IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Uprising Show 9.12.12

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Factor-1
Administrator
Factor-1

Uprising Show 9.12.12 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Uprising Show 9.12.12   Uprising Show 9.12.12 EmptySat May 11, 2013 10:39 pm

Uprising Show 9.12.12 Iwofirelogoblackbg
Incarnate Wrestling Online Present

Uprising Show 9.12.12 47288_385362134886188_125586645_n
The Sunday Night “Uprising” Show

The paranoia is in bloom,
The PR, the transmissions, will resume,
They'll try to push drugs to keep us all dumbed down,
And hope that we will never see the truth around,

SO COME ON!

Another promise, another scene,
Another package not to keep us trapped in greed,
With all the green belts wrapped around our minds,
And endless red tape to keep the truth confined,

SO COME ON!

They will not force us,
They will stop degrading us,
They will not control us,
And we will be victorious!

SO COME ON!

Interchanging mind-control,
Come, let the revolution take its toll,
If you could flick a switch and open your third eye,
You'd see that we should never be afraid to die,

SO COME ON!

Rise up and take the power back,
It's time that the fat cats had a heart attack,
You know that their time's coming to an end,
We have to unify and watch our flag ascend!

SO COME ON!

SO COME ON!

OI OI OI OI OI

SO COME ON!

COME ON!

OI OI OI OI

Uprising Show 9.12.12 Ecw-pyrotechnics-image1

สุภาพบุรุษและสุภาพสตรีขอต้อนรับแฟนๆทุกคนสู่ Sunday Night “Uprising” ครับผม!! คืนนี้เรามากันที่ Hollywood, Florida ครับ!! พบกับผม Johnny Harris เจ้าเก่าครับ และโฆษกผู้พากย์อีกคนหนึ่งก็เช่นเคยครับกับ David Kilpson สองนักพากย์เจ้าเก่าเองครับ!!

Uprising Show 9.12.12 53826f053ac40ac913fdfb587195eeed

Johnny : จากโชว์ในสัปดาห์ที่ผ่านมาครับ!! ได้มีเหตุการณ์สุดช็อคเกิดขึ้น เนื่องจากสตาร์คนใหม่แห่งค่าย IWO นั่นก็คือ Amanar ได้เข้ามาทำร้ายสตาร์ทั้ง 4 คนที่กำลังปล้ำ Main Event ในสัปดาห์ที่ผ่านมาครับ!!
David : ใช่แล้วครับ!! และเขาก็ได้ทำร้าย Jason McManus ที่วิ่งเข้ามาที่เวทีด้วยครับ!!
Johnny : ซึ่งตอนนี้ทุกๆ คนก็มีคำถามเดียวกันครับว่า “เขาทำไปเพื่ออะไร?”
David : จากที่เขาได้บอกมานะครับ!! Johnny เขาได้บอกว่าเขามาจากศาลแห่งความมืดและจะทำโทษแก่ 1 ใน 5 สตาร์ที่มีความผิดครับ
Johnny : ก็นั่นแหล่ะครับ….. มันเลยทำให้ใครๆต่างไม่เข้าใจในเหตุผลของเขาเลยแม้แต่น้อย ซึ่งแต่ละคนก็อาจจะมีเป้าหมายใหม่นั่นก็คือการกำจัดตัวเขานั่นเองครับ
David : ซึ่งจะทำได้หรือไม่ก็คงต้องรอดูต่อไปครับ!!

Uprising Show 9.12.12 Undertaker-1

เพลง Hell Bell ดังขึ้น!!

ไฟดับทั้งสนาม!! พอเพลงบรรเลงได้สักพัก Amanar ก็ขี่ม้าดำออกมาพร้อมกับชูมือขึ้นจะมีฟ้าผ่าลงมาแล้ว Amanar ก็ขี่ม้าตามทางจนถึงเวที Amanar ค่อยๆก้าวขึ้นเวทีแล้วทำท่าเปิดไฟ จากนั้นมีไฟออกจากมุมเวทีทั้ง 4 มุมจากนั้น Amanar ถอดหมวกถอดเสื้อคลุมพร้อมเอาไมค์มา

Uprising Show 9.12.12 Undertaker_ring_talk

Amanar : โชว์ Uprising ที่ผ่านมา!! ตัวข้าได้ทำการลงโทษขั้นเบาสำหรับ 5 สตาร์ที่มีความผิดบาปอยู่
Amanar : ซึ่งตัวข้าก็จะเลือกทำโทษขั้นร้ายแรงสำหรับผู้ที่มีความผิดบาปมากที่สุด 1 ใน 5 คนนั้น
Amanar : แต่ที่จริงแล้วทุกคนที่ชั้นทำโทษไปก็ต่างมีแต่ความผิดมีบาปกันอยู่ในใจ
Amanar : มีความผิดที่ถูกเรียกว่า “หน้ากากแห่งความบาป” ซึ่งทุกๆคนต่างก็มีหน้ากากอันโสมมกันอยู่
Amanar : แต่ตัวข้านั้นได้ถอดหน้ากากนั่น และหันเข้าสู่ทางศาสนาและไสยศาสตร์แล้ว
Amanar : ซึ่งพวกท่านทุกคนจะไม่สามารถว่ากล่าวข้าว่าเป็นพวกจอมปลอมทำไปโดยไร้เหตุผล
Amanar : ทุกวันข้าได้นั่งขอพรสารภาพบาปกับพระเจ้า และก็ได้ยินเสียงท่านมอบหมายภารกิจ.......
Amanar : ให้เขากำจัดผู้ที่มีบาปทุกคนในที่แห่งนี้!!

Uprising Show 9.12.12 Jeff_Hardy_WWE_Champion_Royal_Rumble

แต่แล้วจู่ๆ เพลง Similar Creatures ก็ดังขึ้น
Chris Anderson เดินออกมาพร้อมกับแชมป์ IWO Champion ท่าทางไม่พอใจกับคำพูดของ Amanar สักเท่าไหร่ แล้วก็เอาไมค์ที่อยู่ที่มือของเขามาพูด

Uprising Show 9.12.12 B-434377-sar%C4%B1_sa%C3%A7l%C4%B1_jeff_hardy

Chris : ชั้นไม่เข้าใจกับตัวนายจริงๆเลยนะ Amanar……
Chris : ชั้นไม่เข้าใจว่าทำไมนายถึงอ้างตัวเองว่า “แกคือคนที่จะมากำจัดคนชั่วงั้นหรอ?” หืม? น่าเชื่อจริงๆ
Chris : แกเคยดูตัวเองบ้างไหม? ว่าแกมันเป็นยังไง?
Chris : ชั้นไม่รู้หรอกว่าแกกำลังจ้องใครไว้อยู่ แต่สิ่งที่ชั้นคิดเอาไว้คือแกอาจจะจ้องชั้นก็ได้
Chris : เหตุผลหน่ะหรอ? อาจจะเป็นเพราะแกอยากจะเป็นแชมป์ IWO Champion ก็ได้ เลยทำเป็นมาเป็นผู้ชำระบาปและมาลอบทำร้ายชั้น ใช่ไหม?!!
Chris : หรือไม่ใช่? แล้วแกจะอ้างตัวเองว่าเป็นผู้ชำระบาปจริงๆ
Chris : แต่คงจะไม่!! เพราะสิ่งที่แกพูดทั้งหมดมันคงจะเป็นเรื่องโกหก หรือว่าแกอยากจะดังเลยทำแบบนี้ ลอบทำร้ายคนอื่นที่เป็นผู้บริสุทธิ์หรอ หืม!!?

Uprising Show 9.12.12 14jn6g0

Chris Anderson เริ่มเดินขึ้นไปบนเวที แล้วก็ลอดเชือกเส้นที่ 2 เข้ามา เดินไปจ้องหน้ากับ Amanar สักพัก จากนั้นเพลง Smile ก็ดังขึ้นมา!!
Barnie Cooper เดินยิ้มออกมาพร้อมกับไมค์ตัวหนึ่ง แล้วเพลงก็ดับลง จากนั้นเขาก็เริ่มพูด

Uprising Show 9.12.12 JerichoRAW_02022009ca_466

Barnie : ผมว่าคุณไม่น่าจะทำแบบนี้เลยนะ Amanar เราควรมายิ้มให้กันจะดีกว่านะครับ!!
Barnie : เมื่อโชว์ที่ผ่านมาคุณทำร้ายผม พร้อมกับลากผมออกไปที่แห่งไหนก็ไม่รู้เท่าที่ผมจำได้ ที่นั้นมันมืดมากๆ
Barnie : ผมไม่เข้าใจอีกคนเหมือนกับ Anderson ทำไมคุณต้องทำแบบนี้ ต้องมาทำร้ายคนบริสุทธิ์นับกี่คนทำไม?
Barnie : คุณบอกว่าคุณจดจ้องแค่ที่จะลงโทษ 1 ใน 5 คนที่ทำชั่วมากที่สุด แต่คุณกลับทำร้ายทุกคนหมดเลย
Barnie : นั่นหรอเรียกว่าการกำจัดคนชั่ว ผมว่าคุณก็แค่อยากจะสร้างภาพพจน์ตัวเองให้ดีขึ้นเท่านั้นเอง
Barnie : และอีกอย่าง…… ผมอยากจะรู้จริงๆเลยว่าใครมันคือคนชั่วที่สุดที่คุณหมายถึงกัน………
Barnie : หรือว่าคนๆนั้นก็คือตัวคุณเองตะหากหล่ะครับ!!
Barnie : คุณเคยดูตัวเองไหมครับ…. ก่อนที่คุณจะทำอะไรหน่ะ…….. เพราะว่าคุณควรที่จะ………

Amanar : คนๆนั้นอาจจะเป็นแกก็ได้นะ Barnie ถ้ายังไม่อยากโดนชำระบาปอีกก็หุบปากไปซะ
Amanar : พวกแกทุกคนคิดว่าเป็นผู้ดีนักรึไง?!! พวกแกคิดว่าไม่เคยทำบาปหรอ? พวกแกทุกคนมีบาป……
Amanar : พวกแกทุกคนทำชั่วมา และความชั่วนั่นก็จะกลับมาสนองพวกแกยังไงหล่ะ
Amanar : โดยผ่านทางสื่อที่ตัวชั้นเองยังไงหล่ะ

Uprising Show 9.12.12 Amazing+red

เพลง I Am Remix ดังขึ้นมา!!
Rick Barton เดินออกมาจ้องหน้า Barnie Cooper แล้วก็ค่อยๆเดินไปที่เวทีพร้อมกับไมค์โดยที่ทั้งเดินและก็พูดไปด้วยเช่นกัน

Uprising Show 9.12.12 Amazing_red

Rick : หรอ?!! ผ่านทางสื่อที่ถูกเรียกว่าแก?!! ชั้นไม่สนเหตุผลบ้าบอที่แกทำลงไปหรอกนะ
Rick : แต่แกบังอาจมาลอบทำร้ายชั้น…… แกตะหากที่จะต้องได้รับการลงโทษบ้านั่นจริงไหม?!!
Rick : แกในเป็นใครชั้นยังไม่รู้จักเลยแม้แต่น้อย!! แกเป็นสตาร์ใหม่ของ IWO ดันมาหัดซ่าผิดคนซะแล้ว
Rick : ชั้นเคยทำให้คนโดนไล่ออกไปคนหนึ่ง!! และชั้นอาจจะทำให้แกอีกคนโดนไล่ออกไปอีกก็ได้
Rick : ไอ้คนที่ชั้นทำให้โดนไล่ออกมันก็ไม่ต่างจากแกเท่าไหร่หรอกนะ……. มันก็เป็นพวกลอบทำร้ายคนอื่น ทำอะไรที่ไม่เหมือนชาวบ้านเขา
Rick : เหมือนกับแก!! ที่อยากสร้างตัวเองให้ดังโดยที่มาทำร้ายพวกชั้น…… เมื่อโชว์ที่ผ่านมาแกยังเอาชนะใครไม่ได้เลย!!
Rick : แกเสมอกับ Jason McManus เพราะเหตุผลโง่ๆ ที่ไม่เกิดขึ้นได้จากคนอย่างชั้น!!

Amanar : แล้วแกจะอธิบายยังไงที่โดนไอ้คนที่แกทำให้มันออกกระทืบซะปางตายทั้งใน Reaper Area!!
Amanar : โชว์ที่ผ่านๆมาโดยที่แกทำได้แค่ตั้งรับเท่านั้น…… แต่ใช่แกชนะมันไปได้
Amanar : แต่ชั้นไม่เหมือนกับมัน!! ชั้นไม่เคยแพ้!! ไม่เคยโดนกระทืบจนปางตายแบบแก
Amanar : ไม่เคยโดนดูถูกแบบแก ไม่เคยโดนใครว่าชั้นเป็นตัวตลกแบบแก ไม่เคย!! เป็นสิ่งที่น่าอายอะไรทั้งสิ้น!!
Amanar : แกน่าจะรู้ดีว่าแกมันเป็นพวกขี้โม้ ปากไม่ดี แล้วยังจะมาว่าคนนั้นคนนี้ การโมก็เหมือนการโกหก ซึ่งแกก็ทำบาปแบบนั้นมามากที่สุด!!
Amanar : และชั้นก็อาจจะจ้องแก!! ก็เป็นไปได้ เพราะแกมัน…….

Uprising Show 9.12.12 Tumblr_m8ifmvXvgE1r8g759o1_1280

เพลง It’s My Life ดังขึ้น!!
Kenneth Rose เดินออกมาอีกคนพร้อมกับไมค์ตัวหนึ่ง แล้วชูศอกขึ้นมาสักพัก แล้วก็ยืนอยู่ใกล้ๆ Barnie Cooper แล้วก็พูดขึ้นมา

Uprising Show 9.12.12 0

Kenneth : ผมก็คืออีกคนที่โดนลอบทำร้าย……. ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจด้วยเช่นกันว่าคุณทำบ้าอะไรกัน!!
Kenneth : คนชั่ว….. อย่างที่คุณพูดเอาไว้ ทุกคนเป็นคนที่มีความชั่วกันทั้งนั้น!! และนั่นก็รวมถึงตัวคุณด้วยเช่นกันใช่ไหมครับ?
Kenneth : คงจะเป็นแบบนั้นใช่ไหม?!! คุณอาจจะเป็นคนที่มีความชั่วมากที่สุดก็ได้!!
Kenneth : และโชว์ที่ผ่านมาคุณก็ได้แสดงความชั่วนั่นให้ทุกๆคนที่เห็นกันเป็นขวัญตาแล้วนี่…….
Kenneth : ใช่!! คุณบอกว่าคุณได้ชำระบาปและก็สารภาพบาปกับพระผู้เป็นเจ้าอู่ทุกวันคืน
Kenneth : แต่คุณเคยรู้หรอ?!! ว่าพระเจ้าอะไรของคุณนั่นได้ชำระบาปให้คุณ
Kenneth : และท่านเคยบอกคุณหรอ…… ว่าบาปที่คุณทำเอาไว้มันสามารถชำระออกไปได้ไหม?!!
Kenneth : ผมว่าคงจะไม่มีทางที่คุณจะรู้หรอก หรือที่คุณบอกว่าพรเจ้าส่งภารกิจมาทางสื่อ
Kenneth : คุณคงจะหลอนไปเองแล้วหล่ะมั้งครับ…….

Uprising Show 9.12.12 Hqdefault

หลังจากนั้นเพลง Walk ก็ดังขึ้นมาอีก!!
Jason McManus เดินออกมาทำท่ายิ้มแบบเจ้าเล่ห์ให้กับ Amanar ออกมาพร้อมกับไมค์ตัวหนึ่ง…..

Uprising Show 9.12.12 Drew-03_display_image

Jason : “Best in the World!!”
Jason : ชั้นหล่ะโมโหจริงๆเลยหว่ะ….. ที่แกดันมาเสมอกับผู้ที่เป็น “Best in the World!!”
Jason : อย่างชั้นคนนี้ยังไงหล่ะวะ!! แถมโดนแกใส่ท่างี่เง่าของแกก่อนโดนนับ 10 อีกตะหาก
Jason : เผอิญว่าคืนนี้ชั้นเดินผ่าน CEO Eric พอดี!! เลยขอแมทช์เจอกับแกอีกครั้งหนึ่งไงหล่ะ
Jason : และแมทช์เวรนั่นก็จะเริ่มคืนนี้ เดี๋ยวนี้ ตอนนี้!! ตอนอื่นไม่ได้ตอนนี้เท่านั้น
Jason : และแกจะได้รู้ว่าชั้นไม่เคยกลัวการพิพากษางี่เง่าของแก และ “Best in the World!!” คนนี้แหล่ะ….
Jason : ที่จะกำจัดความชั่วที่ถูกหล่อหลอมขึ้นมาเป็นตัวแกไงหล่ะ กลัวแกไม่เข้าใจพูดง่ายๆแล้วกัน
Jason : คืนนี้แกจะต้องเละอยู่ในแทบเท้าชั้นยังไงหล่ะโว้ย!!

จากนั้น Jason ก็จ้องหน้าของ Amanar และทั้ง 4 คนที่เหลือก็เหมือนทำท่าจะยินดีที่ได้ยินเช่นนั้น แมทช์กำลังจะเริ่มขึ้นแล้ว แต่ทั้ง 4 คนไม่ไปไหนเลย พวกเขาไปหาเก้าอี้มานั่งกัน เหมือนอยากจะดูแมทช์นี้เอามากๆ แล้วก็ทำท่าเหมือนจะเย้ย Amanar อีกด้วย
.
.
.
.

Uprising Show 9.12.12 912121

Match 1 : Jason McManus VS Amanar : Re-Match : Single Match

แก๊งๆๆๆๆๆๆ
เริ่มแมทช์แล้วครับ!! ทั้งสองคนจ้องหน้ากันครับ!! จากนั้นก็เดินวนรอบเวทีครับ!! เดินวนไปวนมา Jason วิ่งเข้าไปอัด Amanar ก่อนครับ!! อัด!! อัด!! อัด!! แล้วเหวี่ยง Amanar ไปที่มุมครับ!! แต่ Amanar จัดการเหวี่ยงคืนครับ!! Jason เด้งไปติดมุมครับ!! แล้ว Amanar วิ่งเข้าไป Running Big Boot!! อัดกลางกะบาล Jason ครับ!! Jason นั่งทรุดลงไปที่พื้นครับ!! Amanar จับ Jason ลุกขึ้นมาแล้วลากมากลางเวทีครับ!! จากนั้นก็จับมา Fallaway Slam!! แต่ Jason ไหวตัวทันครับ!! ดินออกมาซะก่อนจากนั้นก็เตะท้องของ Amanar ครับ!! Amanar จุกเล็กน้อย Jason วิ่งไปเด้งเชือกแล้วจัดการ Running Knee Lift!! Amanar ล้มลงไป!! Jason ตะโกน “Best in the World!!” Rick ตบมืออย่างพอใจอยู่ข้างล่างครับ!! Jason จับ Amanar ลุกขึ้นมาแล้ว Northern Light Suplex!! แต่ Anamar ไม่ยอมครับ!! เกร็งตัวเอาไว้ซะ Jason หนักเลยครับ!! Jason ขี้เกียจยกครับ!! จากนั้นก็จัดการ Eye Poke ใส่ Amanar แทนครับ!! Amanar เจ็บตาครับ!! Jason จับมา Sidewalk Slam ดื้อๆเลยครับ!! จากนั้น Jason ก็กระทืบ Amanar ครับ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบอย่างสะใจไปเลยครับ!! จากนั้นกดดื้อๆเลย.....

ได้ 1 เดียวครับ!! Amanar ทนได้!! Jason ทำหน้าตาเคร่งเครียดครับ!! จับ Amanar ลุกขึ้นมาเหวี่ยงไปเด้งเชือกจะเสยครับ!! Amanar วิ่งเข้ามาจับใส่ DDT ดื้อๆเลยครับ!! Jason เจ็บหัวครับ!! Amanar ลุกขึ้นมาไปพิงเชือกพักเหนื่อยครับ!! จากนั้นก็เดินไปหา Jason แล้วจิกผม Jason ขึ้นมาครับ!! แล้วจัดการไปด้วยท่า Sidewalk Slam!! Jason เจ็บครับ!! Amanar ได้โอกาสเลยจัดการ Leg Drop อัดไปที่กลางคอหอยของ Jason ครับ!! Jason หายใจติดขัดครับ!! Amanar จับ Jason ลุกขึ้นมาเหวี่ยงไปที่เชือกแล้ววิ่งตามเลยครับ!! จากนั้นก็จัดการ Clothesline!! Jason ร่วงลงไปล่างเวที Amanar เดินตามลงไปครับ!! Jason ค่อยๆคลานไปหาพวก Anderson ครับ!! Amanar เดินตามไปหา Rick ลุกขึ้นมาครับ!! ทำท่าเหมือนจะตี Amanar ครับ!! Amanar นิ่งไปสักพัก แล้วก็เดินไปหา Jason ต่อ!! Jason ฉวยโอกาสครับ!! จับ Rick เหวี่ยงไปชนกับ Amanar โดยไม่รู้ตัวครับ!! Amanar กับ Rick ล้มลงไปนอนกับพื้นคอนกรีตครับ!! จากนั้น Jason จับ Amanar มาแล้ว Short-Arm Clothesline!! ไม่พอใจจับ Amanar ลุกขึ้นมาอีกแล้ว Short-Arm Clothesline ไปอีกทีนึงครับ!! กรรมการนับถึง 7 แล้วหล่ะครับ!! Jason เลยลาก Amanar ขึ้นไปบนเวทีครับ!! แล้วตัวเองก็ตามขึ้นไปครับ!! Jason เก๊กท่าตัวเองที่นอกเชือกครับ!! แล้วก็เข้าไปในเชือก หันไปหา Anderson แล้วชี้ไปที่แชมป์เหมือนว่าจะหมายปองเอาไว้เช่นกันครับ!! จากนั้นก็หันไปหา Amanar แล้วจะจับ Amanar ลุกขึ้นมาแต่โดนศอกกระแทกท้องครับ!! ศอกกระแทก!! ศอกกระแทก!! Jason จุกครับ!! Amanar รีบใช้โอกาสนั้นจับ Jason มา Reverse STO ครับ!! จากนั้น Amanar รีบขึ้นไปบน TB ครับ!! รอ Jason ลุกขึ้นมา!!

Jason ลุกขึ้นมาแบบมึนๆครับ!! Amanar กระโดด Flying Clothesline แต่โดนสวนด้วย Dropkick ไปที่กลางท้องของ Amanar ครับ!! Amanar จุกครับ!! Jason ไปเกาะเชือกพยุงตัวเองขึ้นมาแล้ววิ่งเข้าไปกระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! ท่าทางจะแค้นมากเลยครับ กระทืบลูกเดียวไม่สนใจอะไรเลย!! Amanar ทำได้แค่ตั้งรับการกระทืบของ Jason ครับ!! Jason ชูมือตะโกนอีก “I’m the Best in the World!!” หันไปหา Amanar โดน Running Big Boot ไปกลางหน้าครับ!! Jason นิ่งเป็นไก่ตาแตกเลยครับ!! Amanar ค่อยๆจับ Jason ลุกขึ้นมาแต่ก็มีตัวเจือกครับ!! Rick พยายามจะขึ้นไปบนเวทีครับ!! แต่กรรมการห้ามเอาไว้ Jason ใช้โอกาสนั้นจัดการ Low Blow ไปซะเลยครับ!! จุดขยายพันธุ์ของ Amanar ดับไปแล้วครับ!! ไปขอให้พระเจ้าสร้างจุดนี้ใหม่ก็ไม่ได้ครับ มันเละแล้ว!! Jason ลุกขึ้นมาจัดการอัดหน้าของ Amanar แล้วจับมา German Suplex ครั้งที่ 1!! จับ Amanar ลุกขึ้นมาอีกแล้ว German Suplex ครั้งที่ 2!! ไม่หนำใจจับ Amanar มาอีกทีนึงแล้วจะ German Suplex อีกเป็นครั้งสุดท้ายแต่อะไร!!? โดน Amanar เอาศอกกระแทกหน้าครับ!! ศอกกระแทก!! ศอกกระแทก!! Jason มึนเซออกมาครับ!! โดน Amanar จับมา Scoop Slam!! Jason นอนเจ็บ แล้วโดนจิกผมขึ้นมาอีกแล้ว Scoop Slam ลงไปครั้งที่ 2 ครับ!! Jason เจ็บไม่ใช่ย่อยเลยครับ!! Amanar ไม่หนำใจครับ!! จับ Jason มา Scoop Slam ลงไปอีกทีครับ!! พอใจ!! Amanar กระโดดจากพื้นเวทีแล้วตามด้วย Knee Drop แต่ Jason หลบไปเฉยเลยครับ!! Amanar เจ็บเข่าครับ!! Jason จัดการ Big Boot ไปกลางหน้าครับ!! จากนั้น Jason ขึ้นไปบน TB ครับ!!

Amanar ยังนอนอยู่ครับ!! Jason เลยจัดการ Best Twist!! (Diving Elbow Drop) “ตึง!!” Amanar น้ำลายแทบพุ่งครับ!! Jason ลุกขึ้นมานั่งยิ้มครับ!! ยิ้มเล็กยิ้มน้อยแล้วมองไปทางเหล่า 4 คนที่นั่งดูอยู่แล้วชูมือขึ้นครับ!! จากนั้น Jason ก็ค่อยๆลุกขึ้นมาแบบสบายใจเฉิบครับ!! เดินไปจิกผม Amanar คืนบ้าง!! จิกตูบ่อยนักนะเอ็ง!! Jason จับ Amanar ลุกขึ้นมาแล้ว Great Shot!! (The Souvenir) แต่ Amanar หลบไปได้ครับ!! Amanar จัดการวิ่งเข้าไปหา Jason แล้ว Persecution!! (Clothesline From Hell) เต็มๆครับ!! Jason นิ่งไปเลยครับ!! Amanar ลุกขึ้นมาแล้วเก๊กท่าครับ!! เตรียมเผด็จศึกคนชั่วแล้วหล่ะครับ!! Jason ค่อยๆลุกขึ้นมาไม่รู้เรื่องข่าวสารอะไรเลย!! Amanar เห็นแบบนี้ก็หวานเลยสิครับ!! จับ Jason มา Shared Fate!! (Shell Shocked) ใส่แล้วครับ!! กำลังจะฟาดลง Jason ดิ้นหลุดทันใดครับ!! จากนั้น Jason จัดการจับมา Red Alert!! (Red Alert) ครับ!! แต่ Amanar ก็ดิ้นหลุดครับ!! Jason งงครับ!! แล้ว Amanar ก็เตะท้องของ Jason แล้วตามด้วย Shared Fate!! (Shell Shocked) “ตึง!!” เรียบร้อยครับ!! จากนั้น Amanar กดครับ!!

1……………..

2……………...

2.5………………

2.9999………………

3!!

Richard : The Winner in this Match by Pin-Fall!! “The Dark Knight” Amanar!!

ทันใดนั้นเองครับ!! Rick Barton ตัวเจือกก็วิ่งขึ้นไปเจาะยางของ Amanar เลยครับ!! เป็นตัวเปิดเลยครับ!! จากนั้น Amanar ก็บีบคอของ Rick ครับ!! Rick ตาถล่นออกมาเหมือนกลัวอะไรสักอย่างครับ!! Kenneth ก็วิ่งตามขึ้นไปเหมือนกันครับ!! วิ่งเข้าไปศอกอัด Amanar ด้วยครับ!! Amanar ไม่สะท้านครับ!! บีบคอ Kenneth อีกคนนึง ทันใดนั้นเสียงเฮก็ดังลั่นขึ้น!! Anderson กับ Barnie จับเก้าอี้มาคนละตัวแล้วขึ้นไปบนเวทีจากนั้นก็ฟาดเข้าไปที่หลังของ Amanar โดยที่ไม่รู้ตัวครับ!! จากนั้นทั้ง 4 คนก็รุมกระทืบ Amanar ซะเลยครับ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! แล้วจู่ๆก็มีเสียงฟ้าร้องดังขึ้นมา!! ไฟดับทั่วทั้งสนาม มีหมอกมีขาวพุ่งขึ้นมาจากพื้นดิน มีลมเย็นวิ้วเข้ามา รับรู้ได้ถึงอากาศที่หนาวเย็นไม่เป็นใจซะเลยครับ!! จากนั้นก็มีเงาม้าวิ่งพุ่งขึ้นมาที่เวทีแล้วสายฟ้าก็ฟาดลงกลางเวทีครับ!! จากนั้นไฟก็กลับมาสู่สภาพปกติ แต่….. Amanar หายไปครับ!! แต่พวกเขารู้สึกได้ว่ากำลังกระทืบใครอยู่มองลงไปดูคนที่โดนกระทืบ “ปั๊ดจ๊ะ!!” เต็มๆตาครับ!! Jason ครับ!! ทำไมทั้ง 4 คนกระทืบ Jason อยู่ครับ!! ทุกคนถึงกับงงไปเลยครับ!! จากนั้นทั้ง 4 คนก็เดินออกมาห่างจาก Jason เรื่อยๆพร้อมกับอาการสั่นกลัวเล็กน้อยครับ แล้วเสียง Amanar ก็แผ่วออกมาเบาๆที่หูของพวกเขาครับ!!

Amanar : พวกเจ้า!!........ พวกเจ้า!!......... พวกเจ้า!! ทุกคนต้องถูกพิพากษาจากศาลแห่งโลกมืดทุกคน!!

จากนั้นทั้ง 4 คนก็ทีอาการช๊อคเล็กน้อยแล้วภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Backstage

Uprising Show 9.12.12 141l013

Brian Bryan กำลังจดจ้องใบหน้าของ CEO Eric ด้วยอารมณ์ที่โกรธเอามากๆ

CEO Eric : อะไร!! นายต้องการอะไรจากชั้นเนี่ย…… มาจ้องตาชั้นอยากจะผสมพันธุ์แบบปลากัดรึไง?

Brian : แก!! แกดูแลลูกน้องของแกยังไงกันวะ!! ห๊า!! โด่ว….. หล่ะไม่พอใจชั้นเลย
Brian : สัปดาห์ที่แล้วชั้นไม่มีข่าวเลย ไม่มี!! มันเป็นสัปดาห์แรกที่ชั้นไม่มีข่าวกับคนอื่น
Brian : “I’m Angry!!” “I’m Angry!!” “I’m Angry!!”
Brian : เพราะฉะนั้นนี่คือการไถ่โทษจากชั้น!! แกจะต้องรับโทษเลี้ยงข้างชั้น 1 สัปดาห์จากวันนี้ไปถึงสัปดาห์หน้า!!
Brian : เข้าใจไหม?!! หือ!!? มันเข้ารูหูแกไหมวะ!!

CEO Eric : อะไรเนี่ย…… แกไม่มีข่าวแค่สัปดาห์เดียวทำเป็นมาบ่น มันไม่พอใจนักรึไงไม่ได้ลงข่าวแกหน่ะ
CEO Eric : แกจะมาโทษชั้นกับลูกน้องชั้นไม่ได้ นั่นก็เพราะตัวแกดันทำอะไรไม่น่าสนใจเองนี่……
CEO Eric : แล้วยังจะให้ชั้นเลี้ยงข้าวแกอีก……. เป็นไปได้ไหม!!? ที่ CEO ต้องมานั่งรับใช้คุณหนู ไบรอั๊น ไบรอันเนี่ย…..
CEO Eric : ถ้าชั้นไม่ให้แกปล้ำ 1 สัปดาห์ ชั้นจะไม่โดนทำโทษเช็ดก้นให้แกรึไงกันเนี่ย

Brian : ถูกต้อง!! ถ้าเป็นแบบนั้นจริงหล่ะนะโว้ย!!
Brian : แต่ตอนนี้แกต้องเลี้ยงข้าวชั้นไม่งั้นชั้นไม่ไปไหน ชั้นจะยืนอยู่นี่จนกว่าแกจะยอมเลี้ยงข้าว!!
Brian : “I’m Hungry!!” “I’m Hungry!!” “I’m Hungry!!”

CEO Eric : โอเคๆ ก็ได้ๆ งั้นเอาตังค์ไป 10 บาทไปซื้อลูกอมมาดูดก่อนละกัน….. เพราะชั้นยุ่งอยู่

Brian ตบมือของ CEO Eric ที่ถือเงิน 10 บาทไว้อยู่ “แป๊ะ!!”

Brian : ไม่!! ชั้นจะให้แกเลี้ยงข้าว!! ไม่ใช่ซื้อลูกอมมาดูด!! เข้าใจไหม!!? แกต้องเลี้ยงข้าวชั้น!!
Brian : “I’m Hungry!!” “I’m Hungry!!” “I’m Hungry!!”

CEO Eric : โอเคๆ ตกลงๆ ชั้นจะเลี้ยงข้าวนายโอเค!! อยากกินร้านไหนบอกมาชั้นจะพาแกไปกิน
CEO Eric : แค่นี้คงจะพอใจแล้วนะ...............
CEO Eric : แต่นายลืมอะไรไปไหม?!! สัปดาห์ที่แล้วแกบอกว่าแกจะรับคำท้าจาก Top 2 Black ในการปล้ำแมทช์ Tag-Team ใช่ไหม?!!
CEO Eric : แถมแกยังไงไม่มีคู่อีก!! เอางี้คืนนี้แกจะต้องจับคู่กับ Antonio Cesaro Jr. เจอกับ Top 2 Black
CEO Eric : ถ้าแกชนะ ชั้นเลี้ยงข้าวแก!! ถ้าแกแพ้ก็หุบปากไปซะ!!

Brian : ไม่มีปัญหา!! ชั้นจะเอาชนะไอ้ 2 ดำนั่นแล้วแกต้องเลี้ยงข้าวชั้น!!

จากนั้น Brian ก็เดินออกห่างจาก CEO Eric ออกไปแล้ว CEO Eric ก็ทำท่าเหนื่อยใจตัวเองแล้วภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Uprising Show 9.12.12 Injured

เพลง Cult of Personality ดังขึ้น!!
CM Brooks เดินออกมาแล้วก็นั่งคุกเข่า ตะโกนเสียงดังว่า “Best in the World” แล้วก็ขึ้นเวทีไป

Richard : การแข่งขันการปล้ำ 1 ยก แมทช์การปล้ำแบบ Single Match, แนะนำคนแรก จาก Chicago, Illinols สูง 6 ฟุต 2 นิ้ว น้ำหนัก 222 ปอนด์ “I Am Legend” CM Brooks!!

Uprising Show 9.12.12 Randy-Orton-Entrance

เพลง Voice ดังขึ้น!!
จากนั้นมีพลุสีแดงกับสีฟ้าระเบิดออกมาแล้ว Randy Max ก็เดินขึ้นไปบนเวที แล้วขึ้นไปบน TB ไปโชว์แฟนๆแล้วลงมาจ้องหน้าคู่ต่อสู้

Richard : คู่ต่อสู้ของเขาจาก St. Louis, Missouri สูง 6 ฟุต 4 นิ้ว หนัก 235 ปอนด์ “The Viper” Randy Max!!

Uprising Show 9.12.12 The-Miz-Entrance

เพลง Black in Black ดังขึ้น!!
Aaron Frankie เดินออกมาแบบยิ้มให้คนดูแล้วเดินไปเรื่อยๆจนถึงเวทีแล้วเดินไปที่โต๊ะผู้บรรยาย แล้วก็ไปนั่งที่เก้าอี้ตัวหนึ่งที่ว่างอยู่ พร้อมกับแชมป์ Incarnate-Continental Champion

Uprising Show 9.12.12 912122

Match 2 : CM Brooks VS Randy Max : Single Match

แก๊งๆๆๆๆๆๆ

เริ่มแมทช์แล้วครับ!! ทั้งสองคนจ้องหน้ากันครับ จากนั้นก็หันไปหา Aaron ทั้งคู่เลยครับ!! เหมือนว่าจะมองไปที่แชมป์ Incarnate-Continental Champion ครับ!! แล้ว Brooks ใช้โอกาสนั้นวิ่งเข้าไปอัด Max ก่อนครับ!! อัด!! อัด!! อัดไปอีกทีนึงแต่ Max บล็อกไว้ได้ครับ!! แล้ว Max สวนไปด้วย Dropkick!! Brooks ล้มลงไปนอนกับพื้น!! Max จับ Brooks ลุกขึ้นมาเหวี่ยง Brooks เด้งเชือกครับ!! Brooks เด้งเชือกกลับมาสวนด้วย Heel Kick!! Max เซไปติดกับเชือก Brooks วิ่งเข้าไป Dropkick!! Max ร่วงลงไปล่างเวทีครับ!! Brooks ขอแรงเชียร์จากคนดูตะโกน “I’m Legend!!” แล้วกระโจนตัวออกไปนอกเชือกครับ!! จะไปชนกับ Max แต่ Max จัดการสวนไปด้วย Uppercut ครับ!! Brooks หลับล่างเวทีครับ!! Max ลุกขึ้นมามีอาการเจ็บขาเล็กน้อยจากการตกเมื่อครู่ครับ!! จากนั้น Max จับ Brooks ลุกขึ้นมาแล้วเอาหัวโขกไปกับที่กั้นคนดู!! ไม่พอใจเอาไปอีกทีนึง!! ยังๆไม่หนำจัดไปอีกดอก!! Brooks นิ่งครับ!! Max จับ Brooks มาเหวี่ยงไปอัดกับบันไดเหล็กแต่ Brooks กระโดดขึ้นทัน Max วิ่งตามไป Brooks รีบขึ้นเวที!! Max ตามขึ้นไป Brooks วิ่งเข้าไปหาแล้ว Clothesline!! Max ล้มครับ!! ลุกขึ้นมาเจอ Brooks จัดการ Clothesline ไปอีกทีนึงครับ!! Max นอนมึนอยู่กับพื้นครับ Brooks จับลุกขึ้นมาแล้ว Snap Suplex!! “ตึง!!” จากนั้น Brooks กดด้วยท่าสะพานโค้งครับ!!

ได้ 2 ครับ!! Max ทนได้ครับ!! Brooks ทำท่าเซ็งหน่อยๆครับ!! Aaron ที่ดูอยู่ล่างเวทีปรบมือใหญ่เลยครับ!! Brooks ได้ใจครับจับ Max ลุกขึ้นมาแล้วต่อเข้าไปที่หน้า!! ต่อย!! ต่อย!! ต่อย!! Max เซไปติดกับเชือกครับ!! Brooks วิ่งตามเข้าไป Max ไหวตัวทันครับวิ่งเข้าไปหาอย่างเร็วแล้วบวกด้วย Clothesline กลางคอหอยของ Brooks ครับ!! Brooks แทบตีลังกาเลยครับ!! จากนั้น Max ก็ทรุดลงนิดๆครับจากอาการเจ็บขา Brooks ลุกขึ้นมาแล้ว Max วิ่งเข้าไป Clothesline อีกทีนึง!! Brooks ลุกขึ้นมาอย่างเร็ว วิ่งเข้าไปหา Max ด้วยอาการโมโหครับ!! เจอ Max จัดการ Snap Scoop Powerslam!! Brooks นิ่งไปเลยหล่ะครับ!! Max เก๊กท่าแล้วครับ!! จากนั้นจับ Brooks มาแล้วเจอ Brooks เตะไปที่ขาข้างที่ Max เจ็บครับ!! Max ทรุด!! Brooks เตะซ้ำอีกครับ!! เตะ!! เตะ!! เตะ!! เตะ!! Max ขาอ่อนเลยครับ!! Max ค่อยๆลุกขึ้นมาเจอ Brooks จัดการ Hurricanrana!! Max เจ็บครับ!! Brooks ท่าจะได้เปรียบครับแต่ไม่ประมาทจัดการกระทืบขาข้างที่เจ็บของ Max ครับ!! Max ร้องด้วยความเจ็บปวด!! จากนั้น Brooks จัดการ Leg Lock ครับ!! Max พยายามไปเกาะกับเชือกครับ!! Max คลานไป Brooks รัดไว้แน่นมากครับ!! Max ร้องลั่นสนามครับ!! Brooks ยังคงล็อคไว้อยู่ครับ!! เสียงเชียร์จากคนดูเริ่มแผ่วขึ้นมาเรื่อยๆครับ Max ฮึดสู้ครับรีบคลานไปอย่างรวดเร็วครับ!! ในที่สุดก็เกาะเชือกได้ครับ!! Brooks ปล่อยครับเดินไปหา Max แล้วโดน Max เตะขาสกัดจนล้มลงไปครับ!! Brooks ปากฟาดกับพื้น Max ลุกขึ้นมาแล้ว Jumping Knee Drop ลงไปกลางหน้าของ Brooks แล้วกดครับ!!

ได้ 2 อยู่ครับ!! Brooks ยังคนทนได้ครับ!! Max พิโรธครับ!! อารมณ์เดือดแล้วครับ!! Max ลุกขึ้นมาขากระโพกกระเพกครับ!! Brooks ค่อยๆลุกขึ้นมาไม่รู้เรื่องเจอ Max จับมา Olympic Slam!! Brooks นอนนิ่งไป!! Max จับ Brooks ลุกขึ้นมาจะ DDT ครับ!! แต่ Brooks สวนด้วยศอกครับ!! Max ยังดื้อครับ จะใส่ Brooks ให้ได้ครับ!! Brooks ยังคงสวนไปด้วยศอก!! ศอก!! ศอก!! Max มึนครับ!! Brooks ใช้โอกาสนั้นเหวี่ยง Max กับอัดกับมุมอย่างแรงแล้ววิ่งตามเข้าไป Shining Wizard!! “แป๊ะ!!” Max ตาลอยยืนหลับไปแล้วหล่ะมั้งครับ Brooks เห็นแบบนั้นก็ยิ้มแล้วทำท่าเย้ย Aaron นิดๆครับ!! จากนั้น Brooks ก็จะจัดการด้วย Bulldog แต่ Max ผลัก Brooks ออกไป!! Brooks ถึงกับงงครับ!! หันไปหา Max แล้ว Max ตั้งท่าจัดการด้วย Viper!! (RKO) แต่ Brooks ไหวตัวทันครับ ขยับตัวออกเล็กน้อยแต่ Max ก็รู้ว่า Brooks จะทำแบบนั้นครับเลยจับ Brooks เหวี่ยงออกไปนอกเชือกแล้ว Max DDT!! (Rope-Hung DDT) Brooks นิ่งไปครับ!! Max เตรียมตัวทำท่าจะเผด็จศึกครับ!! Brooks ค่อยๆลุกขึ้นมาแต่ช้าเหลือเกิน ตอนนี้ Brooks อยู่ในท่าหมายืนครับ!! Max สุดจะทนเดินไปที่มุมแล้วชาร์จเข้าไป Kick Skull!! (Punt Kick) แต่ Brooks รู้ตัวครับ!! ลุกขึ้นมาอย่างเร็วสวนด้วย Dropkick!! Max ล้มลงไป!! Brooks รีบขึ้นไปบน TB ครับ!! แล้ว Brooks จัดการ Machoman Elbow Drop!! (Diving Elbow Drop) “ตึง!!” Max จุกเลยครับ!! Brooks จัดการกด!!

ได้ 2 อีกครับ!! Max ยังทนได้ครับ!! Brooks สุดจะทนครับ!! เตรียมรอปิดฉาก Max แล้วครับ!! Max ค่อยๆลุกขึ้นมาพร้อมกับอาการเจ็บครับ!! Brooks ยังคงรอให้ Max ลุกขึ้นมาครับ!! Max ลุกขึ้นมาแล้วหันไปหา Brooks เจอ Brooks จับมา Rise for Glory!! (G.T.S.) แต่ Max เอาศอกกระแทก Brooks ครับ!! ศอกกระแทก!! ศอกกระแทก!! ศอกกระแทก!! Brooks ยังไม่ปล่อยครับ!! Max ศอกกระแทกอีก!! Brooks ยอมปล่อยแล้วครับ!! Max รีบจัดการ Viper (RKO) แต่ Brooks ผลัก Max ออกไปครับ!! Brooks จับ Max เหวี่ยงไปชนกับเสาเหล็กครับ!! Max มึนหันไปหา Brooks อีกเจอ Roundhouse Kick!! Max ไม่ล้มครับ!! Brooks เลยจับมา Rise for Glory (G.T.S.) อีกครับ!! จัดการยก Max ลงมาแล้วเข่า!! เจอ Max จับเข่าได้ครับ!! Brooks ยืนงงครับ!! Max เหวี่ยง Brooks หมุนตัวไปรอบนึงแล้วจัดการ Viper!! (RKO) “ตึง!!” เรียบร้อยครับ!! Max กำลังจะกด Aaron รีบขึ้นไปบนเวทีครับ!! แล้วจับ Max มาใส่ Intelligence Hangover!! (Full Nelson Facebuster) “ตึง!!” กรรมการเห็นแบบนั้นให้ Max ชนะฟาวล์ไปครับ!!

Richard : The Winner in this Match by Disqualification!! “The Viper” Randy Max!!

หลังแมทช์ Aaron จัดการกระทืบ Max ครับ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! คงจะแค้นจากสัปดาห์ที่แล้วที่ Max ลอบทำร้ายครับ!! ในขณะนั้น Brooks ลุกขึ้นมาครับ!! ทำหน้างงๆบวกซีเรียสเหมือนกับไม่รู้ตัวว่าตัวเองแพ้ครับ!! Brooks เดินไปหา Aaron แล้วผลัก Aaron ครับ!! แล้วก็บ่นให้ Aaron ครับ!! Aaron นิ่งไปครู่หนึ่งแล้ววิ่งเข้าไป Kazureilen!! (Spear) ใส่ Brooks นิ่งไปอีกคนครับ!! จากนั้นเพลง Black in Black ก็ดังขึ้นมาอีกแล้ว Aaron เดินไปจับแชมป์ Incarnate-Continental Champion แล้วเดินกลับไปหลังฉากครับ!!

Uprising Show 9.12.12 Miz-Intercontinental-Champion

.
.
.
.

Backstage

Uprising Show 9.12.12 2r44v9s

Harrison Morgan ยืนอยู่จ้องหน้ากับ Lombadian ท่าทางจะมีความคิดอะไรไม่ตรงกัน แล้วทั้งคู่ก็เถียงกันไปมาคล้ายๆกับเด็กๆที่กำลังเถียงกัน

Harrison : ชนเผ่าไวกิ้งเจ๋งกว่าคนป่าในซอกป่าลึกอย่างแกเฟ้ย!!

Lombadian : ว๊าก!! ไม่จริงซะหน่อย!! คนป่าเจ๋งกว่าเป็นพันๆเท่าโว้ย!! ไอ้สเป~รต!!

Harrison : ไม่ใช่!! ชนเผ่าไวกิ้งสิเจ๋งกว่า ไวกิ้งคือชนเผ่าที่อยู่มานานตั้งแต่สมัยไหนแล้ว ชนเผ่าของแกเทียบไม่มีทางติดหรอก!!

Lombadian : อะโด่ว!! ไอ้เส้งเค็ง!! คนป่าอย่างชั้นเนี่ยสิเจ๋งกว่า!! มีชีวิตที่ไม่ต้องพึ่งเครื่องทุ่นแรงโว้ย!! ชีวิตชั้นต้องเจออะไรเสี่ยงกับสัตว์ป่ามามากมายกว่าชาวมั่วนิ่มแบบแก!!

Harrison : หา!!? จริงดิ!! แกคิดว่าแกทำได้คนเดียวหรอกับการเสี่ยงชีวิตมามากหน่ะ เพราะชั้นก็ทำได้เหมือนกัน เจ๋งกว่าแกซะอีกเจออะไรมาเยอะกว่าแก รู้ไหม?!! ชนเผ่าชั้นฆ่าได้แม้กระทั่งล็อกเนสเชียวนะโว้ย!!

Lombadian : ขี้โม้!! ล็อกนง ล็อกเนสอะไรตูไม่รู้จัก!! รู้จัแต่ร๊อค เมทัลโว้ย!! อย่ามาโม้กับการที่แกทำอะไรโดยไม่มีหลักฐานจะดีกว่า ดูชั้นสิวะ!! ชั้นไม่โม้แบบแก ชั้นคนเดีวฆ่าสิงโต 30 ตัวได้ในเพียง 17 วินาทีรู้ไหม?!! มีตั้ง 106 วิธีในการทำให้พวกมันตายเร็ว!!

Harrison : 106 วิธีเสริมความงามให้ใบหน้าก้นทารกแบบแกหน่ะสิ!! แกพูดโม้กว่าชั้นซะอีก!! แต่ยังไงก็เหอะ!! ชนเผ่าชั้นเจ๋งกว่าแก!!

Uprising Show 9.12.12 Chris-benoit_2263

แล้วทั้ง 2 ก็เถียงกับไปเรื่อยๆ แล้ว Niko Bellic ก็เดินผ่านมาดูทั้ง 2 เถียงกัน!! แล้ว Niko ก็พูดออกมา

Niko : พวกนายจะทะเลาะกันทำไมเนี่ย!!? หาทำอะไรคลายเครียดด้วยการกิน Koko Crunch จะดีกว่านะ
Niko : หรือถ้าพวกนายไม่อยากหายเครียดก็อัดๆกันบนเวทีซะเลยสิ!!
Niko : หรือจะมาเถียงกันแบบเด็กๆแบบนี้หรอ?!! เจ้าพวกสัตว์ประหลาดร้ายเอ๋ย……

Lombadian : ว๊าก!! แกพูดถูกเจ้าฮีโร่ช็อคโกแลต ทำไมพวกเราไม่อัดกันซะเลยหล่ะชนเผ่าไวกิ้ง!!
Lombadian : แบบนี้จะน่าสนใจกว่าถ้าชั้นกับแกเจ้าไวกิ้งมาอัดกันสักตั้งในคืนนี้
Lombadian : แล้วแก!! ไอ้ฮีโร่ช็อคโกแลต!! แกต้องมาเป็นกรรมการพิเศษให้กับพวกเรา!! โอเค!!?

Harrison : ความคิดไม่เลว!! ชั้นจะรออัดแกในคืนนี้เอง แล้วก็จะพิสูจน์ว่าชนเผ่าไวกิ้งเจ๋งที่สุดในโลกนี้!!
Harrison : โดยให้เจ้า!! ฮีโร่ช๊อคโกแลตเป็นพยานในครั้งนี้!!

จากนั้นทั้ง Harrison กับ Lombadian ก็เดินออกห่างจากกันปล่อย Niko ยืนงงไปเลย จากนั้น Niko ก็พูดขึ้นมาด้วยอารมณ์ที่ค่อนข้าง งงไปว่า

Niko : ไหงงั้นอะ!!? ไม่น่ามาแนะพวกนี้เลยให้ตายสิ!!

จากนั้น Niko ก็เดินออกห่างจากตากล้องแล้วภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

---------------- Incarnate Wrestling Online ----------------

Uprising Show 9.12.12 AzoZLW
ขึ้นไปข้างบน Go down
Factor-1
Factor-1

Uprising Show 9.12.12 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Uprising Show 9.12.12   Uprising Show 9.12.12 EmptySat May 11, 2013 10:41 pm

Uprising Show 9.12.12 DanielBryanEntrance3_crop_exact

เพลง Flight of the Valkyrie ดังขึ้น!!
Brian Bryan เดินออกมาด่าคนดูตลอดทาง บ่นนั่นบ่นนี่ไป แล้วขึ้นไปบน TB ตะโกนว่า “I’m Angry!!” แล้วลงมาฉีกป้ายของคนดูทิ้ง แล้วขึ้นเวทีไป

Richard : การแข่งขันการปล้ำ 1 ยก แมทช์การปล้ำแบบ Tag-Team Match, แนะนำคนแรก จาก New York City, New York สูง 5 ฟุต 9 นิ้ว น้ำหนัก 199 ปอนด์ “The Cruel Man” Brian Bryan!!

Uprising Show 9.12.12 SD_662_Photo_080

เพลง Miracle ดังขึ้น!!
Antonio Cesaro Jr. เดินออกมาอย่างช้าๆ ทำหน้าหยิ่งๆ ไม่สนใจใครแล้วขึ้นไปบนเวที พร้อมกับด่าคนดูเขาไปทั่ว!!

Richard : และคู่แท็กทีมของเขาจาก Tempa, Florida สูง 6 ฟุต 7 นิ้ว หนัก 245 ปอนด์ “The World in my Hand” Antonio Cesaro Jr.!!

Uprising Show 9.12.12 SD__665_012

เพลง Just Don’t Care Anymore ดังขึ้น!!
Mason Blacksmith เดินออกมาท่ามกลางเสียงเฮของคนดูแล้วยิ้มเล็กน้อย แล้วเดินมาจับมือกับคนดู พอถึงตรงเวทีแล้วกระโดดเข้าข้างในเวที แล้วชูมือและทุบอกสร้างเสียงเชียร์ และ Rick Prime ออกมาพร้อมกับ Mason Blacksmith

Richard : และคู่ต่อสู้ของพวกเขาน้ำหนักรวม 520 ปอนด์ “The Black Tiger” Mason Blacksmith!! และ “The Top on Universe” Rick Prime!! “The Top 2 Black!!”

Uprising Show 9.12.12 912123

Match 3 : Brian Bryan & Antonio Cesaro Jr. VS Mason Blacksmith & Rick Prime (Top 2 Black) : Tag-Team Match

แก๊งๆๆๆๆๆ

เริ่มแมทช์แล้วครับ!! ทั้งสองทีมต่างก็ตกลงกันว่าจะให้ใครเข้ามาก่อนครับ ทางด้าน Top 2 Black ส่ง Mason ออกมาก่อนครับ!! Brian เห็นแบบนั้นบอก Antonio ออกไปก่อนเลยครับ!! ทั้งสองคนจ้องหน้ากันครับ!! ค่อยๆเดินเข้าไปหากันยื่นมือออกมาแล้วดันพลังกันครับ!! Antonio ท่าจะได้เปรียบครับ ดัน Mason ไปติดกับมุมครับ กรรมการนับครับ Antonio ยอมปล่อยครับ จากนั้นก็ถีบใส่ Mason แต่ Mason หลบไปได้ครับพลิกตัวออกมาแล้วผลัก Antonio ไปติดกับมุมจากนั้นระดมหมัดเข้าใส่ Antonio ครับ!! “อัด!!” “อัด!!” “อัด!!” กรรมการนับอีกครับ!! Mason เลิกต่อยครับจับ Antonio มาเหวี่ยงไปเด้งเชือก Antonio เด้งมาแล้วพุ่งชนใส่ Mason ครับ!! Mason ล้มลงไปครับ!! Antonio จัดการกระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! แล้วจับ Mason ลุกขึ้นมาแล้ว Ricola Bomb!! Mason เจ็บครับ!! Antonio ยิ้มครับ!! Mason คลานไปเกาะกับเชือกครับ!! Antonio ตามไปจับขา Mason ลากมาที่มุมของตัวเองแล้วจัดการกระทืบไปที่ขาครับ!! จากนั้นก็แท็ค Bryan เข้ามาครับ!! Bryan เข้ามาแล้วจัดการกระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! Mason ครับ!! จากนั้น Bryan ลาก Mason มากลางเวทีแล้วกดดื้อๆเลยครับ!!

ได้แค่ 1 ครับ!! Mason ไม่ยอมครับ!! Bryan โมโหครับตะโกน “I’m Angry!!” “I’m Angry!!” จากนั้น Mason ก็ลุกขึ้นมาครับ!! Bryan เห็นแบบนั้นจัดการเตะ Mason แต่ Mason หลบครับ!! Bryan งงครับ Mason จัดการเตะท้อง Brian แล้ว Swinging Powerslam!! Bryan เจ็บครับ!! Mason ไม่ประมาทครับ!! ลาก Bryan ไปที่มุมที่ Prime ยืนอยู่แล้วก็แท็ค Prime เข้ามาครับ!! Prime จับ Bryan ลุกขึ้นมาแล้ว Vertical Suplex!! ยกไว้ซะนานเลยครับแล้วฟาดลงไป!! Bryan เจ็บไปอีกครับ!! Prime จัดการกระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! ท่าจะแค้นมากเลยครับ!! จากนั้นก็เก๊กท่าตัวเองแล้วจับ Bryan ลุกขึ้นมาครับ!! Bryan ก็ปัดมือของ Prime ออกครับ!! Prime โมโหซัดหมัดไปแต่ Bryan หลบไปได้ครับ!! แล้วก็จัดการเจาะยาง Prime ครับ!! เตะ!! เตะ!! เตะ!! Prime นั่งคุกเข่าเลยครับ!! Bryan วิ่งไปเด้งเชือกแล้ว Running High Knee!! Prime ล้มลงไปนอนกับพื้นครับ!! Bryan ท่าทางจะได้ใจแล้วครับ!! ก็จับ Prime ลุกขึ้นมาแล้วเก๊กท่าใส่ Mason แล้วจัดการ Headlock!! รัดหัวของ Prime ไว้แน่นเลยครับ!! รัด!! Prime พยายามจะใช้พลังปลดท่าออกครับ เสียงเชียร์จากคนดูเริ่มดังขึ้นมาครับ!! ตะโกนเชียร์ “Prime!!” ใหญ่เลยครับ!! Prime ดันตัว Bryan ไปเด้งเชือกแล้วก็ผลัก Bryan ออกจากการล๊อคครับ!! Bryan เด้งเชือกอีกฝั่งมาเจอ Prime จับมา Sidewalk Slam!! “ตึง!!” ทั้งสองคนนอนกับพื้นครับ!! แล้วจากนั้นก็เริ่มคลานไปหาคู่แท็คทีมครับ!! คลานไป!! คลานไป!! Bryan แท็ค Antonio เข้ามาได้แล้วครับ!! Prime ก็แท็ค Mason เข้ามาได้แล้วครับ!!

จากนั้น Mason วิ่งเข้าไปอัดใส่ Antonio ครับ!! อัด!! อัด!! อัด!! Antonio เซออกไปติดกับมุมแล้วครับ!! Mason ก็จัดการระดมอัดไปเป็นชุดครับ!! แล้วจากนั้นก็จับ Antonio มา Oklahoma Slam!! Antonio เจ็บครับ!! Mason ร้องตะโกนได้แรงเชียร์จากคนดูไปเต็มๆครับ!! Mason เตรียมใช้ท่านำร่องแล้วครับ!! Antonio ลุกขึ้นมาไม่รู้เรื่อง Mason จับมาจะ Black Tiger Bomb!! (Tiger Suplex) แต่ Antonio ไม่ยอมครับ!! ดิ้นหลุดแล้วจัดการ Eye Poke!! กรรมการไม่เห็นซะด้วยสิครับ!! จากนั้น Antonio ก็จัดการจับ Mason มา Stun Gun!! Mason ล้มลงไป Antonio จับ Mason ลุกขึ้นมาแล้วจัดการ Release Headlock Takedown อีก!! Mason เจ็บอีกครับ!! Antonio ยังไม่จบคอมโบครับ!! จับ Mason ลุกขึ้นมาแล้วปิดท้าด้วย VEU!! Mason เจ็บครับ นอนอ่วมไปเลยหล่ะครับ!! Antonio รอ Mason ลุกขึ้นมาครับ!! Mason เซขึ้นมาแล้ว Antonio จัดการ Kick Headshot!! (Bicycle Kick) แต่ Mason หลบได้ครับ!! จากนั้น Mason ก็จัดการเตะท้องของ Antonio!! ไม่พอครับเตะอีกรอบนึงแล้วจัดการ Blacksmith Special!! (Sidewalk Slam) Antonio นิ่งไปเลยหล่ะครับ!! Mason หอบนิดหน่อยครับเซไปพิงกับเชือกสักพักแล้วก็เดินไปจับ Antonio ลุกขึ้นมาครับ!! แล้ว Mason ก็จับ Antonio ไปที่มุมเอาขึ้นไปบน TB แล้วแต่โดนเตะสวนครับ!! Mason มึนครับ!! Antonio จับหัวของ Mason จาก TB แล้วจัดการ Tornado DDT!! (Tornado DDT) หลับไปทั้งคู่ครับ!! Antonio รีบไปแท็ค Bryan เข้ามาครับ!! Mason พยายามจะคลานไปหา Prime ครับ!! แต่ Bryan ไปดึงขาเอาไว้ครับ!! Mason รำคาญครับถีบออกไปซะเลย!! Bryan ปลิวออกไปครับ!! Mason กระโดดไปแท็ค Prime เข้ามาครับ!!

Prime เข้ามาแล้ว Bryan วิ่งเข้าไปหา Prime แต่โดนชนจนปลิวไปอีกครับ!! Prime ตะโกนด้วยความบ้าพลังครับ!! จากนั้น Prime ก็จัดการ Prime Lock!! (Ankle Lock) ดื้อๆเลยครับ!! Brian ร้องด้วยความเจ็บปวดครับ!! ร้องดังลั่นสนามเลยครับ!! Prime ล๊อคไว้แน่นมากเลยครับ!! แล้ว Bryan จะคลานไปหาเชือกครับ!! แต่ Prime ดึงมาไว้กลางเวทีครับ!! Antonio เห็นแบบนั้นก็วิ่งเข้ามาทุบหลัง Prime ครับ!! Prime ปล่อย Bryan แล้วมองหน้าของ Antonio ครับ!! Antonio ต่อยหน้าของ Prime แต่ Prime นิ่งครับ ไม่ไหวติงเลยแม้แต่น้อย!! จากนั้น Mason เห็นก็วิ่งเข้ามาอัด Antonio อัด!! อัด!! อัด!! Antonio เซไปปติดกับเชือกแล้ว Mason วิ่งเข้าไป Clothesline!! Antonio หล่นลงไปล่างเวที Mason ตามไปจับ Antonio ลุกขึ้นมาแต่ Antonio ผลัก Mason ไปชนกับบันไดเหล็กครับ!! Mason เจ็บเลยครับ!! อีกด้าน Prime จับ Bryan มาใส่ Bad!! (Sharpshooter) ครับ!! Bryan ร้องดังลั่นสนาม Antonio ได้ยินแบบนั้นก็จะขึ้นไปบนเวทีครับ!! แต่กรรมการห้าม Antonio เอาไว้ Bryan ทนไม่ไหวตบพื้นแล้วครับ!! แต่กรรมการไม่เห็นมัวแต่ห้าม Antonio อยู่ครับ Prime รำคาญ Antonio เลยปล่อย Bryan อีกแล้ววิ่งเข้าไปต่อย Antonio ล้มลงไปแล้วหันไปหา Bryan แล้วโดน Bri-Bry Kick!! (Roundhouse Kick) ไปเต็มๆครับ!! Prime ตาลอยล้มลงไป Bryan จัดการกดนับ 3 ชนะไป

Richard : Here You Winner by Pin-Fall!! “The World in my Hand” Antonio Cesaro Jr. And “The Cruel Man” Brian Bryan!!

หลังแมทช์ Bryan ก็เดินไปจับมือของ Antonio ครับ!! จากนั้นก็มองไปที่ Mason แล้วทั้งคู่ก็วิ่งเข้าไปกระทืบ Mason ครับ!! Mason ได้แต่ตั้งรับไว้ครับ!! Prime ค่อยๆลุกขึ้นมาเห็น Mason กำลังโดนรุมรีบลงไปล่างเวทีแล้ว Antonio มองไปที่ Prime แล้วก็ต่อย Prime แต่ Prime หลบได้แล้ว Prime เตะท้อง Antonio แล้วจับใส่ Prime Time!! (Sitout Spinebuster) Brian เห็นแบบนั้นก็รีบวิ่งหนีออกมาครับ!! Prime พยุงตัว Mason ลุกขึ้นมาแล้วกวักมือเรียก Bryan แต่ Bryan ไม่ไปหาครับแต่กลับเดินหนีไปหลังฉากแล้วภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Promo

“This is Last Shot!!”

Garrett Stone on IWO – Uprising Show Next Week!!

Keeper Kurtis on IWO - Uprising Show Next Week!!

.
.
.
.

Backstage

Uprising Show 9.12.12 Ts9id

CEO Eric กำลังทำงานอยู่ในห้อง Brian Bryan ก็เดินเข้ามาหา CEO Eric อีกครั้งหนึ่งแล้ว Bryan ก็พูดว่า

Bryan : “I’m Hungry!!” “I’m Hungry!!” “I’m Hungry!!”
Bryan : แกคงจะยังไม่ลืมสัญญาที่แกตกลงไว้กับชั้นสินะ….. Eric?!!
Bryan : หวังว่าแกคงจะยังจำมันขึ้นใจอยู่นะ

CEO Eric : สัญญา?!! สัญญาอะไรของนายกัน?!! อ๋อ….. จำได้แล้วหล่ะ เรื่องที่แกบอกให้ชั้นเลี้งข้าวแกหน่ะหรอ?
CEO Eric : อืมๆ ท่าทางแกจะชนะมางั้นสินะ...... ว๊า!! ได้เลี้ยงข้าวแกซะแล้วสิเนี่ย

Bryan : ว๊า!!? แกอุทานขึ้นมาเหมือนกับไม่เต็มใจจะเลี้ยงข้าวชั้นเลยนี่หว่า
Bryan : แต่ชั้นไม่สนใจอยู่แล้ว….. ยังไงแกก็ต้องเลี้ยงข้าวให้ชั้นเข้าใจ!!?

CEO Eric : ก็ได้!! ชั้นไม่ผิดสัญญากับใคร เอาเป็นว่าชั้นจะเลี้ยงข้าวแกก็ได้…… โอเคไหม?!!
CEO Eric : แกอยากจะกินร้านไหนบอกมา….. ชั้นจะสั่งมาให้แกกินเอง

Bryan : ไม่!! ไม่!! ไม่!! แกต้องพาชั้นไปกินที่ร้านนั้นเอง….. แกต้องไปกับชั้น ไปกับชั้น!!
Bryan : แล้วชั้นจะบอกร้านที่ชั้นอยากจะกินเอง…. แล้วแกก็ต้องนั่งกินกับชั้นด้วย ไม่งั้นชั้นจะบรึ้มค่ายนี้

CEO Eric : โอเคๆ ก็ได้ๆ ชั้นยอมนายแล้วหล่ะ อืมๆ ไปก็ไป งั้นไปตอนนี้เลย อย่าให้เสียเวลาไปโดยเปล่าประโยชน์
CEO Eric : เพราะชั้นต้องรีบกลับมาทำงานของชั้นต่อ โอเค!!?

จากนั้นทั้ง 2 คนก็เดินออกไปจากห้องทำงานของ CEO Eric แล้วภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Uprising Show 9.12.12 14852

เพลง Whatever ดังขึ้น!!
Niko Bellic เดินออกมาทำหน้าเก๋า ๆ พอขึ้นเวทีก็ขึ้นมาพร้อมหยิบไมค์มาแล้วบอกว่า "ฉันคือฮีโร่ที่เอาโล่สะท้อนแสงอาทิตย์" หลังจากนั้นก็ตะโกนว่า Ko Ko Crunch!!

Uprising Show 9.12.12 220px-Mike_Knox_Cropped

เพลง The Viking Pursuit ดังขึ้น!!
ริฟท่อนอินโทรขึ้นวน 1 ครั้ง พลุไฟระเบิดพุ่งขึ้นมา Harrison Morgan เดินออกมาชูกำปั้นขึ้นในคราบไวกิ้งท่ามกลางควันสีแดงกับไฟในสนามที่สลัวๆ ก่อนจะเดินมาถึงเวทีและกระโดดขึ้นเหยีบขอบเวที ตอนนั้นเองเขาขย่มเชือกจนเวทีสั่นสะเทือนมีพลุระเบิดจาก 4 มุมของเวที ก่อนไฟดับค่อยๆสว่างขึ้น

Richard : และคู่ต่อสู้ของเขาจาก Oslo,Norway สูง 7 ฟุต น้ำหนัก 280 ปอนด์ “Dynamite” Harrison Morgan!!

Uprising Show 9.12.12 Triple-h-entrance-pictures

เพลง The Battle ดังขึ้น!!
Lombadian เดินออกมาแบบไม่สนใจไม่แคร์ใครท่าทางเร่งรีบแล้วก็ขึ้นเวทีไปยืนบน TB แล้วตะโกน “ว้ากกกกกกกกกก!!” ออกมาอย่างบ้าพลัง

Richard : และคู่ต่อสู้ของเขาจาก Unknown Jungle, Germany สูง 6 ฟุต 3 นิ้ว น้ำหนัก 265 ปอนด์ “Barbarian Warrior” Lombadian!!

Uprising Show 9.12.12 912124

Match 4 : Harrison Morgan VS Lombadian : Single Match (Special Refeeree. Niko Bellic)

แก๊งๆๆๆๆๆๆ

เริ่มแมทช์แล้วครับ!! Niko แกไม่เคยเป็นกรรมการมาก่อนตัวเกร็งทำอะไรไม่ถูกเลยครับ เดินไปตรวจสภาพทั้ง 2 คนว่ามีอาวุธไหมตามประสาคนไม่เคยเป็นกรรมการ คลำไปๆ!! เฮ้ย!! โดนผิดที่!! ไม่บอกว่าจุดไหน พอๆเลิกตรวจได้แล้ว!! จากนั้น Harrison ก็จ้องหน้ากับ Lombadian ครับ!! แล้วเดินวนไปรอบๆสนามครับ!! จากนั้นก็วิ่งเข้าไปหากันแล้วดันพลังกันครับ!! ดันกันไปมาไม่รู้ผลซะที เพราะมีพลังเทียบเท่ากันครับ!! ดันไปเรื่อยๆครับ!! ดันกันอยู่นั่นแหล่ะ!! จากนั้นทั้งสองเลิกดันกันแล้วอัดกันซะเลยครับ!! อัด!! อัด!! อัด!! อัด!! อัด!! Harrison หมัดพุ่งไปที่หน้า Lombadian!! ส่วน Lombadian ก็สวนเข้าไปด้วยหมัดเช่นกันครับ!! ตอนนี้บนเวทีอัดกันนัวเนียเลยครับ!! Harrison เบื่อครับเตะท้อง Lombadian แล้วเหวี่ยงไปเด้งเชือก Lombadian เด้งเชือกแล้ว Harrison จะเสยครับ!! แต่โดน Lombadian วิ่งเข้าไปเอาเข่าดัก!! Harrison หงายเงิบครับแต่ไม่ถึงกับล้มครับ!! Lombadian วิ่งไปเด้งเชือกแล้ว Running Lariat!! แต่ Harrison หลบไปได้ครับ!! Harrison เตะท้อง Lombadian “ตุ๊บ!!” Lombadian จุกครับ!! Harrison จับ Lombadian มาจะใส่ Sidewalk Slam!! แต่ Lombadian ไม่ยอมครับ!! ดิ้นหลุดแล้ว!! Harrison ไม่เชื่อสายตาครับ!! Lombadian ไม่สนจับ Harrison มาจะใส่ Verticle Suplex!! ยกขึ้นไปแล้วแต่ Harrison เอาเข่ากระแทกหัวครับ!! Lombadian ปล่อย Harrison ลงมาแล้วครับ!! Harrison จัดการจับ Lombadian มาแล้ว Powerslam ลงไปครับ!! “ตึง!!” จากนั้น Harrison กดเฉยเลยครับ!!

ได้ 1 เดียว Lombadian ดิ้นหลุดในชั่วพริบตาครับ!! Harrison เครียดเล็กน้อยครับแล้วจับ Lombadian ลุกขึ้นมาแล้วอัดเข้าไปที่หน้าครับ!! อัด!! อัด!! อัด!! Lombadian เซไปติดกับมุมแล้ว Harrison วิ่งตามเข้าไป Lariat!! แต่ Lombadian หลบไปอย่างรวดเร็วครับ!! Harrison เจ็บครับ!! เซออกมาจากมุมแล้วโดน Lombadian จับมา Pendulum Backbreaker!! Harrison เจ็บไปเลยหล่ะครับ!! Lombadian รีบขึ้นไปบน TB อย่างรวดเร็วผิดกับคนที่มีตัวใหญ่ปกติครับ!! จากนั้นก็เตรียมรอให้ Harrison ลุกขึ้นมาครับ!! Harrison ลุกขึ้นมาแล้ว Lombadian รีบจัดการ Barbarric Air (Diving Shoulder Block) “โครม!!” โดน Harrison ไปเต็มๆจนล้มลงไปเสียงดังลั่นสนามครับ!! Lombadian ตะโกนเสียงดังลั่นสนาม “ว๊ากกกกกกก!!” เอาซะคนที่อยู่ทั่วสนามแสบแก้วหูกันไปเลยหล่ะครับ!! Harrison ค่อยๆลุกขึ้นมาเจอ Lombadian ถีบเข้าไปที่หน้าแต่ Harrison กลิ้งหลบไปได้!! Lombadian ถึงกับงงครับ!! Harrison เลยลุกขึ้นมาแล้วไปที่ข้างหลังของ Lombadian แล้วจับมา Electric Chair Drop!! “ตึง!!” Lombadian เจ็บครับ!! Harrison เช็ดเหงื่อที่ใบหน้าของตัวเองครับ!! แล้วก็รอ Lombadian ลุกขึ้นมาครับ!! จากนั้นก็จัดการจับ Lombadian มาแล้วเหวี่ยง Lombadian ไปเด้งเชือกจากนั้นสวนด้วย Big Boot อย่างแรงเลยครับ!! “ปั๊ก!!” Lombadian ล้มลงไปครับ!! Harrison จับ Lombadian ลุกขึ้นมาแล้ว Lombadian ก็ผลัก Harrison ออกไปเฉยเลยครับ!! Harrison โมโหวิ่งเข้าไปหา Lombadian แต่ Lombadian หลบไปได้ครับ!! Harrison งงครับ!! เจอ Lombadian จับมาจากข้างหลังแล้ว German Suplex!! แล้ว Lombadian ก็กดซะเลยครับ!!

ได้ 2 ครับ!! Harrison ทนได้อยู่ครับ!! Lombadian เซ็งครับ!! ลุกขึ้นมาแล้วจับ Harrison ลุกขึ้นมาด้วยจากนั้นก็จัดการต่อยไปที่หน้าของ Harrison แต่ Harrison บล็อกได้ครับ!! แล้ว Harrison ก็เตะท้องของ Lombadian แล้วจัดการ Powerbomb ลงไป!! แล้วยกตัว Lombadian ลุกขึ้นมาอีกแล้ว Powerbomb ลงไปอีกทีนึงครับ!! Lombadian ไม่ไหวติงท่าจะนิ่งไปแล้วครับ!! Harrison ก็จัดการยก Lombadianมาจะใส่ Powerbomb ครั้งที่ 3 ครับ!! แต่ Lombadian รู้สึกตัวครับ จากนั้นก็กดหน้าของ Harrison ลงไปกลายเป็น Lombadian แก้ไปด้วยท่า Face First ครับ!! Harrison เจ็บเลยหล่ะครับ!! Lombadian ก็ทรุดลงไปสักพักครับ!! จากนั้นทั้งคู่ก็ค่อยๆลุกขึ้นมาแล้วครับ!! จากนั้นก็ระดมหมัดใส่กันอีกครับ!! อัด!! อัด!! อัด!! แต่ดูท่า Lombadian จะแรงดีกว่าหล่ะครับ!! จัดการต่อย Harrison เรื่อยๆเลยครับ!! ต่อย!! ต่อย!! ต่อย!! ต่อย!! ต่อย!! Harrison เซไปติดเชือกแล้ว Lombadian จัดการเหวี่ยง Harrison ไปเด้งเชือกอีกฝั่ง!! Harrison เด้งกลับมาแล้วโดน Lombadian สวนไปด้วยท่า Barbarian Attack!! (Lou Thesz Press) แล้ว Lombadian ก็ลุกขึ้นมายืนผงาดแล้วตะโกน “ว๊ากกกกกกกกกก!!” ยาวเลยครับ!! จากนั้นก็เตรียมตัวที่จะเผด็จศึกด้วยท่าไม้ตายตัวเองแล้วครับ!! Harrison ลุกขึ้นมาไม่รู้เรื่องแล้ว Lombadian จัดการเตะท้องของ Harrison แล้วจัดการ Destroy Them!! (Pedigree) แต่ Harrison เสยซะเลยครับ!! Lombadian ตัวฟาดลงไปกับพื้นลุกขึ้นมาโดน Harrison จัดการ Choke Punch!! (Choke Lift & Boxing Hook) จากนั้น Harrison จัดการกดครับ!!

ได้ 2 ครับ!! Lombadian ทนได้ครับ!! Harrison โกรธจนหน้าแดงเลยครับ!! รอ Lombadian ลุกขึ้นมา แล้ว Lombadian ก็ลุกขึ้นมาแล้วครับ!! จากนั้น Harrison ก็เด้งเชือกแล้วจัดการ Damnation!! (Spear) แต่ Lombadian หลบได้ครับ!! จากนั้น Lombadian ก็วิ่งไปเด้งเชือกแล้ว Harrison หันมาหา Lombadian เจอ Barrian Brogue!! (Brogue Kick) แต่ Harrison ก็หลบได้เช่นกันครับ!! Lombadian งงไปอีกครับ งงเป็นไก่ตาแตกเลยหล่ะแล้วหันไปหา Harrison ครับ!! Harrison วิ่งเด้งเชือกมาแล้ว Viking Taste!! (Clothesline From Hell) แต่ Lombadian ก็ยังหลบไปได้อีกครับ!! Harrison เบรกครับ!! หันกลับไปหา Lombadian แล้วก็โดนเตะท้องแล้ว Lombadian จัดการ Destroy Them!! (Pedigree) แต่ Harrison ก็เสยไปอีกครับ!! Lombadian กระแทกลงไปกับพื้นอีกแล้วลุกขึ้นมาโดน Viking Taste!! (Clothesline From Hell) ไปเต็มๆครับ!! Harrison หอบกินสักพักครับ!! นั่งคุกเข่าแล้วก็ค่อยๆไปกด Lombadian ครับ แต่ก็มีคนมาลากขาของ Harrison ครับ!! ลากลงไปล่างเวทีจน Harrison กระแทกไปกับพื้นคอนกรีตเลยครับ!! จากนั้นคนๆนั้นก็กระทืบ Harrison ครับ!! Niko เห็นแบบนั้นยุติการปล้ำเลยครับ!!

Richard : The Winner in this Match by Disqualification!! “Dynamite” Harrison Morgan!!

คนๆนั้นคือ Robert Ruangrit ครับ!! ท่าทางจะแค้น Harrison เมื่อโชว์ที่ผ่านมาครับ!! จัดการกระทืบไม่ยั้งเลยครับ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! แล้วจับ Harrison ลุกขึ้นมาแล้วใส่ท่า Cutter Bomb!! (Edgecution) Harrison นิ่งไปเลยครับ!! แล้ว Robert ก็ขึ้นไปบนเวทีเห็น Lombadian ท่าจะแค้นไอ้นี่ออีกคนครับ Lombadian กำลังลุกขึ้นมาแล้ววิ่งเข้าไปหา Lombadian แล้ว Spear!! (Spear) แต่ Lombadian รู้ตัวครับ!! หลบ Robert ไปจน Robert ไปชนกับเสาเหล็กครับ!! Robert หันออกมาแบบมึนๆโดน Lombadian จัดการเตะท้องแล้ว Destroy Them!! (Pedigree) “ตึง!!” Robert นิ่งไปเลยครับ!! จากนั้น Lombadian ก็เก๊กท่าตัวเองแล้วเพลง The Battle ก็ดังขึ้นมาอีกครั้งแล้วภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Announcer’s Table

Uprising Show 9.12.12 Michae-cole-wwe-superstar-31

Johnny : อ่าวหล่ะครับ!! แมทช์ต่อไปจะเป็นแมทช์คู่เอกในคืนนี้ครับ!!
David : ใช่ครับ!! เป็นการเจอกันระหว่าง 4 สตาร์ของ IWO นั่นก็คือแชมป์ IWO Champion คนปัจจุบัน Chris Anderson จะต้องเจอกับ Rick Barton, Kenneth Rose…..
Johnny : แล้วก็ Barnie Cooper ในแมทช์แบบ Fatal 4 Way นั่นเองครับผม
David : ใช่ครับ!! ซึ่งคุณ Johnny ครับ เมื่อโชว์ที่ผ่านมาเราก็ได้ดูแมทช์คู่เอกในสัปดาห์ที่แล้วเป็นการปล้ำกับแบบแท็คทีมระหว่าง Chris Anderson คู่กับ Barnie Cooper พบกับ Rick Barton คู่กับ Kenneth Rose นั่นเองครับ
Johnny : ครับ!! ซึ่งแมทช์นั้นก็ไม่รู้ผลแพ้ชนะเลยครับ!! เนื่องจาก Amanar ออกมาป่วนทำให้แมทช์นั้นถือเป็นโมฆะครับ!!
David : ครับผม!! ซึ่งนั่นก็เป็นคำถามว่าเขาทำแบบนั้นทำไม? และพวกเราก็ได้รู้คำตอบแล้วเมื่อตอนโชว์เริ่มนี่เองครับ
Johnny : แน่นอนครับ!! เขาก็พูดไปแบบที่งงสุดๆไปเลยหล่ะครับ!! คือเขาจะกำจัดคนชั่ว!!? แต่นั่นคือใครต้องรอดูต่อไปเอาครับ
David : เรื่องนั้นเอาไว้ก่อนเถอะครับ!! Johnny ผมว่าเรามาดูคู่เอกในคืนนี้เลยจะดีกว่านะครับผม.......
.
.
.
.

Uprising Show 9.12.12 L

ไฟดังทั้งสนาม แล้วเพลง Similar Creatures ก็ดังขึ้น!!
แล้วก็มีแสงสีเขียวทั่วสนาม แล้วค่อยๆมีกลุ่มหมอกควันลอยขึ้นมา แล้ว Chris Anderson ก็เดินออกมาท่ามกลางหมอกควันพร้อมกับแชมป์ IWO Champion แล้วมองไปรอบๆสนาม จากนั้นก็มีพลุระเบิดขึ้น 1 ชุด แล้วก็ขึ้นเวทีไป

Richard : การแข่งขันการปล้ำ 1 ยก แมทช์การปล้ำแบบ Fatal 4 Way, แนะนำคนแรก จาก Cameron, North Carolina สูง 6 ฟุต 2 นิ้ว น้ำหนัก 215 ปอนด์ “The Greatest One in the World” Chris Anderson!!

Uprising Show 9.12.12 Chris%2BJericho%2BEntrance

เพลง Smile ดังขึ้น!!
Barnie Cooper เดินยิ้มออกมาหน้า Titantron ก่อนแล้วชูมือขึ้นทั้งสองข้าง จากนั้นก็เดินไปยิ้มให้คนดูทั้ง 2 ข้าง แล้วก็ขึ้นไปบนเวทีแล้วก็ยิ้มที่กลางเวที

Richard : และคู่ต่อสู้ของเขาจาก New York City, New York สูง 6 ฟุต น้ำหนัก 227 ปอนด์ “Mr.Smile” Barnie Cooper!!

Uprising Show 9.12.12 Amazingred

เพลง I am Remix ดังขึ้น!!
Rick Barton ใส่ฮู๊ดคลุมหัวเดินออกมาแล้วครับ!! Rick เดินไปถึงฉากก็เปิดฮู๊ดออกแล้วกางมือพลุพุ่งขึ้นมา แล้วก็วิ่งสไลด์ขึ้นเวทีแล้วม้วนตัวขึ้นมาพร้อมกับมีพลุพุ่งขึ้นรอบเวทีแล้วก็กางมือแล้ว Rick ก็ตะโกน I am Champion!!

Richard : คู่ต่อสู้ของพวกเขาจาก New York City, New York สูง 5 ฟุต 10 นิ้ว หนัก 215 ปอนด์ “The Best Kick in the World” Rick Barton!!

Uprising Show 9.12.12 KassiusOhono_display_image

เพลง It’s My Life ดังขึ้น!!
Kenneth Rose เดินออกมาพร้อมเสื้อคลุมแล้วเดินไปจับมือคนดูบ้าง บางครั้งก็ไม่จับเดินไปเรื่อยๆแล้วบ่นๆไปตามทาง แล้วก็ชูศอกให้กล้องดูแล้วพูดประมาณว่าจะน๊อคคู่ต่อสู้คืนนี้ด้วยศอก แล้วเดินขึ้นเวทีจากนั้นก็เดินไปขึ้นเชือกเส้นที่ 2 ที่มุม TB แล้วถอดเสื้อออก โยนลงเวที จากนั้นก็กระโดดลงมาจากเชือก

Richard : และคนสุดท้ายจาก Perth, Australia สูง 6 ฟุต 4 นิ้ว หนัก 225 ปอนด์ “The Elbow Speciallist” Kenneth Rose!!

Uprising Show 9.12.12 912125

Main Event : Chris Anderson VS Barnie Cooper VS Rick Barton VS Kenneth Rose : Fatal 4 Way Match

แก๊งๆๆๆๆๆๆ

เริ่มแมทช์แล้วครับ!! ทั้ง 4 คนยืนอยู่ที่มุมแต่ละด้านครับ!! จ้องหน้ากันครับ!! แล้วก็ตวัดสายตาไปแต่ละด้านเหมือนกับคิดว่าจะสู้กับใครดีครับ!! จากนั้น Rick จอมซ่าแห่ง IWO เปิดเลยครับ!! วิ่งเข้าไปอัดใส่ Anderson ครับ!! จากนั้น Barnie ก็ยืนจ้องหน้ากับ Kenneth สักพักครับ!! แล้วก็วิ่งเข้าไปอัดกันครับ!! ตอนนี้บนเวทีกำลังอัดกันมั่วเลยหล่ะครับ!! แต่ละคนอัดกันสะใจไปเลยหล่ะครับ!! Anderson จัดการต่อยหน้าของ Rick ส่วน Rick ก็จัดการเตะขาของ Anderson ครับ!! อีกด้านหนึ่ง Barnie ก็ต่อย Kenneth แล้วKenneth ก็สวนด้วยศอกครับ!! ตอนนี้ยังไม่มีใครแรงตกครับ ยังคงอัดกันอยู่นั่นเองครับ!! อัดไปอัดมายังไม่รู้ผลซะทีครับ!! Anderson ท่าทางจะสู้ Rick ไม่ไหวครับ!! Rick ก็เล่นระดมแข้งของตัวเองเตะใส่ขาของ Anderson จน Anderson ขาอ่อนเซไปติดกับเชือกเลยครับ!! อีกด้านหนึ่งครับ!! Kenneth แรงดีกว่า Barnie ก็อัดศอกไปครับ!! ศอก!! ศอก!! ศอก!! ศอก!! ศอก!! Barnie เซไปติดกับมุมแล้ว Kenneth วิ่งตามไปจะอัดด้วยศอกแต่ Barnie ก็จัดการเสย Kenneth ออกไปนอกเวทีซะเลยครับ!! Kenneth ร่วงลงไปกระแทกกับพื้นคอนกรีตเลยครับ!! “ป๊าบ!!” ลงไปเลยครับ!! อีกด้านหนึ่ง Anderson ก็โดน Rick ระดมเตะใส่ Anderson ที่ติดอยู่กับเชือกครับ!! เตะ!! เตะ!! เตะ!! เตะ!! เตะ!! แล้ว Rick ก็รีบไปเด้งเชือกมาหา Anderson แล้ว Dropkick แต่ Anderson หลบได้ครับ!! Rick หันกลับมาเจอ Anderson ต่อยหน้าครับ!! ต่อย!! ต่อย!! ต่อย!! Rick เซไปติดกับเชือกครับ!! Anderson วิ่งไปเด้งเชือกเสริมแรงจะ Dropkick ใส่ Rick แต่ Barnie มาจากไหนไม่รู้วิ่งเข้าไป Dropkick ใส่ Rick ก่อนครับ!! “ปั๊ก!!” Rick หล่นลงไปล่างเวทีอีกคนครับ!! Anderson งงครับ!! มองหน้า Barnie สักพักแล้ว Barnie ก็หันกลับมามองเช่นกันครับ!! จากนั้นทั้งคู่ก็จ้องตากันเหมือนปลากัดจะผสมพันธุ์ บ้าเรอะ!! เขาจ้องตาจะตีกันโว้ย!! จากนั้นทั้งคู่ก็ระดมหมัดใส่กันเลยครับ!!

ทั้ง 2 คนอัดกันไปกันมาครับ!! Anderson อัด Barnie!! Barnie สวนด้วยหมัดเช่นกันครับ!! Anderson อัด!! คนดูเฮ!! Barnie อัดคืน!! คนดูอีกส่วนเฮ!! ทั้งคู่อัดกันไปมาแล้ว Barnie ก็จัดการจับ Anderson เหวี่ยงไปเด้งเชือกแล้ว Barnie ก็สวนไปด้วย Big Boot ครับ!! Anderson ล้มลงไป Barnie จับ Anderson ลุกขึ้นมาอีกแล้วก็จัดการ Half Nelson Suplex!! แต่ Anderson ดิ้นหลุดครับ!! Anderson ก็จัดการ Dropkickใส่ Barnie ล้มลงไปครับ!! Anderson กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! ใส่ Barnie ครับ!! Anderson จับ Barnie ลุกขึ้นมาแต่ Barnie ก็ต่อยหน้าของ Anderson ครับ!! ต่อย!! ต่อย!! แล้ว Anderson ก็เซไปติดกับมุม Barnie วิ่งตามเข้าไป Big Boot แต่ Anderson หลบได้ครับ!! Barnie ขาติดกับเชือกครับ!! แล้ว Anderson เห็นแบบนั้นก็วิ่งเข้าไปแต่โดน Kenneth วิ่งเข้ามา Elbow Strike!! สวนเข้าไปกลางหน้าครับ!! อีกด้านหนึ่ง Barnie กำลังจะเอาขาออกมาจากเชือกครับ!! แต่ Rick แกมาจากไหนไม่รู้แล้วก็จัดการ Enzuigiri ไปที่กะบาลของ Barnie!! Barnie ยังไม่ล้มลงครับ!! Rickเลยจัดการ Enzuigiri ไปอีกดอกนึง!! Barnie ไม่ล้มครับแต่หลับในท่านั้นไปเลยหล่ะครับ!! Anderson ลุกขึ้นมาแบบมึนๆครับ!! Kenneth เลยจับ Anderson จากข้างหลังแล้ว German Suplex!! “ตึง!!” แล้วกดด้วยท่าสะพานโค้งซะเลยครับ!!

ได้ 1 เดียวครับ!! เพราะ Rick แกมากระทืบจนกรรมการเลิกนับไปครับ!! Anderson กลิ้งลงไปล่างเวทีครับ!! Kenneth ลุกขึ้นมาพูดบ่นให้ Rick แบบไม่พอใจครับ!! แล้วก็ผลัก Rick ออกไปครับ!! Rick แกก็ไม่ทนครับรีบจัดการเตะสวนใส่ Kenneth ครับ!! Kenneth แกก็สวนไปด้วยศอกเช่นกันครับ!! เตะ!! ศอก!! เตะ!! ศอก!! มันส์เลยหล่ะครับ!! เป็นอะไรที่น่าดูมากครับ!! ลูกเตะเจอกับลูกศอกครับ!! ทั้งคู่ระดมใช้ศิลปะที่ตัวเองถนัดอัดกันใหญ่ครับ!! จากนั้นทั้งคู่ก็วิ่งออกห่างจากกันเด้งเชือกโดยที่ไม่ได้นัดหมายแล้วก็วิ่งเข้ามาบวกกันเองซะงั้นครับ!! Rick กับ Kenneth จุกไปเลยครับ!! จากนั้นทั้งคู่ก็ลุกขึ้นมาแล้ว Kenneth ไวกว่าครับเตะท้องของ Rick แล้วก็จัดการ Tiger Suplex!! Rick เจ็บครับ!! Kenneth ก็จัดการกระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! กระทืบ!! แล้วก็จับ Rick ลุกขึ้นมาครับ!! จากนั้นก็จะจัดการด้วยท่า Tilt-a-Whirl Backbreaker!!แต่ Rick ไม่ยอมครับ!! ดิ้นออกครับ!! แล้วก็ระดมเตะใส่ Kenneth ครับ!! เตะ!! เตะ!! เตะ!! Kenneth ขาอ่อนแล้ว Rick จัดการ Roundhouse Kick กลางกะบาลของ Kenneth ครับ!! Kenneth ตาลอยล้มลงไปครับ!! Anderson ค่อยๆคลานขึ้นมาแล้วครับ!! Rick ไม่ทันดูครับแกจะเดินไปหา Barnie ที่นิ่งอยู่ครับ!! จากนั้น Anderson ก็วิ่งมาแล้ว Clothesline ใส่ Rick ไปกลางหลังครับ!! Barnie ดิ้นหลุดออกมาแล้วครับ!! จากนั้น Barnie ก็วิ่งเข้าไป Big Boot ใส่กลางหัวของ Rick ครับ!! จากนั้น Barnie ก็เดินไปจับหัวของ Rick มาแล้วระดมหนัดใส่หัวซะเลยครับ!! จากนั้นก็จัดการ Arm Bar!! Rick ร้องด้วยความเจ็บปวดครับ!! Anderson ขึ้นไปบน TB แล้วก็กระโดด Leg Drop ใส่ Barnie กับ Rick ซะเลยครับ!! จากนั้น Barnie ก็ปล่อย Rick แล้วกลิ้งออกไปแต่ไม่ออกนอกเวที Anderson เลยจัดการกด Rick ซะเลยครับ!!

ได้ 2!! Kenneth แกลุกขึ้นมาแล้วเตะใส่ Anderson ครับ!! Anderson ลุกขึ้นมาด้วอาการเจ็บครับเจอ Kenneth จัดการทำท่ายิงปืนใส่แล้วระดมใส่ศอกไปที่อกครับ!! ศอก!! ศอก!! ศอก!! ศอก!! ศอก!! ศอก!! แล้วปิดท้ายไปด้วยศอกอีกทีนึง!! Anderson ล้มลงไปเลยครับ!! Kenneth ทำท่าชูศอกแล้วครับ!! แล้ว Barnie มาจากไหนไม่รู้วิ่งเข้ามาเตะท้องแล้วจัดการ Half Nelson Suplex!! Kenneth ล้มลงไปครับ!! แล้ว Kenneth ลุกขึ้นมาไม่รู้เรื่องเจอ Barnie จับมา Powerslam!! Kenneth นอนหลับไปแล้วครับ!! Barnie ยิ้มครับ!! ได้แค่ยิ้มแหล่ะ….. เจอ Rick แกวิ่งมา Hurricanara!! Barnie เจ็บแล้วลุกขึ้นมาโดน Rick แกจัดการเตะขาซ้าย!! เตะขาขวาครับ!! ระดมเตะไปเรื่อยๆ แล้ว Barnie ก็นั่งคุกเข่ากับพื้นครับ!! จากนั้น Rick ก็เตะหน้าอกของ Barnie เตะ!! เตะ!! จากนั้นก็ตะโกนใส่หน้าของ Barnie ว่า “Champion!!” แล้วก็จัดการไปด้วยท่า Spin Back Kick ใส่กลางหัว Barnie หลับไปอีกครับ!! Rick ตะโกน “I’m Champion!!” แล้วก็เดินไปจับ Anderson ลุกขึ้นมาแต่ Anderson แกปัดมือของ Rick ออกไปเลยครับ!! จากนั้นก็ต่อยหน้าของ Rick ครับ!! ต่อย!! ต่อย!! ต่อย!!แล้วจับ Rick ไปเด้งกับเชือกแล้วสวนด้วย Clothesline!! Rick ลุกขึ้นมายังไม่เข็ดครับเจอ Anderson จัดการ Dropkick ไปอีกดอก!! จากนั้น Rick แกยังไม่รู้จักเข็ดครับ!! ดื้อจริงๆลุกขึ้นมาแล้ว Anderson แกก็จัดการ Neckbreaker เอาซะ!! แล้ว Anderson ก็กดครับ!!

ได้ 2 อีก!! Kenneth แกวิ่งเข้ามาทุบ Anderson ครับ!! Anderson ลุกขึ้นมาแล้ว Kenneth เลยจัดการ Kangaroo’s Kick!! (Mafia Kick) แต่ Anderson หลบครับ!! Anderson วิ่งไปเสริมแรงเด้งเชือกแล้ว Great Shooter!! (Spear) แต่ Kenneth แกก็หลบไปได้อีกครับ!! Kenneth ก็เลยจัดการ Knee Strike from Hell!! (Boma Ye) แต่ Anderson หลบไปอีกครับ!! จากนั้น Anderson ก็เตะท้องของ Kenneth แล้วจัดการ Enigma Twist!! (Twist of Fate) แต่ Kenneth ผลัก Anderson ออกครับ!! แล้ว Kangaroo’s Kick!! (Mafia Kick) ใส่ Anderson ล้มลงไปครับ!! Barnie ลุกขึ้นมาแล้วก็จัดการ NEWS!! (Lionsault) ใส่ Anderson ไปอีกครับ!! Kenneth แกก็เลยจัดการ Elbow Strike ใส่ Barnie แต่ Barnie หลบไปเฉยเลยครับ!! จากนั้น Barnie แกก็จัดการ Interview Kick!! (Roundhouse Kick) ใส่กลางก้านคอของ Kenneth ล้มลงไปอีกครับ!! Barnie แกไปพิงกับเชือกสักพักครับ!! แล้ว Rick ก็รีบลุกขึ้นมาเห็น Barnie แบบนั้นก็วิ่งเข้าไป Enzuigiri!! แต่ Barnie ไหวตัวทันมุดหัวหลบไปได้ครับ!! Rick ฟาดลงไปกับพื้นเวที!! Rick ลุกขึ้นมาเจอ Barnie จัดการ Interview Kick!! (Roundhouse Kick) แต่ Rick ก็หลบไปได้ครับ!! Barnie มัวแต่หาตัว Rick ครับ!! Rick เลยจัดการ Rick Kick!! (Super Kick) เข้าไปกลางหัวของ Barnie ครับ!! แต่ Barnie หลบไปได้ Kenneth ลุกขึ้นมาดันไปโดนเท้าของ Rick พอดี!! “แป๊ะ!!” หลับลงไปอีกครับ!! Barnie ก็เลยจัดการ Interview Kick!! (Roundhouse Kick) ใส่ Rick ครับ!! แต่ Rick หลบได้เฉยเลย Barnie งงครับ Rick หายไปไหน!! Rick แกเลยรีบวิ่งเข้ามาแล้ว Knocking!! (Hurricanrana) หัว Barnie ปักลงไปกับพื้เวทีเลยครับ!! จากนั้น Rick แกจัดการกด!!

ได้ 2 อีกครับ!! Anderson แกกระโดด Somersault Leg Drop ใส่ Rick ดื้อๆเลยครับ!! Rick แกก็เจ็บเลยหล่ะสิ!! Anderson ก็เลยจับ Rick มา Dangerous Enigma Lock!! (Kimula Lock) แต่ Rick แกไม่ยอมครับ!! ดิ้นๆ แล้วก็ดิ้นหลุดออกมาแล้วจับ Anderson ใส่ The Amazing!! (Infared) แต่ Anderson ก็ดิ้นหลุดเช่นกันครับ!! จากนั้น Kenneth แกก็ค่อยๆลุกขึ้นมาครับ!! Anderson ก็ยังคงอัดกับ Rick อยู่ครับ!! Kenneth ก็เลยจัดการ The Blade of Perth!! (Rolling Elbow) ใส่ Anderson แต่ Anderson หลบครับ!! Kenneth แกเลยจัดการ The Blade of Perth!! (Rolling Elbow) ใส่ Rick บ้างแต่ Rick ก็หลบไปได้อีกครับ!! ทั้ง Anderson กับ Rick เลยจัดการ Dropkick ใส่ Kenneth จนกลิ้งหล่นลงไปล่างเวทีครับ!! “ตุ๊บ!!” Kenneth หล่นลงไปแล้ว!! Anderson ฉวยโอกาสเตะ Rick แล้ว Enigma Twist!! (Twist of Fate) “ตึง!!” Rick นิ่งไปเลยครับ!! Anderson ค่อยๆเดินขึ้นไปบน TB ครับ!! ขอแรงเชียร์จากคนดูแล้วก็จัดการ Charismatic Impact!! (Swanton Bomb) แต่ Barnie มาจากไหนไม่รู้ครับ!! แล้ว Smile For Me!! (Codebreaker) ใส่ Anderson กลางอากาศเลยครับ!! Anderson หลับไปเลยครับแล้วก็กลิ้งลงไปล่างเวที!! Barnie ค่อยๆคลานไปกด Rick ครับ!! แต่ Kenneth แกลากขาของ Barnie ลงมาครับ!! Barnie ลงมาล่างเวทีแต่ยืนได้ครับ!! จากนั้น Barnie ก็ต่อยใส่ Kenneth แต่ Kenneth หลบไปได้ครับ!! Barnie หันกลับมาโดน The Blade of Perth!! (Rolling Elbow) “ปั๊ก!!” Barnie หลับไปเลยครับ!! Kenneth แกขึ้นเวทีไปแล้วหันไปมอง Anderson กับ Barnie อยู่ครับ!! แล้วก็ยิ้มใส่จากนั้นหันไปหา Kenneth แล้วโดน Rick จัดการ Champion!! (Tornado Enzuigiri) แล้ว Rick ก็จัดการกดครับ!!

1………………

2………………..

2.5………………….

2.999…………………

3!!

Richard : The Winner in this Match by Pin-Fall!! “The Best Kick in the World” Rick Barton!!

Uprising Show 9.12.12 UGN3eG5UWVplRUUx_o_the-undertaker-entrance-video-2012

หลังจากนั้น Rick ก็แสดงความยินดีกับตัวเองด้วยการเก๊กท่าครับ!! จากนั้นแต่ละคนก็ลุกขึ้นมาด้วยความเจ็บใจครับ!! แต่แล้วไฟก็ดับลงครับ!! แต่ละคนงงไปอีกแล้วครับ!! มีลมพลิ้วไหวมาเสียงลอดเข้าหูเบาๆ ฟังแล้วดูเปลี่ยวๆน่ากลัว แต่ละคนรู้สึกได้ว่าศาลแห่งโลกมืดกำลังย่างเข้ามา แต่ละคนยืนตั้งรับตัวเองจากผู้พิพากษาครับ!! สายตาเริ่มปรับได้กับความมืดแล้ว!! แต่ละคนก็เห็นแต่คนที่สู้ด้วยกันเองเท่านั้นจากนั้นก็มีเสียงฟ้าร้องดังขึ้นมาอีก!! ดังลั่นสนามจากนั้นสายฟ้าก็ฟาดลงมากลางเวทีอยู่ต่อหน้าของ Rick เล็กน้อย!! ทันใดนั้นก็มีแสงไฟประกายขึ้นมาดั่งแฟลตเอาทุกคนแสบตาไปตามๆกัน!! พอทุกคนหายแสบตาแล้วก็มองข้างบนเวทีเห็น Rick นอนอ่วมอรทัยอยู่ข้างบนแต่ละคนเริ่มตกใจแล้วครับ!! จากนั้นก็มีมือมาสัมผัสกับ Kenneth แล้วกระชาก Kenneth จนฟาดลงไปกับพื้นแล้ว Kenneth ก็โดนลากไปใต้เวที!! แล้วไฟก็ดับอีก!! เมื่อไฟพรึบขึ้นมา Barnie ก็นอนเจ็บไปอีกคนหนึ่ง!! ตอนนี้เหลือแต่ Anderson ที่ยังไม่เป็นอะไรแต่ทันใดนั้น Amanar ก็วิ่งเข้ามา Persecution!! (Clothesline From Hell) Anderson นอนเจ็บแล้วครับ!! Amanar ก็จับ Anderson มาแล้ว Shared Fate!! (Shell Shocked) “ป๊าบ!!” ลงไปกับพื้นครับ!! Amanar ยืนดูเหล่า 4 คนที่นอนเจ็บอยู่แต่แล้วเพลง Walk ก็ดังขึ้นมา!! Amanar เดินไปที่หนน้า Titantron ตรงทางเดินเข้ามาเพื่อรอ Jason มาครับ!! แต่เพลงที่บรรเลงอยู่กลับไร้วี่แววของ Jason อยู่ Amanar ก็ยังคงยืนรอครับ!! จากนั้น Jason ก็วิ่งออกมาจากที่กั้นคนดูพร้อมกับเก้าอี้แล้ววิ่งเข้าไปฟาดที่หลังของ Amanar ครับ!! จากนั้นก็ฟาดซ้ำไปอีกครับ!! ฟาด!! ฟาด!! ฟาด!! ฟาด!! Amanar นิ่งไปแล้วครับ!! Jason ก็ทิ้งเก้าอี้ลงไปกับพื้นแล้วก็ยิ้มใส่ Amanar แล้วตะโกน “I’m the Best in the World!!” แล้ว Jason ก็ค่อยๆเดินกลับไปหลังฉากเป็นอันจบรายการไป

Uprising Show 9.12.12 DrewMcIntyre2_display_image

---------------- Incarnate Wrestling Online ----------------

Uprising Show 9.12.12 AzoZLW
ขึ้นไปข้างบน Go down

Uprising Show 9.12.12
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Uprising Show 18.11.12
» Uprising Show 2.12.12
» IWO : Uprising Show 23.07.14
» IWO : Uprising Show 31.07.14
» IWO : Uprising Show 01.09.14