IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Kane
Administrator
Kane

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16   IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 EmptyMon Apr 25, 2016 4:08 pm

CEO Office Room

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Sg-triple_h_intv_102313_crop_north

ในห้องทำงานของผู้บริหารสูงสุดของสมาคม IWO มีชายสองคนกำลังคุยในอยู่ในห้องนั้น หนึ่งในนั้นคือชายใส่สูทที่รู้จักกันในนาม Eric Brian และอีกคนหนึ่งคือชายที่ไม่ทราบที่มามาก่อน เขาคือคนที่ไม่มีใครเคยเห็นเหมือนกับเป็นนักมวยปล้ำใหม่แห่งสมาคม

CEO Eric : นี่ก็หลายปีเลยนะที่ไม่เจอกันเนี่ย.... แกดูมีเนื้อมีหนังมากขึ้นเลยนะรู้ตัวเปล่าเนี่ยไอ้น้องชาย

กล้องหันไปหาชายที่ถูกเรียกว่า "น้องชาย" จากปากของ CEO Eric Brian

??? : แหม่... ก็นิดหน่อยน่ะพี่! พอดีชีวิตมหาลัยมันต้องออกงานหรือทำตัวให้ดูมีเสน่ห์อะไรหน่อยล่ะนะ
??? : ว่าแต่เฮียรู้เปล่าว่าผมนี่เป็น All American สมัยหนึ่งจาก High School ที่ผมเพิ่งจบมาเลยนะเนี่ย

CEO Eric : แน่นอนสิ Alex! ฉันอ่านทุกอย่างหมดแล้ว มันเขียนอยู่ในประวัติรับสมัครของนายหมดเลย
CEO Eric : รู้สึกว่าประวัติของนายนี่ค่อนข้างดีเลยล่ะ บวกกับหุ่นและลุคก็ดูพอจะปั้นหน้าปั้นตาในสมาคมของฉันได้เลยนะ
CEO Eric : ว่าแต่ฉันขอถามจริงๆ เถอะ... แกคิดยังไงวะเนี่ยที่มาสมัครมวยปล้ำค่ายของฉันเนี่ย ค่ายอื่นก็มีเยอะแยะไม่ใช่หรอ? ฮ่าฮ่าฮ่า หรือไม่ก็ไปทางการแสดงก็ได้นิ

Alex : ก็แม่บอกผมมานิว่าถ้าจะทำงานอะไรแบบนี้ให้ลองประสบการณ์จากสมาคมพี่ชายตัวเองก่อน
Alex : ถือว่าไปการทำอะไรง่ายขึ้นด้วย เพราะผมจะได้ปรึกษาพี่เกี่ยวกับวงในของวงการนี้ไปด้วยไงฮะ

CEO Eric : แต่ถึงแกจะเป็นน้องชายของฉันก็ไม่ใช่ว่าฉันจะลากแกไปเป็นแชมป์โลกเลยนะ ฮ่าฮ่าฮ่า!
CEO Eric : ล้อเล่นน่า... ฉันจะช่วยนายเท่าที่ฉันทำได้ก็แล้วกัน เอาเป็นว่าตอนนี้ฉันจะพานายทัวร์ข้างนอก ทำความรู้จักกับใครหลายๆ คนก่อน
CEO Eric : และก็อย่าลืมล่ะกันว่าในคืนนี้นายจะมีแมทช์กับใครก็ได้ที่อยากเจอนาย หรือนายอยากจะเจอ

Alex : โอเคเฮีย...

ว่าแล้ว Eric ก็เดินไปเปิดประตูห้องและให้น้องชายของตนออกไปก่อน เมื่อทั้งคู่ออกไปจากห้อง พวกเขาก็เดินไปตามทางเดินและภาพก็ตัดไป

---------------------

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Du9RtRg

The Incarnate Wrestling Online present

We welcome you to....

the Uprising Show!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 XlrdPAj

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Wwe-raw-pyro-o

สวัสดีครับคุณผู้ชมทุกท่าน พบกับสมาคม IWO อีกครั้งกับโชว์ Uprising ครั้งที่สองของสมาคมนับตั้งแต่การกลับมาเปิดสมาคมอีกครั้ง! อย่างที่พวกเราทราบกันดีครับว่าในค่ำคืนนี้จะมีการปล้ำ Semi-Final Tournament ของการชิง IWO Centurion Champion ซึ่งใครกันจะเป็นสองคนสุดท้ายที่จะไปสู่รอบสุดท้ายใน Utter Eternity! อีกทั้งเราทราบกันแล้วว่า Chris Anderson ผู้ท้าชิงแชมป์โลก IWO World Unified Champion จะทำอะไรในค่ำคืนนี้ เราไปรับชมกันเลยดีกว่าครับ!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 23u26on

เพลง You Call That A Knife? This Is A Knife! ดังขึ้น... พร้อมกับการปรากฏตัวของว่าที่เจ้าของแชมป์โลก IWO World Unified Champion อย่าง Kenneth Rose ซึ่งพี่แกก็ไม่ได้ดูตรึงเครียดหรืออะไรเลยแม้แต่น้อยครับ ว่าแล้ว Kenneth ก็เดินไปตามทางเปิดตัว มีการโบกไม้โบกมือทักทายแฟนๆ เล็กน้อยก่อนจะขึ้นไปบนเวทีแล้วชูศอกขวาที่เป็นอาวุธสุดยอดของเขาให้แฟน ๆ ได้ประจักษ์ถึงความคมกริบของศอกข้างนั้น หลังจากนั้น Kenneth ก็เดินไปหยิบไมค์จากทีมงานก่อนจะมองแฟนๆ

"Kenneth!" "Kenneth!" "Kenneth!"

Kenneth : เมื่อโชว์ที่ผ่านมา! หลายๆ คนได้หันหน้าเข้ามาเป็นศัตรูกับฉันและฉันก็ตอบรับการท้าทายนั่นจากหลายๆ คนเช่นกัน!
Kenneth : แต่ในค่ำคืนนั้น... ได้มีชายเพียงคนเดียว ชายที่แข็งแกร่งที่สุดในบรรดาคนเหล่านั้นที่มีกำลังพอที่จะก้าวเดินเข้ามาในบันไดขั้นต่อไปของแชมป์โลกเส้นนี้
Kenneth : เขาได้สร้างเครื่องหมายบ่งบอกถึงการท้าทายของขุนพลศอกแห่ง Perth... ให้ทุกคนได้ประจักษ์ว่าเขาพร้อมที่จะสู้ เขาพร้อมที่จะกำชัยชนะ
Kenneth : และชายผู้นั้นก็ไม่ใช่ใครที่ไหนนอกจาก Chris Anderson!

แฟนๆ พากันเฮยกใหญ่หลังจากที่ได้ยินชื่อของชายผู้นั้นจากปากของ Kenneth

Kenneth : ใช่! เขาคือชายที่เจ๋ง... ชายผู้ที่เคยเป็น The Best of the World! แต่นั่นไม่ได้ทำให้เขาเป็น The Best of IWO Universe!
Kenneth : ซึ่งชายคนนั้นก็คือฉัน ผู้ที่ครอบครองความยิ่งใหญ่ที่เหนือกว่าใครๆ ใน IWO นั่นคือแชมป์โลกเส้นนี้!
Kenneth : ฉันเคยปล้ำกับ Anderson มาหลายครั้ง... เขาคือคู่ต่อสู้ที่น่ากลัว แต่อย่างที่ Evil พยายามจะสื่อเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว อะไรๆ มันก็เปลี่ยนไปได้ และสิ่งที่เปลี่ยนคือฉันที่จะเหนือกว่า Anderson!
Kenneth : ถึงแม้เขาและฉันจะไม่ได้มีแค้นส่วนตัวอะไร แต่นั่นไม่ได้ทำให้ฉันลังเลเลยที่จะกระแทกศมศอกนี้ใส่ใบหน้าของเขาที่ Utter Eternity!
Kenneth : และแน่นอนว่าฉันจะทำมัน... เหมือนกับที่ฉันเคยทำกับ Garrett Stone! ทำกับ Steve Evil! และ Rixor Buster!

ไม่ทันไร! เพลง The Wolf ดังขึ้น! Chris Anderson เดินออกมาท่ามกลางเสียงเฮของแฟนๆ เขามองไปรอบๆ ที่นั่งคนดูก่อนจะค่อยๆ เดินตามทางเดินเปิดตัว แต่หลังจากนั้นเขาก็หยุดตัวลงที่หน้าเวที จ้องหน้ากับ Kenneth ที่อยู่บนเวที ซึ่งชายที่อยู่บนเวทีนั้นก็จ้องมองกลับคืนไปเช่นกัน แล้วไม่นานนัก Chris ก็ลอดเชือกเข้าไปในเวทีก่อนจะหยิบไมค์มา

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Aj-Styles-On-Mic-AWl105

Chris : นั่นคือสิ่งที่แกจะทำกับฉัน? ฉันว่าแกไม่ควรจะเอาอะไรแบบนั้นมาบอกคู่ต่อสู้หรอกนะ เพราะเมื่อเวลาสู้แล้ว สิ่งที่ต้องทำคือทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะไม่ว่าจะยังไงก็ตามแต่
Chris : นั่นคือสิ่งที่ฉันจะทำใน Utter Eternity และกระชากแชมป์นั้นมาอยู่ที่เอวของฉันอีกครั้ง!
Chris : และฉันจะกลายเป็นแชมป์โลกสมัยที่สองเหมือนกับนาย แต่ต่างตรงที่ฉันยิ่งใหญ่กว่าเมื่อสะพายแชมป์เส้นนั้น
Chris : ฉันรู้ว่าแกคือชายผู้เคยครองแชมป์นานที่สุดในสมาคมนี้! นายคือคนที่น่ากลัวถ้าเทียบกับคนอื่นๆ
Chris : แต่นายก็ไม่เคยเอาชนะฉันในแมทช์การชิงแชมป์มาก่อนเหมือนกัน!

Chris หยุดพูดสักพักในขณะที่ Kenneth แสดงปฏิกริยาออกมาอย่างชัดเจนว่าเขาไม่ค่อยรู้สึกพอใจเท่าไหร่

Chris : เหมือนกับเป็นการประชดกันใช่ไหม Kenneth.... แกกับฉัน! IWO Original ที่เหลือเพียงไม่กี่คนมาเจอกันอีกครั้ง!
Chris : แต่การเจอกันของเราทั้งคู่ในครั้งนี้มันทำให้ฉันนึกถึงเมื่อ 3 ปีที่แล้ว! เวลาที่พวกเราสู้กันเพื่อแชมป์โลกครั้งแรกที่ Reaper Area!
Chris : มันเหมือนกันไม่มีผิด! แต่ในครั้งนี้คนที่สะพายแชมป์หลังจากโชว์กลับมาเปิดตัวอีกครั้งนั่นคือนาย!
Chris : มันต่างตรงที่ฉันกลายเป็นผู้ท้าชิงและนายกลายเป็นผู้ป้องกันแชมป์เส้นนั้น!
Chris : แต่ไม่ว่าแกจะเป็นเจ้าของแชมป์หรืออะไรก็ตามแต่ สิ่งที่จะไม่เปลี่ยนคือฉันจะชนะนายอีกครั้งในแมทช์การชิงแชมป์โลก และมันจะเกิดขึ้นใน Utter Eternity!

Kenneth ยืนมอง Anderson เฉยๆ ในขณะที่ Anderson หยุดพูด พวกเขามองหน้ากันอีกครั้งและมีปากเสียงกันเล็กน้อย ก่อน Kenneth จะยกไมค์ขึ้นมาจ่อปากของตนเอง

Kenneth : มันก็ไม่แน่หรอก Anderson! แกหายไปจากลีคแชมป์โลกเป็นเวลานานแสนนานในขณะที่ฉันวนเวียนอยู่และกลายเป็นแชมป์สมัยที่สอง
Kenneth : แกอาจจะเก่ง จะเป็นที่สุดของที่สุดแต่เมื่ออยู่ต่อหน้าแชมป์โลกคนนี้... นายก็เป็นแค่ผู้ท้าชิง
Kenneth : และนายจะเป็นและเป็นตลอดไป ในฐานะที่นายคู่ควรนั่นคือผู้ท้าชิง! ไม่ใช่ผู้ป้องกัน!

Chris ได้ยินแบบนั้นก็รู้สึกไม่สบอารมณ์เช่นกันครับ ก่อนที่เขาจะพูดกลับคืน

Chris : ฉันว่าวิธีนี้มันยากไปนิดนะ... การพูดข่มขู่กันเพื่อให้คนดูคิดว่าใครเหนือกว่าใครมันค่อนข้างยากจริงไหม?
Chris : งั้นฉันจะใช้วิธีที่ง่ายกว่านั่นคือการอัดนายตรงนี้! เดี๋ยวนี้! เพื่อให้พวกเขาเห็นว่าใครเหนือกว่าไปเลย!

Kenneth : ได้! เพราะศอกฉันก็กระหายเลือดของแกเหมือนกัน!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Img_3898

ทั้งสองจ้องหน้ากันอีกครั้งเหมือนครั้งนี้พร้อมจะแลกหมัดกันแล้ว แต่ในจังหวะนั้นเองเพลง Fight ก็ดังขึ้นมาอีก! และเจ้าของเพลงเปิดตัวก็ออกมาครับ! เจ้าของสิทธิ์ตำแหน่ง IWO World Unified Champion Briefcase อย่าง "Tornado" Age ออกมาจากจุดเปิดตัวพร้อมกับกระเป๋าที่ตนมี ไม่รอช้า Age เดินขึ้นไปบนเวทีจ้องหน้าทั้งสองคนก่อนจะรับไมค์มาจากทีมงาน

Age : ดูเหมือนพวกแกทั้งสองคนจะเข้าใจอะไรผิดไปหน่อยนะ... เพราะว่าในตอนนี้ฉันมีสิทธิ์ที่ทำให้ตัวเองกลายเป็นผู้ป้องกัน และทำให้แก (ชี้ไปหา Kenneth) กลายเป็นผู้ท้าชิงตอนไหนก็ได้ตามที่ฉันต้องการ
Age : และส่วนแกนะ Anderson... ฉันสามารถทำให้แกกลายเป็นขี้แพ้ได้ทันทีที่ฉันใช้กระเป๋านี้!
Age : เพราะถึงว่าแกจะกระชากแชมป์มาได้จาก Kenneth จริง... หรือว่าฉันใช้มันเสียก่อนที่แกจะเจอกับมัน ท้ายที่สุดแล้วแชมป์มันก็จะตกเป็นของฉันอยู่ดี!
Age : ในตอนนี้มันขึ้นอยู่กับเวลาและจังหวะที่เหมาะสมเท่านั้น!

Chris : ก็เอาสิ! แกใช้มันตอนนี้เลยก็ได้! เพราะไม่ว่ายังไงฉันก็ยืนรอเป็นคนที่มีตำแหน่ง #1 Contender เพื่อรอไปชิงแชมป์อยู่แล้ว
Chris : ฉันไม่เกี่ยงสักนิดว่าคนที่ฉันเจอจะเป็น Kenneth หรือแก!
Chris : แต่อย่างน้อยๆ Kenneth ก็ดูเป็นนักสู้ที่กล้าหาญกว่าแกเป็นเท่าตัว!

Age : กล้าหาญ? นี่แกกำลังเอาเรื่องศักดิ์ศรีมาพูดกับฉันยังงั้นหรอ? ฉันจะบอกอะไรแกให้เลยนะว่าฉันไม่สนเรื่องนั้นสักนิด!
Age : สิ่งที่ฉันสนคือการขึ้นไปบนจุดสูงสุดของสมาคมนี้นั่นคือการกระชากแชมป์เส้นนั้นมาไว้กับตัวฉัน
Age : และเมื่อไหร่ก็ตามที่ฉันได้มันมา... Age of Age ก็จะเริ่มต้นขึ้นและพวกแกทุกคนจะต้องสยบใต้แทบเท้าของฉัน!

Kenneth : ไม่อยากจะขัดจังหวะทั้งคู่ทะเลาะหรอกนะ... แต่ Age... ฉันเห็นแกบ่นมาเป็นสัปดาห์ที่สองเกี่ยวกับกระเป๋านั่นและจังหวะบ้าบอของแก!
Kenneth : แต่ฉันไม่เห็นด้วยสักนิด! ฉันมีวิธีที่ดูดีกว่านั่นเยอะ เอาเป็นว่าทำไมแกไม่ลองกล้าๆ มาเจอกับฉันตัวต่อตัวในค่ำคืนนี้เพื่อชิงแชมป์โลกซะเลยล่ะ!
Kenneth : และโอ้! ถ้าแกไม่กล้าใช้กระเป๋าล่ะก็.... มันไม่จำเป็น! เพราะฉันเปิด Open Challenge แกคืนนี้เพื่อจะถอนฟันที่แกใช้บ่นตลอดในคืนนี้ซะเลย!

ทันใดนั้นเอง Kenneth ก็หันไปหา Anderson ที่ยืนฟังอยู่

Kenneth : หวังว่านายคงไม่เกี่ยงนะว่าจะเจอกับใครใน Utter Eternity

Anderson : แน่นอน! ฉันเจอใครก็ได้!

Age : หึ! แกจะลองเสี่ยงกับคนอย่างฉันยังงั้นหรอ? ได้! ฉันรับคำท้าแก! แต่จะบอกอะไรให้เลยนะ...
Age : ถ้าแกเกิดเอาชนะฉันอย่างปฏิหารย์จริงๆ.... ฉันก็มีข่าวร้ายว่าแกอาจจะได้ปล้ำสองแมทช์ในคืนนี้ก็ได้!

หลังจากนั้น Age ก็เดินลงไปจากเวทีด้วยอาการที่ไม่ค่อยสบอารมณ์ทันที ส่วน Anderson กับ Kenneth ก็จ้องหน้ากันอีกครั้งก่อนที่ Anderson จะแสยะยิ้มให้ก่อนจะเดินลงไปจากเวทีก่อนภาพจะตัดไป

Single match
IWO Centurion Champion qualifying match
Semi-Final round
Damon Stryker Jr. VS Dos Santos

แก๊งๆๆๆ !!! แมทต์เริ่มขึ้นแล้วครับ!!! เป็น Damon Stryker Jr. กับ Dos Santos!!! ทั้งคู่เดินวน ๆ กันครับ!!! ก่อนที่ทั้งคู่จะเข้าไปดันกัน!!! Santos ดัน Damon ไป!!! แต่ Damon ฉลาดครับรู้ว่าแรงไม่สู้พี่แกก็บิดตัวออกมาก่อนจะวิ่งเด้งเชือกเข้ามาแล้วจัดการ Clothesline!!! Santos โดนเข้าไปนี่ล้มเลยครับ!!! Santos โดนก่อนเหมือนพี่แกจะเสียหน้า!!!! ก่อนที่พี่แกจะรีบลุกขึ้นมาเลยโดน Damon จัดการ Dropkick!!! เข้าไปเต็มๆหน้าของ Santos เลยครับ!!! Santos ล้มลงไปครับ!!! ก่อนจะรีบลุกขึ้นมาเจอ Damon จัดการ Running Forearm!!! แต่ Santos หลบได้!!! Damon หันหน้ามาโดน Santos จัดการ Big Boot!!! Santos รีบกดเลยครับ!!!!

ได้แค่สองครับ!!! Damon ยกไหล่ทัน!!! Santos จัดการกระทืบ Damon เข้าไปเลยครับ!!!! กระทืบ!!! กระทืบ!!! กระทืบ!!! เอาให้มันส์เลย!!! Santos จับ Damon ขึ้นมา European Uppercut!!! เข้าไปเลยครับ!!! Damon โดนเข้าไปนี่มึนหัวเลยครับ!!! Santos จัดการจับ Damon เข้ามาจัดการ Snap Suplex!!! แต่ไม่ Damon ม้วนตัวออกมาแล้วครับก่อนจะจัดการ Enzuigiri!!! เข้าไปเต็มๆคอของ Santos เลยครับ!!! Santos โดนเข้าไปนี่มึนเลยครับ!!! Damon จัดการ  Jumping Corkscrew Roundhouse Kick!!! เต็มก้านคอของ Santos เลยครับ!!! Santos ล้มลงไป!!! Damon จัดการกดเข้าไปเลยครับ!!!! กรรมการสไลด์ตัวมานับเลย!!!

ได้สองครับ!!! Santos บอกแค่ปวดคอเองน่า!!!! Damon จับหัวของ Santos มาก่อนจะจัดการ Spining Back Kick!!! เข้าไปเต็ม ๆ ท้องของ Santos เลยครับ!!! Santos จุก!!! Damon วิ่งเด้งเชือกเข้ามาแต่เจอ Santos จัดการ Flapjack dropped into a hangman!!! ป๊าปปป!!! Damon เจ็บ!!! Santos รอ Damon ลุกขึ้นมา!!! ทาง Damon ลุกขึ้นมาช้า ๆ!!! Santos จัดการ Cop Kick (Step-up Enzuigiri) !!!! เข้าไปเต็ม ๆ คอของ Damon เลย!!! Damon ล้มลงไป!!! Santos จัดการกดครับ !!!! 1!!! 2!!! ยังไม่สาม ๆ!!! Damon ยกไหล่ทันก่อนครับ!!! Santos หันไปถามกรรมการครับ!!! ทำไมได้แค่สองจารย์!!! ยังไม่ทันไร!!! Damon จัดการรวบกดเข้าไปเลยครับ!!!

ได้สองอีก!!! Santos ดิ้นหลุด!!! ทั้งคู่ลุกขึ้นมาพร้อมกัน!!! Santos จัดการ Superkick!!! แต่ไม่ครับ!!! Damon หลบได้!!! Santos นี่เหวอครับ!!! ก่อนจะหันหน้ามา  Stryker (Spear)!!! เข้าไปเต็ม ๆ เลยครับ!!! Santos โดนเข้าไปนี่แทบจุกเลยครับ!!! Damon ขึ้นไปเชือกเส้นที่สาม!!! ก่อนจะปิดบัญชีด้วยท่า Demon (Diving  Double Foot Stomp on to the Back of the Head)!!!! แต่ไม่ครับ!!! Santos เหมือนมีตาหลังหลบได้ครับ!!! Damon นี่เหยียบพื้นไปฟรีๆเลย!!! Santos เข้ามารวบหลังแล้วจัดการ German Suplex!!! German Suplex!!! แล้วก็ German Suplex!!! กลายเป็น Triple German Suplex!!! ไปเต็ม ๆ เลยครับ!!! Damon กุมหัวครับ!!!! ก่อนที่ Santos จะเตรียมผเด็จศึกแล้ว!!!! แต่ว่าคนดูเฮเลยครับ!!! เสียงไรวะ!?!! Santos หันไป!!!

Conner !!!!!!!!

เย็ดเข้!!! Conner เดินเข้ามาแจกเงินต่อฝูงแมนี่พีเพิลครับ!!!! Santos นี่เดินเข้าไปชี้หน้าด่าเลยครับ!!!! อย่าให้กูลงไปนะเธอว์ง!!!! Conner แกไม่สนครับ!!! โยนเงินแจกประชาชนครับ!!! Santos บอกชักจะทนไม่ไหวแล้วนะ!!!! ควันมันออกหู!!!! Conner หันหน้ามามอง Santos ก่อนจะยิ้มครับ!!! Santos บอกยิ้มทำ_ไร!!! ก่อนจะหันหน้าไปเจอ Damon เตะท้อง!!!! แล้วจัดการ Part of Demon (Double Arm Lifting DDT) !!! เข้าไปเต็ม ๆ เลยครับ!!! Santos หัวทิ่มลงไปเลยครับ!!! หลับยาวฝันดีเลยทีเดียว!!! Damon ลาก Santos มาไกลๆเชือกก่อนที่จะจัดการกดเข้าไปเลยครับ!!! 1!! 2!! 3!!

Here is your winner and qualifying to the final round of IWO Centurion Champion's Tournament, "The Part of the Demon" Damon Stryker Jr.!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 08f757b6cb29df9d910ab669ffbbbdf8b2b7adf1_hq

เป็น Damon ที่เอาชนะไปได้อีกครับ! ว่าแล้วทันใดนั้น Damon ก็กลับไปหลังฉากทันทีส่วน Santos ก็มึนๆ ลุกขึ้นมามอง Conner ด้วยความโมโหครับ! Conner ทำท่าแบบยกไหล่ไม่รู้เรื่องครับ แต่นั่นเป็นการจุดประกายให้กับ Santos ครับ! Santos ลงไปล่างเวทีแล้วอัดกับ Conner ทันที! Conner อัดคืนสวนไปหลายชุดเลยทีเดียว! Santos เซไปติดกับบันไดเหล็ก! Conner วิ่งตามเข้าไปแต่โดน Droptoe Hold! "กึงงงงงงงงง!" Conner หน้าคว่ำกับบันไดเหล็กครับ แล้วจากนั้น Santos ก้มลงควานหาของทันทีและก็ได้เก้าอี้เหล็กออกมาครับ! Santos ไม่รอช้าฟาดเข้าไป! แต่ Conner กลิ้งหลบไปได้! Santos เจ็บมือเลยครับ... Conner ลุกขึ้นมาไม่รอช้าจัดการ Superkick! "ปึ๊กกกกกก!" Santos ล้มลงไป.... Conner รื้อบันไดทันทีแล้วจากนั้นก็จับ Santos มาใส่ Styles Me! (Styles Clash) ลงกับบันไดเหล็กครับ! "กึงงงงงงงง!" Santos นิ่งเลยครับ... ว่าแล้ว Conner ก็เอากระเป๋าใส่เงินใบใหญ่เลยทีเดียวครับ แล้วเทเงินทั้งหมดลงบนร่างของ Santos ก่อนจะค่อยๆ เดินกลับไปพร้อมกับเสียงเฮครับ!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Normal_045

Backstage

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Alex-Riley-e1454707909646

ภาพตัดกลับมาเป็น Alex Brian น้องชายของ CEO Eric Brian ที่กำลังเดินตามทางเดินล๊อบบี้เพื่อพบปะนักมวยปล้ำคนอื่นและดูการทำงานของสมาคมนี้อยู่ สักพักเมื่อเขาเดินไปเรื่อยๆ ก็มีคนเดินสวนเข้ามาชวนไหล่เขา ชายคนนั้นเป็นชายร่างสูงกว่าเขาสักหน่อย ชายคนนั้นเดินผ่านไปโดยไม่สนใจใยดีอะไรเลยสักนิด ซึ่งนั่นทำให้ Alex ดูไม่พอใจเอามากๆ ว่าแล้ว Alex ก็หันกลับไปทันที

Alex : เฮ้ย! หัดเดินมองทางบ้างสิวะ? แล้วนี่ชนกันจะไม่ขอโทษเลยรึยังไง?!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Sting-4

เมื่อชายคนนั้นได้ยินเขาก็หยุดขยับฝีก้าวไปเลย และก็ค่อยๆ หันมาหา Alex แล้วเดินเข้ามาหา ซึ่งชายคนนั้นไม่ใช่ใครที่ไหนนอกจากปีศาจ Rixor Buster นั่นเอง! Rixor ไม่พูดอะไรทั้งสิ้นนอกจากจ้องหน้าของ Alex ด้วยสายตาอำมหิตของเขา และทันใดนั้นเอง Mr. Deader พ่อบ้านประจำปราสาทแห่งความมืดก็เดินเข้ามาระหว่างกลางทั้งสองเหมือนกับจะห้ามปราม

Deader : ผมต้องขอโทษด้วยกับการกระทำของนายท่านของผม แต่นายท่านของผมไม่ชอบแสดงอาการเอื้อเฟื้อต่อคนอื่นเสียเท่าไหร่
Deader : ผมหวังว่าคุณจะเข้าใจและรับคำขอโทษจากผมแทนนะครับ...

Alex หันไปมอง Deader ด้วยสีหน้าที่ค่อนข้างโมโห

Alex : ไม่ว่ะ! ฉันต้องการคำขอโทษจากไอ้หน้าลายนี่... การให้คนอื่นขอโทษมันดูไม่เป็นลูกผู้ชายเท่าไหร่เลย

Deader : ก็อย่างที่ผมกล่าวไปครับ นายท่านของผมไม่ชอบแสดงอาการอะไรแบบนั้น และเขาก็จะไม่ขอโทษคุณอย่างเด็ดขาดครับ
Deader : ต่อให้คุณมองหน้าเขาด้วยสีหน้าแบบนั้นทั้งวันมันก็ไม่มีทางเป็นไปได้หรอกครับ

Alex : อ๋องั้นหรอ? แล้วถ้าง้างปากมันให้พูดล่ะ... มันจะทำไหม?

Deader : หากสิ่งที่คุณหมายถึงคือการสู้กับชายผู้นี้ล่ะก็... ผมก็ไม่ขัดข้องอะไรหรอกนะครับ แต่ด้วยความหวังดี... ผมขอเตือนคุณว่าการทำแบบนี้มันไม่ใช่เรื่องที่ดีเลย
Deader : ท่าทางคุณจะเป็นนักมวยปล้ำใหม่สินะครับ ถ้าผมจะพูดให้ถูกคือคุณคือน้องชายของผู้บริหารสมาคมนี้สินะครับ
Deader : งั้นผมขอพูดต่อเลยล่ะกันว่าการสู้กับชายคนนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรไปจากหาเรื่องฆ่าตัวตายเลยสักนิดครับ เพราะชายผู้นี้ไม่ใช่แค่นักมวยปล้ำ ไมใช่คนธรรมดาแต่เขาคือปีศาจที่ถูกเรียกออกมาจากขุมนรกชั้นสุดท้าย!
Deader : เขาคือร่างทรงแห่งซาตานที่กระหายการทำลายล้าง และชายผู้นี้ก็ไม่ค่อยสบอารมณ์กับเรื่องที่เกิดขึ้นในสัปดาห์ที่แล้วมากๆ เขาเสียสิทธิ์ในการชิงแชมป์ไปทั้งที่เขาไม่ได้เป็นผู้ถูกกดทำให้แพ้
Deader : เพราะฉะนั้นคุณครับ... เวลามารร้ายพิโรธน่ะ มันคือสิ่งที่น่ากลัวที่สุดยิ่งกว่าการตายทั้งเป็นอีกนะครับ

Alex : หึ! ฉันอยากจะรู้จริงๆ เลยว่าไอ้ปีศาจที่แกพูดน่ะ เมื่อมันโดนหมัดคู่นี้แล้วมันจะยังเป็นปีศาจอีกหรือเปล่า

Rixor หรือแม้กระทั่ง Deader ไม่ตอบอะไรกลับคืนไปเลย นอกจากมองชายหนุ่มเลือดร้อนก่อนที่พวกเขาจะเดินจากไปโดยไม่แยแสชายผู้นี้สักนิด แต่เมื่อทั้งสองคนเดินไปได้ไม่กี่ก้าวเท่านั้น Deader ก็หยุดเดินแล้วหันกลับมา

Deader : ผมเตือนคุณแล้วนะครับ... ไว้เจอกันในนรกในค่ำคืนนี้!

เมื่อ Deader พูดจบแล้ว เขาก็เดินตามหลัง Rixor ไปโดยที่ Alex มองแผ่นหลังของทั้งสองด้วยความโมโหก่อนที่ภาพจะตัดไป

IWO Centurion Champion qualifying match
Semi-Final round
Brooklyn Jones VS Kladius Murdock

แกร้งๆๆๆๆเปิดมาทั้งคู่เดินวนกันครับ ก่อนจะวิ่งไปใส่กันเลยครับ ต่างคนต่างแลกหมัดเข้าไปที่เบ้าหน้าของคู่ต่อสู้ Murdoch ตั้งสติได้ก่อนผลัก Jones ไปเด้งเชือก เข่าไปที่ท้องเต็มๆครับ Murdoch จิกหัว Jones ขึ้นมา Jones เอาหัวกระแทกไปที่ Murdoch ครับก่อนจะจัดการ DDT ไปครับ Murdoch ลุกขึ้นไปอีกเจอ Bigboot อีกดอก Murdoch จับเชือกเเละพยุงตัวขึ้นมา Jones รีบวิ่งไป Enzuigiri เต็มๆหัว ๆครับ Murdoch ลงมานอนหมดสภาพ Jones รีบกด....1.....ได้แค่หนึ่งครับ Jones ทำท่าเสียดายMurdoch อาศัยจังหวะ รวบกด Jones แม้งเลย.....1.......2....... Jones ดิ้นหลุดครับ ทั้งคู่ลุกขึ้นมา Murdoch จับ Jones Back Suplex Backbreaker !!!!!! เต้มๆครับ  Jones คลานลงไปตั้งหลักที่ล่างเวทีครับ ด้วยท่าทีไม่สู้ดีนัก

Murdoch รีบ กระโดดตามลงไปจิกหัว Jones ขึ้นมาเหวี่ยงอัดไปกระแทกที่กั้นคนดู ก่อนจะแจก Rolling Elbow !!!!! ไปอีกดอก Jones หลับพิงที่กั้นคนดูเลยครับ กรรมการนับถึง 5 แล้ว Murdoch  แจกลูกไปถีบไปอีกดอก ก่อนจะรีบกลิ้งขึ้นเวทีครับ ครับ Jones ค่อยๆพยุงตัวขึ้นกรรมการนับถึง 7 แล้ว ครับก่อนจะเซล้มไปอีก กรรมการนับ 8 Jones ใช้พลังที่เหลือพุ่งตัวขึ้นไปบนเวที Murdoch ที่จะวิ่งมาถีบเจอ Jones กลิ้งหลบ แล้วจัดการรวบกด....1......2.....ได้แค่ นั้น ครับ Jones แอบเซ็ง แต่ก็จับ  Murdoch ขึ้นมาแล้วเหวี่ยงไปอัด TB หัวกระแทกเต็มๆ  Jones ตั้งท่ารอ ปิดบัญชีด้วยท่า Brooklyn Boom(RKO)!!!!!!!! วิ่งไปล้วก่อนจะจัดการเผด็จศึก แต่ Murdoch  จัดการแก้ท่าเป็น Back Suplex Backbreaker !!!!! กลางอากาศ ลงไปนอนหมดสภาพทั้งคู่

Murdoch ที่ทรงตัวขึ้นมาได้ก่อน ค่อยๆจับเชือกในการทรงตัว  Jones ที่ลุกขึ้นมาวิ่งไป  แต่เจอ Murdoch เสยขึ้นจะแจก  Murdoch Special (Pop-Up Knee Strike & Superkick)!!!!!!! แต่ Jones ที่ลอยตัวอยู่ แก้ท่าได้ จังหวะลงกระโดดเกาะ Murdoch ไว้ก่อนจะแอบจิ้มตาครับ murdoch ที่มองอะไรไม่เห็นเดินเซตกเวทีครับ Jones รีบเข้าไปแก้ตัวกับกรรมการเลยครับว่าไม่ได้ตั้งใจ  Jones รีบปีนขึ้น TB กระโดดลงไป Drop Kick  เต็มๆหน้าอก Murdoch เลยครับ  Murdoch ลงไปนอนดิ้น จนทีมแพทย์นึกว่าหัวใจวาย  Jones รีบลาก Murdoch ขึ้นเวที ครับ แต่ Murdoch ดึงขา Jones ไว้แล้วชกเข้าที่ท้องก่อนที่ทั้งคู่ จะปีนขึ้นไปตรงเชือกกำลังจะเข้าเวที Jones กระโดดไป DDt  Murdoch กับขอบเวทีจนหัวปักก่อนจะกลิ้งตกเวทีไปอีกรอบ Jones เองก็เจ็บไหล่

Murdoch ค่อยๆลากสังขารตัวเองขึ้นเวที Jones ที่เจ็บไหล่ก็ลุกขึ้นมาตั้งหลักทั้งสองจ้องหน้ากันประดุจ คู่จิ้นวาย(ไม่ใช่แหละ) เหมือนสงครามฉากสุดท้าย  ทั้งคู่ต่างวิ่งไปแลกหมัดกันใช้พลังงานที่เหลือห่ำหั่นกัน Jones ใช้หมัด Murdoch ก็แจกเข่าคืนครับ  Murdoch ดัน Jones ไปติด เชือก แจกเข่าไปอีห้ารอบ  ก่อนจะแจก K-Os Theory(Half-Nelson Backbreaker ) !!!!!!! แต่ก็โชคร้ายครับ ที่ อีกฝ่ายแก้ตัวทันก่อนจะรวบกดด้วยดารม้่วนตัวตีลังกาอีกรอบ......1........2......ได้ แค่สองครับ Murdoch โมโหแจกเข่าไปอีก 15 รอบจนคนดูนับตามก่อนจะเหวี่ยง Jones ไปเด้งเชือก เด้งกับ ก็รีบเสย Murdoch Special (Pop-Up Knee Strike & Superkick)!!!!!!! เกือบดีแล้วครับแต่จังหวะลง  Jones รีบจับคอแก้ท่าเป็น Brooklyn Boom(RKO)!!!!!!!!  กลางอากาศอย่างสวยงามก่อนจะรีบกด....1........2........3 เอาชนะไปได้

Here is your winner and qualifying to the final round of IWO Centurion Champion's Tournament, "The Street King" Brooklyn Jones!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 MITB15_Photo_238-3846515177

เป็น Brooklyn ที่เอาชนะไปได้ครับ! ดูท่าพี่แกก็เหนื่อยหอบและเจ็บไปไม่น้อยครับ... แล้วจากนั้น Brooklyn ก็ลุกขึ้นมาแสดงความยินดีกับตัวเองครับ กลายเป็นทางการไปแล้วว่า Brooklyn Jones จะเข้าสู่ Utter Eternity เพื่อปล้ำกับ Damon Stryker Jr. สำหรับแชมป์เส้นนี้ครับ! ส่วน Kladius ก็ยืนเซ็งที่ล่างเวทีเป็นอันภาพตัดไป

Backstage

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Hi-res-6030480_crop_north

ที่หลังฉากตอนนี้เป็น Dick และ Crock Clubberlang ที่ลากกระเป๋าเดินทางของพวกเขาตรงไปยังห้องล๊อกเกอร์ของสนามแห่งนี้เพื่อจะแต่งตัวเตรียมตัวปล้ำในค่ำคืนนี้ แต่เมื่อพวกเขาเดินไปใกล้ถึงประตูห้อง ก็มีชายคนหนึ่งใส่ชุดเหมือนเป็น รปภ. ของสนามแห่งนี้มากันประตูไม่ให้พวกเขาทั้งคู่เข้าไป ซึ่ง Dick และ Crock ก็งงกับสิ่งที่เกิดขึ้นก่อนจะเอ่ยถาม

Dick : อะไรของแกวะเนี่ย? ไม่เห็นรึไงว่า Shazam ต้องรีบไปแต่งตัวเตรียมตัวปล้ำในค่ำคืนนี้! เพราะฉะนั้นออกไปจากประตูนั่นเพื่อให้ฉันเข้าไปแต่งตัวซะ!

รปภ : ผมต้องขอโทษด้วยครับ แต่ผมได้รับคำสั่งมาว่าไม่ให้พวกคุณทั้งสองเข้าไปในห้องนี้ครับ

Dick : นี่แกไม่เข้าใจใช่ไหมว่าฉันจะปล้ำในคืนนี้! และถ้าฉันจะปล้ำ ฉันต้องเปลี่ยนชุด! และไอ้ชุด Shazam นี่เป็นชุดที่ใส่ยากมากๆ แต่ฉันจำเป็นต้องใส่จริงๆ ในการปล้ำในคืนนี้!
Dick : เพราะฉะนั้นออกไปจากประตูนั่นซะ! ก่อนที่ฉันจะแปลงร่างเป็น Shazam ตอนนี้แล้วอัดแก!

รปภ : ผมคงทำแบบนั้นไม่ได้ครับ! เพราะ CEO Eric สั่งแบนพวกคุณทั้งสองไม่ให้เข้าร่วมโชว์ในคืนนี้!
รปภ : อันที่จริงเขาบอกผมและพนักงานคนอื่นๆ ว่าเมื่อไหร่ก็ตามที่พวกคุณทั้งสองมาที่นี่ พวกผมจำเป็นต้องพาพวกคุณออกไป

Crock : xD

Dick : แบน? ด้วยสาเหตุอันใดที่ CEO ต้องมาแบน Shazam วะ?!

รปภ : ก็เพราะ Shazam นี่ล่ะครับพวกคุณทั้งคู่ถึงถูกแบบ เพราะการปรากฏตัวออกมาพูดของคุณ (ต่อบทหลังโชว์นะเฮ้ย) เมื่อสัปดาห์ที่แล้วทำนั้น จังหวะที่คุณปรากฏกลางเวที สายฟ้าได้ผ่าลงที่กลางสนามซึ่งนั่นสร้างความเสียหายทำให้ IWO ต้องชดใช้ค่าเสียหายกับสนามแห่งนั้น อีกทั้งพวกคุณทั้งคู่ยังโดนปรับหักเงินเดือนอีกด้วยครับ

Dick : เดี๋ยวๆ เดี๋ยวสัสเดี๋ยว.... ฟ้าผ่านั่นมัน CGI โว้ยไม่ใช่ของจริง จะมาทำลายสนามได้ยังไง?

รปภ : ของจริงครับ...

Dick : อย่าเถียงคนต่อบทสิวะ!!

รปภ : อย่าเถียงคนได้รับคำสั่งมาสิครับ!!

Crock : xD

Dick : ซีเรียส! จะ xD ทำหอกอะไรวะ?! แล้วแกจะยิ้มๆ ทำไมวะเนี่ย?

Crock : คือเฮียครับ... ที่จริงอันนั้นคือของจริงครับ มันเกิดขึ้นเพราะว่าที่ชุดของเฮียมีสายล่อฟ้า ซึ่งมันทำงานในจังหวะเดียวกับที่เฮียปรากฏตัวครับ

Dick : แล้วทำไมกูไม่ตาย? แล้วก็ทำไมถึงต้องทำอะไรโง่ๆ แบบนี้ด้วยวะ?!

Crock : ชุดนั้นทำงานเหมือนสายล่อฟ้าล่ะครับ มันดึงพลังงานไฟฟ้าลงไปที่พื้นโดยที่ไม่ทำอันตรายใดๆ กับผู้ใส่ครับ
Crock : แล้วก็ที่ผมทำแบบนี้ก็เพราะว่าตอนแรกที่ผมเห็น CGI คือมันทุเรศครับ ยิ่งกว่าช่อง 7 อีกครับ ผมเลยทำแบบนี้เพราะอยากได้ความสมจริง

รปภ : ถือว่าชัดเจนนะครับ... ผมขอให้พวกคุณทั้งคู่ออกไปจากสนามด้วยครับผม

เมื่อทั้งสองได้ยินแบบนั้นก็พยักหน้าเหมือนกับประชดอย่างไม่พอใจ ก่อนที่จะค่อยๆ เดินห่างออกไปเรื่อยๆ แต่ในจังหวะนึง Dick ก็ชี้หน้า รปภ. แล้วพูดประมาณว่า "กูฝากไว้ก่อนล่ะกัน! ข้องกับกูเธอว์ไม่ตายดีแน่!" และทั้งสองก็เริ่มเดินออกไปจากสนาม เมื่อทั้งคู่กำลังจะไปขึ้นรถส่วนตัว Dick เกิดขึ้นอะไรขึ้นมาได้เสียก่อน

Dick : แล้วตอนนี้แกได้เปิดระบบชุดนี้รึเปล่าวะ?

Crock : เปิดครับ...

"เปรี้ยงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง!"

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Wikicommons_Atlanta_Lightning_Strike_edit1

xD

แล้วภาพก็ตัดไป.... (ไปคิดเอาเองล่ะกันว่ามันเกิดอะไรขึ้น)

Dave Rotanda VS Takoma Tallon

แมตช์เริ่มต้นขึ้น !! ทั้ง Takoma และ Dave ต่างก็เดินวนกันดูเชิง ก่อนที่ Dave แกจะหยุด แล้วทำท่ากวักมือท้าทายครับ !! Takoma แกไม่รอช้า เข้ามาต่อยทันที ทั้งคู่แลกหมัดกัน และเป็น Takoma ที่ดีกว่า จับ Dave เหวี่ยงไปเด้งเชือก !! Dave กลับมา Takoma กระโดด Leapfrog หลบ Dave ไปเด้งเชือกอีกรอบ กลับมา Takoma กระโดดสวนเป็น Dropkick !! เข้าไปเต็มๆ แต่ Dave ยังลุกขึ้นมาได้ เหวี่ยงแขนสวนเป็น Clothesline แต่ Takoma ก้มหลบไปได้ แล้วเตะหลัง Spinning Back Kick สวน !! Dave ก้มจุก Takoma แกเลยวิ่งมารวบคอแล้วจัดการ Tornado DDT !! แต่ Dave แดิฉัน้ทัน โยน Takoma ออกไปยืน Takoma ยืนงงๆ Dave แกเลย Superkick สวนเข้ากรามไป Takoma ร่วงลงไปนอน Dave กดทันที 1..... แค่หนึ่งเดียวเท่านั้น !! Dave แกเลยคว้าคอ Takoma ลุกขึ้นมา แล้วต่อย !! ต่อย !! ต่อย !! ก่อนที่จะใส่ European Uppercut ไปอีกดอก !! Takoma ล้มลงไปนอน Dave กดอีกรอบ !!

ก็แค่หนึ่งเช่นเดิม !! Dave แกเลยคร่อมตัวแล้วต่อย !! ต่อย !! ต่อย !! ต่อย !! ก่อนที่จะถ่มน้ำลายใส่หน้า Takoma เข้าไป !! คนดูโห่ลั่นเลย Dave แกไม่แคร์ ลุกขึ้นมากางแขนเย้ยเสียงโห่คนดู ก่อนที่จะหันกลับมาเล่นงาน.. Takoma ฟื้นตัวขึ้นมา Enzuigiri เข้าไปเต็มคอ !! Dave แกมึนแต่ไม่ล้ม Takoma แกเลยวิ่งเข้าไปหวด Clothesline ส่ง Dave แกตกลงไปล่างเวที !! Dave ลงไปก็ทุลักทุเลลุกขึ้นมา Takoma แกเลยรีบขึ้นไปบนยอดมุม ก่อนที่จะกระโดดลงมาเป็น Diving Crossbody ลงมาทับ Dave !! Takoma ลุกขึ้นมาคำรามท่ามกลางเสียงเฮที่ดังสนั่น !! Takoma คว้าคอ Dave ลุกขึ้นมาแล้วเหวี่ยงไปขึ้นเวที แต่ Dave แกดักเข่าได้ ก่อนที่จะเหวี่ยงคืนใส่ขั้นบันไดเหล็ก !! Takoma อัดเข้าไปเต็มๆ ถึงกับนิ่ง Dave แกเลยวิ่งเข่าไปอัดเข่าอีกดอก ก่อนที่จะลาก Takoma ขึ้นไปบนเวที !! Dave ตามขึ้นมากด 1..... 2... ยังแค่สอง !! Dave แกเลยจิกผม Takoma ลุกขึ้นมา แต่โดน Takoma รวบคอมา Small Package !!

ได้แค่สองเท่านั้น !! ทั้งคู่ลุกขึ้นมาพร้อมกัน แต่ Takoma แกกระโดดมารวบเป็น Hurricanrana มาก่อน !! เกี่ยวคอ Dave กระเด็น แต่ Dave ก็ลุกขึ้นได้ Takoma แกเลยวิ่งไปเสริมแรง กลับมาพุ่งเข้า Spear !! แต่โดนพี่ Dave เราเตะเสย ก่อนที่จะรวบคอมา Reverse STO !! Takoma หน้าฟาดลงไป แต่ Dave ยังไม่จบ แกพลิกตัวขึ้นมาแล้วรวบเข้าล็อค ยกเป็น Buckle Bomb !! ฟาดอัดใส่มุมไป Takoma เซออกมา Dave แกวิ่งไปเสริมแรงกลับมา Single Leg Dropkick !! แต่ไม่โดน Takoma แกหลบออกมาได้ Dave พลิกตัวลุก.. แป๊ะ !! De-Kick (Superkick) !! เข้าไปเต็มๆ ร่วงเลย Takoma แกรีบกดทันที 1..... 2..... ยังไม่สาม !! Takoma แกเลยตั้งท่ารอ Dave ลุกขึ้นมา Dave แกค่อยๆลุกขึ้นมา Takoma แกเลยเข้าไปจัดการ ... ไม่ได้ !! Dave แกผลัก Takoma ออกไปเด้งเชือก Takoma กลับมา เจอรวบมายกใส่ Death Valley Driver !! ฟาดลงไป ยังไม่พอ Takoma เด้งขึ้นมานั่ง Dave แกเลยปิดด้วย Superkick แล้วกดทันที !!

เกือบสาม !! Dave แกถึงกับเซ็ง ก่อนที่จะลากคอ Takoma เข้ามาเสียบ แล้วยกเป็น Die Bomb (Spinning Sitout Powerbomb) !! ฟาดลงมาเต็มๆ แต่ Dave แกไม่กด รีบลากคอ Takoma ขึ้นมาเตรียมจะปิดฉาก Dave แกเลยล็อค แต่ Takoma แกบิดตัวออกมาแล้ว Pele Kick สวน !! Dave เซไปเด้งเชือก Takoma แกลุกขึ้นมาจัดการ De-Kick !! แต่คราวนี้ไม่ !! Dave คว้าขาเอาไว้ได้ แล้วปัดออกไป ก่อนที่จะรวบหลังมา Full-Nelson Slam !! ยกแล้วฟา... ฟาดไม่ได้ Takoma แกพลิกตัวมา Victory Roll !! 1..... 2..... ยังไม่สามซักที !! Dave พลิกตัวออกมา Takoma แกเลยรวบคอมา Tornado DDT !! Dave คอปักพื้นลงไป Takoma แกเลยตั้งท่ารอ Dave ค่อยๆลุกขึ้นมา หันไป Takoma รวบคอ Truth On (RKO) !! แต่ Dave แกผลักออก แล้วสไลด์ตัวหนีลงไป Takoma แกเห็น เลยวิ่งไปเสริมแรง กลับมา Suicide ... ปัก !! แท่งเหล็กฟาดหน้าไปเต็มๆ เห้ย !! Dave ผิดกฏ !!

As the result of this match is disqualified, the Winner in this match is "The Detective" Takoma Tallon

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Large_8639602592

Dave บอกไม่สนล่ะครับ! Dave ฟาดต่อเลยครับ! ฟาด! ฟาด! Takoma เจ็บเลยครับ !! Dave เหมือนจะไม่สะใจจากสัปดาห์ที่แล้วครับ แล้วจากนั้น Dave ก็จับ Takoma ลุกขึ้นแล้ว Davetroyer! (Double Underhook Piledriver) "ตึงงงงงงงง!" Dave ดูท่าจะพอใจล่ะครับ พี่แกเดินลงไปล่างเวทีทันทีปล่อยให้ Takoma นอนเจ็บอยู่บนเวทีแล้วภาพก็ตัดไป!

แก้ไขล่าสุดโดย Big Boss เมื่อ Mon Apr 25, 2016 5:07 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Kane
Kane

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16   IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 EmptyMon Apr 25, 2016 4:09 pm

Stage

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 1280x720-8zA

เพลง Immortal ดังขึ้น! แล้ว Garrett Stone หนึ่งในสี่ผู้เข้าแข่งขันเพื่อหา #1 Contender สำหรับ IWO World Unified Champion เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเปิดตัวออกมาครับ! สีหน้าของชายผู้นี้ดูไม่สบอารมณ์เลยกับสิ่งที่เกิดขึ้น เขาเริ่มเดินไปอย่างไม่สนใจใครเลยสักนิดก่อนจะขึ้นไปบนเวที เหล่าคนดูพากันทั้งโห่ทั้งเฮต่างกันไปแล้วจากนั้น Garrett ก็เดินไปหยิบไมค์แล้วยืนกลางเวทีท่ามกลางเสียงร้องของคนดู

Garrett : เมื่อใดก็ตามที่ฉันถือไมค์! ฉันมีสิ่งที่ต้องการจะพูด... และเมื่อใดก็ตามที่ฉันต้องการจะพูด... ทุกคนต้องเงียบฟังจนกว่าฉันจะพูดจบ!

เมื่อ Garrett พูดไปตามนั้นแล้เหล่าคนดูจากที่พากันร้องเฮโห่ก็ค่อยๆ เงียบเหมือนเตรียมตัวที่จะฟัง

Garrett : เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว! ฉันได้สู้กับนักสู้ระดับยอดฝีมือสองคนและไอ้ขยะคนหนึ่งที่เทียบตัวเองอยู่ในระดับเดียวกับพวกฉัน
Garrett : ทุกอย่างเป็นไปได้ด้วยดีจนกระทั่งไอ้ขยะที่สถาปนาตัวเองว่าจะเป็น "ว่าที่แห่ง Triple Crown" ทำทุกอย่างเสียโดยที่มันโดย Chris Anderson จับกดนับสามทำให้ฉันไม่ได้ไปชิงแชมป์โลก!
Garrett : ซึ่งจากเมื่อก่อนฉันไม่เคยชอบขี้หน้ามันอยู่แล้ว ทำให้ฉันเกลียดมันยิ่งกว่าอะไร! แต่อย่าเข้าใจผิด...
Garrett : ถึงฉันจะเกลียดมันที่บังอาจมาเทียบตัวเองว่าเจ๋งพอๆ กับฉันหรืออะไรก็ตามแต่ นั่นไม่ได้ทำให้ฉันต้องการที่จะสู้กับมันเลยสักนิด
Garrett : เพราะอะไรน่ะหรอ? ก็เพราะว่าฉันไม่อยากลดค่าตัวเองลงไปสู้กับนักสู้กระจอกที่ทำอะไรไม่เป็นด้วยตัวมันเองยังงั้นหรอก!

Garrett : ที่ฉันออกมานี่เพื่อจะบอกว่า ฉันต้องการโอกาสในการชิงแชมป์โลกใหม่! เพราะโอกาสที่แล้วของฉันถูกทำลายไปด้วยไอ้โง่นั่น
Garrett : และมันน่าตลกจริงๆ นะที่เจ้าป๊อดอย่าง Tornado Age ได้ชิงแชมป์ทั้งๆ ที่มันควรจะเป็นฉัน!
Garrett : เพราะอย่างน้อยๆ ฉันก็กล้าที่ออกไปสร้างตัวเองให้มีโอกาสในการชิงแชมป์โลก ไม่เหมือนกับมันที่ขดอยู่ในรูหนูรอเวลาออกมาเอาอาหารอย่างขี้ขลาดหรอก!
Garrett : ซึ่งถ้าไอ้คนที่ไม่ทำอะไรแบบมันยังได้โอกาส! ฉันก็ต้องได้โอกาสนั้นเหมือนกัน!
Garrett : และ Kenneth! ฉันต้องการมันเดี๋ยวนี้! ตอนนี้! ที่บนสังเวียนแห่งนี้!

เมื่อ Garrett พูดจบแล้วเขารอคู่ต่อสู้ของเขาซึ่งนั่นก็คือ Kenneth Rose แต่ไม่มีวี่แววว่า Kenneth จะโผล่ออกมาเลยสักนิด! ซึ่งนั่นทำให้ Garrett หงุดหงิดไปเลย แล้วจากนั้น Garrett ก็พูดต่อทันที

Garrett : นั่นสินะ! ไอ้แชมป์โลกแบบแกก็กล้าที่จะลงมือกับแค่พวกขี้ขลาดเท่านั้นล่ะ!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 BG-267

แต่กลับกันจู่ๆ เพลง Superhuman ก็ดังขึ้น! Steve Evil เดินออกมาทันทีด้วยท่าทางที่โมโหเช่นกัน เขามองหน้า Garrett จากจุดเปิดตัวก่อนจะเดินขึ้นไปบนเวทีแล้วมองหน้า Garrett อีกครั้งหนึ่ง

Garrett : ฉันเพิ่งพูดไปเมื่อกี้ว่าฉันไม่อยากลงระดับไปสู้กับขยะอย่างแก! เพราะฉะนั้นขอตัวก่อน

ว่าแล้ว Garrett ก็ลงจากเวทีทันทีครับ ซึ่ง Evil ก็มองตามอย่างไม่ขาดสายก่อนที่จะหยิบไมค์มาพูด

Steve : นั่นแกจะไปไหนของแกวะ? อ๋อ... นั่นสินะ! แกมันขี้ขลาด! ไม่ต่างอะไรกับเจ้า Age ที่แกเพิ่งด่าไปเมื่อกี้เลย!
Steve : รู้สึกยังไงบ้างล่ะไอ้ขี้ขลาด! ที่ตัวถูกตั้งตัวเป็นคนระดับเดียวกับคนขี้ขลาดน่ะห๊ะ?!

Garrett ได้ยินแบบนั้นก็หยุดเดินแล้วขึ้นไปบนเวทีก่อนที่จะมองหน้า Evil ครับ!

Garrett : ถ้าแกต้องการสู้กับฉัน! งั้นก็ขอต้อนรับสู่ความเจ็บปวดที่แกไม่เคยเจอได้เลย!

Steve : เจ็บปวด? ไอ้คำพูดพวกนั้นน่ะหรอ? รู้สึกคันๆ เหมือนกันแฮะ แต่ก่อนที่ฉันจะอัดแก ฉันก็มีอะไรอยากจะพูดเกี่ยวกับสัปดาห์ที่แล้วให้แกฟังเหมือนกัน!
Steve : แกโทษแต่คนนั้นคนนี้ทำให้แกพลาดโอกาส! ที่ทั้งมันไม่ได้เกี่ยวอะไรเลยสักนิด! และแกตะหากคือคนที่ล้มไปคนแรกก่อนที่แมทช์จะจบลงด้วยน้ำมือของฉันเอง!
Steve : เพราะงั้นแล้วฉันมั่นใจมากว่าต่อให้ Anderson ไม่กดฉัน... มันก็จะกดแกนับ สามแทน ซึ่งนั่นจะยิ่งทำให้แกขายขี้หน้า!
Steve : ที่ฉันกำลังจะบอกแกก็คือ รู้จักหุบปากแล้วยอมรับความจริงว่าทั้งแกและฉันก็คือผู้แพ้! และเลิกทำตัวเป็นเด็กๆ ได้แล้ว!
Steve : หรือถ้าแกจะพาดพิงถึงฉันอีก... การต่อสู้ที่ฉันต้องการมันก็จะเกิดขึ้นเดี๋ยวนี้!

Garrett : อ่อ! แกนี่มันน่าสังเวชจริงๆ นะ ทั้งที่แกคือคนที่ทำให้ฉันแพ้ แกจะมาเออเองว่าให้ฉันยอมรับมัน ไม่มีทางว่ะ!

Steve : ถ้าแกยอมรับมันไม่ได้... ฉันว่ามันก็เหลือวิธีเดียวที่จะทำให้แกหุบปากล่ะนะ!

ว่าแล้ว Evil ก็ออกหมัดก่อนเลยครับ! Garrett โดน Evil อัด! อัด! อัด! Evil ต่อย Garrett เป็นชุดซะ Garrett เซไปติดกับมุมเลยครับ! Evil จัดการอัด Garrett ต่อ! แต่ก็โดน Garrett เตะท้องสวน! Garrett เดินไปจับ Evil มา Knee Strike ต่อทันที! Evil เซออกไปแล้ว Garrett วิ่งไปเด้งเชือกแต่กลับโดน Spinning Heel Kick สวนเข้าไปเต็มๆ! Garrett ค่อยๆ ลุกขึ้นมาเจอเตะแล้ว Evil จัดการ Suplex แต่โดนเข่ากระแทกหัวในจังหวะที่ Evil ยกขึ้น! Evil เซออกไปแล้ว Garrett วิ่งตามเข้าไปแต่โดนเหวี่ยงออกไปล่างเวที! Evil เห็นแบบนั้นก็ไม่รอช้าวิ่งไปเด้งเชือกแล้วกระโดดออกนอกเวทีเป็น Suicide Dive ทันที! "ปึ๊กกกกกก!!" กระแทกใส่ Garrett เต็มๆ เล่นซะพี่แกปลิวไปเลยครับ แล้วทันใดนั้น Evil ก็ลุกขึ้นมาร้องลั่นด้วยความคึกก่อนจะรื้อโต๊ะครับ! เอาแล้วๆ! Garrett ค่อยๆ เซขึ้นมาก็โดน Superkick ไปอีก! "แป๊ะ!!" Garrett นอนลงบนโต๊ะเลยทันทีครับ! Evil ไม่รอช้ารีบขึ้นไปบนเวทีแล้วขึ้นไปบน TB ต่อและเตรียมจะกระโดดแต่ Garrett กลิ้งหนีไปซะงั้นครับ... Garrett ทำท่าแบบไม่เอาแล้วและก็เดินจากไปส่วน Evil ก็ค่อยๆ ลงมาจาก TB แล้วยืนกลางเวทีพร้อมกับกวักมือเรียก Garrett แต่ Garrett ไม่สนใจเดินหนีไปส่วน Evil ก็จ้องหน้าด้วยอารมณ์ร้อนจัด เป็นอันภาพตัดไปทันที

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Maxresdefault

Promo

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 614f6eef73c816102ea08c1ee40318fe-Jared-Leto-Joker-Suicide-Squad

Corwynn Brockman debut next week!

Backstage

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Triple-h-backstage

ตัดกลับมาที่ CEO Eric Brian อีกครั้งซึ่งเขาดูไม่ค่อยสบอารมณ์เท่าไหร่นักพร้อมกับเดินหาอะไรหรือใครสักคนอยู่ หลังจากนั้นเมื่อเขาเดินไปเรื่อยๆ เขาก็เจอกับน้องชายเขาในห้องล๊อคเกอร์ซึ่งกำลังเตรียมพร้อมปล้ำอยู่ ทันใดนั้น CEO ก็เดินเข้าไปในห้องนั้นทันที

CEO Eric : คือนี่ Alex... ฉันได้ยินเรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้นกับนายในคืนนี้จากใครหลายๆ คนแล้ว นายคิดจริงๆ นะว่านายจะปล้ำในคืนนี้จริงๆ

Alex : ใช่! ผมไม่รู้หรอกนะว่าเขาคนนั้นเป็นใครหรืออะไรยังไงถึงทำให้พี่แสดงอาการอย่างงั้นออกมา
Alex : แต่ผมขอพูดตรงๆ เลยว่าผมอยู่ทนเฉยไม่ได้หรอกกับการกระทำแบบนั้นของเจ้านั่น
Alex : คนแบบนั้นต้องทำให้รู้จักการเคารพคนอื่นบ้าง!

CEO Eric : Alex... ชายคนนั้นคือแชมป์โลกสมาคมมวยปล้ำเจ็ดสมัยเชียวนะ! ไม่ว่าเขาจะไปที่ไหน แบบไหน ยังไง เขาก็ประสบความสำเร็จทุกอย่างเลยนะ
CEO Eric : และอีกอย่างเจ้านั่นคือระดับตำนานเชียวนะ นายคิดจริงๆ หรอว่าหน้าใหม่แบบนายจะเอาชนะเขาได้น่ะ!?

Alex : นี่พี่! ศักดิ์ศรีน่ะมันมีอยู่ในตัวลูกผู้ชายทุกคน... อยู่ที่ว่าเราจะแสดงมันออกมาให้คนอื่นได้เห็นยังไงก็เท่านั้น
Alex : สำหรับผมแล้วนี่มันไม่ใช่การปล้ำ แต่มันเป็นการต่อสู้เพื่อศักดิ์ศรี! ต่อให้พี่ห้ามผมยังไง หรือเจ้านั่นจะเก่งอะไรขนาดไหน! สุดท้ายผมก็จะขึ้นไปบนเวทีและสู้กับมัน!
Alex : ถึงแม้ว่าผมจะแพ้ก็ตาม... แต่ในตอนนี้! ผมมองแค่แสงแห่งชัยชนะเท่านั้น!

CEO Eric : ฉันเข้าใจแล้ว... นายมีศักดิ์ศรีของลูกผู้ชายแต่มันไม่จำเป็นต้องทำถึงขนาดนี้เลยนิ! เอาจริงๆ นะเจ้านั่นเคยจัดการนักมวยปล้ำถึงตายเชียวนะ
CEO Eric : ฉันรู้ว่านายต้องการจะสู้ แต่พูดตรงๆ คือนายยังไม่พร้อมจริงๆ ไว้ผ่านไปสักเดือนสองเดือน ฝึกตัวเองให้ชินก่อนแล้วค่อยเจอกับเจ้านั่นก็ได้!

Alex : Alex Brian คือชื่อเต็มของผม... ตอนนี้ผมสงสัยเหลือเกินว่าคนเป็นพี่ชายอย่างพี่กลัวหัวหดจนลืมนามสกุลตัวเองไปได้ยังไง!
Alex : เพราะงั้น.. แมทช์ของผมจะเริ่มแล้ว ผมขอตัวก่อน!

CEO Eric ได้แค่มองน้องชายของตัวเดินที่เริ่มเดินออกไปจากห้องโดยที่ไม่ขยับตัวเลยสักนิด เหมือนเขาจะอึ้งในความกล้าหรือคิดว่านั่นคือความบ้าของหนุ่มเลือดร้อนเท่านั้น และหลังจากนั้นภาพก็ตัดไปในทันที

Alexander Brian VS Rixor Buster

แมทช์เริ่มมาแล้วครับ! Alex จ้องหน้า Rixor อย่างใจจดใจจ่อครับ ด้วยสีหน้าที่ดูโมโหอย่างเห็นได้ชัดครับ! ตอนนี้แม้เวลาผ่านไปได้สักพักแล้วทั้งคู่ยังจ้องหน้ากันอยู่ครับ! ว่าแล้ว Alex ก็เข้าไปอัด Rixor ทันทีครับ! อัด! อัด! อัด! Rixor เซออกไปแล้วยืนนิ่งครับ! Alex ยิ้มแล้วจะวิ่งไปเด้งเชือกแต่ทันใดนั้นเอง Rixor ก็หันมาครับ! แล้วทำท่าเชือดใส่ในทันที! Alex จ้องด้วยสีหน้าที่เปลี่ยนไป ราวกับว่ารู้สึกคนละอารมณ์กับตอนเมื่อครู่! Alex ว่าแล้ววิ่งไปเด้งเชือกอีกครั้งแล้ว Clothesline! นิ่ง.... วิ่งไปเด้งเชือกอีกแล้ว Clothesline อีกครั้งแต่ก็ยังนิ่งครับ! Alex วิ่งไปเด้งเชือกอีกครั้งแต่โดน Rixor จัดการ Big Boot สวนทันที! "ปึ๊กกกกกกก !!" Alex นิ่งไปเลยครับ.... Rixor ก็ยืนนิ่งเหมือนกันครับ! แล้วหลังจากนั้น Rixor ก็จับ Alex ลุกขึ้นมา Powerbomb! "ตึงงงงงง !!" แล้วก็จัดการ Powerbomb ลงไปอีกครับ! Alex แทบนิ่งครับ... ส่วน Rixor ยังยืนโดยที่ไม่สนใจอะไรครับ! Alex ค่อยๆ ตั้งตัวขึ้นมานั่งกลางเวที Rixor วิ่งไปเด้งเชือกแล้ว Low Dropkick! "ปั๊กกกกกกก!!" Alex นอนครับ! Rixor เหยียบอกกดเป็นการหยามทันที!

แต่ก็ได้แค่ 2 เท่านั้นครับ! Rixor ไม่แสดงอาการอะไรออกมาเลยสักนิดเดียว! Alex เริ่มคลานขึ้นมาเกาะขาของ Rixor ครับ! Rixor ยังไม่มีปฏิกริยานอกจากจับ Alex ลุกขึ้นมาแล้วจัดการ Darkness Slam !! (Chokeslam) "ตึงงงงงงงง!!" Alex นอนตายครับ! ท่าทางเหมือน Rixor จะยังไม่จัดการให้เบ็ดเสร็จซะทีครับ! พี่แกจับ Alex ลุกขึ้นมาอีกครั้งแล้วจับใส่ Monster Ball !! (Tombstone Piledriver) "ตึงงงงงงงง!!" ตอกเสาเข็มเรียบร้อยครับ! Alex เนี่ยไม่ต้องพูดถึงครับ ลูกนี้ไม่น่าจะลุกขึ้นมาล่ะครับ! Rixor เหมือนจะไม่พอใจจับลุกขึ้นมาใส่ Monster Ball !! อีกครั้ง! ตายครับ! ตายแหงแซะครับกรรมการรีบมาเช็คอาการทันทีครับ! ยกแขนขึ้นมาครั้งแรก! ครั้งสอง! เหมือนจะไม่มีปฏิกริยาใดๆ ทั้งสิ้นครับ! พอกรรมการกำลังจะเช็คดูอาการอีกครั้ง Rixor ก็จับ Alex ลุกขึ้นมาอีกแล้วเตรียมจะใส่ Monster Ball อีก! กรรมการเห็นแบบนี้ท่าไม่ดีรีบสั่งยุติแมทช์ทันทีครับ!

As the result, Alexander Brian can't be able to compete any longer so the winner in this match by KO, "The King of Darkness" Rixor Buster!

ถึงจะบอกไปอย่างงั้นแต่ท้ายที่สุด Rixor ก็ตอกเสาเข็มลงไปอยู่ดีครับ! Alex แนบนิ่งจองศาลาได้เลยครับ! กรรมการกุมขมับเลยทีเดียวครับ! Rixor ลงไปล่างเวทีครับ! แล้วอยู่ๆ ก็ไปค้นหาอะไรสักอย่างล่ะครับและก็หยิบออกมา! ไม้เบสบอลสีดำทมิฬบ่งบอกถึงความอำมหิต! แต่แล้วทันใดนั้นเอง CEO Eric ก็รีบวิ่งออกมาเลยครับ! แต่ไม่ทันเพราะ Rixor อยู่บนเวทีพร้อมกับจะเตรียมตั้งท่าจะฟาดล่ะครับ! Eric เอ่ยปากขอบอกให้หยุดพร้อมกับกวักมือเรียกทีมงานให้เอาไมค์มาให้ครับ!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Cdd358e14ba82a7dc8fa6b20048ee58e_crop_north

CEO Eric : Rixor... ฉันรู้ว่าตอนนี้นายจะทำอะไร ได้โปรดหยุด! นั่นน้องชายของฉันนะ เขายังอ่อนต่อวงการนี้อยู่
CEO Eric : ขอร้องล่ะ ฉันรู้ว่าน้องฉันทำให้แกโกรธ แต่การทำแบบนี้มันก็เกินกว่าขอบเขตนะ

ทันใดนั้น Deader ก็หยิบไมค์มาจากทีมงานทันทีครับ!

Deader : ผมเคยเตือนน้องชายของคุณแล้วนะครับ... ว่าผลที่ออกมามันจะเป็นยังงี้!
Deader : และผมก็เคยเตือนคุณแล้วว่าการเปิดประตูนรกเพื่อเอา Rixor Buster กลับคืนมาในสังเวียนแห่งนี้มันเท่ากับการทำลายล้าง!
Deader : เพราะชายผู้นี้คือปีศาจที่ทำทุกอย่างเพื่อความรื่มรมย์ของตนเท่านั้น! ซึ่งนั่นคือการทำให้คู่ต่อสู้บาดเจ็บโลหิตไหล การกระชากร่างให้ขาดเป็นเสี่ยงๆ และการทำลายคือสิ่งเดียวที่ปีศาจทำ!
Deader : ทั้งหมดนี้ไม่ใช่ความผิดของใครเลยนอกจากตัวคุณเองที่นำอสูรกายกลับมาสู่ IWO! และก็นะ... ถ้าคุณทำเพื่อธุรกิจของสมาคมล่ะก็
Deader : คุณจะมาเอาเรื่องส่วนตัวมาเกี่ยวพันกับผลที่ออกมาทั้งหมดดังที่เป็นในตอนนี้ไม่ได้!

CEO Eric : ฉันสาบานถ้าแกทำอะไรกับน้อง...

ว่าแล้ว Rixor ไม่รอช้าฟาดไม้เบสบอลเข้าไปกลางคอทันทีครับ! "กร๊ออบบบบบบ!" เฮ้ยๆ! ชิบหายแล้ว! CEO Eric รีบวิ่งเข้าไปหาน้องชายของตนเองทันทีครับ! แต่แล้วจู่ๆ ไฟก็ดับลงทันที! ผ่านไปได้ไม่กี่วินาทีไฟก็กลับมาอีกครั้งแต่ทั้งปีศาจและพ่อบ้านรับใช้หายไปจากเวทีแล้ว เหลือเพียงแค่ร่างไร้สติของน้องชายผู้บริหารเท่านั้น! Eric ขึ้นไปบนเวที กวักมือทีมงานทั้งยังตะโกนให้เรียกแพทย์สนามและเปลมาด่วนครับ! เหล่าทีมงานพากันขนเปลมา ทั้งหมอที่มาดูอาการของ Alex แล้วการเป็นความวุ่นวายยุ่งเหยิงก่อนที่ภาพจะตัดไปในที่สุด

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Noble-stretcher-620x350

Main Event
Single Match
IWO World Unified Champion
Kenneth Rose (c) VS "Tornado" Age
(Chris Anderson as the spectator)

มาแล้วครับสำหรับคู่เอกในค่ำคืนนี้! และ Chris Anderson เองก็ออกมานั่งดูที่โต๊ะผู้บรรยายเช่นกันครับ! Age กับ Kenneth จ้องหน้ากันอยู่บนเวทีก่อนที่ทั้งคู่จะเดินวนไปรอบเวทีสักพักแล้วดันพลังกัน! Kenneth ดัน Age ไปติดมุมแล้ว! กรรมการนับครับ! นับได้สี่แล้ว Kenneth เลิกดันแล้วถอยออกมาแต่โดน Age กระทุ้งท้องเข้าไปเต็มๆ! Kenneth เซออกไปเจอ Age ต่อยเข้าหน้า! ต่อยอีก! ต่อย! Kenneth เซไปติดเชือกแล้ว Age จับเหวี่ยงไป! Kenneth เด้งเชือกกลับเจอ Clothesline แต่ Kenneth ก้มตัวหลบไปได้วิ่งไปเด้งเชือกอีกครั้งก่อนจะจัดการ Running Knee Strike ใส่ Age อย่างแรง! Age ล้มลงไปนอนลงกับพื้น! Kenneth จับกดแต่ได้แค่หนึ่ง! Kenneth จับ Age ลุกขึ้นมาเหวี่ยงไปชนใส่มุม! Kenneth วิ่งตามเข้าไปจะ Elbow Smash แต่ Age กลิ้งหนีลงไปล่างเวทีครับ! Age มอง Kenneth เหมือนกับกำลังวางแผนอะไรอยู่ส่วน Kenneth ก็ยืนกวักมือครับ! Age ค่อยๆ ขึ้นไปซึ่ง Kenneth ก็รอ พอ Age ขึ้นไปแล้วทั้งคู่ก็ดันพลังกันอีกครั้ง! Age ไม่รอช้ารีบบิดมาใส่ Sidehead Lock! Kenneth ดัน Age ไปเด้งเชือก! Age เด้งกลับมา Clothesline! Kenneth ล้มลงไป! Age กระทืบลงแต่ Kenneth หมุนตัวหลบ! Kenneth กำลังจะลุกขึ้นแต่โดน Age ถีบหน้าเข้าให้! Kenneth ล้มลงไปอีก! Age จะใส่ Modified Boston Crab แต่ Kenneth ดิ้นหลุด! และกลิ้งลงไปล่างเวทีเช่นกัน! ทั้งคู่มองหน้ากันอีกครั้งก่อน Age จะกวักมือเรียก Kenneth คืนครับ!

Kenneth ไม่รอช้ารีบขึ้นไปบนเวทีแล้วทั้งคู่ก็แลกหมัดกันทันทีครับ! อัด! อัด! อัด! แต่ไปๆ มาๆ Kenneth เริ่มใช้ศอกเข้าช่วยเลยได้เปรียบกว่าครับ! Age มึนแล้ว Kenneth รีบขึ้นไปบน TB! Kenneth รอ Age ลุกขึ้นมาครับ! Age ลุกขึ้นมาแล้ว Kenneth จัดการกระโดด แต่โดน Dropkick สะกัดเต็มๆ! Kenneth จุกแล้ว Age กดซะเลย! 1!! ได้แค่นั้นครับ! Age จับ Kenneth ลุกขึ้นมาแล้วจัดการ Snapmare Driver ลงไปดื้อๆ! "ตึงงงงงงง!" Kenneth เจ็บหัวเลยสิครับ! Age ไม่รอช้ากระทืบ Kenneth ต่อ! กระทืบ! กระทืบ! กระทืบ! แล้วก็จับ Kenneth ใส่ Sidehead Lock อีก! Kenneth พยายามสู้ครับแต่ Age ทั้งบิดทั้งรัด... Kenneth ยังใช้กำลังตัวเองพยายามลุกขึ้นแล้วผลัก Age ออกไป! Age หันกลับไปเจอ Elbow Strike เข้าไปเต็มๆ! Age ล้มลงไป! Kenneth รีบจัดการ Standing Moon... ว่าว! "ตึงงงงงง!" Age หลบไปได้ครับ! Kenneth จุกลุกขึ้นมาเจอ Age จัดการ European Uppercut! Kenneth เซออกไป! Age เดินตามเข้าไปแต่ก็โดนเข่ากระแทกหน้า! Age เซซะหันหลังให้ Kenneth! Kenneth รีบจัดการ German Suplex ทันที! "ตึงงงงง!" แล้วก็กดด้วยท่าสะพานโค้งครับ! 1 !! 2 !! ได้แค่นั้นครับ! Kenneth จัดการ Sleeper Hold! แต่ Age ก็ใช้แรงตัวเองลุกขึ้นมาได้เสียก่อนแล้วศอกกระทุ้งท้อง Kenneth! กระทุ้ง! กระทุ้ง! Kenneth ต้องปล่อยครับแล้วจากนั้น Age ก็จัดการ Front Flip Legsweep DDT แต่ Kenneth เกร็งขาเอาไว้จับ Age ใส่ STO แทน! "ตึงงงงงงงง!" Kenneth กด!

ได้แค่สอง! Age คลานไปเกาะเชือกลุกขึ้นมาแต่ Kenneth วิ่งตามเข้าไปจะเข่ากระแทกแต่โดนเสยร่วงลงไปล่างเวที! Age ตามลงไปแล้วต่อย Kenneth! ต่อย! ต่อย! Kenneth เซไปติดกับที่กั้นคนดูแล้วโดน European Uppercut! "ปั๊กกกกกกก!" Kenneth ทรุดลงไปครับ! Age จับ Kenneth ลุกขึ้นยืนพิงกับที่กั้นคนดูแล้ววิ่งเข้าไปใส่ Shining Wizard เต็มๆ "ปึ๊กกกกกก!" Kenneth ไหลลงกับพื้นครับ! Age ได้ยินกรรมการนับได้ถึงห้าแล้วก็จับ Kenneth ลุกขึ้นมาและเหวี่ยงขึ้นไปบนเวที! Age จะตามขึ้นไปแต่ Kenneth ลุกขึ้นมาไวมากแล้วศอกใส่กลางหน้า Age ครับ! Age มึนและไหลลงไปล่างเวที! Kenneth บอกได้จังหวะรีบวิ่งไปเด้งเชือกแล้วกระโดด Suicide Dive! "ปึ๊กกกกกก!" Age นอนเลยครับส่วน Kenneth ก็ค่อยๆ ลุกขึ้นมาพร้อมกับชูศอกเรียกเสียงเฮครับ! พี่แกกะจะปิดฉากอย่างรวดเร็วเลยสินะครับเนี่ย! Age คลานไปเกาะที่เสาเวทีเพื่อพยุงตัวเองขึ้นมา! Kenneth บอกไม่รอช้าจัดการ The Blade of Perth!! (Rolling Elbow) แต่ Age หลบไปได้! "เกร้งงงงงงง!" ศอกของ Kenneth กระแทกใส่กับเสาเวทีเต็มๆ! Kenneth ร้องด้วยความทรมาณครับ! Age เห็นแบบนั้นก็ดัน Kenneth ไปกระแทกกับเสาเหล็กนั้นซะเลย! Kenneth ล้มลงไปครับ.... Age ไม่รอช้ารีบกลิ้งขึ้นไปบนเวที! แล้วบอกให้กรรมการนับเลยครับ! กรรมการได้ยินแบบนั้นก็เชื่อฟังแต่โดยดีครับ พี่แกเริ่มนับ Kenneth ที่อยู่ล่างเวทีล่ะครับ! 1 !! 2 !! 3 !! Kenneth ค่อยๆ ลุกขึ้นมาแต่กรรมการยังนับเรื่อยๆ อยู่!

นับได้ 7 แล้ว Kenneth ก็กลิ้งขึ้นไปบนเวทีครับ! Age รีบจับ Kenneth ลุกขึ้นมาแล้วใส่ Reverse STO! "ตึงงงงงงงง!" Kenneth นอนเลยทีเดียว! Age จับ Kenneth กดต่อ! แต่ก็ได้แค่ 2 เท่านั้น! Age ลุกขึ้นมาแล้วรอจังหวะครับ! Kenneth เริ่มคลานและลุกขึ้นมาก็เจอต่อย! ต่อย! ต่อย! แล้ว Age ก็จับ Kenneth ไปเหวี่ยงเด้งเชือกอีกครั้งและจะเสยแต่โดนเข่า! Age เซออกไป Kenneth กระโดด Springboard แล้วจัดการ Flash Kick! "แป๊ะ!" Age โดนเตะไปกลางหน้าแบบนี้ก็นอนเลยสิครับ! Kenneth จัดการกด! แต่ก็ได้แค่ 2! Kenneth ศอกกระแทกใส่หน้า Age ในขณะที่ Age นอนอยู่ครับ! แล้วทันใดนั้นเอง Kenneth ก็จับ Age ใส่ Indian Leg Lock! และได้ด้วยครับ! Age ร้องลั่นเลยทีเดียว! Kenneth บอกยอมไม่ยอมครับ! Age ดิ้นเลยสิครับ ดิ้นไปหาเชือกทันที! Kenneth พยายามเกร็งตัวไม่ให้ Age ขยับได้อย่างสะดวก! ตอนนี้ยังเป็น Kenneth ล๊อคไว้อยู่! Age ใกล้จะถึงเชือกล่ะครับ! ใกล้แล้ว! และก็ถึงครับ! แต่ Kenneth ยังไม่คลายล๊อคง่ายๆ ครับกรรมการก็เลยมานับทันที! 1 !! 2 !! 3 !! 4 !! Kenneth ปล่อยแต่โดยดีครับ... แต่ก็ลาก Age มากลางเวทีอีกแต่โดน Age ถีบหน้าจนล้มลงไป! Kenneth กำลังจะลุกขึ้นมาแต่โดนถีบหน้าเข้าไปอีกครั้ง! Age ไม่รอช้าจัดการใส่ Modified Boston Crab คืนเลยสิครับ! Kenneth ร้องจ๊ากครับ! Age บิดขาอย่างแรงเลยทีเดียวครับ... Kenneth พยายามจะสู้เหมือนกันแต่เหมือนจะสู้ไม่ไหวครับ! Age ใช้เข่าที่ว่างอยู่กดหัว Kenneth ลงไปครับ! Kenneth ยังดิ้นและร้องด้วยความเจ็บปวดอยู่และเขาก็ยังพยายามคลานไปหาเชือกครับและในที่สุดก็ได้เช่นกัน! Age ต้องปล่อยครับ!

กรรมการนับได้ถึงสี่และ Age ก็ยอมปล่อยจากท่าทรมาณของเขาครับ! Age ลุกขึ้นมาพร้อมกับแสยะยิ้มอย่างสะใจครับ! Kenneth คลานไปหาเชือกเพื่อพยุงตัวขึ้นเหมือนแสดงอาการว่าตนเองบาดเจ็บอย่างเห็นได้ชัดครับ! Age รีบจับ Kenneth มายกขึ้นจะ Brain Buster! แต่ Kenneth เข่ากระแทกลงใส่หัวของ Age! Age มึนครับ! Kenneth ไม่รอช้าจัดการใส่ Tiger Suplex ทันที! "ตึงงงงงงง!" Kenneth กดต่อ! 1 !! 2 !! แต่ก็ยังได้แค่สองเท่านั้นครับ! Kenneth ทุบพื้นด้วยความเซ็งล่ะครับ! หลังจากนั้นพี่แกก็ลุกขึ้นมารอจังหวะ! Age ค่อยๆ คลานขึ้นมา Kenneth วิ่งเข้าไปจัดการ Kangaroo's Kick!! (Mafia Kick) แต่ Age กลับลุกขึ้นมาแล้วจับ Kenneth Counter เป็น Lifting Sitout Spine Buster ครับ! "ตึงงงงงงง!" Age กดอีกครับ! 1 !! 2 !! แต่ก็ยังได้แค่ 2 อยู่ดี! Age ลุกขึ้นมาแล้วไปรอที่มุมครับ! Age ตั้งท่าเตรียมชาร์จแบบนี้แสดงว่าจะปิดฉากล่ะครับ! Kenneth ลุกขึ้นมา Age ก็วิ่งเข้าไป Bloody Sunday!! (Spear) "ปั๊กกกกกกก!" เต็มๆ ครับ! Age นะโดนเต็มๆ ได้ไงครับ? ก็เพราะ Kenneth จัดการ Counter ด้วย Tilt-a-whirl Backbreaker เช่นกันครับ! Age เซขึ้นนั่งเจอ Kenneth ศอกกระแทกอก! Age ทรุดลงไปกับพื้นนั่งคุกเข่าเลยทีเดียวครับ! Kenneth ศอกเข้าไปอีก! ศอก! ศอก! ศอก! รัวๆ ยังกะปืนกลครับ! แล้วจากนั้น Kenneth ก็ทำท่ายิงปืน ปัง! แล้ววิ่งไปเด้งเชือกแต่ Age ก็ลุกขึ้นมา Low Kick สวนเข้าไป! Kenneth ทรุดลง Age ไม่รอช้ารีบจับใส่ Revenge of Darkness !! (Cross Armbreaker) และได้ด้วยว่ะครับ! Kenneth ร้อง! ร้อง! และพยายามคลานไปหาเชือกครับ! Age ล๊อคซะแน่นเลยเนี่ยสิครับ.... Kenneth คลานไปหาเชือก! Age งัดแรงกว่าเดิมอีกครับ! Kenneth คลานไปหาเชือกเรื่อยๆ ครับ! คลานไป! คลานไป! ใกล้ถึงแล้ว?! จะได้ไหม? ได้ไหม? และก็ได้ครับ! Kenneth จับเชือกไว้แล้วครับ!

แต่ Age กลับไม่ยอมปล่อยเนี่ยสิครับ! กรรมการก็บอกเฮ้ยๆ ไม่ได้นะเว้ย! นับเลยสิครับ! 1 !! 2 !! 3 !! 4 !! และแล้ว Age ก็ปล่อยครับแต่ก็ลาก Kenneth ลุกขึ้นมาเพื่อปิดฉากด้วย Age of Age!! (Tombstone Piledriver) ทันทีแต่ Kenneth ดิ้นหลุดแล้วเจาะยาง Age! Age ทรุดลงไปแล้ว Kenneth วิ่งไปเด้งเชือกและจัดการ Kangaroo's Kick! (Mafia Kick) "ปึ๊กกกกกกก!" โดนไปเต็มๆ หน้าครับ! Age หงายหน้านอนนิ่งเลยครับและ Kenneth ก็รีบกดซะเลย! 1 !! 2 !! แต่ก็ยังไม่ได้อีกว่ะครับ! Age ยังทนไหว! Kenneth กุมขมับครับ! Age ยังสู้ไหวอยู่... Kenneth ตั้งท่ารอจังหวะแล้วครับ! Age เริ่มเซขึ้นมา Kenneth จัดการใส่ The Blade of Perth!! (Rolling Elbow) แต่ Age หลบไปได้! Kenneth หันกลับมาเจอ Age เตะท้องแล้วใส่ Brain Buster! "ตึงงงงงงง!" ตอกเสาเข็มลงไปอีกโฉนดนึงว่าแล้ว Age ก็กด! แต่ก็ยังแค่สอง! Age อึ้งเหมือนกัน.... ก่อนที่จะไปมีปากเสียงกับกรรมการเล็กน้อยและลุกขึ้นมาอย่างไม่สบอารมณ์! Kenneth ยังนอนอยู่ครับ! Age เหวี่ยงแขนรอล่ะครับ! Kenneth เซขึ้นมาแล้ว Age วิ่งเข้าไป King's Scythe!! (Clothesline from hell) และในจังหวะเดียวกัน Kenneth ก็ออกคมศอกไม้ตายของเขา The Blade of Perth!! สวนใส่ในเวลาเดียวกับที่ Age กระแทกเข้าไปครับ! "ปั๊กกกกกกกกก!" "ตึงงงงงงงงง!" ทั้งคู่แลกท่าไม้ตายกันล้มทั้งยืนเลยทีเดียว! เหล่าคนดูเห็นแบบนั้นพากันตะโกน "This is Awesome!" กันเป็นแถวครับ!

ทั้ง Age ทั้ง Kenneth นอนแนบนิ่งไปแล้วครับ... กรรมการไม่รู้จะทำยังไงเลยเริ่มนับทั้งสองคนเสียเลย! เอ้านับแล้วน้าาาาา! หนึ่ง! สอง! สาม!..... เป็นเวลาผ่านไปสักพักแล้วทั้งคู่ก็ไม่มีปฏิกริยาที่จะตื่นขึ้นมาครับแต่แล้วหลังจากที่กรรมการนับได้ 7! Kenneth กับ Age ก็พากันเกาะเชือกจากคนละฝั่งและก็ยืนครับ! แมทช์ทำการดำเนินต่อไป! Age กับ Kenneth ไม่รอช้าเข้าไปแลกหมัดกันด้วยแรงทั้งหมดที่มีอีกครั้ง! อัด! อัด! อัด! อัด  ! ดูเหมือนทั้งสองคนจะอัดช้าลงและช้าลงครับ! Kenneth ออกหมัด! Age ออกสวน! Kenneth เซออกไปแล้วเด้งเชือกกลับมาศอก! Age เซไปเด้งเชือกแล้วเข้ามา King's Scythe อีก! และ Kenneth ก็สวนด้วย The Blade of Perth อีกเช่นกัน! เฮ้ยยยยยยยยยยยย! แลกกันอีกแล้ว! แลกกันอะไรกันนักหนา ไม่ใช่แลกปลาทูกับส้มนะโว้ยยยยย! คนดูพากันเฮกันเลยทีเดียว! กรรมการบอกกูไม่น่ามาคุมแมทช์นี้เล้ย ปวดสมอง! ว่าแล้วพี่แกก็นับอีกครับ! และที่ล่างเวทีเหมือน Chris จะหงุดหงิดล่ะครับ เหมือนกับทนเห็นการปล้ำน่าเบื่อแบบเดิมๆ สำหรับพี่แกไม่ได้อีกแล้ว เมื่อ Kenneth กับ Age ค่อยๆ ลุกขึ้นมาอีกครั้งในเวลาเดียวที่กรรรมการนับ! Chris ขึ้นไปบนเวทีแล้ว Springboard เข้ามา Springboard Flying Forearm Smash! ใส่หน้า Kenneth เต็มๆ !! "ปั๊กกกกกกก!" เฮ้ย! อีแบบนี้ก็ยุติสิครับ!

Here is your winner by disqualification, and still the IWO World Unified Champion, "The Elbow Specialist" Kenneth Rose!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 AJ-Styles-2013-NEW-620x250

เอ้า! งง! ผู้ชนะนอนนิ่งส่วนผู้ท้าชิงลุกขึ้นมางงครับ... ซึ่งนั่นทำให้ Age เสียสิทธิ์ไปโดยปริยาย แน่นอนครับว่านั้นทำให้ Age โมโหมากแล้วเข้าไปผลักใส่ Chris ซะเลย! Chris ยืนนิ่งก่อนที่จะสวนด้วย Full Moon Arrow!! (Codebreaker) ใส่ Age ไปอีกคน! "ตึงงงงงงงง!" Age นอนตายเลยครับ! คนดูพากันงงครับ... ทั้งเฮทั้งโห่ ทั้งงง ทั้งนอนในเวลาเดียวกัน จากนั้น Chris ก็เดินลงไปล่างเวทีแล้วหยิบแชมป์โลกของ Kenneth ขึ้นมาชูครับ! แล้วหลังจากนั้น Chris ก็วางแชมป์ลงไปที่หน้าอกของ Kenneth และก็เดินลงจากไป ในขณะที่ Kenneth ค่อยๆ ลุกขึ้นมา เขามอง Chris ด้วยสีหน้าที่โกรธเอามากๆ และเหมือนแรงอาฆาตจะแรงถึงขนาดที่ทำให้ Chris รู้สึกได้ เขาหันกลับไปมอง Kenneth ก่อนจะยิ้มมุมปากให้เป็นอันปิดรายการไป!

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16 Img_9887.0
ขึ้นไปข้างบน Go down

IWO : The Uprising Full Episode 25.04.16
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» IWO : The Uprising Full Episode 23.06.16
» IWO : The Uprising Full Episode 22.07.16
» IWO : The Uprising Full Episode 08.08.16
» WAR : The Uprising Full Episode 22.08.16
» WAR: The Uprising Full Episode 05.09.16