุกอย่างมันจะเป็นแบบที่ฉันเคยพูดไป..
Corwynn : ฉันพูดอะไร! มันก็จะเป็นแบบนั้น!

พอ Corwynn พูดจบแล้วจู่ๆ Dick Clubberlang ก็เดินเข้ากล้องมาเลยครับ! จ้องหน้ากับ Corwynn เหมือนกับทั้งคู่จะอัดกัน

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 John-cena-gets-what-he-wants-raw-620x350

Dick : พูดควยอะไรรู้จักเกรงใจกูบ้าง! คนไม่ได้อารมณ์ดีเหมือนหน้าตาหรอกนะ... เพราะงั้นกูจะทำลายมึงตอนนี้ก็ได้

Corwynn : ผ่านเข้ารอบให้ได้ก่อนเหอะมึง!

Dick : กูผ่านแน่! และถ้ามึงอยากจะเจอกับกูนักล่ะก็ขอให้แม่งได้เจอกันจริงๆ เหอะวะ
Dick : เพราะบางทีมึงอาจจะเละไปก่อนตอนเทปหน้าก็ได้ใครจะไปรู้ แต่ไม่ต้องห่วงหรอกว่ะ..
Dick : เดี๋ยวตอนกูได้แชมป์.. กูจะเอามาให้มึงดูแบบจะๆ ตาสักครั้งล่ะกัน!

Corwynn : งั้นถ้าชนะและได้แชมป์ กูก็จะเอามาโชว์มึงต่อหน้าล่ะวะ!

Dick : มึงคิดจะสู้กล้ามกูหรอสัส?

Corwynn : มึงคิดจะสู้... สู้... สู้กูหรอสัส!

ทั้งสองจ้องหน้ากันอีกแล้วแต่จู่ๆ Dick ก็สงบสติอารมณ์ลง...

Dick : สู้แน่แต่ไม่ใช่ตอนนี้... ถอยไป! กูจะไปปล้ำ!

Corwynn : เออ!

พูดแล้ว Corwynn ก็ทำตามนั้นครับ.. เขาหลบทางให้กับ Dick ก่อนที่ Dick จะเดินไปในทันทีแล้วเป็นอันภาพตัดไป

Dick Clubberlang VS Aiden Brutal

แก๊งๆๆ!! แมทต์เริ่มขึ้นทาง Dick กับ Aiden เดินวน ๆ กันครับ! ทั้งสองดวลเชิงกันทาง Aiden ก็ทำผลงานได้ดีครับ! แต่ว่าทาง Dick แกก็ยังไม่ยอมครับม้วนมาข้างหลังของ Aiden กะจะจัดการด้วย German Suplex! แต่ว่าทาง Aiden ไม่ยอมจัดการตีศอกใส่ Dick ครับ! ศอก! ศอก! ทาง Dick ปล่อยออก! ทาง Aiden วิ่งเข้ามาแต่ว่าทาง Dick หลบไปรวบหลังของ Aiden แล้วจัดการ German Suplex! ได้ด้วยคราวนี้ทาง Dick กดแบบสะพานโค้งไปเลยครับ! แต่ก็ได้แค่ 2! ทาง Aiden ทนได้! ทาง Dick ไม่สนลาก Aiden มา! ทาง Dick จัดการเหวี่ยง Aiden ไปติดมุม! ทาง Dick วิ่งเข้าไปปั๊ม! แต่ว่าทาง Aiden หลบได้! ทาง Dick เข้าไปชนกับ TB! แบบเต็มๆเลย! ทาง Dick โดนเข้าไปทาง Aiden ใช้โอกาศนี้เอาเท้ากระทืบร่างที่เต็มไปด้วยกล้ามของ Dick! กรรมการบอกใจเย็นไอ้สอง! ทาง Aiden บอกก็ได้สัส! ทาง Aiden ถอยออกมาก่อนจะเดินเข้ามาแต่ว่าทาง Dick จัดการจับ Aiden ไปชนมุมแทน! ทาง Dick เข้าไปปั๊มอย่างรวดเร็ว! ทาง Aiden ไหลนอนลงมาทาง Dick จัดการไปอีกมุมก่อนจะวิ่งเข้ามา Canonball! ใส่ Aiden ตัวไหลลงมานอนเลยครับ! ทาง Dick จัดการกด Aiden ไปเลยครับ! 1…2…. ม่ายยยยยย! ทาง Aiden ยกไหล่ได้ก่อน!

ทาง Dick ไม่สนจัดการกระทืบ Aiden ต่อเลยเรียกกูว่าไอ้หรรมเพื่อนเล่นมึงแล้ว! ทาง Dick จัดการจับ Aiden มาก่อนจะเหวี่ยงเชือก! แต่ว่าทาง Aiden จัดการรีเวริส! ทาง Dick เด้งเชือกเข้ามาเจอทาง Aiden จัดการจับ Scoop Powerslam! หลังของ Dick ฟาดเข้าไปเต็ม ๆ เลย! ทาง Dick นอนหลังแอ่น! ทาง Aiden ตั้งท่ารอ Dick ลุกขึ้นมา! ทาง Dick ลุกขึ้นมาทาง Aiden จัดการจับ Inverted Headlock Backbreaker! ปักกกกก! Dick เจ็บหลังก่อนจะเซหันมาโดนทาง Aiden จัดการกระโดด Dropkick! ล้มลงไปเลยครับสำหรับ Dick! ทาง Aiden รอ Dick ลุกขึ้นมา! ทาง Aiden เข้ามา Clothesline! แต่ว่าทาง Dick หลบได้! ทาง Aiden วืด! หันมาเจอทาง Dick จัดการ Hadouken! เข้าไปเต็มอกของ Aiden ล้มปลิวลงไปเลยครับคนดูนี่ฮือฮาเลยครับ! เหยดดด Dick แม่งเอาหวะ! ทาง Dick ชูแขนเลยครับจัดการวิ่งเด้งเชือกมาแล้วจัดการ No-Sell(Five Knckle Shuffle)! เข้าไปเต็มหน้าของ Aiden ล้มลงไปเลยครับ! ทาง Dick จับ Aiden มาแบกขึ้นบ่า! แต่ว่าทาง Aiden กลิ้งลงมาข้างหลังของ Dick ก่อนทาง Aiden จะจัดการ Painkiller (RKO)! แต่ว่าทาง Dick ผลักหลังออกทาง Aiden ออกไปได้! ทาง Aiden รีบหันหน้ามาเจอทาง Dick จัดการ Clothesline! เข้าไปเต็มแรงเลยครับ! Aiden ลงไปนอนเลย! ทาง Dick จับแขนของ Aiden ก่อนจะแบกมาแล้วจัดการ 180 Body Dick Splash! แต่ว่าปักกกกกก! เอาเข่าลงกระแทกคอครับ! คนประกาศว่าท่านี้คือ Dick The Smasher (Tyebreaker)!ปักกกกก! Aiden นอน! ทาง Dick จัดการกดเข้าไปเลยครับ! 1..2..3!

The Winner in this match, and qualifying to the next round, "The Superman Return, The Pure Muscle, The God Killer, The Demon Hunter, The Real Sniper, The Magician Slayer, The Philosopher, Batman, the Dark Knight, Selling Professional, The Muscle, The Active Guy, Dab God, The Calm, The Diamond, The Runway King, The Black Suit, Eric's Loyalist" Dick Clubberlang!

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Wwe-2011-tour-john-cena-muscle

เปลืองน้ำลายโฆษกอีสัสให้แม่งพูดฉายาซะเยอะขนาดนี้แต่ไม่รู้ล่ะถือว่า Dick สามารถเอาชนะไปได้! พี่แกลุกขึ้นมาเบ่งกล้ามเลยครับ! แล้วจากนั้นก็ขึ้นไปบน TB แล้วมีการบ่นไรไม่รู้เป็นการสื่อถึงความมั่นใจเต็มร้อย แต่ที่รู้ๆ คือตอนนี้เขาให้มันไม่ชนะบ่อยๆ ครับแม่งโคตรขี้เกียจเขียนฉายาเลย!

Backstage

ตัดภาพกลับมาเป็นห้องล๊อคเกอร์ของ The Argent เป็นทาง The Wrath และ Chris Anderson ทะเลาะกันอีกครับ! ทางด้าน Drago Felix ก็นั่งกุมปากอยู่ เหมือนว่าจะเจ็บน่าดูหลังจากที่โดน Conner เล่นไปแบบนั้น ส่วน Kenneth Rose ผู้สร้างกลุ่มนี้ก็พยายามจะห้ามทั้งสองคนไม่ให้ทะเลาะกันครับ แต่ดูเหมือนยิ่งห้ามจะยิ่งกลายเป็นว่าสองคนนั้นโมโหมากขึ้น อย่างกับว่าจะอัดกันให้เละไปข้างหนึ่งให้ได้! แต่ทาง Kenneth ก็ดันตัวของ Wrath ออกไปก่อนครับ

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Seth-Rollins-Serious-600x250

Wrath : มันน่าตลกว่ะ Kenneth! ตอนนั้นเราออกไปกันครบกลุ่มแต่กลับสู้คนจำนวนน้อยกว่าไม่ได้
Wrath : รู้ไหมว่ามันเพราะอะไร.. มันก็เพราะตอนนี้พวกเรามีตัวถ่วงอย่างเจ้า Anderson อยู่ในกลุ่มนั่นล่ะ!
Wrath : คนบ้าอะไรโดนต่อยหมัดเดียวลงไปนอนจอดเป็นนาทีอย่างกับโดนของหนักเข้าไป
Wrath : แบบนี้มันเหมาะสมหรอที่จะอยู่กับกลุ่มของพวกเราน่ะ Kenneth? เพราะเท่าที่ฉันเห็นมันจนถึงทุกวันนี้!
Wrath : มันก็เป็นได้แค่แชมป์โลกที่คนทั้งโลกลืมไปเท่านั้น!

Kenneth : ใจเย็นๆ ก่อน Wrath.. ตอนนี้เถียงกันไปมันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก
Kenneth : ที่สำคัญคือเราควรจะอยู่กันเป็นกลุ่ม เพราะตอนนี้คู่ต่อสู้ของเรามันไม่ใช่เล่นๆ กันทั้งนั้น
Kenneth : ทั้ง Damon และ Kamikaze ต่างก็เป็นระดับขุนพลของสมาคมกันทั้งนั้น ควรจะร่วมมือกันจะไม่ดีกว่าหรอ?

Wrath : ก็อยากจะร่วมมืออยู่หรอก! แต่สู้แบบมี 4 คนเหมือนมีอยู่ 3 คนฉันก็ไม่เอาหรอกว่ะ!
Wrath : คนอ่อนแอแบบนี้คุณเลือกเข้ามาในกลุ่มได้ยังไง? ฉันพอจะรู้ว่ามันเคยเก่งเมื่อตอนอดีต
Wrath : แต่ตอนนี้มันเหี้ยซะยิ่งกว่า Dave Rotanda ซะอีก!

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Maxresdefault

Chris : เฮอะ! จะหาเรื่องกันก็ช่วยหาหลักเหตุผลดีๆ มาหน่อยดีกว่าว่ะว่าแกกับฉันใครสำคัญกว่ากัน!
Chris : ฉันคือแชมป์โลกคนแรกของสมาคมแห่งนี้โดยการเอาชนะ Kenneth Rose!
Chris : ฉันคือชายที่ผู้สร้างกลุ่ม Argent ไม่สามารถเอาชนะได้ เพราะงั้นเขาถึงได้เลือกฉันมาอยู่ในกลุ่มไง!
Chris : ฉันและเขารู้จักฝืมือกันเป็นอย่างดี แล้วตัวแกเป็นใคร? ก็อีแค่เด็กหน้าใหม่เข้าสมาคมได้ไม่กี่เดือนแล้วมาทำเป็นเก่งเพราะ Kenneth เห็นความดีในตัวแก!
Chris : แล้วที่บอกว่าฉันอ่อนแอ? ตัวแกล่ะจะไม่อ่อนแอกว่างั้นหรอ? ไปท้า Kamikaze อย่างดีสุดท้ายวิ่งหนีหางจุกตูดอยู่เลย!

Wrath : ฉันก็ไม่ได้โดนมันต่อยหมัดเดียวจนล้มล่ะวะ!

Kenneth : เฮ้ย! เฮ้ย! พวกคุณใจเย็นๆ กันสิวะ!

Kenneth ตะโกนทีเดียวเล่นซะทุกคนในห้องเงียบกันเลยครับ! ทันใดนั้นสภาพในห้องก็ตกอยู่ในความเงียบงัน...

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Chris-Hero-return-WWE-670x388

Kenneth : ฟังผมพูดให้ดีนะครับ! พวกคุณคือทหารเสือที่ผมเลือกเข้ามาในกลุ่มด้วยตัวเอง คัดเลือกจากตัวผมเอง!
Kenneth : เพราะว่าผมต้องการให้พวกคุณสร้างสิ่งที่ดีกว่าให้กับสมาคมนี้! ผมต้องการให้พวกคุณและตัวผมเองประสบความสำเร็จ!
Kenneth : ไม่ได้ต้องการให้พวกคุณทั้งหลายมาบ่นมาด่าใส่กันเองแบบนี้! ผมขอพูดอีกครั้งล่ะกันครับ
Kenneth : ว่าถ้าพวกคุณยังทำแบบนี้อยู่ ผมคงต้องจัดการด้วยตัวผมเองอย่างเด็ดขาดแล้ว!
Kenneth : แต่ผมไม่ได้อยากจะทำมันเพราะโมโหหรืออะไร! จำไว้ให้ดีว่าการกระทำของผมทุกอย่าง คำพูดของผมทุกอย่าง มันล้วนแล้วแต่เพื่อ Argent ทั้งนั้น!

Kenneth : แล้วพวกคุณล่ะ? นอกจากมาทะเลาะกับแบบนี้แล้วเคยทำอะไรให้กับ Argent แบบจริงๆ จังๆ
Kenneth : นอกจากปากบอกยังล่ะ? พวกคุณจำตอนที่เราสามัคคีสู้กับพวก Conner เมื่อ Incursion ได้ไหม?
Kenneth : นี่ล่ะคือเวลาที่พวกคุณต้องรวมตัวกันแบบนั้นมากที่สุด!
Kenneth : และถึงวันนั้นพวกคุณจะขอบคุณผมเอง.. อย่างเช่นที่ Drago Felix เป็นอยู่ตอนนี้ไง

Wrath : โอเค... เอาเป็นว่าฉันขอโทษ

ทันใดนั้น Wrath ก็ยื่นมือไปหา Anderson ครับ! Anderson มองมือนั่นด้วยความโมโหครับ... แล้วจากนั้นก็ค่อยๆ จับมือของเขาครับ ถึงว่าจะไม่ค่อยยินดีสักเท่าไหร่ครับ! เมื่อนั้นทาง Anderson ก็พยายามจะเดินออกครับแต่ Wrath ไม่ปล่อยมือ! Chris มองด้วยความสงสัยว่ามันคืออะไร? Wrath ทำท่าจะดึงแต่ Kenneth เข้ามาระหว่างกลางเพื่อมาห้ามครับ! จากนั้นก็มอง Wrath ด้วยความโมโหเอามากๆ ก่อนที่ Wrath จะเดินถอยออกไป จากนั้นเขาก็เดินออกไปจากห้องครับ! ส่วน Kenneth ก็หันไปหา Chris ด้วยความโมโหเช่นกันก่อนที่ภาพจะตัดไป

Main Event
Eric Bone VS Clark Levinston

เริ่มแมทช์มาแล้วครับ! ทั้งสองเดินวนไปรอบเวทีก่อนที่จะเข้าไปดันพลังแล้วเป็นฝ่ายของ Bone ที่รวบตัวไปข้างหลังของ Clark! จะจับ German Suplex แต่โดนศอก! Bone เซออกไป! Clark จะ Dragon Suplex แต่ Bone กลับดิ้นแล้วกลิ้งลงไปล่างเวที! Bone ทำท่าเหมือนจะตั้งหลักแต่ Clark ก็ลงล่างเวทีมา Clothesline เข้าไปเต็มๆ! Clark เหวี่ยง Bone ขึ้นไปบนเวทีแล้วจะตามขึ้นไปแต่โดน Bone เตะเข้าให้! Bone จับ Clark ใส่ Swinging Neckbreaker! แล้วกดทันที! ได้แค่สอง! Clark โดน Bone จัดการ Sidehead Lock ต่อ... Clark เริ่มดิ้นครับแล้วลุกขึ้นมาพร้อมกับตันตัวของ Bone ไปเด้งเชือก! Bone เด้งเชือกแล้ว Clark จัดการ Pele Kick เข้าไป! Bone ล้ม! Clark เห็นแบบนั้นรีบกระโดดออกไปนอกเชือกแล้ว Springboard เข้ามาเป็น Slingshot Corkscrew Body Splash! "ตึงงงง!" Clark กดคืน! แต่ได้สองเช่นกัน! Clark จับ Bone ขึ้นมาต่อย! ต่อย! ต่อย! Bone เซแล้วโดนจับ Dragon Suplex! "ตึงงงงง!" Clark กดต่อแต่ก็ไม่ได้! Clark ยืนไปรอให้ Bone ลุกขึ้นมาครับ! พอ Bone เซขึ้นมาแล้วก็โดน Jumping Corkscrew Kick ทันทีแต่ Bone ก็ก้มหลบมันไปได้อย่างหวุดหวิดแล้วจับ Clark ใส่ German Suplex! กดด้วยท่าสะพานโค้ง! ได้แค่สอง! Bone จับ Clark ลุกขึ้นมาแล้วต่อด้วย Exploder Suplex ต่อ! จากนั้น Bone ก็ขึ้นไปบน TB ครับ! เตรียมรอกระโดดครับ แล้วพี่แกก็โดดลงไปแต่โดนเข่าสะกัด! Bone บอกจุกท้องเลยสัสลุกขึ้นมาโดน Jumping Corkscrew Kick! "ปั๊กกกก!" เซไปติดกับมุม TB แล้วโดน Meet the Butcher! (Helluva Kick) จาก Clark ต่อ!

Clark กดทันทีแต่ได้แค่สอง! Clark เห็นแบบนั้นก็เข้าไปกระทืบ Bone ต่อเลย! กระทืบ! กระทืบ! แต่กรรมการเข้ามาห้ามไว้ Clark เลยยอมเลิกครับแล้วจากนั้นก็ถอยออกไปขึ้นไปบน TB จากนั้นก็กระโดด Moonsault แต่กลายเป็นว่า Clark กลิ้งหลบ! "ตึงงงง!" ฟาดลงไปเต็มๆ กับพื้นเวทีเล่นซะเจ็บเลยอีสัส! Clark เซขึ้นมาโดน Motion Blur! (Lifting DDT) "ตึงงงงงงง!" Bone กดอีกครับแต่ Clark ยังไม่สามารถโค่นลงไปได้! Bone กุมหัวเล็กน้อยก่อนที่จะค่อยๆ ลาก Clark มาที่หน้า TB ก่อนที่ Bone จะขึ้นไปบนเชือกเส้นที่สองแล้ว Elbow Drop ทิ้งลงใส่อกของ Clark แก! แต่ครั้งนี้ Bone ไม่ยอมกดครับ! Bone ตั้งท่ารอ Clark แล้วก็จับขึ้นมา Fireman's Carry แต่โดนศอกโดย Clark! ศอก! ศอก! ศอก! Clark ดิ้นหลุดแล้วเตะท้องของ Bone เพื่อที่จะจัดการใส่ 24 Years Ago! (Fullnelson Facebuster) แต่ Bone ดิ้นหลุดออกมาได้แล้วจะ Boiling... แต่โดน Superkick สวนเข้าไปกลางหน้าอย่างแรง! "ปั๊กกกกก!" Bone มึนจนล้มลงไปนอนกองกับพื้น! Clark กวักมือเรียก Bone ครับ! Bone แกค่อยๆ เซขึ้นมาแล้วโดน Become With The Panther! (Rolling Elbow) แต่อี Bone ก็เสือกก้มตัวหลบไปได้อีก! Clark หันกลับมาโดน Unhinged! (Rolling Elbow) คืนไปครับ! "ปั๊กกกกก!" Clark มึนแล้วโดน Boiling Pooooooooooooooint! (Superkick) เข้าไปต่อ! Bone กดทันที! 1 !! 2 !! 3 !! ชนะไปครับ!

Here is your winner and advance to the next round, "The Boiling" Eric Bone!

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17 Img5773

ฟอร์มดีครับสำหรับชายคนนี้ แกสามารถเก็บเอาชัยชนะไปได้อีกแล้ว! และถือเป็นครั้งที่สองแล้วที่ Bone ได้ทำการปราบ Clark ได้อยู่หมัดอยู่ตีนเลย! ว่าแล้วกรรมการจะจับ Bone มาชูมือแสดงชัยชนะแต่ Bone กระชากมือตัวเองกลับแล้วเดินลงไปล่างเวทีในทันที จากนั้นก็ค่อยๆ เดินกลับไปหลังฉากแต่กลับหันหน้ากลับไปหา Clark เมื่อถึงหน้าจุดเปิดตัว ก่อนจะแสยะยิ้มอย่างสะใจเป็นอันปิดรายการไป
ขึ้นไปข้างบน Go down

IWO : The Uprising Full Episode 07.02.17
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» IWO : The Uprising Full Episode 24.01.17
» IWO : The Uprising Full Episode 18.04.16
» IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16
» IWO : The Uprising Full Episode 21.02.17
» IWO : The Uprising Full Episode 01.05.16