IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

IWO : Uprising Show 31.07.14

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Kane
Administrator
Kane

IWO : Uprising Show 31.07.14 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: IWO : Uprising Show 31.07.14   IWO : Uprising Show 31.07.14 EmptyThu Jul 31, 2014 7:10 pm

IWO : Uprising Show 31.07.14 F88e5d

Incarnate Wrestling Online Present

IWO : Uprising Show 31.07.14 Cac8ab

The Uprising Show

Get up

You pull the trigger just for fun
Forgetting I'm a loaded gun
So hate me for the things I've done
And not for what I've now become

I want this
I need this
I love it

Crawling from hell
Fallen from grace
And there is nothing left to take
Leaving the past to the grave
So we can reincarnate

You sit upon your throne of filth
Condemning what you haven't built
So hate me cause you're standing still
Watching while I shoot to kill

I live this
I breathe this
You crave it

And there is nothing left to take
Leaving the past to the grave

There's one thing you forget
You can't make me play dead
I've swallowed your bullshit
No respect
You make me fucking sick

Give me a reason

I won't bite my tongue
I am not afraid spineless
A dominion of nothing is all you will reign
You laugh but what did you create
Bitch you give a fucking aspirin a headache

Through hell
From grace
There's nothing left

There's nothing left for you to take
Driving the nail through my mistakes

We lie down, we're sore and sick
We fall down, sink or swim

Underground
The remedy for who we are
And what lies beneath

Reincarnate

IWO : Uprising Show 31.07.14 Wwe-raw-pyro-o

สวัสดีครับ.... พบกับรายการ Uprising Show อีกครั้งครับ... กับตอนที่ 2 ของสมาคมนี้หลังจากที่ได้มีการรีเซ็ทบทไปนั่นเองครับ ซึ่งในค่ำคืนนี้เราก็จะได้ผู้ท้าชิงแชมป์อันดับ 1 ของแชมป์ทุกเส้นไปอย่างแน่นอนครับ ซึ่งก็มีทั้ง IWO World Unified Champion, IWO World Heavyweight Champion และ Incarnate-Continental Champion นั่นเองครับ และในค่ำคืนนี้ก็ยังจะมีการรีแมทช์ของ Rohan Stryker และ Rixor Buster ที่ยังไม่รู้ผลในสัปดาห์ที่แล้วด้วยครับผม

เพลง The Memory Remains ดังขึ้น !!

IWO : Uprising Show 31.07.14 Picture_of_Steve_Sting_Borden__by_manning

ไฟดับมึดและมีควันสีแดงออกมาเต็มทางเดินและ Rixor Buster ก็เดินออกมาช้าๆและค่อยชี้ไปที่เวทีและเวทีก็มีไฟพุ่งออกมาจาก TB เหมือนเคนและค่อยเดินชึ้นไปช้าๆและหยุดยืนมอง TT รอคู่ต่อสู้ Spacial Entrance Move: มีเสียงเปียโนบรรเลงอย่างเยือกเย็นก่อนจะมีเหล่า กลุ่มชายชุดดำคุลมหัวเดินมาคอบเพลิงยืนเรืองทำอุโมงค์คอบเพลงแบบ Taker ใน WM 20!! ไฟดับมึดและมีควันสีแดงออกมาเต็มทางเดินและ Rixor ก็เดินออกมาช้าๆ รอดอุโมงค์คอบเพลิง เมื่อเดินพ้นอุโมงค์มาก็จัดการทำตาเหลือกพร้อมยกมือทั้งสองข้างขึ้นเล็กน้อยเหมือนท่องคาถา... เวทีก็มีไฟพุ่งออกมาจาก TB เหมือนเคนและค่อยเดินขึ้นเวทีไปช้า ๆ และหยุดยืนมอง TT รอคู่ต่อสู้ !!

Richard : และตอนนี้เริ่มด้วยแมทช์แรก…. เป็นการแข่งขันการปล้ำ 1 ยก ซึ่งเป็นแมทช์ประเภท Single Match ในการค้นหา #1 Contender สำหรับ IWO World Unified Champion แนะนำคนแรกซึ่งออกมาพร้อมกับ Mr. Deader จาก Dark Castle สูง 6 ฟุต 6 นิ้ว น้ำหนัก 264 ปอนด์ "The King of Darkness" Rixor Buster !!

เพลง Special Ops ดังขึ้น !!

IWO : Uprising Show 31.07.14 SD_749_Photo_142

Rohan Stryker ไม่พูดพร่ำทำเพลงจู่ ๆ วิ่งออกมาจากจุดเปิดตัวอย่างรวดเร็วแล้วจากนั้นก็เข้าไปอัดกับ Rixor Buster ทันทีโดยที่กรรมการยังไม่ทันได้สั่นระฆังเลยครับ !! ตอนนี้ Rohan วิ่งขึ้นไปกระโดดขย้ำใส่ Rixor ทันที !! จากนั้นก็ต่อยใส่หน้าของ Rixor รัวกันเลยทีเดียว !! รัว !! รัว !! รัว !! รัว !! จากนั้น Rixor ผลัก Rohan กระเด็นออกไป !! Rixor ลุกขึ้นมาแล้ว Rohan วิ่งเข้าไปหาแต่โดน Rixor จัดการ Big Boot เข้าไปกลางปากล้มลงไปทันที !! กรรมการมัวมองอะไรล่ะ... ? ห้ามสิเฮ้ย !! ว่าแล้วเฮียแกก็ไปห้าม Rixor ครับแต่ Rixor ไม่สนใจ.... กรรมการพยายามจะดึง Rixor ออกมาแต่โดนบีบคอซะงั้นครับ !! กรรมการพยายามจะบอกให้ Rixor ใจเย็น ๆ ก่อน.... ค่อย ๆ ว่ากันนะ กรรมการบอกให้ตูสั่นระฆังแปปเดียวก็ได้ตีกันสมใจล่ะรอแปป !! Rixor ไม่สนใจจัดการ Darkness Slam !! (Chokeslam) เฉยเลย !! "ตึง !!" กรรมการตายเลยครับ....

Rohan ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาไม่รู้เรื่องเจอ Rixor บีบคอเข้าให้ด้วยคน !! แต่ Rohan ดิ้นหลุดแล้วจากนั้นก็จับ Rixor เหวี่ยงไปเด้งเชือกแล้วจะจับมา Samoan Drop !! แต่ Rixor ดิ้น ๆ ๆ !! แล้วหลุดจากนั้นก็จับ Rohan จากข้างหลังแล้ว German Suplex ! "ปั๊ก !!" "ปั๊ก !!" "ปั๊ก !!" ไม่ได้ Suplex ซะ 3 ครั้งนะครับนี่คือศอก Rohan ครับ.... Rixor เซออกไป Rohan ตามเข้าไปต่อย !! ต่อย !! Rixor พิงเข้ากับมุมแล้ว Rohan วิ่งไปมุมอีกฝั่งแล้วชาร์จมา Running Big Boot แต่โดนเสยตกเวทีไปซะก่อนครับ !! Rohan นอนเจ็บเลย... Rixor ตามลงไปทันทีจากนั้นก็ค้นอาวุธแล้วเอาเก้าอี้ออกมาครับ Rohan ค่อย ๆ เซขึ้นมา Rixor เอาเก้าอี้ฟาดแต่ Rohan หลบไปได้แล้วจับ Rixor มา Spinebuster กระแทกลงกับบันไดเหล็๋่ก "กึงงงงงง !!" Rixor นิ่งเลยครับ.... Rohan เตรียมล่ะครับ... Rixor เซขึ้นมาช้า ๆ Rohan วิ่งเข้าไป Stryker !! (Spear) แต่ Rixor หลบไปได้จน Rohan กระแทกเข้ากับบันไดเหล็กอย่างแรงเอาซะบันไดปลิวเลยครับ !! "โครมมมมมมม !!" Rixor ท่าทางจะโมโหด้วยครับพร้อมกับ Deader ที่บอกนายท่านตัวเองให้จัดการมันแบบโหด ๆ เลย

ว่าแล้ว Rixor ก็ลาก Rohan ไปที่โต๊ะผู้บรรยายซะเลยครับและจากนั้นก็รื้อของบนโต๊ะผู้บรรยายออกไปจากนั้นก็จับ Rohan ขึ้นมาแล้วจะ Monster Ball !! (Tombstone Piledriver) แต่แล้ว....

CEO Eric Brian รีบเดินออกมาอย่างหงุดหงิดสุด ๆ ครับ !! จากนั้น CEO ก็จับไมค์ขึ้นมาทันทีแล้วก็ตะโกนใส่ทาง Rixor ที่กำลังจะจัดการ Rohan ครับ !!

CEO Eric : เฮ้ย !! เฮ้ย !! พวกแกน่ะ !! หยุดเดี๋ยวนี้เลย !! คิดจะทำบ้าอะไรของพวกแกเนี่ย ?!!
CEO Eric : ทีมงาน !! กรรมการ..... เข้าไปห้ามพวกมันเดี๋ยวนี้ !!

เหล่าทีมงานกับกรรมการก็แห่กันออกมาทันทีครับ !! แล้วจากนั้นก็เข้าไปดึง Rixor ออกมาจาก Rohan ครับ !! แต่ท่าทาง Rixor จะไม่สนใจครับกำลังจะใส่ Monster Ball !! (Tombstone Piledriver) แต่ Rohan ดิ้นหลุดครับ !! Rohan ฟื้นตัวได้แล้วสวนด้วยการต่อย !! ต่อย !! ต่อย !! แล้วเหวี่ยง Rixor หล่นลงไปจากโต๊ะครับ !! Rixor ค่อย ๆ ลุกขึ้นมา Rohan กระโดด Target !! (Superman Punch) แต่กลับโดน Rixor จับได้กลางอากาศด้วยท่า Fireman Carry !! จากนั้นก็.... กรรมการมาห้ามครับ !! ห้ามอะไรตอนนี้วะ !? กำลังมันส์เลย.... เหล่าทีมงานก็มาห้ามกันเต็มแล้วดึง Rohan ลงมาครับ... ซึ่งนั่นก็ทำให้ Rixor โมโหแบบสุด ๆ เลยสิครับแล้วจะซัดใส่ทีมงานกับกรรมการแต่จำนวนทีมงานเยอะกว่าครับจึงห้ามเอาไว้ได้

ตอนนี้ก็พยายามห้ามไม่ให้ทั้งคู่ซัดกันอยู่ครับ.... แต่เหมือนจะไม่ไหวครับ !! Rohan ดิ้นหลุดแล้วเข้าไปกระโดดซัดใส่ Rixor อีก !! Rixor ล้มลงไปแล้่วโดน Rohan ซัดต่อไปอีกครับ... อัด !! อัด !! อัด !! Rixor บีบคอของ Rohan ทันทีแล้วผลักจนตีลังกาออกไป !! Rohan ลุกขึ้นมาแต่โดนห้ามเอาไว้ Rixor อาศัยจังหวะนั้นจัดการ Big Boot !! Rohan ล้มลงไปนอนกองกับพื้นแล้ว Rixor ก็โดนห้ามไว้อีกครั้ง !! Rohan ค่อย ๆ พยายามลุกขึ้นมาแต่ก็โดนห้ามไว้เช่นกันและจากนั้น CEO Eric ก็ค่อย ๆ เดินเข้ามาหาทั้งคู่พร้อมกับไมค์

CEO Eric : ชั้นไม่รู้ว่าพวกแกจะซัดกันไปเพื่ออะไร ?!! ทั้ง ๆ ที่แมทช์ก็จะเริ่มแล้วแท้ ๆ แต่ในเมื่อพวกแกมาทำอะไรบ้า ๆ แบบนี้ในโชว์ของชั้นและมาทำให้แผนโชว์ของชั้นต้องเสียหายล่ะก็....
CEO Eric : พวกแกก็จะได้เสียหายเหมือนกัน !! ซึ่งนั่นก็คือ...
CEO Eric : พวกแกทั้งสองคนตกรอบในการแข่ง Tournament นี้ !! และพวกแกไม่มีมสิทธิ์ที่จะไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับ Tournament ทั้งสิ้น !!
CEO Eric : ซึ่งนั่นคือพวกแกทั้งคู่โดน "แบน" จาก Tournament นี้และยังแบนไม่ให้เข้าร่วมโชว์นี้ต่อด้วย !!
CEO Eric : เพราะฉะนั้นออกไปจากสนามของชั้น !! พวกทีมงาน !! เอามันทั้งคู่ออกไปเดี๋ยวนี้ !!

และจากนั้นทีมงานก็นำตัวของทั้ง Rixor และ Rohan ออกไปจากสนามในทันทีโดยที่ CEO Eric เดินตามไปแบบโมโหสุด ๆ และภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Titantron

ตัดกลับมาที่หน้าจอ Titantron ซึ่งเป็น CEO Eric Brian กำลังที่จะพูดอะไรผ่านทาง Titantron ซึ่งในตอนนี้เขากำลังเตรียมตัวอยู่

IWO : Uprising Show 31.07.14 Images_vb3w

CEO Eric : ก่อนอื่น.... ผมต้องขอโทษสำหรับแฟน ๆ ทุกท่านที่กำลังจะได้รับชมแมทช์ที่ผ่านมาด้วย ซึ่งมันก็ถูกทำลายไปซะก่อนด้วยตัวของผู้เข้าร่วมแมทช์เอง !!
CEO Eric : ซึ่งในตอนนี้มันก็กลายเป็นว่ามีผู้เข้ารอบในตอนนี้แค่ 7 คนที่จะต้องสู้กันให้เหลือ 4 คนอีก.... และแน่นอนว่าผู้ตกรอบก็ 7 คนด้วยกัน !!
CEO Eric : และถ้าจะให้ 1 ใน 7 คนที่เข้ารอบนี้ให้มีสิทธิ์ในการชิงแชมป์ทันทีมันก็จะดูไม่ยุติธรรมสำหรับอีก 6 คนที่ต้องสู้กัน
CEO Eric : ผมเลยคิดอะไรใหม่เพื่อที่จะให้โอกาส 7 คนที่เพิ่งตกรอบไปเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาได้มีสิทธิ์เข้าไปเป็นคนที่ 8 ของผู้เข้ารอบนั่นเอง
CEO Eric : นั่นก็คือผมจะจัดแมทช์ 7 Men Battle Royal สำหรับคนที่ตกรอบ... สำหรับผู้ชนะนั้นจะได้รับโอกาสปล้ำในรอบ Semi-Final นั่นเอง !!
CEO Eric : และแมทช์นั้นก็จะเริ่มหลังจากที่ผมได้สิ้นสุดการพูดนี้ด้วย !!

CEO Eric : ซึ่งการทำให้คนร่วม Tournament ชิงแชมป์ IWO World Unified Champion มี 8 คนก็จะทำให้คนที่เข้าชิงแชมป์ Incarnate-Continental Champion เหลือ 6 คนเช่นกัน
CEO Eric : และใน Incarnate-Continental Champion Tournament จะเหลืออยู่ด้วยกัน 3 คน.... ซึ่งก็จะกลายเป็น Triple Threat Match for Incarnate-Continental Champion
CEO Eric : ส่วนสำหรับ Rixor Buster และ Rohan Stryker นั้น... พวกคุณคงจะไม่ได้เห็นพวกเขาสักระยะหนึ่งเนื่องด้วยพวกเขาทำผิด !!
CEO Eric : และพวกเขาจะต้องได้รับการลงโทษจากการกระทำในครั้งนี้ !!
CEO Eric : เพราะฉะนั้นในตอนนี้... ขอให้ทุกท่านสนุกกับโชว์ต่อได้เลยครับ

หลังจากนั้นภาพที่ Titantron ก็ถูกตัดไปในทันที.... และหลังจากนั้นก็มีนักมวยปล้ำที่ตกรอบในโชว์ที่ผ่านมาเปิดตัวออกมาก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

Match 1 : 7 Men Battle Royal Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

แต่ละคนซัดกันมั่วไปหมด และเป็น Haido ที่ร่วงลงไปคนแรก !! ตามมาด้วย Conner ที่พยายามจะใช้ไม้ตายแต่กลับโดนผลักตกลงไป..... จากนั้นลุง Steve ก็ตกเวทีลงไปเป็นคนที่ 3 เพราะโดนเล่นงานอย่างแรงจนเจ็บหลังเข้าให้อีก !! และ Thanwat กับ Francesco ก็ร่วงลงไปพร้อมกันเพราะมัวแต่กัดกันเองจน Brad ถีบร่วงลงไปทั้งคู่แต่ Brad มัวแต่ดีใจจนเจอ Crazy จัดการจับเหวี่ยงลงไปเป็นคนสุดท้าย !!

Richard : Here You Winner and Qualifying to IWO World Unified Champion Tournament, "The Crazy Man" Super Crazy !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 31.07.14 Hqdefault

ตอนนี้เป็น Jack Dolphin ที่ยืนอยู่จุดสัมภาษณ์ก่อนที่จะเริ่มพูดครับ..... ซึ่งแน่นอนว่าเขากำลังจะสัมภาษณ์ใครบางคนด้วยนั่นเอง

Jack : เอาล่ะครับ... ท่านสุภาพบุรุษและสุภาพสตรี.... ขอเชิญทุกท่านพบกับ 1 ใน 8 ของผู้ที่่เข้าร่วม Tournament IWO World Unified Champion นั่นคือชายที่เพิ่งได้รับชัยมาเมื่อครู่
Jack : "The Crazy Man" Super Crazy ครับ !!

และเป็น Super Crazy ที่เข้ามาแบบบ้า ๆ ดีใจ ๆ แบบสไตล์เฮียแกก่อนจะหันหน้าไปหา Jack และหัวเราะอย่างสบายใจต่อ

Jack : เอาล่ะครับคุณ Crazy.... หลังจากที่สัปดาห์ที่ผ่านมาถือเป็นเรื่องน่าเสียดายที่คุณตกรอบไป แต่ในตอนนี้คุณก็กลับมาเข้ารอบและมีโอกาสลุ้นเตรียมเข้าไปชิงแชมป์โลกอีกครั้ง !!
Jack : ซึ่งแน่นอนว่าคุณก็ได้พิสูจน์ตัวเองด้วยว่าเหมาะสมที่จะได้ไปชิงแชมป์อย่างที่ CEO Eric เคยบอกไปเมื่อโชว์ที่ผ่านมา
Jack : และในตอนนี้คุณรู้สึกยังไงบ้างครับที่ได้รับชัยมาเมื่อครู่นี้ !!

Crazy : ชั้นบอกแล้วว่าชั้นเหมาะสม !! และไม่มีใครเหมาะสมเท่ากับชั้นอีกต่อไปแล้ว !! เอาล่ะ.... ที่เหลือก็แค่ชนะอีกรอบนึงเพื่อที่จะเอาแชมป์โลกมาครอบครองซะ
Crazy : และมันก็ไม่ใช่เรื่องที่ยากเลยแม้แต่นิดเดียว !! ชั้นจะทำให้ดูเหมือนกันที่ชั้นเคยทำมาก่อนแล้ว.... แต่ก่อนอื่นนะ เคี๊ยกกกก ๆ ๆ ๆ ชั้นล่ะรู้สึกสะใจเลยจริง ๆ !!

Jack : สะใจ ?!! อะไรหรอครับสะใจที่ว่า....

Crazy : ก็เมื่อโชว์ที่ผ่านมาเจ้า CEO หน้าโง่นั่นล่ะที่มาบอกให้ชั้นพิสูจน์ตัวเองว่าเหมาะสมไหมที่จะต้องไปชิงแชมป์โลก !! และชั้นก็ทำให้มันได้เห็นว่าตอนนี้ไม่มีใครเหมาะสมเท่ากับชั้นยังไงล่ะ !!
Crazy : อันที่จริงต้องบอกว่าชั้นน่ะสมควรได้รับการชิงแชมป์โลกตั้งแต่แรกอยู่แล้ว !! เพราะว่าชั้นยังไม่ได้ใช้โอกาสนั้นในตอนที่ค่ายบ้านี่ยังไม่มีการรีเซ็ท !!
Crazy : เคี๊ยก ๆ ๆ ๆ !! แต่ใครจะสนล่ะ !!? ในตอนนี้ชั้นก็ได้รับโอกาสนี่มาอีกครั้ง... และใน The Gear PPV !! ชั้นจะทำให้พวกคนในสมาคมนี้ที่แส๊นนนน จะโง๊ !! โง่ !! ได้รับรู้ว่า....
Crazy : ชั้นนี่ล่ะคือชายที่เหมาะสมที่สุดที่จะกลายเป็น IWO World Unified Champion คนแรกของสมาคม !!
Crazy : ว๊ากกกก กั๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ !! รู้สึกสะใจจริ๊งงงง ๆ !! ไปก่อนล่ะนะ....

และหลังจากนั้น Super Crazy ก็เดินจากไปทันทีโดยที่ Jack ก็ยืนงงสักพักหนึ่งก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

Match 2 : R-Gun VS Steve Evil : Single Match : IWO World Unified Champion Qualifying Match

Steve Evil กำลังได้เปรียบแบบสุด ๆ ตอนนี้ R-Gun ก็ทรุดลงไปอยู่จากนั้น Steve วิ่งเข้าไป Cyclone Warrior !! (Spear) แต่ R-Gun หลบไปได้จน Evil กระแทกเข้าให้กับเสาเหล็กแล้ว R-Gun ก็รวบกดนับ 3 ชนะไป

Richard : Here your winner and become #1 Contender for IWO World Unified Champion, "The Real Patriot" R-Gun !!

.
.
.
.

Stage

Match 3 : Thanawat "Pongkit" VS Francesco A. Zentavious : Single Match : Incarnate-Continental Champion Qualifying Match

ทั้ง 2 สู้กันได้อย่างสูสีมาก ๆ มีการผลัดแลกเปลี่ยนได้เปรียบเสียเปรียบตลอดเวลาแต่แล้ว Thanawat ได้เปรียบแล้วจะใส่ Milk Hell !! (F-5) แต่กลับเจอศอกจนมึนแล้วโดนสวนด้วย Impact Factor !! (Jumping Cutter) แล้วโดนกดนับ 3 แพ้ไป

Richard : The Winner in this Match and become #1 Contender for Incarnate-Continental Champion, "The Disaster" Francesco A. Zentavious !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 31.07.14 Magnus-strategy-bound-glory-series-620x400

ตอนนี้เป็น Francesco A. Zentavious ที่กำลังเดินดีใจอยู่ที่ทางเดินโล่งอยู่แต่แล้วจากนั้นจู่ ๆ ก็มีคนมาลอบทำร้ายเขาด้วยท่อเหล็กทันทีโดยฟาดเข้าไปที่ขาครับ !! "ปั๊กกกกกก !!" Francesco ล้มลงไปนอนลงกับพื้นและเขาคนนั้นก็เอาท่อนั้นฟาดใส่ขาของ Francesco ต่อไปอีกครับ !! ฟาด !! ฟาด !! ฟาด !! ฟาด !! ฟาด !! หลังจากนั้นก็โยนใส่ Francesco อย่างแรงก่่อนที่จะจับลุกขึ้นมาแล้วเหวี่ยงไปอัดกับกำแพงอีกครับ !! "ตึกกกก !!" Francesco นอนเจ็บและหันไปมองหน้าชายคนนั้น....

IWO : Uprising Show 31.07.14 Stone-cold-steve-austin-the-damage-steve-austin-21364184-606-331

Thanawat !! Thanawat !! อีกล่ะครับ.... นี่ยังจะเอาอะไรอีกล่ะครับเนี่ย !?

ว่าแล้ว Thanawat ก็ดึงกล่องที่มีล้อลากมาแล้วผลักมันลงไปทับใส่ Francesco อย่างแรงครับ !! "โครมมมมมม !!" Francesco นอนนิ่งสิ้นสภาพแล้วเหล่าทีมงานที่เห็นอยู่ก็ทนไม่ไหวแล้วเข้ามาดึงตัวของ Thanawat ออกไปครับ !! ก่อนที่ CEO Eric จะเข้ามาด้วยคนด้วยความหงุดหงิดแบบสุด ๆ ก่อนที่จะโวยวายประมาณว่า "คืนนี้มันเกิดบ้าอะไรกันนักหนาวะเนี่ย ?!!" ก่อนที่จะเข้าไปดูอาการของ Francesco จากนั้น CEO กวักมือเรียกหมอมาทันทีและตอนนี้ Thanawat ก็ถูกลากตัวออกไปแล้วด้วย !! และตอนนี้หมอก็เข้ามาดูอาการของ Francesco และจากนั้นเขาก็จับดูที่ขาของ Francesco และทันใดนั้น Francesco ก็ร้องออกมาอย่างทรมาณสุด ๆ !!

CEO Eric : อาการของเขาในตอนนี้เป็นยังไงบ้างล่ะหมอ ?

Doctor : ผมว่าเขาหายไม่ทัน PPV ที่จะถึงอย่างแน่นอนครับ... ตอนนี้เขาคงจะต้องสละสิทธิ์ในการปล้ำชิงแชมป์ Incarnate-Continental แน่ ๆ !!

Francesco เกาะชายเสื้อของหมอคนนั้นพร้อมกับพยายามจะบอกอะไรสักอย่างด้วย....

Francesco : หมอ !! ผมยังไหว.... ผมยังสามารถลงแข่งใน PPV ได้.... ได้โปรดนี่คือโอกาสของผมแล้วนะ....

Doctor : หมอเข้าใจ... แต่คุณต้องสละสิทธิ์ !! ขาของคุณไม่ไหวที่จะปล้ำในแมทช์นั้น และมันจะหายไม่ทันใน PPV อย่างแน่นอน !! มันเสี่ยงเกินไป
Doctor : เพราะฉะนั้นนะคุณ CEO !! Francesco คงต้องสละสิทธิ์ครับ....

Francesco : ไม่..... !! คุณ CEO.... ผมยัง.....

CEO Eric : เข้าใจแล้วคุณหมอ !! และชั้นเข้าใจความรู้สึกของนายนะ Francesco... แต่เพื่อความปลอดภัยของตัวนายเอง นายต้องสละสิทธิ์ !!

หลังจากนั้น CEO Eric ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาและหันไปหา Thanawat ที่ยิ้มอย่างสะใจก่อนที่จะเดินเข้าไปหาแบบโมโห !!

IWO : Uprising Show 31.07.14 Wwe_monday_night_raw_stone_cold_steve_austin_runs_into_triple_h

CEO Eric : แกต้องการอะไรกันแน่ ?! Thanawat !! แกแค้นมันงั้นหรอ ?!! แต่แกก็แพ้มันแล้วยังจะต้องการอะไรอีก !!

Thanawat : ผมต้องการอะไรน่ะหรอ ?!! สั่งสอนยังไงล่ะ !! ให้กับคนที่ไม่เคารพรุ่นพี่แบบมันยังไงล่ะ !!

CEO Eric : แบบนั้นมันเกินไปแล้วนะ.... แกทำให้มันไม่สามารถลงแข่งใน PPV ได้แล้วนะ !! นั่นมันไม่ใช่แค่การสั่งสอนแล้ว !!

Thanawat : งั้นหรอ ?! ดีเลยสิอีแบบนี้น่ะ !! นั่นล่ะจะเป็นข้อคิดให้มันรู้จักเคารพรุ่นพี่ซะบ้าง.....
Thanawat : และจะบอกอะไรให้นะ.... ถ้าการที่มันไม่สามารถเข้าไปแข่งใน PPV ได้นั่นเป็นปัญหาหลักของตัวคุณและโชว์ของคุณล่ะก็...
Thanawat : งั้นก็ให้ผมเข้าไปแข่งแทนมันซะสิ !! ไหน ๆ PPV มันก็เข้าใกล้ขึ้นทุกที ๆ แล้วล่ะนะและตัวมันก็แข่งไม่ได้....
Thanawat : มันก็ไม่ใช่เรื่องยากเลยไม่ใช่รึไงที่คุณจะให้ผมเป็นตัวแทนของมัน !! อย่างน้อย ๆ นี่ก็เป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับ PPV และตัวคุณ
Thanawat : หรือบางที.... อาจจะตัวมันด้วยก็ได้ ฮ่าฮ่าฮ่า !!

CEO Eric : ก็ได้.... แกเข้าไปในแมทช์นั้นแทนมัน !! แบบนี้ก็พอใจใช่ไหม ?!!

Thanawat : แน่นอนครับผม !!

CEO Eric : เอาล่ะ.... ทีมงาน !! ปล่อยมันไป !!

หลังจากนั้น Thanawat ก็เดินจากไปทันทีส่วน CEO Eric ก็มองหลังของ Thanawat ด้วยสายตาที่โกรธมาก ๆ และจากนั้นภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Stage

Match 4 : Brad VS Haido Gasdor : Single Match : Incarnate-Continental Champion Qualifying Match

แมทช์นี้ถือว่า Haido รับมือยากเลยสำหรับ Brad มาดใหม่ที่มากวนแบบสุด ๆ !! แถมพี่แกจะโชว์ Epic ตลอดเวลาเสียด้วย.... จากนั้นมีช่วงหนึ่งที่ Brad จะโชว์กระโดดลงมาจาก TB แต่ดันเจอ Haido ผลักร่วงลงไปจนหัวกระแทกกับบันไดเหล็กหลับไปจนกรรมการนับ 10 โดยที่ขึ้นเวทีไม่ทัน

Richard : The Result of this Match is Count-Out, The Winner in this Match and become #1 Contender for Incarnate-Continental Champion "The Submission" Haido Gasdor !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 31.07.14 Normal_wadebackstagefalloutsept28_100

เป็น R-Gun ที่นั่งอย่างสบาย ๆ อยู่ในห้องล๊อกเกอร์อยู่.... หลังจากนั้น Jack Dolphin ก็ค่อย ๆ เข้ามาในห้องนี้แถมท่าทางจะมาสัมภาษณ์ซะด้วยสิครับ !!

Jack : เอ่อ.... ขอโทษที่มารบกวนคุณนะครับ R-Gun !! คือคุณพอจะมีเวลาว่างที่จะให้สัมภาษณ์อะไรสักเล็กน้อยหรือเปล่าครับ ?

R-Gun : แน่นอน !! ตอนนี้ผมว่างอยู่แล้ว... อันที่จริงยินดีที่จะให้สัมภาษณ์มากกว่าซะด้วยนะ

Jack : ครับผม !! คือตอนนี้คุณอาจจะเป็นคนที่รู้สึกผ่อนคลายและสบายที่สุดล่ะนะครับ.... นั่นเพราะว่าคุณก็เพิ่งเอาชนะ Steve Evil ไปได้อย่างฉิวเฉียดนั่นเอง
Jack : ตอนนี้คุณได้กลายเป็น #1 Contender ที่จะเข้าไปชิงแชมป์โลก IWO World Unified Champion คนแรกของสมาคมนี้แล้ว
๋Jack : ความรู้สึกในตอนนี้มันเป็นยังไงบ้างครับ ?

R-Gun : โว้ว !! ผมก็ไม่รู้สินะ... จะว่ายังไงดีล่ะผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน !! เพราะนี่มันเป็นโอกาสครั้งแรกของผมซะด้วยซ้ำที่ได้เข้าไปชิงแชมป์โลกของสมาคมแห่งนี้
R-Gun : มันทั้งรู้สึกดีใจแบบสุด ๆ และคิดว่าไม่ควรจะประมาทคู่ต่อสู้แต่ละคนเลยล่ะนะ.... มันรู้สึกทั้งคู่แบบนี้ล่ะ
R-Gun : และไอ้เพราะความรู้สึกแบบนี้ด้วยมันยิ่งทำให้ผมตัวสั่นอย่างบอกไม่ถูกเลยล่ะ !! แต่อย่างน้อยผมก็จะทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ที่ The Gear Chamber ให้ได้ !!
R-Gun : เพราะนี่คือโอกาสทองที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาในชีวิตนี้เลยล่ะ... โอกาสที่ได้เป็นแชมป์เส้นนี้คนแรกของประวัติศาสตร์ !! โอกาสที่จะได้เป็นแชมป์โลก !!
R-Gun : และโอกาสที่จะได้เป็น Triple Crown คนแรกของสมาคมเสียด้วย.... มันคือความฝันของผมเลยล่ะ !!
R-Gun : และผมจะไม่ทำให้คนไทยที่รอเชียร์ผมอยู่ผิดหวังเป็นอันขาด.... เพราะผมคือตัวแทนของประเทศ !!

Jack : ครับผม !! มันถือว่าเป็นอะไรที่สุด ๆ เลยจริง ๆ นะครับถ้าคุณชนะได้ใน The Gear PPV นี้....
Jack : ทั้งผู้ครองแชมป์ IWO World Unified Champion คนแรกของสมาคม.... ทั้ง Triple Crown คนแรกของสมาคมอีกตะหาก !!
Jack : เอาล่ะครับ !! สำหรับคำถามต่อไปเลยนะครับ.... คุณคิดว่าในตอนนี้ใครคือคนที่ทำให้คุณไม่สามารถประมาทได้แม้แต่วินาทีเดียวกันครับ ?

R-Gun : ไม่รู้สิครับ.... ผมว่าทุกคนนั่นล่ะที่ผมไม่ควรจะประมาท !! การประมาทแม้แต่เล็กน้อยมันจะทำให้เเราแพ้ก็ได้
R-Gun : ในที่นี้ผมคิดว่าทุกคนน่ากลัวกันหมดนั่นล่ะ !! ไม่ว่าจะเป็นหน้าเก่าหรือใหม่ ทั้งอดีตแชมป์โลกและดาวรุ่งแบบผม
R-Gun : มันค่อนข้างตรึงเครียดเลยนะกับการที่ต้องมาคิดหนักแบบนี้กับใครหลาย ๆ คน แต่การเครียดเกินไปก็ทำให้จิตใจและร่างกายย่ำแย่เปล่า ๆ จริงไหม ?

Jack : ใช่ครับ !!

R-Gun : เพราะฉะนั้นสิ่งที่ผมต้องทำในตอนนี้คือฝึกซ้อมและเตรียมตัวเตรียมใจเกินร้อยให้พร้อมในโอกาสชิงแชมป์โลกครั้งนี้ !!

Jack : โอ้โห.... กำลังใจเต็มร้อยเลยทีเดียวนะครับผม !!
Jack : งั้นก็ขอให้คุณโชคดีสำหรับการชิงแชมป์โลกในครั้งนี้นะครับ.... ขอบคุณที่ให้การสัมภาษณ์ครับ

R-Gun : ไม่มีปัญหาครับผม... และขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ !!

หลังจากนั้น Jack Dolphin ก็เดินออกไปจากห้องส่วน R-Gun ก็ท่าทางดีใจจนตัวสั่นและเขาก็นั่งลงไปที่เก้าอี้และจากนั้นภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Stage

Match 5 : Kenneth Rose VS Henry McAvoy : Single Match : IWO World Unified Champion Qualifying Match

แมทช์นี้ Henry มาโหดเช่นเคยครับ !! ขนาดเพิ่ง Debut ไปสัปดาห์ที่แล้วแต่โชว์ฟอร์มได้ดีครับ... ซึ่งพยายามป่วนให้ Kenneth เสียท่าตลอดและ Kenneth ก็พยายามสวนด้วย The Blade of Perth !! (Rolling Elbow) ถึง 2 ครั้งแต่ Henry กลับหลบได้ทุกครั้งจากนั้น Kenneth ใส่ไปครั้งที่ 3 แล้วจับกดแ่ต่ Henry ทนได้ครับ !! Henry ก็สวนด้วย Rise of Joker !! (Blackout) แล้วจับกดแต่ก็ยังได้ 2 เช่นเคย !! จากนั้นทั้ง 2 ก็สู้กันไปสักพักก่อนที่ Henry จะโดน The Blade of Perth !! (Rolling Elbow) อีกครั้งแล้วโดนกดนับ 3 แพ้ไป

Richard : The Winner in this Match and become #1 Contender for IWO World Unified Champion, "The Perth Execution" Kenneth Rose !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 31.07.14 SD_719_Photo_091

เป็น Jack Dolphin เช่นเดิมที่อยู่ที่จุดสัมภาษณ์และก็อย่างเคยที่เขาจะต้องเตรียมสัมภาษณ์ใครอยู่แน่ ๆ ซึ่งเขาก็ยิ้มแล้วจากนั้นก็เริ่มพูด

Jack : เอาล่ะครับท่านสุภาพบุรุษ.... และสุภาพสตรี !! ขอเชิญทุกท่านพบกับ 1 ใน 3 ของผู้ที่เข้ารอบไปชิงแชมป์ Incarnate-Continental Champion ครับ !!
Jack : เขาคนนั้นไม่ใช่ใครที่ไหนนั่นคือ "The Submission" Haido Gasdor นั่นเองครับผม !!

และกล้องก็หันไปจับที่ Haido Gasdor ที่ยืนกอดอกอย่างสุขุมอยู่แล้วจากนั้น Jack ก็หันไปหา Haido ก่อนที่เขาจะเริ่มถาม

Jack : เอาล่ะครับ..... คุณ Haido !! ในตอนนี้คุณคือคนที่ 2 ที่เข้ารอบมาแล้ว.... มันมีความรู้สึกยังไงกับคุณบ้างครับที่ต้องคอยมานั่งลุ้นว่าคนสุดท้ายคือใคร ?
Jack : และแถม 1 ในคนที่เข้ารอบมา... ก็บาดเจ็บและถูกสละสิทธิ์ให้อีกคนมาแทนแล้ว
Jack : มันได้ทำให้คุณคิดหนักอะไรบ้างหรือเปล่าครับ ?

Haido : ไม่ !! ไม่เลยนะ.... ผมไม่ได้คิดอะไรแบบนั้นเลย... จะบอกอะไรให้นะว่าในตอนนี้สิ่งที่ผมคิดมันอะไร
Haido : มันมีอยู่ด้วยกัน 2 สิ่ง... มากันที่อย่างแรกเลยแล้วกัน !! นั่นคือชั้นจะทำการหักแขนของผู้เข้าร่วมชิงแชมป์กับผมทุก ๆ คนยังไงล่ะ !!
Haido : ไม่ว่าหน้านั้นจะเป็นคนที่เก่งแต่ทำร้ายคนอื่นให้ตัวเองมาแทน..... หรือจะเป็นไอ้แก่ที่ไม่ดูสังขาร หรือว่า.... จะเป็นเศษรฐีร้อยล้านบ้านั่น !!
Haido : ชั้นจะหักแขนของพวกมันให้หมด !! และอีกอย่างเลยคือชั้นก็จะเป็นแชมป์ Incarnate-Continental นี่ล่ะ !!
Haido : แต่การที่ผมจะเป็นแชมป์เส้นนี้ก็หลังจากที่หักแขนพวกบ้านั่นหมดแล้วนั่นล่ะ !!
Haido : ผมจะทำให้พวกมันทรมาณอย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน... และในที่สุด... ผมจะเอาแขนของพวกมันมาประดับบ้านเอง !!

Jack : อ่อครับ... แล้วคุณคิดยังไงบ้างครับที่อดีตรุ่นพี่ของคุณและอดีตสมาชิกในทีมของคุณอย่าง R-Gun ได้ไปชิงแชมป์โลก ?

เมื่อ Haido ได้ยินแบบนั้นเขาก็ดูเหมือนจะไม่ค่อยสบอารมณ์เอาซะเลย.... ก่อนที่จะหันหน้าไปหา Jack ด้วยสายตาที่น่ากลัวก่อนที่จะพูด

Haido : คิดอะไร ?!! ไม่เลย.... ไม่เลยแม้แต่น้อย !! สิ่งที่คิดในตอนนี้มันคืออย่างเดียว
Haido : นั่นคือผมยังไม่จบเรื่องที่ต้องสะสางกับมัน !! และบอกไว้เลย... อย่าพูดชื่อของมันให้ชั้นได้ยินอีก เข้าใจไหม ?!!

Jack : คะ..... ครับผม !!

เมื่อ Jack ตอบกลับไป Haido ก็ทำท่าทางอย่างหงุดหงิดสุด ๆ และเดินจากไปก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.
ขึ้นไปข้างบน Go down
Kane
Kane

IWO : Uprising Show 31.07.14 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO : Uprising Show 31.07.14   IWO : Uprising Show 31.07.14 EmptyThu Jul 31, 2014 7:31 pm

Stage

Match 6 : Mr.Steve VS Conner : Single Match : Incarnate-Continental Champion Qualifying Match

แมทช์นี้ท่าทาง Conner จะได้เปรียบกว่าด้วยความที่ยังหนุ่มกว่าครับ !! ตอนนี้ Conner ก็จัดการซัด Steve ก่อนที่จะจัดการด้วย Superkick !! (Superkick) แต่แล้ว Steve ก็จับขาของ Conner ไว้ได้ก่อนที่จะจิ้มตาเข้าให้ !! แล้ว Steve ก็รวบกดนับ 3 ชนะไปเฉยเลย !!

Richard : Here You Winner and become #1 Contender for Incarnate-Continental Champion, "The Hot Shot" Mr.Steve !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 31.07.14 3071501735_1_3_jIbS6ePf

เป็น CEO Eric ที่กำลังนั่งค้นหางานของเขาอยู่ในห้องออฟฟิตของตัวเองอย่างสบายใจ.... จากนั้นก็มีเสียงเคาะประตูและเขาก็ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาจากเก้าอี้และเดินไปที่ประตูก่อนที่จะเปิดประตูออกและคน ๆ นั้นก็ไม่ใช่ใครที่หนเขาคือ Mr.Deader นั่นเอง

IWO : Uprising Show 31.07.14 Ben-kingsley-dave-1

Deader : เอ่อ.... คุณ CEO !! คุณพอจะมีเวลาว่างพอที่จะคุยกับผมสักหน่อยรึเปล่าครับ ?

CEO Eric : Deader ?! ต้องการอะไรงั้นหรอ ? นึกว่าตอนนี้จะตามนายท่านของคุณไปซะอีก....

Deader : ก็แค่ต้องการอะไรนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ.... ขอตัวเข้าไปในห้องได้ไหมครับ ?

และจากนั้น Mr.Deader ก็เดินเข้าไปในห้องโดยที่ CEO Eric รับเชิญให้เขาเข้ามาจากนั้น Deader ก็ปิดประตูและจากนั้น....... ไฟก็ดับลง !! และเกิดเสียงกา่รปะทะของใครสักคน !! และมีเสียงโต๊ะถูกทำให้ล้ม... ข้าวของแตกกระจายและไฟก็กลับมาติดเช่มซึ่งสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นก็คือ.....

IWO : Uprising Show 31.07.14 Wwe_209968_top

Rixor Buster กำลังทำร้าย CEO Eric พร้อมกับตอนนี้ก็กำลังบีบคอของ CEO และดันตัวของเขาไปติดกำแพง

CEO Eric : แกต้องการ..... อะไร ?!! แค๊กกก ๆ !!]

Deader : มันไม่ใช่เรื่องยากอะไรหรอกครับ... คุณก็แค่ทำให้นายท่านของผมโมโหน่ะครับ !! คุณทำให้ตัวเขาตกรอบในการชิงแชมป์ IWO World Unified Champion ไป
Deader : แถมยังไล่นายท่านของผมออกไปจากโชว์... หรือจะแม้กระทั่งบอกว่านายท่านของผมคือตัวต้นเหตุทำให้แมทช์ถูกทำลาย !!
Deader : แต่ไม่เลย.... นายท่านไม่ได้ทำลายมัน... แต่มันเป็นเพราะ Rohan Stryker และตัวคุณเองตะหาก !!
Deader : แต่ผมก็มีข้อเสนออะไรดี ๆ ให้กับคุณตอนนี้ !! แถมท่าทางคุณก็ไม่สามารถขัดขืนผมได้ด้วย... คงรู้สินะครับว่าถ้าตอบ "ไม่" มันจะเกิดอะไรขึ้น !!

CEO Eric : ข้อเสนออะไรของแกล่ะ !!? มันคืออะไร ?

Deader : ก็ง่าย ๆ เลยครับ.... นายท่านต้องการที่จะสะสางเรื่องราวกับ Rohan Stryker เพราะมันกล้ามาบังอาจทำร้ายตัวท่าน
Deader : ท่านก็เลยต้องการให้คุณที่มีอำนาจในสมาคมแห่งนี้ทำอะไรบางอย่าง... สิ่งที่คุณควรจะทำ !!

CEO Eric : และมันคือเรื่องบ้าอะไรล่ะ ?!

CEO เพิ่งพูดถามไปจบ ๆ แต่แล้วก็โดนบีบคอแรงกว่าเดิมเสียอีก และตอนนี้ CEO ก็พยายามจะสู้กลับแต่ไม่สามารถทำได้เพราะสู้แรงของ Rixor ไม่ไหว

Deader : พูดให้มันดี ๆ หน่อยสิครับ.... อย่าทำให้นายท่านของผมโกรธไปมากกว่านี้จะดีกว่า
Deader : มาเข้าเรื่องกันต่อดีกว่า !! นายท่านต้องกา่รให้คุณจัดแมทช์การเจอกันระหว่าง Rixor Buster และ Rohan Stryker ใน The Gear PPV ด้วยเงื่อนไขอย่างหนึ่ง
Deader : เงื่อนไขก็คือผู้ชนะจะกลายเป็น #1 Contender ในกา่รชิงแชมป์โลก IWO World Unified Champion ในศึกใหญ่ต่อไป

CEO Eric : ทำไม ?! ทำไมถึงต้องการเป็น #1 Contender ?!

Deader : เพราะคุณทำลายโอกาสของนายท่านผมโดยการทำให้ท่านตกรอบอย่างไม่ยุติธรรม !! นายท่านของผมก็แค่มาขอสิทธิ์ความเป็นธรรมก็เท่านั้น !!

CEO Eric : อยากจะได้มากงั้นหรอ ?!! ก็ได้.... งั้นชั้นจัดให้เลย !!

จากนั้น Rixor ก็ปล่อย CEO ก่อนจะยิ้มและ Mr.Deader ก็เดินเข้ามาหา CEO ก่อนที่จะพูดอะไร

Deader : ขอบคุณมากครับ !!

และแล้ว Rixor กับ Deader ก็กำลังจะเดินออกไปจากห้องแต่แล้ว Rohan Stryker ก็เข้ามาซัดใส่ Rixor ทันที !! ตอนนี้เป็น Rohan ที่กำลังอัด Rixor อย่างเมามันส์แต่แล้ว Mr.Deader ก็เอาแจกันมาฟาดใส่ Rohan อย่างแรง !! "แพล้งงงงง !!" Rohan ทรุดลงไปนอนกองกับพื้นโดยที่ Rixor ก็ยังนอนอยู่จากนั้น Rixor ก็ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาก่อนที่จะบีบคอของ Rohan !! แต่ Rohan ผลัก Rixor ออกไปแล้ววิ่งเข้าไป Stryker !! (Spear) แต่ไฟก็ดับลงอีกครั้งก่อนที่ Rixor จะหายตัวไป !! และไฟก็กลับมาติดอีกครั้งหนึ่งก่อนที่ Rohan จะหันไปหา Rixor แต่ก็ไม่พบตัวเขา.... จากนั้นเขาก็ยิ้มก่อนที่จะมองไปหา CEO ก่อนที่จะพูดอะไรบางอย่าง

Rohan : สารรูปดูไม่ได้เลยนะ.... คุณ CEO !! คงจะเป็นเหมือนที่เจ้า Stryker คนก่อนทำไว้ล่ะสินะ !!
Rohan : แต่ในเมื่อแกทำการจัดแมทช์ให้กับมันแล้วชั้ัน... ชั้นก็จะขอขอบใจตัวแกที่ทำให้ชั้นมีโอกาสต่อไป
Rohan : และแกคอยดูให้ดีคุณ CEO !! ว่าชั้นจะซัดมันให้เละเพื่อคุณเล็กน้อยและเพื่อตัวชั้นเองสำหรับโอก่าสไปสู่แชมป์โลก !!

จากนั้น Rohan ก็เดินออกไปจากห้องทันทีปล่อยให้ CEO นอนเจ็บอยู่ก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

Match 7 : Harrison Morgan VS Garret Stone : Single Match : IWO World Unified Champion Qualifying Match

สายพาวเวอร์ทั้ง 2 สู้กันได้อย่างสูสี... ทุกนัดที่สู้กันเต็มไปด้วยความดุดันความโหดอยู่ตลอดเวลา !! ช่วงท้ายแมทช์ Harrison พยายามจะ STO !! (STO) แต่กลับเจอ Garret ศอกกระแทกเข้าให้ !! Harrison เซออกไป Garret จับมา Panama Drop !! (Military Press Slam) แล้วจากนั้นก็จะปิดฉากแล้ว Harrison ค่อย ๆ เซขึ้นมา Garret จะเดินเข้าไปจับแต่โดนผลักออกไปแล้ว Harrison จัดการ Viking Taste !! (Clothesline from Hell) แล้วกดนับ 3 ชนะไปได้

Richard : The Winner in this Match and become #1 Contender for IWO World Unified Champion, Harrison "The Viking" Morgan

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 31.07.14 Normal_Part2_avi_001521360

เป็น Harrison Morgan กำลังเดินกลับไปที่ห้องล๊อเกอร์ของเขาเองแต่แล่วจู่ ๆ Jack Dolphin ก็เข้ามาหาตัวเขาเพื่อจะขอสัมภาษณ์ในทันที

Jack : คุณ Harrison ครับ !! ต้องขอแสดงความยินดีด้วยนะครับที่คุณผ่านเข้ารอบนี้มาได้....
Jack : ซึ่งแน่นอนเลยว่าแฟน ๆ ใน IWO หลาย ๆ คนต้องคิดว่า "ตำนานไวกิ้ง" คนนี้ต้องเข้ารอบมาได้และก็เป็นอย่างที่คาดไว้
Jack : และอย่างที่เรารู้ ๆ กันดีว่าคุณคือผู้ที่เป็นแชมป์ IWO World Undisputed Champion คนแรกของสมาคมเสียด้วย
Jack : ผมก็เลยอยาดิฉัน้ว่าในตอนนี้คุณคิดยังไงอยู่ที่มีโอกาสจะได้ไปชิงแชมป์ IWO World Unified Champion และอาจจะได้เป็ํนแชมป์เส้นนี้คนแรกเสียด้วย

Harrison : โอ้ว.... ผมจะว่ายังไงดีล่ะ !! การที่ผมเข้ารอบ 2 มาได้ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายดายเลยล่ะนะ.... แถมต่อไปมันก็เป็นรอบชิงแชมป์เสียแล้ว
Harrison : ผมคิดว่ามันจะเป็นอะไรที่ยากที่จะผ่านไปได้เหมือนกันนะ.... ผมไม่สามารถมานั่งประมาทใครได้เลย
Harrison : เพราะในกรงมรณะนั่นเรามีทั้งสุดยอดดาวรุ่งที่พุ่งแรงแบบสุด ๆ อย่าง R-Gun อยู่และก็มีอดีตดีกรีแชมป์โลกอย่าง Kenneth Rose เสียด้วย
Harrison : แถมในคู่สุดท้ายของค่ำคืนนี้ไม่ว่าใครก็ตามที่เข้ารอบมาได้ก็จะเป็นคู่ต่อสู้ที่น่ากลัวเหมือนกัน.... Super Crazy หรือ Steve Smith ทั้งคู่ต่างก็เป็นดาวรุ่งสุดยอด
Harrison : แต่สำหรับผมในตอนนี้คนที่ผมไม่สามารถประมาทได้เลยเขาคือ "Kenneth Rose" คุณก็รู้ถึงฝีมือของเพชรฆาตแห่งแดนจิงโจ้คนนี้
Harrison : เขาไม่ใช่ธรรมดา.... เขาทำอะไรหลาย ๆ อย่างที่เราคาดไม่ถึงมาแล้ว !! การทำลายล้าง Rixor Buster !! การได้แชมป์โลกของสมาคม !!
Harrison : เขาคือผู้แข็งแกร่งตัวจริงเสียจริง !! แต่ที่ผมพูดแบบนี้ไม่ได้หมายความว่าผมจะประมาทอีก 2 คนที่จะร่วมปล้ำนะ

๋Jack : ครับผม !! แล้วสำหรับความพร้อมของคุณเนี่ย... คุณคิดว่ายังไงบ้างครับ ?

Harrison : แน่นอน !! ผมต้องพร้อมอยู่แล้ว... ตอนนี้ร่างกายผมฟิตไม่ต่างจากเมื่อก่อนเลยแม้แต่น้อย !!
Harrison : ถ้าจะพูดให้ถูกคือผมพร้อมยิ่งกว่าพร้อมสำหรับการต่อสู้ครั้งหนึ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในสมาคมแห่งนี้.... ค่ำคืนนั้นจะต้องเป็นอะไรที่น่าอัศจรรย์
็Harrison : เพราะคู่ต่อสู้ของผมทั้ง 3 และตัวผมเองจะสร้างแมทช์ที่ยอดเยี่ยมที่สุดเท่าที่สมาคมนี้เคยมีมา
Harrison : และค่ำคืนนั้น... ผมจะกลายเป็นเจ้าของแชมป์ IWO World Unified Champion !! ผู้ที่เป็นแชมป์รวมเข็มขัดคนแรกทั้ง 2 เส้นในสมาคมแห่งนี้

Jack : ครับผม.... แล้วคุณคิดยังไงบ้างเกี่ยวกับ The Gear Chamber Match ที่ยังไม่มีใครรู้กฏกติกานี้แม้แต่้คนเดียวบ้างครับ ?

Harrison : อืม... ก็ไม่รู้สิ !! แต่เดี๋ยวสักหน่อยพวกเราก็จะได้รับรู้กันเองนั่นล่ะ... หรือบางทีอาจจะได้รับรู้มันใน The Gear PPV ก็ได้ !!

Jack : ขอบคุณที่ให้การสัมภาษณ์ครับผม !!

Harrison : ด้วยความยินดีครับ.....

แล้ว Harrison ก็จับมือกับ Jack จากนั้น Harrison ก็เดินต่อไปก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

Main Event : Steve Smith VS Super Crazy : Single Match : IWO World Unified Champion Qualifying Match

ถือเป็นแมทช์ที่มันส์มากแมทช์นึงเลยครับ !! เพราะทั้งคู่ต่างไม่ใช่พวกไร้น้ำยาเลย.... มิหน่ำซ้ำยังอดีตแชมป์ทั้งคู่อีก !! ตอนนี้ Crazy ก็ติดกับมุมอยู่ Smith รีบอาศัยจังหวะนั้นจัดการ Scientist Damage !! (Shining Wizard) "ปั๊กกกกก !!" Crazy เซออกมาแล้ว Smith จะ Roundhouse Kick !! แต่ Crazy หลบไปได้แล้วรบกดแต่ได้แค่ 2 !! Crazy ลุกขึ้นมาไวกว่าจัดการเหวี่ยง Smith ไปติดกับมุมแล้วจัดการ Super Strike !! (Shining Wizard) "ปั๊กกกก !!" Smith เซออกมาเช่นกันแล้วโดน Bang Bang !! (Shotgun Stunner) แต่ไม่ได้ครับ Smith ผลักออกไปแล้ว Crazy หันมาเจอ Roundhouse Kick เต็ม ๆ !! จากนั้น Smith ก็จับมาใส่ DrugUser !! (Canadian Destroyer) แล้วกดนับ 3 ชนะไปได้ !!

Richard : The Winner in this Match and become #1 Contender for IWO World Unified Champion, "The Scientist" Steve Smith !!

IWO : Uprising Show 31.07.14 CM-Punk-won-the-No.1-Contender-match

เป็น Steve Smith ที่เอาชนะไปได้และผ่านเข้ารอบไปเป็นคนสุดท้าย.... ซึ่งตอนนี้ Smith กำลังฉลองชัยอยู่บนเวทีส่วน Super Crazy ก็นั่งเจ็บ ๆ เซ็ง ๆ อยู่ล่างเวทีเป็นอันปิดรายการไป
ขึ้นไปข้างบน Go down

IWO : Uprising Show 31.07.14
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» IWO New Era : Uprising Show 29.10.13
» IWO New Era : Uprising Show 11.11.13
» IWO New Era : Uprising Show 18.11.13
» Uprising Show 16.12.12
» IWO : Uprising Show 09.01.14