IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

IWO : Uprising Show 23.07.14

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Kane
Administrator
Kane

IWO : Uprising Show 23.07.14 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: IWO : Uprising Show 23.07.14   IWO : Uprising Show 23.07.14 EmptyWed Jul 23, 2014 6:46 pm

IWO : Uprising Show 23.07.14 F88e5d

Incarnate Wrestling Online Present

IWO : Uprising Show 23.07.14 Cac8ab

The Uprising Show

Get up

You pull the trigger just for fun
Forgetting I'm a loaded gun
So hate me for the things I've done
And not for what I've now become

I want this
I need this
I love it

Crawling from hell
Fallen from grace
And there is nothing left to take
Leaving the past to the grave
So we can reincarnate

You sit upon your throne of filth
Condemning what you haven't built
So hate me cause you're standing still
Watching while I shoot to kill

I live this
I breathe this
You crave it

And there is nothing left to take
Leaving the past to the grave

There's one thing you forget
You can't make me play dead
I've swallowed your bullshit
No respect
You make me fucking sick

Give me a reason

I won't bite my tongue
I am not afraid spineless
A dominion of nothing is all you will reign
You laugh but what did you create
Bitch you give a fucking aspirin a headache

Through hell
From grace
There's nothing left

There's nothing left for you to take
Driving the nail through my mistakes

We lie down, we're sore and sick
We fall down, sink or swim

Underground
The remedy for who we are
And what lies beneath

Reincarnate

IWO : Uprising Show 23.07.14 RAW_1000_Photo_001

สวัสดีครับท่านผู้ชม.... พบกับพวกเราสมาคม IWO อีกครั้งหลังจากที่เราประสบปัญหาขาดนักมวยปล้ำหลายตำแหน่งจึงมีการตัดสินใจจาก CEO ของสมาคมแห่งนี้นั่นคือ Eric Brian ในการรีเซ็ทบททั้งหมดและเริ่มที่หนึ่งใหม่นั่นเองครับ !! ถือว่าเป็นการเข้าสู่ยุคใหม่อีกยุคหนึ่งของ IWO ซึ่งในค่ำคืนนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงเช่นไร แบบไหน พร้อมกับนักมวยปล้ำหน้าใหม่ที่เข้ามาจะมีใครบ้าง เข้าไปรับชมกันเลยครับ !!

ว่าแล้วเพลง Conquer ก็ดังขึ้นมาครับ !!

IWO : Uprising Show 23.07.14 Triple+H+30.12.13

CEO Eric Brian ก็ค่อย ๆ เดินออกมาพร้อมกับชุดสูทของเขาและเริ่มเดินขึ้นไปบนเวทีอย่างช้า ๆ ก่อนที่จะไปรับไมค์มาจากทีมงาน

IWO : Uprising Show 23.07.14 RAW_1057_Photo_005

CEO Eric : ขอต้อนรับทุกท่าน... สู่สมาคม IWO !!

(คนดูส่งเสียงเฮขึ้นมา)

CEO Eric : เอาล่ะครับ... ในค่ำคืนนี้มันคือการเปลี่ยนแปลงอีกครั้งหนึ่ง !! เป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของสมาคมแห่งนี้.... ซึ่งผมเคยประกาศข่าวออกผ่านทางสื่อไปแล้วว่าจะทำการรีเซ็ททุกอย่างในสมาคมแห่งนี้ !!
CEO Eric : นั่นคือตอนนี้จะยังไม่มีใครครอบครองแชมป์เส้นไหนก็ตามอยู่นั่นเอง.... ทุกเส้นถือว่าว่างตำแหน่งโดยทั้งสิ้น
CEO Eric : ซึ่งทางตัวผมได้ตัดสินใจแล้วว่าจะทำการจัด Tournament ขึ้นมาในการชิงแชมป์ทั้ง 3 เส้นที่มีอยู่ในสมาคมตอนนี้ !!
CEO Eric : โดยที่เส้นแรกก็คือแชมป์โลก IWO World Unified Champion ที่เกิดจากการรวมเข็มขัดของ IWO Champion และ XOF World Champion เข้าด้วยกันนั่นเอง ซึ่ง Tournament ในครั้งนี้มีเหตุผลโดยหลักคือการหาผู้ท้าชิงในการปล้ำชิงแชมป์เส้นนี้ใน The Gear PPV นั่นเอง
CEO Eric : โดยที่สตาร์ทุก ๆ ท่านในสมาคม.... จะได้เข้าร่วม Tournament ในครั้งนี้ทั้งหมด !! โดยกฏของ Tournament ในครั้งนี้ก็ง่าย ๆ ว่าสตาร์จำนวน 16 จะถูกจับคู่สู้กันเป็น 8 แมทช์
CEO Eric : หลังจากนั้นจะมีผู้เข้ารอบด้วยกัน 8 คนและผู้ตกรอบ 8 คนเช่นกัน.... คนที่ตกรอบแรกนี้จะถูกแยกไปแข่งอีก Tournament หนึุ่งในการชิงแชมป์ Incarnate-Continental ซึ่งเป็นแชมป์ระดับ 2 ของสมาคม !!

CEO Eric : ต่อมาผู้เข้ารอบทั้ง 8 คนก็จะถูกจับคู่เป็น 4 แมทช์อีก.... ซึ่งผู้ที่ชนะในรอบนี้จะมีอยู่ด้วยกัน 4 คน หลังจากนั้นสตาร์ทั้ง 4 ที่เข้าไปสู่รอบสุดท้ายจะได้ชิงแชมป์ IWO World Unified Champion ในแมทช์การปล้ำประเภท The Gear Chamber Match นั่นเอง
CEO Eric : ส่วนผู้ที่ตกรอบ 2 นี้ก็จะมีอยู่ด้วยกัน 4 คน.... คนเหล่านี้ไม่ต้องเสียใจอะไรไปเพราะพวกคุณจะได้ไปชิงแชมป์โลกอีกเส้นของสมาคมเช่นกัน นั่นคือแชมป์ IWO World Heavyweight Champion ในแมทช์การปล้ำแบบ 4 Men Elimination Chamber Match !!
CEO Eric : ส่วนคนที่ได้ร่วม Tournament ของแชมป์ Incarnate-Continental Champion ถ้าหากพวกคุณตกรอบแล้วนั่นคือการตกรอบเลย !!
CEO Eric : เอาล่ะ...

IWO : Uprising Show 23.07.14 7-4-2013+9-08-21+PM

CEO ยังพูดไม่ทันจบเลยครับ.... ดันมีเพลง Wreck ดังขึ้นมาซะงั้น !! หลังจากนั้น Super Crazy แกเดินออกมาแบบไม่สบอารมณ์เอาซะเลยครับ หลังจากนั้นพี่แกก็ขึ้นไปบนเวทีด้วยอารมณ์ที่ค่อนข้างโมโหก่อนที่จะแย่งไมค์มาจากมือของ CEO Eric ซะงั้นก่อนที่จะเริ่มพูด

IWO : Uprising Show 23.07.14 3121049330cb25def0e1_crop_340x234

Crazy : อะไรของแกวะไอ้ CEO งี่เง่าสับปะรังเค !! ขาดนักมวยปล้ำแล้วมันจะทำไมวะ.... ? แกกล้าดียังไงที่มารีเซ็ทเนื้อเรื่องแบบนี้ดื้อ ๆ !!
Crazy : แดิฉัน้ไหมว่าการทำอะไรบ้า ๆ แบบนั้นทำให้ชั้นเสียอะไรไปบ้าง !!? แกทำให้ชั้นเสียโอกาส.... ใช่ !! โอกาสในการชิงแชมป์โลกยังไงล่่ะ !!
Crazy : บอกเลยว่าถ้าแกไม่รีเซ็ทบทเพราะนักมวยปล้ำขาดไปไม่กี่ราย !! ชั้นนี่แหล่ะที่เป็น #1 Contender ที่ได้เข้าไปชิงแชมป์โลกใน The Gear Chamber Match น่ะ !!
Crazy : และป่านนี้ชั้นก็กลายเป็นแชมป์โลกคนใหม่ไปแล้วด้วย !! ถ้าไอ้บ้าอย่างแดิฉัน้จักแกปัญหาอย่างไวในตอนที่นักมวยปล้ำขาด !! ไม่ใช่พักสมาคมไปดื้อ ๆ แบบนี้ !!
Crazy : เพราะฉะนั้นแกต้องรับผิดชอบ !! แกต้องทำให้ชั้นกลายเป็น #1 Contender ในทันที !!

CEO Eric ยืนนิ่งแล้วพยักหน้า... จากนั้นก็เดินไปหยิบไมค์มาจากทีมงานอีกตัวหนึ่งก่อนที่จะพูด

CEO Eric : โว้ว ๆ ใจเย็น ๆ !! Crazy !! ชั้นรู้ว่าการที่ชั้นทำแบบนี้มันทำให้แกเสียโอกาส... แต่นี่ก็เป็นโอกาสใหม่ของแกไง !! Tournament น่ะ...
CEO Eric : มันจะไปยากอะไรใช่ไหมที่แกจะพิสูจน์ตัวแกเองให้แฟน ๆ เห็นอีกครั้งว่าแกสมควรได้รับโอกาสนั้น แกก็เอาชนะคู่ต่อสู้ของแกซะสิ !!
CEO Eric : อีกอย่างคนอื่นที่ยังอยู่ในสมาคมแล้วโดนปลดแชมป์เขายังไม่ว่าอะไรเลยนิ !!
CEO Eric : เพราะฉะนั้นเรามาเลิกเสียเวลาแล้วเริ่มแมทช์การปล้ำเลยดีกว่าไหม ? เริ่มจากแมทช์ของแกเลยแล้วกัน... เพราะมันจะเริ่มเดี๋ยวนี้เลยไงล่ะ !!

หลังจากนั้น CEO Eric ก็เดินลงไปล่างเวทีในทันทีครับ.... ก่อนที่เพลง Invincible จะดังขึ้นมา... และนั่นคือคู่ต่อสู้ของ Super Crazy ก็เปิดตัวออกมาในทันทีครับ !! เขาคือ R-Gun นั่นเอง.... ตอนนี้ R-Gun เดินออกมาช้า ๆ ก่อนที่จะเดินสวนกับ CEO Eric แต่แล้วพวกเขาก็หันมามองหน้ากันก่อนที่ CEO จะขอจับมือแล้ว R-Gun ก็จับมือของ CEO หลังจากนั้น R-Gun ก็เดินขึ้นไปบนเวทีต่อและหลังจากนั้นก็เริ่มแมทช์ในทันที !!

IWO : Uprising Show 23.07.14 3eb8ea

Match 1 : R-Gun VS Super Crazy : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

แมทช์นี้ดูเหมือน Crazy จะประมาท R-Gun จนเกินไปทำให้โดน Patriot's Elbow !! (Bullhammer) ไปเต็ม ๆ และโดนกดนับ 3 แพ้ไป

Richard : The Winner in this Match, and qualifying to the next round of IWO World Unified Champion "The Real Patriot" R-Gun !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 23.07.14 0

ตอนนี้เป็น Steve Smith ที่กำลังนั่งทดลองยาอะไรสักอย่างอยู่ในห้องลับห้องหนึ่งอยู่ครับ.... ซึ่งท่าทางพี่แกจะเอาจริงเอาจังกับการทดลองนี้มาก ๆ ด้วย.... แต่แล้วก็มีคนเคาะประตู "ก๊อก ๆ ๆ ๆ !!" แต่ Smith เหมือนจะไม่ได้ยินเพราะกำลังจดจ่อกับอีกเรื่องอยู่ครับ จากนั้นก็มีคนเปิดประตูห้องของเขา โชคดีที่ห้องนั้นไม่ได้ล๊อคเอาไว้เขาคนนั้นจึงเข้ามาได้และนั่นคือ Jack Dolphin ผู้สัมภาษณ์ของสมาคมเรานั่นเอง

Jack : เอิ่ม... ขอโทษนะครับคุณ Smith !! ผมรบกวนมาขอสัมภาษณ์อะไรสักอย่างกับคุณหน่อยนะครับผม... พอที่จะว่างมาสัมภาษณ์อะไรสักหน่อยไหมครับ ?

Smith : เดี๋ยว ๆ ๆ ๆ !! เงียบ ๆ เข้าไว้... อย่าเพิ่งพูดอะไร ชั้นขอมีสมาธิกับการทำงานของชั้นก่อน !!

Jack : แล้วนั่นคุณกำลังทำอะไรน่ะครับ.... ?

นั่น !! Smith ท่าทางจะตบะแตกซะแล้วสิครับ... บอกให้มันเงียบแต่มันยังถาม และแล้ว Smith ก็ทำท่าหงุดหงิดเล็กน้อยก่อนที่จะหันหน้าไปทาง Jack ก่อนจะพูดอะไรออกมาครับ !!

Smith : กำลังทำอะไร ?!! ก็งานน่ะสิ !! บอกให้เงียบแปปเดียวมันไม่ได้รึยังไงน่ะห๊า !? นี่ปากของแกมันทำด้วยอะไรกันมีแต่จะพูด ๆ ๆ ถาม ๆ ๆ อยู่อย่างเดียวมันน่ารำคาญเข้าใจไหม !?
Smith : อยาดิฉัน้มานักหรอว่านี่มันคือบ้าอะไร ? มันคือยายังไงล่ะ !! เห็นไหม ? ทั้งหลอดทดลอง... สารต่าง ๆ อยู่ตรงนั้นตรงนี้ยังจะมาถามโง่ ๆ อีกงั้นหรอ ?
Smith : แต่ช่างมันเถอะ !! ในเมื่อแกมาแล้วอยากจะถามอะไรนักก็ถาม ๆ มาซะ..... ชั้นไม่มีเวลามากนักหรอกนะ !!
Smith : ถ้าถามช้าล่ะก็ชั้นจะเอาแกมาทดลองแทนแน่ ๆ !!

Jack : คะ... ครับผม !! คืออย่างที่เห็นว่าในค่ำคืนนี้คุณจะมีการปล้ำในการคัดเลือก #1 Contender ไปในการชิงแชมป์ IWO World Unified Champion ก็เลยอยากจะมาถามเกี่ยวกับความเตรียมพร้อมของคุณและความรู้สึกน่ะครับ

Smith : ความพร้อม ?!! นี่ไงคือความพร้อมของชั้น.... ถ้าชั้นทำเจ้าสิ่งนี้เสร็จเมื่อไหร่ล่ะก็... Tournament นี้ชั้นจะเป็นผู้ชนะตัวจริงเสียงจริง !!

๋Jack : สิ่งนี้ ?

Smith : ยายังไงล่ะ Jack !! อยากจะลองมันสักหน่อยไหมล่ะ ?

Jack : ไม่ดีกว่าครับ...

Smith : เมื่อชั้นทำยานี้เสร็จล่ะก็อีแค่เจ้า Brad นั่นก็ทำอะไรชั้นไม่ได้เเลยแม้แต่นิดเดียว... ต่อให้คู่ต่อสู้ของชั้นจะเป็น Kenneth !! Harrison !! หรือไอ้หน้าไหนก็ช่างก็สู้ชั้นไม่ได้ !!
Smith : และในคืนนี้ชั้นจะทำให้แกและแฟน ๆ ทุกคนได้เห็น !!
Smith : ส่วนความรู้สึกน่ะหรอ ?..... ดีใจน่ะสิ !!
Smith : และตอนนี้แกรีบ ๆ ออกไปจากห้องของชั้นซะ..... !!

เมื่อ Jack ได้ยินแบบนั้นแล้วเขาก็ค่อย ๆ เดินออกไปจากห้องก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

IWO : Uprising Show 23.07.14 808567

Match 2 : Garrett Stone VS Haido Gasdor : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

็Haido ท่าทางจะสู้แรงของ Garrett ไม่ไหวแม้จะใส่ Supreme Lock !! (Cross Armbreaker) แต่ Garrett ดิ้นหลุดแล้วจัดการ Garrett Gravity Drop !! (Reverse GTS) แล้วกดนับ 3 ชนะไป

Richard : Here the winner, and qualifying to the next round of IWO World Unified Champion "The Prisoner" Garrett Stone !!

.
.
.
.

Stage

IWO : Uprising Show 23.07.14 7b9bca

Match 3 : Steve Smith VS Brad : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

ทั้ง 2 สู้กันได้อย่างสูสี.... แต่ในช่วงที่ Brad ได้เปรียบแล้วกระโดดลงมาจาก TB ใส่ Smith นั้น Smith กลับหลบไปได้แล้ว Smith รีบจัดการ DrugUser !! (Canadian Destroyer) แล้วกดนับ 3 ชนะไปได้ !!

Richard : The Winner in this Match, and qualifying to the next round of IWO World Unified Champion "The Scientist" Steve Smith !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 23.07.14 Impact-main-event-mafia-welcomes-magnus-alliance-620x400

ตอนนี้เป็น Jack Dolphin อีกล่ะครับ... โดยตอนนี้พี่แกก็ยืนอยู่ที่จุดสัมภาษณ์ครับผมก่อนที่เขาจะเริ่มพูดขึ้น !!

Jack : เอาล่ะครับ... สุภาพบุรุษและสุภาพสตรีตอนนี้ทุกคนอยู่กับอีก 1 ในสตาร์หน้าใหม่ของสมาคม IWO ของเราและเขาคนนั้นคือ "Francesco Alfredo Zentavious" นั่นเองครับผม !!

กล้องค่อย ๆ หันภาพไปหา Francesco ที่กำลังยืนกอดอกอยู่ข้าง Jack นั่นเองโดยที่พี่แกก็แสดงสีหน้าที่ดีใจอะไรเล็กน้อยเหมือนกัน

Jack : ครับคุณ Francesco.... ตอนนี้แฟน ๆ ก็ได้รับรู้แล้วว่าคุณคือสตาร์ใหม่ของสมาคมแห่งนี้และอีกทั้งคุณก็ยังได้รับโอกาสในการร่วม Tournament ในการชิงแชมป์โลก IWO World Unified Champion อีกด้วย
Jack : คุณมีความรู้สึกยังไงบ้างครับ ?

Francesco : ความรู้สึกหรอ ? ฮ่าฮ่า... มันก็บอกยากเหมือนกันล่ะนะ... ก่อนอื่นก็ดูที่สีหน้าของผมก็แล้วกันมันก็เหมือนกับว่าดีใจนั่นล่ะ !!
Francesco : แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะดีใจเลยซะทีเดียวเพราะตอนนี้ผมก็คิดหนักเหมือนกันเพราะต้องประมือกับสตาร์ที่ต้องการจะเป็นแชมป์เหมือนกัน
Francesco : และอีกอย่างนะ... ก็อย่างที่ว่าผมคือหน้าใหม่อยู่ !! ผมไม่รู้ว่าที่นี่ใครมีฝีมือแบบไหนยังไง... ผมยังไม่มีวิธีรับมือพวกเขาที่ดีพอ
Francesco : มันเลยทำให้ผมค่อนข้างที่จะคิดหนักและตรึงเครียดน่าดู....

Jack : ผมว่าคุณต้องเครียดอยู่แล้วล่ะครับเพราะในแมทช์แรกของคุณ.... ตัวคุณต้องพบกับชายที่ถูกกล่าวขานว่า "ไวกิ้ง" และ "ตำนานมหาชน" แถมยังเป็นอดีตแชมป์โลก 1 สมัยอย่าง Harrison Morgan ด้วย
Jack : และอันที่จริงถ้าไม่เกิดการรีเซ็ทของสมาคมแห่งนี้ตัวเขาก็ยังจะเป็นแชมป์โลกอยู่ด้วยซ้ำ... ซึ่งนั่นเท่ากับว่าตัวคุณจะต้องเจอกับแชมป์โลกของ IWO นั่นเองและแน่นอนคุณก็รู้เรื่องนี้อยู่แล้ว
Jack : ซึ่งเรื่องนี้มันทำให้คุณเครียดมากหรือเปล่าครับ ?

Francesco : อ่า..... ใช่เลย !! นี่ล่ะคือเรื่องที่ทำให้ผมเครียดมาก ๆ เลยล่ะนะ... ผมเคยได้ยินชื่อเสียงของเขา !! ผมเคยดู Century of Incarnate ที่เขาประมือกับตำนานอย่าง Tornado Age !!
Francesco : ซึ่งบอกได้เลยว่าฝีมือเขาน่ากลัวจริง ๆ..... แต่ในคืนนี้ผมก็จะ...

??? : จะแพ้มันอย่างง่ายดายยังไงล่ะ !!

IWO : Uprising Show 23.07.14 Screenshot2011-07-21at31147PM

มีเสียงของใครก็ไม่รู้ดังขึ้นมาครับ.... ก่อนที่ชายคนนั้นจะเดินมาที่กล้อง ซึ่งเขาคนนั้นก็คือ Thanawat Pongkit นั่นเองครับซึ่งตอนนี้พี่แกยิ้มหัวเราะอย่างสบายใจก่อนที่จะเอามือตบไหล่ของ Francesco ครับ

Thanawat : ชั้นพูดถูกรีเปล่า ? หืม.... เด็กใหม่ !! แกคงไม่คิดว่าตัวแกจะเอาชนะ Harrison ได้หรอกนะ ฮ่าฮ่าฮ่า !! อันที่จริงไม่น่าจะเอาชนะใครได้ด้วยซ้ำ
Thanawat : และดู ๆ แล้วฝีมือของแกได้ไม่ถึงครึ่งของชั้นเสียด้วยซ้ำล่ะมั้ง !! เพราะฉะนั้นชั้นว่าแกน่าจะเอาเวลาสัมภาษณ์ของแกเนี่ยไปทำอะไรที่มันดีกว่านี้ไม่ดีกว่าหรอ ?
Thanawat : อย่างเช่น... กลับบ้านไป !! หรือจะไปฝึกตัวเองมาใหม่ก่อนที่จะมาสู่สมาคมนี้ล่ะนะ

Francesco : อืม.... นั่นสินะครับ !! ว่าแต่คุณเคยฝึกตัวเองก่อนที่จะมาสู่สมาคมนี้รึไงล่ะครับ ?

Thanawat : ว่าไงนะ !? ไอ้เด็กใหม่ !!

Francesco : เด็กใหม่หรอครับ ? อืม... ตัวคุณเองก็เพิ่งได้ออกจอเป็นครั้งที่ 2 ของ IWO ใช่รึเปล่าล่ะหืม ?.... แหม่... ดูสิขนาดเปิดตัว Debut ยังโดนเขาเล่นซะเละ
Francesco : แถมถ้าจำไม่ผิดเคยหน้าแตกเพราะคนขี้เมาอย่าง Hash ซะด้วย.... ท่าทางน่าอายน่าดูเลยนะครับ !! แต่ไม่เป็นไรหรอกครับคุณมันใหม่กับวงการอยู่.... ทำอะไรพลาดก็ไม่เห็นแปลกเท่าไหร่ !!

Thanawat : แก.... อยากอดเข้าร่วม Tournament มากใช่ไหม ?!!

Francesco : ผมว่าผมเลิกเสียเวลากับคนแบบคุณดีกว่าแล้วไปเตรียมพร้อมจะดีกว่าครับ.... และก็ผมมีอะไรจะบอก !!
Francesco : อย่าว่าแต่ผมเลยที่จะได้เจอกับแชมป์โลก.... เพราะคุณก็จะได้เจอกับอดีตแชมป์โลกเหมือนกัน..... ผมว่าคุณก็ไปเตรียมตัวจะดีกว่า !!

จากนั้น Francesco ก็เดินออกไปจากกล้องในทันทีส่วน Thanawat ก็ยืนโมโหแบบสุด ๆ ก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

IWO : Uprising Show 23.07.14 007027

Match 4 : Steve Evil VS Conner : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

Conner พลาดในการ Style Me !! (RKO) โดย Steve นั้นผลัก Conner ออกไปได้แล้วจากนั้นก็จัดการ Cyclone Warrior !! (Spear) แล้วกดนับ 3 ชนะไปได้

Richard : The Winner in this Match, and qualifying to the next round of IWO World Unified Champion "The Scientist" Steve Smith !!

.
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 23.07.14 780119be09b3d117bba3b9149e886f26

เป็น Kenneth Rose ที่กำลังฝึกซ้อมอยู่ใน Training Room อยู่.... โดยที่เขากำลังฟันศอกใส่กระสอบทรายอย่างหนักหน่วง จากนั้น Jack Dolphin ก็เดินเข้ามา

Kenneth : 99 !!.............. 100 !! (พร้อมกับฟันศอกใส่กับกระสอบทราย)

Jack : เอ่อ..... คุณ Kenneth ครับ ?.... คุณพอมีเวลาว่างที่จะให้สัมภาษณ์หน่อยไหมครับ ?

Kenneth : อ้าว !! ได้สิ.... มีอะไรก็รีบว่ามาเลยเพราะตอนนี้ผมกำลังกระตือรือร้นกับการซ้อมนี้อยู่... ไม่อยากใช้เวลาโดยเปล่าประโยชน์ล่ะนะ

Jack : โอเคครับผม... คือผมก็จะมาถามคำถามที่คุณน่าจะรู้อยู่แล้วว่ามันคืออะไร ?
Jack : ตอนนี้พวกเราก็ได้ผู้เข้ารอบไปรอบต่อไปของ Tournament ถึง 4 คนแล้ว... และนั่นก็คือ R-Gun, Steve Smith, Garrett Stone และ Steve Evil แล้ว !!
๋Jack : ซึ่งคนเหล่านี้ล้วนแต่เป็นสตาร์เก่าทั้งสิ้น และคุณก็น่าจะรู้ถึงฝีมือของพวกเขาว่าน่ากลัวมากแค่ไหนอย่างไร....
Jack : คุณมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับเกี่ยวกับ Tournamet การชิงแชมป์โลก IWO World Unified Champion ในครั้งนี้

Kenneth : อืม... คนที่เข้ารอบมาต่างเป็นคนที่น่ากลัวจริง ๆ นั่นล่ะ !! มีทั้ง 2 สตาร์ที่เตรียมพร้อมจะเป็นแชมป์โลกได้ทุกเมื่อ... แถมถ้าพวกเขาได้เป็นแล้ว พวกเขาจะกลายเป็น Triple Crown ไปเลยทีเดียว....
Kenneth : ส่วนอดีตดีกรีแชมป์โลก 1 สมัยอย่าง Steve Smith.... เขาก็ทำผลงานได้ดีจนกลายเป็นดาวรุ่งพุ่งแรงสุด ๆ ในช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา
Kenneth : คนสุดท้าย... อดีตคู่ปรับของผม !! สำหรับผมแล้ว... ผมคิดว่าคนนี้น่ากลัวที่สุด !! Garrett Stone คือจอมพลังที่สามารถระเบิดความโกรธออกมาได้ทุกเมื่อ !!
Kenneth : พวกเขาทุกคนน่ากลัว.... แต่นั่นก็ไม่ใช่สิ่งที่ผมคิดเอาไว้ !! ผมเคยเข้าร่วม Tournament คล้าย ๆ แบบนี้มาครั้งหนึ่งและผมก็เกือบชนะด้วย
Kenneth : ครั้งนี้ผมจะแก้ขัดตัวเองที่เคยแพ้ในครั้งนั้นโดยการชนะในครั้งนี้เพื่อรางวัลที่ยิ่งใหญ่กว่า.... แชมป์ IWO World Unified Champion !!

Kenneth : แต่ฟังนะ Jack !! ผมจะบอกว่าผมคิดเห็นยังไงเกี่ยวกับ Tournament ในครั้งนี้... ก่อนอื่นชั้นจะให้นายเลือกตัวเลข.... ระหว่างเลข 1-10 นายเลือกอันไหน ?

Jack : ผมเป็นคนชอบอะไรเยอะ ๆ อยู่แล้ว.... งั้น 10 เลยล่ะกัน !!

Kenneth : โอเค 10 !! นี่ล่ะคือสิ่งที่ผมคิด !! ผมจะชนะ Tournament ในครั้งนี้โดยที่จะใส่ท่าไม้ตาย The Blade of Perth เพียงแค่ 10 ครั้ง !!

Jack : คุณกำลังจะบอกว่าคุณจะใช้วิชาสุดยอดศอกของคุณแค่ 10 ครั้งใน Tournament ครั้งนี้ ? พูดเป็นเล่น....
Jack : ไม่ใช่ง่าย ๆ เลยนะครับ... ใส่ 10 ครั้งเนี่ยนับเวลาใส่แล้วแป๊กด้วยใช่ไหมครับ ?

Kenneth : แน่นอน !!

Jack : แล้วถ้าคุณตกรอบเสียก่อนล่ะครับ.... ?

Kenneth : ชั้นก็ผิดคำพูดน่ะสิ !! แต่จะบอกอะไรไว้เลยว่ามันจะไม่มีทางเป็นแบบนั้น !! เพราะผมคือเพชรฆาตแห่ง Perth !!
Kenneth : เอาล่ะ.... งั้นผมขอตัวไปซ้อมต่อล่ะนะ

๋Jack : ครับผม.... ขอบคุณที่ให้การสัมภาษณ์ครับ !!

Jack Dolphin ก็เดินออกไปจากห้อง Training Room ส่วน Kenneth ก็มุ่งหน้าไปซ้อมต่อก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

IWO : Uprising Show 23.07.14 5f274b

Match 5 : Mr.Steve VS Henry McAvoy : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match : IWO's New Star Debut

ในจังหวะที่ Steve จะทำการ Suplex ใส่ Henry นั้นเขาเกิดอาการเจ็บหลังเสียก่อนจนทรุดลงไปกับพื้น Henry อาศัยจังหวะนั้นจัดการ Rise of Joker !! (Blackout) ทันที แล้วก็กดนับ 3 ไป

Richard : The Winner in this Match, and qualifying to the next round of IWO World Unified Champion "The Joker" Henry McAvoy !!
ขึ้นไปข้างบน Go down
Kane
Kane

IWO : Uprising Show 23.07.14 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO : Uprising Show 23.07.14   IWO : Uprising Show 23.07.14 EmptyWed Jul 23, 2014 6:55 pm

Backstage

IWO : Uprising Show 23.07.14 Roddy-1-375x281

ตอนนี้เป็นลุง.... เอ้ย !! Mr.Steve กำลังเดินอยู่ที่ทางเดินโถงอยู่ครับ ซึ่งท่าทางเฮียแกจะยังเจ็บหลังไม่หายเลยครับ.... หลังจากนั้น Jack ก็เดินเข้ามาหาทันทีเลยครับ

Jack : คือคุณ Smith ครับ... คุณรู้สึกยังไงบ้างครับที่เพิ่งแพ้สตาร์หน้าใหม่ที่เหมือนคุณอย่าง Henry McAvoy ไปอย่างน่าเสียดายบ้างครับ ?

Smith : ยาวขนาดนั้นชั้นจำไม่ได้หรอก.... ถามมาใหม่อย่างสั้น ๆ สิ !!

Jack : ครับ !! คือรู้สึกยังไงที่ตกรอบมาเมื่อกี้ครับ ?

Smith : เฮอะ !! ใครตกรอบกันวะ !!? ชั้นไม่ได้ตกรอบสักหน่อย... แบบนี้เขาเรียกว่าเปลี่ยนระดับจากยากไปง่ายตะหาก !!

Jack : ยังไงครับ... คือผมงง !!

Smith : ไอ้หนุ่ม !! ตอนนี้ชั้นยังใหม่กับสมาคมแห่งนี้... เรื่องแชมป์โลกน่ะสักวันชั้นจะต้องได้อยู่แล้วล่ะนะ !! มันอยู่ที่ช้าไวก็เท่านั้น.... อย่าเพิ่งรีบร้อน !!
Smith : ที่ชั้นทำแบบนี้เพราะว่าเป็นการดูฝีมือของแต่ละคน !! ชั้นไม่คิดจะไปฆ่าตัวตายตั้งแต่มาหรอกนะ... ตอนนี้เขาเรียกว่ามาปรับสภาพ
Smith : ที่บอกว่าเปลี่ยนจากยากไปง่ายน่ะ มันก็คือชั้นจะไปเอาแชมป์ระดับ 2 มาประดับเอวก่อนตะหากล่ะ !!

Jack : แน่ใจนะครับ !!?

Smith : ก็แน่สิวะ !! เอ็งคิดว่าข้าโง่รึไง.... เห็นแบบนี้แต่ยังพอมีอะไรอยู่นะโว้ย !!
Smith : การมาเข้าร่วม Tournament ชิงแชมป์ระดับ 2 น่ะ.... ผู้เข้าร่วมน่ะจะมาจากการตกรอบแรกนี่ใช่ไหมล่ะ ?

Jack : ครับ.... ใช่ครับ !!

Smith : นั่นคือฝีมือพวกมันจะไม่แกร่งเท่าพวกที่เข้ารอบไป.... แบบนี้โอกาสได้แชมป์ระดับ 2 มันดีกว่าเยอะ....
Smith : เพราะยังเสี่ยงน้อยกว่าการไปเจอพวกหนักแน่น ๆ โดยไม่รู้จักพวกมัน.... มาเจอพวกธรรมดาแบบไม่รู้จักมันยังดีซะกว่าอีก
Smith : โอกาสสำเร็จเป็นเท่า ๆ !! เข้าใจนะหนุ่ม !!

Jack : พูดซะมั่นใจแบบไม่คิดว่าจะเจ็บหลังอีกรอบนะครับ....

Smith : เฮอะ !! นั่นล่ะจะเป็นแค่เหตุผลเดียวที่คู่ต่อสู้จะชนะชั้นได้... แบบที่เจ้าหนุ่มหน้าใหม่นี่มันทำไงล่ะ !!
Smith : เลิกพูดเรื่องหลังชั้นซะ... เพราะถ้าแกพูดมากกว่านี้ล่ะก็...
Smith : น้ำตาชั้นจะไหล !! มาล้ออะไรอยู่ได้เรื่องหลัง.... แต่เอาตรง ๆ นะ... เสียดายโอกาสแชมป์โลกเหมือนกัน... มาหักบ้าไรตอนนี้
Smith : พอ ๆ เลิกพูด ๆ.... พูดมากกว่านี้แล้วเจ็บหลัง

Jack : แต่พูดเขาใช้ปากนิครับ ไม่ใช่หลัง....

Smith : เดี๋ยวปั๊ดลุงเตะยอดหน้าเลย !! ไปแล้ว ๆ ๆ ๆ !!

Mr. Steve รีบเผ่นไปในทันทีปล่อยให้ Jack ยืนงงก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

IWO : Uprising Show 23.07.14 0c4265

Match 6 : Kenneth Rose VS Thanawat "Pongkit" : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

Thanawat ได้เปรียบเพียงชั่วครู่ก็ได้ใจ... ประมาท Kenneth จนเกินไปเลยโดน The Blade of Perth !! (Rolling Elbow) อย่างแรงเข้าที่หน้าแล้วโดนกดนับ 3 แพ้ไป

Richard : The Winner in this Match, and qualifying to the next round of IWO World Unified Champion "The Perth's Execution" Kenneth Rose !!

.
.
.
.

Stage

IWO : Uprising Show 23.07.14 151048

Match 7 : Harrison Morgan VS Francesco : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

แมทช์นี้ถือว่าดาวรุ่ง Francesco ทำได้ดีครับ.... แต่ Thanawat มาจากไหนไม่รู้ในช่วงที่ Francesco กำลังปีนขึ้นไปบน TB !! Thanawat ผลัก Francesco ลงมาโดยที่ Harrison ไม่รู้เรื่องอะไรและก็จับมาใส่ Jackhammer !! (Jackhammer) แล้วกดนับ 3 ชนะไปได้

Richard : Here you winner, and qualifying to the next round of IWO World Unified Champion Harrison "The Viking" Morgan !!

IWO : Uprising Show 23.07.14 20030303_austin

เฮ้ย ๆ Thanawat ขึ้นมาบนเวทีซะแล้วครับ... ก่อนที่จะจัดการจับ Francesco ลุกขึ้นมาแล้ว Neck from Up !! (Stunner) "ตึง !!" Francesco หลับครับ.... Harrison เห็นแบบนั้นแล้วจึงจะเข้าไปจัดการ Thanawat ทันทีแต่ Thanawat กลิ้งหนีลงไปล่างเวทีซะก่อน จากนั้นพี่แกก็ยิ้มก่อนที่จะจับไมค์มาทันที

Thanawat : ฟังให้ดีเลยนะ.... กล้ามากที่มาดูถูกกัน !! ตอนนี้ทั้งแกและชั้นต่างก็ตกรอบและต้องไปชิงแชมป์ระดับ 2 แล้วเพราะฉะนั้นจะบอกอะไรให้เลยง
Thanawat : ว่าตัวแกจะต้องโดนชั้นคนนี้ทำให้ตกรอบ !! ไม่ว่าจะวิธีไหนก็ตาม.... นั่นก็เพราะแกบังอาจมาดูถูกชั้น !!
Thanawat : และเพราะตัวแกมันเป็นเสี้ยนหนามของการได้แชมป์ของชั้นด้วย... และจะบอกคนอื่น ๆ ฟังด้วย !!
Thanawat : ว่าถ้าใครกล้ามาขัดขวางชั้นล่ะก็... จะต้องมีสภาพเป็นเหมือนมันในตอนนี้ !!

หลังจากนั้น Thanawat ก็ทิ้งไมค์ลงก่อนที่จะเดินจากไปทันทีส่วน Harrison ก็เข้าไปดูอาการของ Francesco ก่อนทีภาพจะตัดไป
.
.
.

Backstage

IWO : Uprising Show 23.07.14 Roman-reigns-New-2013

เป็น Rohan Stryker ที่กำลังเดินตามทางเดินโล่งอยู่จากนั้นจู่ ๆ CEO Eric Brian ก็ค่อย ๆ เดินเข้ามาพร้อมกับใบหน้าที่ยิ้มแย้มก่อนที่จะทักทายกับ Rohan และท่าทางของ Rohan เหมือนจะไม่ได้สนใจอะไร CEO มากนัก... แต่สายตาของเขาที่มอง CEO กลับเป็นสายตาที่ดูน่ากลัวเอามาก ๆ

IWO : Uprising Show 23.07.14 Roman-reigns-and-triple-h-2159735

CEO Eric : โว้ว ๆ !! ใจเย็น ๆ.... ทำไมต้องมองด้วยสายตาแบบนั้นด้วยล่ะ ชั้นไม่ได้มาทำอะไรสักหน่อย... ก็แค่อยากจะมาเห็นหน้าของคนที่มีนามสกุล Stryker คนใหม่เท่านั้น
CEO Eric : อันที่จริงก็จะมาเป็นกำลังใจให้นายด้วย สำหรับแมทช์แรกของนาย !!
CEO Eric : หวังว่านายจะทำได้อย่างที่ Damon Stryker คนในเครือญาติของแกเคยทำไว้นะ... หรืออาจจะดีกว่าได้ยิ่งดีเลย

Rohan : แกน่ะหรอ ? CEO ของสมาคมแห่งนี้.... เคยได้ยินชื่อและเห็นหน้าแกมาเหมือนกัน ดูไม่ค่อยน่าไว้วางใจสักเท่าไหร่ !!
Rohan : และอีกอย่างจะบอกอะไรให้เลยนะว่าชั้นไม่ได้มีความสัมพันธ์แบบเครือญาติอย่างเจ้า Damon !! ถึงจะมีนามสกุลเดียวกันก็ตามที
Rohan : เพราะฉะนั้นอย่าได้เข้าใจผิดอะไรลย... ชั้นไม่รู้ว่ามันเคยทำบ้าอะไรให้กับสมาคมนี้แค่ไหน !! แต่ชั้นมาที่นี่เพื่อสู้ และชนะ !!
Rohan : แน่นอนว่าชั้นจะทำให้ได้ดีกว่ามัน... เพราะใน Tournament นี้ชั้นจะชนะและเอาแชมป์โลก IWO World Unified Champion มาให้ได้
Rohan : สุดท้าย.. ชั้้นไม่ต้องการกำลังใจจากแกหรือใคร เพราะสิ่งนี้มันไม่ช่วยอะไรในการต่อสู้ !!

CEO Eric : โอ้ว... น่าประทับใจ ๆ !! เป็นคำพูดที่ดูมั่นใจเอามาก ๆ เลยนะ... แต่มาพูดกับคนอื่นแบบนี้มันไม่สุภาพเท่าไหร่นะ
CEO Eric : โดยเฉพาะคนที่รับแกเข้ามาในสมาคมอย่างชั้นน่ะ

Rohan : แกก็แค่เขียนลายเซ็นลงบนกระดาษสัญญาของชั้น ไม่ใช่ว่าแกจะสามารถห้ามชั้นทำอะไรในสมาคมนี้ได้ !!
Rohan : เพราะฉะนั้นแกก็ควรหุบปากก่อนที่จะโดนหมัดของชั้นกระแทกเข้าที่ใบหน้าแกเหมือนที่ไอ้ Stryker คนก่อนเคยทำไว้ !!

CEO Eric : โอเค ๆ !! ชั้นผิดเอง ๆ... ท่าทางนายจะเป็นคนพูดแบบนี้สินะ ก็ได้ ๆ เอาเป็นว่าขอให้โชคดีสำหรับแมทช์แรกก็แล้วกัน
CEO Eric : ยินดีต้อนรับสู่ IWO !!

แล้วจากนั้น CEO Eric ก็เดินจาก ส่วนอีกฝั่งนั้นท่าทางจะไม่ค่อยไว้วางใจ CEO สักเท่าไหร่ก่อนที่จะเดินต่อไปก่อนที่ภาพจะตัดไป
.
.
.
.

Stage

IWO : Uprising Show 23.07.14 95ab09

Match 8 : Rixor Buster VS Rohan Stryker : Single Match : IWO World Unified Champion Tournament Qualifying Match

ทั้งคู่สู้กันได้อย่างสูสีกันแต่แล้วในช่วงท้ายของแมทช์ทั้งคู่สู้กันอยู่ล่างเวทีแล้วจากนั้น Rixor จับ Rohan เหวี่ยงไปที่มุมที่กั้นคนดูแต่ Rohan กลับเหวี่ยงสวนเข้าให้เลยเข้าไปกระแทกเสียเอง จากนั้น Rohan วิ่งเข้าไป Stryker !! (Spear) จนมุมที่กั้นคนดูตรงนั้นพังลงไป จนในที่สุดกรรมการก็นับ 10 เพราะทั้งคู่ขึ้นเวทีไม่ทัน

Richard : The Result of this match is Count-Out, No Contest winner in this match

IWO : Uprising Show 23.07.14 Bib-g6MIcAApeES

แต่แล่วจู่ ๆ CEO Eric Brian ก็เปิดตัวออกมาพร้อมกับเพลง Conquer ทันที... จากนั้นตัวเขาก็หยุดที่หน้าจุดเปิดตัวครับ หลังจากนั้นเขาก็หยิบไมค์มาแล้วพูดทันที

CEO Eric : เนื่องด้วยแมทช์นี้มีผลออกมาเป็นไม่มีผู้ชนะ... ตัวชั้นก็ได้ตัดสินใจสิ่งที่จะเกิดขึ้นกับพวกนาย 2 คนแล้ว
CEO Eric : นั่นคือพวกนาย 2 คนจะต้องเจอกันอีกครั้งเพื่อหาผู้ที่จะเข้ารอบต่อไปในสัปดาห์หน้า !!
CEO Eric : ซึ่งในตอนนี้ล่ะก็... ถ้าหากใครก็ตามที่แพ้ไปในแมทช์การปล้ำนี้จะหมดสิทธิ์ในทันที ไม่มีการลงไปสู่ Tournament แชมป์ระดับ 2 อีก !!
CEO Eric : ขอให้พวกนายโชคดี !!

พอ CEO เดินกลับไปแล้ว.... Rohan ลุกขึ้นมาแล้วหันกลับมาหา Rixor แต่แล้วก็โดนจับบีบคอในทันทีจากนั้น Rixor รีบจัดการปิดฉากด้วย Darkness Slam !! (Chokeslam) ทันที !! "ตึง !!" Rohan นอนหลับสนิทไปแล้วไฟก็ดับลงทันทีก่อนที่ Rixor จะหายไปตามความมืดเป็นอันปิดรายการไป

IWO : Uprising Show 23.07.14 916075d50c45ff5648cba632672ee665_crop_north
Belphegore
Belphegore

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO : Uprising Show 23.07.14   IWO : Uprising Show 23.07.14 EmptyWed Jul 23, 2014 9:07 pm

Brad : อยากได้ที่ตรงนั้นก็เอาไปเถอะ คุณ Smith .. ผมใช้จังหวะและโอกาสของผมทำให้มัน Epic มากกว่าที่คุณอยู่อีกอย่างแน่นอน !! ตอนนี้ผมก็ทำได้แค่ อยู่ลีคที่รองลงมา ไม่เรียกว่าแพ้ แค่เป็นการใช้โอกาสให้เป็นประโยชน์

---------------- Incarnate Wrestling Online ----------------

Championship Accomplishment
:: 3M / Mosley McMillan Mayhem
- First Ever / 2 Times TEW Rises World Champion
- 1 Time TEW World Champion
- 2 Times TEW Fantasy Champion

:: Crimson Cage
- 1 Time TOW Network Champion
- 1 Time TOW Union Tag Team Champion w/Eric Corrigan
- 5 Times TOW Outlaw Champion
- 1 Time BWO Dawn Champion

:: Genocide Mayhem
- 1st Triple Crown
- 2 Times EWF Champion
- 1 Time EWF Continental Champion
- 1 Time EWF Tag Team Champion
- 1 Time EWF Championship Briefcase
soldius
Jobber
Jobber

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO : Uprising Show 23.07.14   IWO : Uprising Show 23.07.14 EmptyWed Jul 23, 2014 9:46 pm

Mr. Steve : แหม่ !! ถ้าชั้น Suplexได้ นายก็จะไม่โอกาสได้ทะลุเข้ารอบไปแน่ ๆ

(Steve เป็น Smith แล้วกลับมา Steve เฉยเบย !!!)
Kane
Kane

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO : Uprising Show 23.07.14   IWO : Uprising Show 23.07.14 EmptyThu Jul 24, 2014 5:03 am

soldius พิมพ์ว่า:
Mr. Steve : แหม่ !! ถ้าชั้น Suplexได้ นายก็จะไม่โอกาสได้ทะลุเข้ารอบไปแน่ ๆ

(Steve เป็น Smith แล้วกลับมา Steve เฉยเบย !!!)

กำโทดครัช..... ผมเบลอกับชื่อนี้มากกกกก (มีตั้ง 3 คนเลย)

IWO : Uprising Show 23.07.14
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» IWO New Era : Uprising Show 29.10.13
» IWO New Era : Uprising Show 11.11.13
» IWO New Era : Uprising Show 18.11.13
» Uprising Show 16.12.12
» IWO : Uprising Show 09.01.14