IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13

Go down 
MikeTDRun
WalkerZ
RiseUpsOffical_Aaron
Belphegore
Gatter Tallon
Steve_Evil
Kane
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Kane
Administrator
Kane

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyTue Oct 29, 2013 6:10 pm

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 S2u3

Incarnate Wrestling Online Present

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Wrnl

The Uprising Show

You can't feel the heat until you hold your hand over the flame
You have to cross the line just to remember where it lays
You won't know your worth now, son, until you take a hit
And you won't find the beat until you lose yourself in it

That's why we won't back down
We won't run and hide
Yeah, 'cause these are the things that we can't deny
I'm passing over you like a satellite
So catch me if I fall
That's why we stick to your game plans and party lives
But at night we're conspiring by candlelight
We are the orphans of the American dream
So shine your light on me

You can't fill your cup until you empty all it has
You can't understand what lays ahead
If you don't understand the past
You'll never learn to fly now
'Til you're standing at the cliff
And you can't truly love until you've given up on it

That's why we won't back down
Yeah, 'cause these are the things that we can't deny
I'm passing over you like a satellite
That's why we stick to your game plans and party lives
But at night we're conspiring by candlelight
We are the orphans of the American dream
So shine your light on me

She told me that she never could face the world again
So I offered up a plan

We'll sneak out while they sleep
And sail off in the night.
We'll come clean and start over the rest of our lives.
When we're gone we'll stay gone.
Out of sight, out of mind.
It's not too late,
We have the rest of our lives.

We'll sneak out while they sleep
And sail off in the night
We'll come clean and start over the rest of our lives
When we're gone we'll stay gone.
Out of sight, out of mind.
It's not too late,
We have the rest of our lives.
The rest of our lives

Because we won't back down
So shine your light on me (shine your light on me)

Because we won't back down
'cause these are the things that we can't deny now
This is a life that you can't deny us now

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Ecw-pyrotechnics-image1

สวัสดีครับ !! กลับมาพบกับพวกเราสมาคม IWO อีกครั้งครับหลังจากที่เคยมีข่าวประกาศจะยุบค่ายแต่ทางเราก็ได้ยกเลิกไปแล้วครับ และนับจากนี้ความมันส์จะกลับมาอีกครั้งนึง มาย้อนเหตุการณ์ล่าสุดกันเลยดีกว่าครับ เมื่อก่อน IWO จะพักค่ายใน Reaper Area 2 เราก็ได้เห็นกันแล้วว่าทาง CEO Eric Brian ได้กลายเป็นแชมป์โลกของสมาคมไปเสียแล้วโดยการเอาชนะ Barnie Cooper ด้วยวิธีใช้อำนาจอย่างสกปรก แต่แล้วก็มีชายลึกลับในนาน Carlos Flint ได้เข้ามาประกาศตนเองพร้อมกับดึงอำนาจ CEO ไปจาก Eric Brian ครึ่งนึงพร้อมกับมีเงื่อนไขว่า "ทั้งคู่ไม่สามารถหักล้างคำสั่งกันเองได้" พร้อมกับการเรียกสตาร์ 2 คนคืนกลับอย่าง Damon Stryker และ Harrison Morgan แถมยังก่อตั้ง The Protection ขึ้นมาเพื่อทำลายล้าง Eric States ให้สิ้นซากอีกด้วย เรื่องราวระหว่าง 2 กลุ่มนี้จะเป็นเช่นไรติดตามต่อจากนี้ได้เลย !!

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Randy-orton

เพลง Stockholm Syndrome ดังขึ้น !!

CEO Eric Brian เดินออกมาพร้อมกับแชมป์ IWO แล้วค่อย ๆ เดินไปเรื่อย ๆ ท่ามกลางเสียงโห่แต่ท่าทาง Eric จะไม่สนใจแล้วค่อย ๆ เดินขึ้นไปบนเวทีแล้วชูแชมป์ขึ้นมาแล้วเดินไปหยิบไมค์มาจากทีมงานในทันที !!

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Randy-orton

CEO Eric : เอาล่ะ !! ขอให้ทุกท่าน.... แฟน ๆ ทั้งหลายแสดงความยินดีให้กับแชมป์ IWO คนใหม่ของสมาคม Eric Brian ซะเดี๋ยวนี้ !!

(คนดูโห่เกรียวกราวกันไปหมดเลยครับ !!)

CEO Eric : หิ !! และพวกแกก็พากันโห่อีกแล้ว !! แต่พวกแกจะคิดยังไงกับชั้น.... รังเกียจชั้นหรืออะไรก็ตามแชมป์ก็ยังเป็นของชั้นเช่นเดิม !!
CEO Eric : เอาล่ะ... มาเข้าเรื่องกันดีกว่า อย่างที่รู้ ๆ กันดีว่าถึงชั้นจะเป็นแชมป์แล้วแต่ก็ยังมีปัญหาบ้า ๆ บอๆ เข้ามารังควาญชั้นอีก
CEO Eric : โดยที่หนึ่งในผู้บริหารที่มีอำนาจน้อยกว่าชั้นเป็นไหน ๆ กล้ามาดึงอำนาจชั้นไปกว่าครึ่งโดยที่ชั้นไม่สามารถทำอะไรมันได้
CEO Eric : แถมยังกล้าถึงขนาดสร้างกลุ่มงี่เง่าขึ้นมาเพื่อทำลายล้างชัี้น !! คิดหรอว่าจะทำได้น่ะหืม ?
CEO Eric : พวกแกมีกันแค่ 3 คนแต่ชั้นมีถึง 9 !! และก็มีไม้ตายที่พวกแกไม่สามารถทำอะไรได้นั่นคือ "Rixor Buster !!"

CEO Eric : แต่พวกแกมีกันแค่สตาร์ต๊อกต๋อย 2 คนเท่านั้นเอง.... หิ !! ถึงแกจะมีอำนาจเท่ากับชั้นก็ตามทีเถอะแต่แกก็อย่าลืมล่ะกัน....
CEO Eric : ว่าพวกเราไม่สามารถหักล้างคำสั่งได้... เมื่อเป็นแบบนี้แล้ว !! ถ้าชั้นบังคับสั่งการอะไรก่อนแกและสร้างความปั่นป่วนให้แกเต็มที่แค่นั้นชั้นก็ชนะ !!
CEO Eric : และแน่นอน Flint.... แกคงมารับตำแหน่งโดยที่ไม่ได้วางแผนอะไรเลยสินะ !! หรือแกมีแผน ?
CEO Eric : แต่ถีงยังไงแกทำให้ชั้นผิดแผนไปเล็ก ๆ น้อย ๆ แต่แชมป์เส้นนี้ก็มาอยู่ใสมือของชั้นแล้ว !! ก็ยังถือว่าสำเร็จตามเคยล่ะนะ !!
CEO Eric : และใน PPV ต่อไป.... ชั้นก็มีแผนในการคัดเลือกนักมวยปล้ำที่จะต้องปล้ำกับชั้นแล้ว

CEO Eric : ที่ชั้นกำลังพูดถึงอยู่นี่คือ... Confront to Hell PPV ที่มีคอนเส็ปเป็น 6 Men Armageddon Match !!
CEO Eric : และแน่นอน !! ว่าชั้นต้องเข้าร่วมในแมทช์นั้นด้วย... เพราะชั้นต้องป้องกันแชมป์ !!
CEO Eric : เพราะงั้นชั้นจะคัดเลือกนักมวยปล้ำที่จะ....

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 SD_736_Photo_001

แต่จู่ ๆ เพลง End of Days ก็ดังขึ้น !! CEO Carlos Flint ในชุดสูทเดินออกมาที่หน้า Titantron แล้วจากนั้นก็ยิ้มให้ Eric Brian แต่ท่าทาง Eric จะโมโหเอามาก ๆ ครับแล้วจากนั้น Carlos ก็ปรบมือให้ Eric แล้วจากนั้นก็จับไมค์มาพูดครับ !!

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 SD_736_Photo_004

CEO Carlos : เหมือนจะเป็นความคิดที่ดีเอามาก ๆ เลยนะครับ.... ที่ว่าเอิ่ม.... การคัดเลือกนักมวยปล้ำที่จะต้องเจอกับคุณ !! คุณช่างเอาใจคนดูจริง ๆ เลยนะครับ
CEO Carlos : แบบนี้สิ !! ธุรกิจของ IWO จะได้ดีขึ้น... งั้นไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วคุณน่าจะคัดเลือกสตาร์ที่คนดูอย่างจะให้ปล้ำกับคุณซะดีกว่านะ
CEO Carlos : ตัวอย่างเช่นเหล่าท๊อปสตาร์ทั้งหลายเอย.... คนอื่นใครๆ ต่างๆ อีกมากคุณเลือกให้ดีเลยนะครับ

CEO Eric : แกหุบปาก !! หุบปากซะ....

CEO Carlos : คุณไม่มีสิทธิ์สั่งผม !! คุณนั่นล่ะหุบปาก !!

CEO Eric : แก.... กล้ามาสั่งชั้นงั้นเรอะ ?!!

CEO Carlos : ผมไม่มีสิทธิ์ในการสั่งคุณหรอกครับ... เพียงแค่ว่าบอกให้คุณหุบปากแล้วฟังผมต่อก่อน เพราะผมมีข้อเสนอที่ดีกว่า !!
CEO Carlos : เอาล่ะ.... งั้นใน Uprising Show นับจากนี้จะมีการจัดแมทช์ขึ้นมาเพื่อความบันเทิงแก่คนดูทั้งหล่ายแหล่ครับผม

CEO Eric : จัดแมทช์อะไร ?... แกคิดอะไรของแกวะนั่น !!

CEO Carlos : หุบปากแล้วฟังผมต่อครับ.... ในแมทช์นั้นสำหรับผู้ชนะแต่ละแมทช์ต่างก็จะมีรางวัลเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้หน่อยล่ะนะ
CEO Carlos : นั่นคือถ้าใครชนะในแมทช์นั้นจะมีสิทธิ์ในการเข้าไปชิงแชมป์ IWO ในกรงเหล็ก Armageddon Hell in a Cell !!
CEO Carlos : และอย่าลืมนะครับคุณ Eric !! คุณไม่สามารถหักล้างคำสั่งผมได้ครับ !!
CEO Carlos : ขอให้สนุกกับการมานั่งลุ้นว่าใครจะได้เจอกับคุณในกรงมรณะนะครับ

แล้วหลังจากนั้น Carlos ก็ค่อยๆ เดินกลับไปที่หน้า Titantron โดยที่เขาถือไมค์ไปด้วยแล้วจากนั้นก็หันไปหา Eric อีกครั้งแล้วจากนั้นก็ยกไมค์มาจ่อปากตัวเองแล้วพูดอีกครับ

CEO Carlos : โอ้ว !! ผมเกือบลืมไปเลยครับ.... คืนนี้คุณจะต้องรีแมทช์กับ Barnie Cooper และมันจะเกิดขึ้น ณ บัดนี้ด้วยครับ !!
CEO Carlos : หวังว่าคุณคงจะป้องกันแชมป์ได้แล้วได้เข้าร่วมแมทช์กรงนั้นนะครับผม

ทันใดนั้นเพลง Smile Back ก็ดังขึ้นในทันทีครับ !!

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 01-punk-jericho-road-to-mania

Barnie Cooper เดินยิ้มออกมาหน้า TT ก่อนจะชูกำปั้นขึ้นสองข้างจากนั้นก็เดินยิ้มให้คนดูทั้ง 2 ข้างทางก่อนจะขึ้นเวทีไปยืนยิ้มกลางเวทีจากนั้นก็มองหน้าของ Eric แล้วยิ้มครับหลังจากนั้นก็เย้ย Eric ใหญ่เลยครับแล้วกรรมการก็สั่งเริ่มแมทช์ในทันทีเลยครับ !!

Match 1 : CEO Eric Brian (c) VS Barnie Cooper : Single Match : IWO Champion : Reaper Area 2 Re-Match

แก๊ง ๆๆๆ !!

เริ่มมาไม่ต้องพูดอะไร Barnie แกยิ้มให้ฉากนึงแล้วเข้าไปซัดใส่ Eric ในทันทีครับ !! Eric แกได้แต่ตั้งรับลูกเดียวเลยครับงานนี้เจอ Barnie แกเล่นไม่ยั้งเลย !! Eric แกเซไปเซมาแถมโดนเล่นฝ่ายเดียวอีกตะหากครับ ทันใดนั้น Barnie วิ่งเข้าไปอัด Eric อีกแต่โดนเหวี่ยงอัดใส่กับมุม Barnie แกเซออกมาเจอ Eric เล่นงานคืนครับ Eric แกเล่นหนักหน่วงมากใส่ไม่ยั้ง Barnie ลูกเดียวล่ะครับแล้วจากนั้น Barnie แกเซขึ้นมา Eric จะเดินไปต่อยแต่โดนบล๊อคเอาไว้แล้วศอกอัด Eric ร่วงลงไปนอนกองกันพื้นเลยครับ Barnie ไม่รอช้ารีบจับ Eric มาแล้วจะใส่ Smile Lock !! (Wall of Jericho) แต่ทันใดนั้นเอง.....

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 32_Newcastle_0419_1694_crop_650

Gaston Gyon ออกมาแล้วครับ !!

Barnie ไม่สนใจงัด Eric เต็มแรงเลยครับ !! Gaston เห็นแบบนั้นรีบวิ่งเข้าไปแต่ Barnie ปล่อยครับแล้วจากนั้นก็กวักมือเรียก Gaston ขึ้นมาบนเวทีแต่ Eric ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาแล้ว Incarnate's Destiny !! (RKO) แต่ Barnie แกเตะขาของ Eric แล้ว Eric ล้มลงไปครับ Barnie จะซ้ำแต่กรรมการห้ามเอาไว้ครับหลังจากนั้นกรรมการค่อย ๆ มาดูอาการ Eric ส่วน Barnie ยังรอซัดอยู่แล้วจากนั้น Gaston รีบขึ้นไปบนเวทีแล้ว Blazer !! (Spear) Barnie นอนเลยครับ !! Eric เห็นแบบนั้นฉวยโอกาสไปกดทันทีครับ !!

1 !! 2 !! 3 !!

Richard : The Winner in this Match, and Still the IWO Champion "The Chief Executive Officer of IWO" Eric Brian !!

Eric ชนะเฉยเลยครับ !! แล้วจากนั้น Eric แกรีบไปจับแชมป์มาอย่างรวดเร็วแล้วขึ้นไปบนเวทีพร้อมกับชูขึ้นท่ามกลางเสียงโห่ของคนดูครับและหลังจากนั้นทั้ง Gaston กับ Eric มองหน้ากันแล้วพากันกระทืบ Barnie เลยครับแต่ทันใดนั้นเอง.....

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Edge-Entrance

The Protection !! The Protection วิ่งขึ้นไปบนเวทีแล้วครับ !!

แต่ Eric Brian กับ Gaston Gyon พากันไหวตัวทันแล้วรีบวิ่งหนีลงไปล่างเวทีเลยครับ Harrison ค่อย ๆ พยุงตัวของ Barnie ขึ้นมาส่วน Damon แกกวักมือเรียกทั้งคู่ขึ้นมาลูกเดียวครับท่าทาง Damon แกจะแค้นจัดเลยครับเนี่ย.... แล้วจากนั้นทั้ง Eric และ Gaston ก็พากันยิ้มแล้วเดินหนีไปเฉยเลยครับคนดูโห่ระนาวสิอีแบบนี้ !! แล้วจากนั้นทั้ง Eric กับ Gaston ก็พากันเดินไปหัวเราะไปส่วน The Protection ที่อยู่บนเวทีก็ท่าทางจะโมโหเอามาก ๆ แล้วจากนั้นภาพก็ตัดไปในทันที !!
.
.
.
.

Backstage

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Austin-Aries-300x206

ที่หลังฉากตอนนี้ Nick McCartney กำลังเดินตามทางเดินโล่ง ๆ กับ David Lane แต่จู่ ๆ Jack Dolphin ก็รีบเดินเข้ามาสัมภาษณ์เฉยเลยครับ !!

Jack : เอิ่ม... ขอถามอะไรหน่อยนะครับคุณ Nick.... คือว่าใน Reaper Area 2 คุณสามารถป้องกันแชมป์ได้อีกครั้งนึงแล้ว...
Jack : ซึ่งนั่นหมายความว่าถ้าคุณยังคงสามารถครองแชมป์เส้นนี้อีกเดือนนึงคุณจะได้เป็นผู้มีสิทธิ์เลือกชิงแชมป์โลกในทันทีเลยนะครับ
Jack : และการครองแชมป์แล้วผมคิดว่าตอนนี้น่าจะเป็นช่วงที่ลำบากมากที่สุดที่ต้องป้องกันให้ได้จากใครหลาย ๆ คนที่สามารถสกัดการชิงแชมป์ของคุณได้ !!
Jack : คำถามครับ !! ถ้าเกิดว่าคุณสามารถครองครบถึง 3 เดือนแล้ว... คุณจะเลือกชิงแชมป์เส้นไหนครับ ?

แต่จู่ ๆ David Lane แกก็ดึงไมค์มาทันทีครับ !!

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Heymanaubreyc

David : เรื่องนี้ผมของตอบเองนะครับ.... คือถ้าพูดถึงเรื่องที่เขาจะครองได้นานจนครบ 3 เดือนรึเปล่านั่นไม่ใช่ปัญหาสำหรับตัวเขาเลยแม้แต่น้อยครับ
David : แค่ปัญหามันอยู่ที่ผู้ครองแชมป์ในปัจจุบันน่ะสิครับ พวกเขาต่างก็มีสมาชิกกลุ่ม Eric States ทั้งนั้น
David : เพราะฉะนั้นในตอนนี้สิ่งที่ผมกำลังคิดคือถ้าป้องกันแชมป์เส้นนี้ได้ครบ 3 เดือนจริง ๆ ก็ต้องปรึกษาเรื่องนี้กับ Eric Brian อยู่ดี
David : เพราะในปัจจุบันนี้ผมก็เป็น 1 ในที่ปรึกษาและคนวางแผนการต่าง ๆ ใน Eric States อีกคนแล้วด้วย
David : เพราะฉะนั้นมันก็ต้องเป็นแบบแผนว่า Nick จะต้องชิงแชมป์เส้นไหน.... ในตอนนี้ Eric States กำลังเข้าแผนแบบสุด ๆ เลยก็ว่าได้ !!
David : ถ้าเกิดมีการผิดแผนขึ้นมานั่นค่อยว่ากันอีกทีว่าจะเอายังไง !!

Jack : เหมือนคุณจะมั่นใจเอามาก ๆ เลยนะครับว่า Lane จะต้องครองได้ครบ 3 เดือนเป็นแน่แท้น่ะครับ

David : แน่นอนสิครับ.... เพราะอะไรน่ะหรอ เพราะว่า Lane คือนักสู้ที่แข็งแกร่งที่สุดในตอนนี้ไงล่ะ !!

แล้วจากนั้นทั้ง Lane และ Nick ก็พากันเดินต่อไปในทันทีและภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Stage

ตัดกลับมาเป็นการเจอกันระหว่าง Aaron Frankie เจ้าของแชมป์ Incarnate-Continental เจอกับ Scott Miracle แถมยังเป็นการรีแมทช์ชิงแชมป์อีกด้วยครับ !!

Match 2 : Aaron Frankie (c) VS Scott Miracle : Single Match : Incarnate-Continental Champion : Re-Match

แก๊ง ๆๆๆๆๆ

เริ่มแมทช์แล้วครับ !! ในแมทช์นี้ทั้ง 2 ฝ่ายต่างแลกกันลูกเดียวครับ แถมยังต่อสู้ได้สูสีกันเอามาก ๆ แต่วันนี้ Scott มามาดแปลกครับไม่ค่อยโกงสักเท่าไหร่ในขณะที่ Aaron แกเล่นฉวยโอกาสอย่างเดียวเลยครับ แต่ในตอนนี้ Scott ใส่ไม่ยั้งเลยครับ !! Scott แกเล่นอัดไปอัดมาใส่ Aaron ซะแทบเละครับส่วน Aaron ตอนนี้สิ่งที่ทำได้คือได้แค่หนีเท่านั้นเองครับแต่หลังจากนั้น Aaron แกเล่นข่วนตาหยังกะ Wolverine ครับเอ้ย !! ไม่ใช่ล่ะ.... แต่ตอนนี้ Aaron แกกู้สถารการณ์กลับมาได้เสียแล้วครับและจัดการกระหน่ำใส่ Scott อย่างเดียวครับหลังจากนั้นพี่แกก็ตะโกน "Not Justice for You !!"

" ใช่แล้ว !! มันไม่มีหรอกความยุติธรรมน่ะ.... "

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Rob-van-dam-80

นั่นเสียงใครครับ ?!! ไม่รู้ล่ะครับแต่พอ Aaron แกหันกลับไปก็โดน " ป๊าบบบบบบ !! " เข้าให้เต็ม ๆ เลยครับ !! นั่นเฮ้ย !! Francesco Rivera ครับพี่แกฟาดกระหน่ำไม่ยั้งเลยครับแล้วจากนั้นกรรมการแกสั่งยุติแมทช์ในทันทีซะเลยครับ !!

Richard : The Result of this Match is Disqualification, and Still the Incarnate-Continental Champion " The Venom of Intelligence " Aaron Frankie !!

หลังแมทช์ Scott แกลุกขึ้นมาแบบงง ๆ แล้วจากนั้นก็เห็น Rivera ทำแบบนั้นเลยบ่นใส่ฉอด ๆ แต่ Rivera ท่าทางจะไม่สบอารมณ์จัดครับเล่นฟาดเข้าให้ที่หน้าของ Scott อีกแล้วจากนั้นก็เดินกลับไปหลังฉากในทันทีและภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Backstage

ตอนนี้ Aaron Frankie แกนั่งเซ็งจิตในล๊อคเกอร์ตัวเองครับผมแต่พี่แกก็นั่งอยู่กับ Jack Dolphin ดูท่าทางเจ้านี่กะจะถามลูกเดียวเลยครับและ Aaron ท่าทางจะไม่ค่อยสบอารมณ์สักเท่าไหร่ด้วยเช่นกันครับ

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Jon_moxley_dean_ambrose_interview_part_2

Aaron : เอาล่ะไอ้งี่เง่ามามองหน้าชั้นจ้อง ๆ แบบนี้ตั้งนานล่ะ.... ต้องการอะไรจากชั้นวะ ?!!

Jack : คืออยากจะถามอะไรคุณเล็ก ๆ น้อย ๆ หน่อยน่ะครับ....
Jack : เกี่ยวกับเรื่องของ Francesco Rivera ครับ !!

Aaron : บ้าเอ้ย !! แกว่าชั้นจะรู้อะไรเกี่ยวกับเรื่องของมันกันวะหืม ?!! ชั้นยิ่งไม่ถูกกับมันอยู่ด้วย...
Aaron : ตอนนี้ชั้นไม่อยากจะตอบอะไรแกทั้งนั้นโว้้ย ไอ่เจ้าบ้านั่นมาเล่นชั้นซะยับแบบนี้รับรองได้เลยว่าชั้นจะไม่ปล่อยแกไว้แน่ ๆ
Aaron : แต่ดูแล้วท่าทางมันจะยังไม่หายโมโหที่แพ้ใน Reaper Area 2 ไปแบบที่ตัวเองไม่ชอบใจก็นะความยุติธรรมไม่มีสำหรับมัน !! เห็นว่าโมโหจนออกข่าวเลยสินะ...
Aaron : แต่ถึงยังไงมันก็แค่ไอ้หนุ่มเลือดร้อนที่โวยวายได้เสอมเมื่อแพ้ก็เท่านั้นเอง มีเป้าหมายที่แชมป์เส้นนี้สินะ !! อืม... ดี !!
Aaron : เพราะชั้นก็อยากอัดมันให้จมกองดินอยู่แล้วล่ะนะ... แถมมาทำแบบนี้กับชั้นอีกรับรองได้แก...

"ป๊าบบบ !!"

Francesco Rivera แกเข้ามาฟาดใส่ Aaron อีกทีนึงครับท่าทางจะไม่พอใจกับคำพูดของ Aaron ซะด้วยสิครับแต่พี่แกเข้ามาตอนไหนวะเนี่ย...

Rivera : ถูกต้องแล้ว Aaron.... เป้าหมายของชั้นอยู่ที่แชมป์ของแกตามเดิมนั่นล่ะนะ.... เพราะงั้นตัวแกระวังตัวให้มาก ๆ กว่าเดิมหน่อยก็ดีล่ะนะ
Rivera : เพราะชั้นรู้สึกว่าไม่ค่อยสบอารมณ์กับสิ่งที่แกพูดไปหน่อย... ระวังให้ดีล่ะกัน !!
Rivera : ชั้นจะกระชากแชมป์เส้นนี้ของแกมาด้วยตัวของชั้นเอง ฮ่าฮ่าฮ่า !!

พอ Rivera แกพูดจบแล้วก็คเดินออกไปจากห้องในทันทีแล้วจากนั้นภาพก็ตัดไปเลยครับ
.
.
.
.

Stage

ตัดกลับมาเป้นการปล้ำ Re-Match การชิงแชมป์อีกเส้นครับนั่นคือ Incarnate Tag-Team Champion นั่นเองเป็นการเจอกันระหว่าง R-Gun และ Haido Gasdor เจ้าของแชมป์กับ Steve Evil และ Johnny Denver ครับ !!

Match 3 : R-Gun & Haido Gasdor (c) VS Steve Evil & Johnny Denver : Tag-Team Match : Incarnate Tag-Team Champion : Reaper Area 2 Re-Match

แก๊ง ๆๆๆๆๆ

แมทช์นี้ผลออกมาค่อนข้างคล้ายกับใน Reaper Area 2 ครับท่าทางฝ่ายเจ้าของแชมป์จะเป็นฝ่ายจัดการกับอีกฝ่ายลูกเดียวครับ ตอนนี้ Gun เข้ามาอยู่แล้วจัดการซัดใส่ Denver อย่างหนักแน่นเอามาก ๆ ครับแต่ Denver ก็สามารถโต้กลับได้ครับและเล่น Gun คืนเช่นกันแล้วจากนั้นก็เข้าไปแท็คเอา Steve เข้ามาในทันทีครับ !! Steve แกก็เล่น Gun กระทืบอย่างสะใจครับแต่ Gun ก็โต้กลับไปแล้วรีบเข้าไปแท็ค Haido เข้ามาครับจากนั้น Haido กระหน่ำใส่ Steve แล้วจะ Gasdor Taste !! (Mikura Lock) แต่ Steve แกดิ้นหลุดแล้วเข้าไปกระแทกใส่กันทันที Haido เข้าไปแท็ค Gun เข้ามาและ Denver ก็ถูก Steve แท๊คเข้ามาเช่นกันครับและ Denver จะจัดการ Gun แต่โดน Patriot's Elbow (Bull Hammer) และกดนับ 3 ชนะไปครับ !!

Richard : Here You Winner, and Still the Incarnate Tag-Team Champion, The Team of Haido Gasdor & R-Gun !!

หลังแมทช์ทั้ง Gun กับ Denver กำลังแสดงความยินดีให้กันอยู่ครับแล้วจากนั้นจู่ ๆ ไฟก็ดับลงแล้วจากนั้นไฟก็กลับมาเป็นเช่นเดิม !!

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 1014255_10151565203406026_1193140224_n

เป็นชายคนนึงที่ยืนอยู่หน้า Titantron เขาคือ Chris Anderson นั่นเอง !! และจากนั้น Garret Stone ก็ขึ้นไปบนเวทีพร้อมกับท่อแป๊ปฟาดใส่ทั้ง R-Gun และ Haido Gasdor และ Anderson ก็ค่อย ๆ เดินขึ้นไปบนเวทีแล้วทั้ง Anderson และ Garret พากันจับแชมป์ของทั้ง Gun และ Haido มาแล้วชูขึ้นเหนือหัวและจากนั้นที่หน้าจอ Titantron ก็มีคำว่า "The Blackout" ขึ้นมาและภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Backstage

"นายท่านช่างยอดเยี่ยมจริง ๆ ขอรับ..."

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Images?q=tbn:ANd9GcSUeaVhePTH3nVMwPeVdc6q2543bNzh1A4UCn3mnRu1b5iHsMRdnw

เสียงของชายคนนึงในห้อง ๆ หนึ่งที่เป็นห้องมืด ๆ และไม่มีวี่แววของใครที่อยู่ข้างนอกเลย ซึ่งเขาตะโกนดังลั่นด้วยน้ำเสียงที่ค่อนข้างประหลาดใจเป็นอย่างมาก.... และจากนั้นก็มีเสียงของชายอีกคนตอบกลับ...

"เหมือนเมื่อก่อนนั่นล่ะ... ช่างดีจริง ๆ ที่เจ้ากลับมาหาข้าในเวลานี้ เพราะข้าต้องการตัวเจ้าเป็นอย่างมาก ณ ตอนนี้ข้าไม่อาจจะไว้ใจใครได้อีกแล้ว..."

"นายท่านหมายถึง...."

"กลุ่มโสโครกที่ตัวข้าต้องมาทนอยู่ภายใต้คำบัญชาน่ะสิ !! ข้าต้องทนรอมาแสนนานเพื่อสิ่งนี้.... สิ่งที่พิสูจน์ให้ใคร ๆ เห็นว่าข้ารือจุดสุดยอดของที่นี่"

"สิ่งที่คาดเอวท่านอยู่สินะขอรับ...."

"ใช่ !! แต่มันยังไม่พอสำหรับข้า... ถึงจุดนี้แล้วข้าต้องจัดการกับหัวหน้ากลุ่มเสีย... เพื่อให้ได้มาซึ่งอำนาจ... ที่เหนือกว่า !!"

"การควบคุมกลุ่มอย่างสมบูรณ์และสิ่งที่คาดเอวมันอยู่สินะขอรับ !! แต่กระผมก็เห็นว่าตัวมันยังคิดที่จะใช้ท่านอีกนี่ครับ...."

"ใช่ !! ณ ตอนนี้ข้าต้องเล่นกับมันอีกสักหน่อย... ล่ะนะ เพื่อให้แผนการณ์นี้ลุล่วง... ข้าต้องการตัวเจ้าในการช่วยเหลือข้า"

"รับทราบแล้วครับท่าน... กระผมจะช่วยให้แผนการท่าสำเร็จเองครับ !!"

"ดี !! ดี !! และหลังจากแผนการนี้สำเร็จเมื่อไหร่.... Eric Brian... เจ้าจะต้องอยู่ภายใต้แทบเท้าข้า.... ไม่ใช่ข้าที่ต้องก้มให้เจ้าอีกต่อไป !!"

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Sting-sting-wcw-20210539-480-360

Rixor : เพราะข้าจะกระชากสิ่งที่คาดเอวเจ้าและกลุ่ม Eric States เอง ฮึฮึฮึ !!
.
.
.
.

Stage

ตัดกลับมาเป็นแมทช์การปล้ำระหว่าง Danon Stryker เจอกันกับ Steve Smith เป็นแมทช์การชิงสิทธิ์เข้าร่วมแมทช์กรงครับ !!

Match 4 : Damon Stryker VS Steve Smith : Single Match : Armageddon Hell in a Cell Qualifying Match

แก๊ง ๆๆๆๆๆ

เริ่มแมทช์มาแล้วทั้งสองฝ่ายพากันซัดกันอย่างเมามันส์เลยครับดูไม่ค่อยออกเท่าไหร่เลยว่าฝ่ายไหนได้เปรียบเสียเปรียบครับ วันนี้ Smith แกฟอร์มดีเป็นพิเศษเลยครับสู้กับ Damon ได้อย่างสูสีส่วนทางของ Damon วันนี้ฟอร์มก็ดีเช่นกันครับสามารถรุกได้ลอดเวลาและรับได้แทบทุกครั้งครับ ทั้งคู่ผลัดกันได้เปรียบเสียเปรียบกันช่วงหนึ่งจน Damon แกเซไปติดกับมุมแล้ว Steve แกวิ่งเข้าไป Science Damage !! (Shining Wizard) แต่ Damon กลิ้งออกมาได้จน Steve เข้าไปกระแทกเต็มแรงแล้ว Damon รีบจัดการ Stryker !! (Spear) แล้วกดนับ 3 ชนะไปครับ

Richard : Here You Winner, and be Qualifying in Armageddon Hell in a Cell Match "The Blaze Psychic" Damon Stryker !!

.
.
.
.
ขึ้นไปข้างบน Go down
Kane
Kane

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyTue Oct 29, 2013 6:18 pm

Backstage

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Randy-Orton-Pictures-66

Eric Brian กำลังนั่งกุมขมับตัวเองเหมือนกำลังคิดหนักอยู่แต่แล้ว Gaston Gyon ก็เหมือนจะเข้าไปคุยด้วยให้ใจเย็นเสียก่อนและรีบคิดแผนสำรองไว้รับมือเอาไว้

Gaston : คุณ Eric ครับ.... ผมว่าถึงคุณจะมานั่งเครียดตอนนี้มันก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้หรอก ฟังผมนะ... เราน่าจะคิดแผนรับมือไว้ในกรงนรกนั่นด้วยนะครับ
Gaston : ผมคิดว่ามันดูอันตรายเกินไปแน่ ๆ ถ้าหากคุณต้องเจอกับสตาร์ 5 คนในกรงโดยที่ไม่มีใครอยู่ข้างคุณเลยเนี่ย.... มัน !!
Gaston : ทางที่ดีเราน่าจะส่งคนในกลุ่มเราไปเข้าร่วมแมทช์หาผู้เข้ากรงด้วยก็ดีนะครับ จะได้ปกป้องคุณด้วย !!
Gaston : ผมอาสาไปเองครับ !!

และ Braddex ที่นั่งอยู่ที่นั่นด้วยเมื่อได้ยินแบบนั้นเข้าตัวเขาก็เลยตอบรับบ้างเช่นกัน...

Braddex : ช่างเป็นความคิดที่เข้าท่าเสียจริง ๆ และไม่เพียงแค่ตัวท่านเท่านั้นนะครับ ที่จะเข้าร่วม Gaston !!
Braddex : ตัวชั้นเองก็จะเป็นอีกผู้หนึ่งที่จะจะเข้าไปในกรงมรณะแห่งนั้นเช่นกัน เพราะชั้นนักวางแผน... กวีแห่งความตายที่จะมอบความสิ้นหวังให้แก่ผู้ที่มาต่อต้านพวกเรา
Braddex : และท่าน Eric... ผมจะช่วยคุณในแมทช์กรงนั้นเอง... เราจะได้เปรียนในเชิงกำลังพลแน่นอนทั้งคุณ.... ผมและ Gaston !!
Braddex : คุณจะชนะแมทช์นั้นแน่นอน เพราะงั้น Eric..... จัดแมทช์การปล้ำให้พวกเราในการชิงสิทธิ์เข้าร่วมแมทช์กรงซะสิ !!
Braddex : ผมรับรองว่าเราต้องจัดการพวกบ้านั่นได้แน่นอน !!

CEO Eric : ได้ !! งั้นแกน่าจะไปเตรียมตัวได้แล้ว Braddex แมทช์ต่อไปนั้นเป็นของแกที่จะต้องขึ้นปล้ำและแกจะได้หายแค้นอย่างแน่นอน....
CEO Eric : คู่ต่อสู้ที่นายจะได้เจอรับรองไม่ผิดหวังแน่ ๆ ฮ่าฮ่าฮ่า !!

Braddex : เข้าใจแล้วครับ.... งั้นผมไปก่อนล่ะกันนะ...

Gaston : แล้วผมล่ะครับ ?!!

CEO Eric : ใจเย็น ๆ ถ้าชั้นจัดแมทช์ของนายในทันที.... พวกนั้นต้องหาทางกำจัดนายไม่ให้ได้เข้าร่วมอย่างแน่นอน

Gaston : แต่พวกนั้นไม่มีทางหักล้างคำสั่งที่คุณได้ออกอำนาจไปก่อนได้นิครับ ? งั้นจะกังวลไปทำไมกัน....

CEO Eric : มันมีอยู่วิธีนึง....

Gaston : วิธีนึง ?

CEO Eric : ใช่....

แต่แล้วจากนั้น CEO Eric ก็ลุกขึ้นมาเก้าอี้แล้วเดินออกไปจากห้องในทันทีแล้วจากนั้นภาพก็ตัดไปเลยครับ
.
.
.
.

Stage

ตัดกลับมาเป็นการเจอกันระหว่าง Braddex Fatalcrow พบกับ Felic Silver ทันทีเลยครับ !!

Match 5 : Braddex Fatalcrow VS Felic Silver : Single Match : Armageddon Hell in a Cell Qualifying Match

แก๊ง ๆๆๆๆๆ

แมทช์นี้ทั้ง 2 ต่างก็สู้กันได้เยี่ยมเลยครับ แถมยังเป็นการเปลี่ยนแปลงกิมมิคทั้งคู่อีกด้วยเอาซะคนดูงงไปเลยว่าเป็นคนอื่นไกล แต่ทั้งคู่ยังโชว์ฟอร์มสไตล์เอกลักษณ์ของตนเองได้อย่างดีแต่ Braddex แกเล่นกวนประสาทใส่ Felic แต่ท่าทาง Felic แกจะใจเย็นเป็นพิเศษเลยครับแถมยังดูดุดันกว่าเดิมเมื่อเทียบกับเมื่อก่อนอีกด้วย ตอนนี้ดูเหมือน Felic จะได้เปรียน Braddex แล้วครับเพราะเล่นหนัก ๆ แบบนี้ Braddex ก็เจ็บเหมือนกันแต่ทาง Braddex เองก็ใช้ความเร็วของตัวเองเข้าช่วยตลอดเวลาเพื่อไม่ให้เสียเปรียบไปมากกว่าเดิม แต่ไม่ครับ !! เหมือนเขาจะได้เปรียบเสียมากกว่าด้วยเนี่ยสิครับ !! แต่แล้วจังหวะนึง Felic จัดการ Silver Bullet !! (Brogue Kick) แต่ Braddex หลบได้แล้วสวนด้วย Death from Composer !! (Busaiku Knee Kick) "ปั๊ก !!" โดนเต็ม ๆ แล้วจากนั้น Braddex รีบจับ Felic แกกดนับ 3 ชนะไปครับ !!

Richard : The Winner in this Match, and be Qualifying in Armageddon Hell in a Cell Match "The Composer of Death" Braddex Fatalcrow !!

.
.
.
.

Stage

ตัดกลับมาเป็นแมทช์การปล้ำชิงสิทธิ์เข้าร่วมแมทช์กรงอีกครับแต่นี่ดันเป็น Fatal 4 Way เนี่ยสิครับ... นั่นคือ Peter Caplor, Cell, Super Crazy, Jack Bellic, Amanar และก็ Gatter Tallon ครับ !!

Match 6 : 6 Men Battle Royal Match : Armageddon Hell in a Cell Qualifying Match

แก๊ง ๆๆๆๆ

เริ่มมาแมทช์นี้ตอนนี้แต่ละคนพากันตะลุมบอลมั่วไปหมดเลยครับดูแทบไม่ออกเลยครับว่าเป็นยังไงแต่มั่วไปมั่วมาจู่ ๆ Peter หล่นลงไปคึนแรกเลยครับผม !! จากนั้นก็ซัดกันต่อไปเรื่อยแล้วจากนั้น Jack แกเหวี่ยง Gatter ออกไปนอกเชือกได้แล้วครับหลังจากนั้นจะจัดการผลักให้หล่นครับแต่แล้วจู่ ๆ Francesco Rivea แกมาอีกแล้วครับท่าทางเดินไปหากระเป๋า Jack ซะด้วยครับ !! Jack แกสนใจแต่ Rivera อยู่เลยถูก Gatter แกลากลงไปแต่ Jack ดึง Gatter ไว้ได้แล้วหล่นลงไปพร้อมกันหลังจากนั้น Jack แกรีบลุกขึ้นมาแล้ววิ่งไปซัดกับ Rivera เฉยเลยครับส่วนด้านบนตอนนี้ SC กำลังยุ่งเหยินกับ Cell อยู่เลยครับ Cell จะจัดการ Mask of Brutality !! (Styles Crash) แต่ SC แกดิ้นหลุดแล้วจัดการ Super Strike !! (Shining Wizard) ใส่ Cell ที่อยู่ใกล้เชือกจนร่วงลงไปครับ Amanar แกเลยรีบฉวยโอกาสนั้นจัดการ Wolf Marvelous !! (Discus Elbow Smash) ใส่ SC ร่วงลงไปอีกคนครับ

Richard : Here You Winner, and be Qualifying in Armageddon Hell in a Cell Match "The Lone Wolf" Amanar !!

.
.
.
.

Promo

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Alex-riley-41

The New Harley's begin Next Week !!

.
.
.
.

Backstage

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Raw1047_exclu_hhh_061713

Carlos Flint ที่กำลังอยู่ในห้องออฟฟิตของเขาแต่จู่ ๆ ก็มีชายชราเดินเข้ามาหาเขาในทันทีแล้วจากนั้นชายชราก็มองที่ใบหน้าของ Carlos Flint และจากนั้นชายคนนั้นก็ยิ้มมุมปากแล้วพูดทันที

??? : ตัวคุณสินะขอรับ..... ที่มีนามว่า Carlos Flint ผู้ที่มีอำนาจอีกครึ่งของตำแหน่ง CEO น่ะหืม ?

CEO Carlos : ใช่ครับ !! แค่คุณคือ....

??? : ผมคือ Deader ครับ... รู้แค่นั้นพอครับ ?

CEO Carlos : Deader ?....

Deader : ใช่ครับ.... แต่เรื่องชื่อของกระผมอย่าไปสงสัยให้มันมากเลยดีกว่าครับ คือกระผมมีเรื่องจะขอร้องคุณอย่างนึง

CEO Carlos : ขอร้อง ? เรื่องอะไรกัน...

Deader : แมทช์คัดเลือกหาผู้เข้าร่วมในแมทช์กรงชิงแชมป์ IWO.... คุณสามารถให้ Rixor Buster เข้าแมทช์คัดเลือกได้รึเปล่าครับ...

CEO Carlos : Rixor Buster... เจ้าของแชมป์ IWO World Heavyweight เนี่ยนะ ? คุณบ้าไปแล้วหรอ...
CEO Carlos : ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณกำลังคิดเรื่องอะไรอยู่ แต่ Rixor... เขามีแชมป์โลกประดับบ่าเส้นนึงไปแล้วนะครับ
CEO Carlos : เพื่อธุรกิจ... ของบริษัทผมจะต้องหาผู้ท้าชิงให้ตัวเขาแทนตะหากครับ ไม่ใช่ให้เขาเป็นผู้ท้าชิง
CEO Carlos : และอีกอย่างเขาคือหนึ่งในสมาชิกของ Eric States... ต้องมีแผนอะไรแน่ ๆ ผมไม่ยอมหรอกครับ
CEO Carlos : เสียใจด้วย....

Deader : หืม ? เพื่อธุรกิจของบริษัท.... แล้วถ้าเกิดคนดูอยากจะเห็นอะไรที่แตกต่างจากการจัดแมทช์ชิงแชมป์โลก 2 เส้นล่ะ...

CEO Carlos : คุณหมายถึงอะไร ?

Deader : คุณ Carlos ครับ.... ผมกำลังพูดถึงการชิงแชมป์เส้นเดียวใน PPV ครับ ไม่สิ !! ถ้าจะให้ผมพูดให้ถูก.....
Deader : คือการรวมแชมป์สองเส้นมาเป็น 1 เดียวยังไงล่ะครับ... แค่นี้พอจะชัดเจนไหมครับว่าผมกำลังพูดถึงอะไร
Deader : และตัวคุณเองก็เป็นคนที่ทำอะไรเพื่อบริษัทอยู่แล้วคุณน่าจะเข้าใจในสิ่งที่ผมพูดอยู่...
Deader : นี่ล่ะครับคือสิ่งที่คนดูทั้งโลกอยากจะเห็น.... IWO Undispited World Champion !! ไงล่ะครับ....
Deader : ตอนนี้ผมกำลังขอคุณดี ๆ นะครับ... ทั้งเพื่อประโยชน์ของบริษัท และ... สามารถจัดการ Eric Brian ได้อยู่หมัด
Deader : นั่นคือสิ่งที่คุณต้องการไม่ใช่หรอครับ ?

CEO Carlos : ฟังนะ.... ผมไม่ได้อยากที่จะจัดการ Eric Brian แต่อยากให้เขาได้เห็นว่าสิ่งที่เขาทำมันผิดมหันต์เลย
CEO Carlos : และอีกอย่างถ้าผมรวมแชมป์โลกทั้งสองเส้นแล้วมันจะเกิดอะไรขึ้น ? ก็ไม่ต่างตากการทำให้แชมป์โลกเหลือเส้นเดียวไม่ใช่หรอ ?

Deader : แต่ก็ทำให้แชมป์โลกมีคุณค่ามากขึ้นนี่ขอรับ....

CEO Carlos : ก็จริงอย่างที่คุณว่าแต่ค่ายเราต้องการที่จะมีแชมป์โลก 2 เส้นเพื่อง่ายต่อการผลักดันสตาร์ให้เป็นหน้าเป็นตาของค่ายนะครับ
CEO Carlos : และสิ่งที่คนดูต้องการย่อมไม่ใช่การที่เห็นแต่บุคลาการหน้าเดิม ๆ ที่มาแก่งแย่งชิงแชมป์เพียงเส้นเดียวนะครับ
CEO Carlos : แชมป์โลกทั้ง 2 เส้นนี้ต่างก็เป็นทางผ่านให้ใครหลาย ๆ คนไปสู่การประสบความสำเร็จ....
CEO Carlos : แบบนี้มันจะไม่ดีกว่าสิ่งที่คุณคิดหรอ ?

Deader : ถ้ามันยากนักคุณก็สร้างแชมป์โลกมาอีกเส้นซะเลยสิ !! เงินที่ได้จากคนดูก็ถมเถไป... จะทำอะไรก็ได้อยู่แล้ว

CEO Carlos : ถ้าทำแบบนั้นมันก็ไม่ต่างจากการทำให้คุณค่าของแชมป์มันลดลงสิครับ แบบนั้นบุคลากรในค่ายก็ต่างเห็นว่าแชมป์เป็นแค่เครื่องประดับที่มาแล้วไปก็เท่านั้น
CEO Carlos : ไม่ใช่แค่ให้แชมป์เป็นทางผ่านไปสู่ความสำเร็จ แต่คุณค่าของแชมป์จะต้องสูงส่งเหมือนอย่างที่มันเป็นด้วย
CEO Carlos : ผมไม่ให้เขาเข้าร่วมแมทช์เด็ดขาด !!

Deader : นี่คุณครับ..... กระผมกำลังขอคุณดี ๆ นะครับ

CEO Carlos : ขอผมดี ๆ ? แล้วถ้าไม่ดีล่ะมันจะเป็นยังไง !!?

"ตึง !!" มีชายคนนึงวิ่งเข้าไปบีบคอของ Carlos ซะแน่นแล้วดันไปชนกับกำแพงอย่างแรง !!

Rixor : ก็เป็นแบบนี้ไงคุณ CEO !! บอกแล้วว่าพวกเรากำลังขอคุณดี ๆ อยู่ ฮึฮึฮึ !!

CEO Carlos : แกมาตั้งแต่.... ตอนไหนกัน ?

Rixor : เรื่องนั้นคุณไม่จำเป็นที่จะต้องรู้ !! แต่ตอนนี้ผมอยากจะได้คำตอบมากกว่าว่าคุณจะอนุมัติหรือไม่ ?
Rixor : คิดให้ดี ๆ ตอบผิดขึ้นมาล่ะก็.... ข้าจะทำในสิ่งที่ไม่มีใครเคยคิดมาก่อนแน่ ๆ
Rixor : บางทีอาจจะเป็นการบีบคอแกให้ตายซะตรงนี้ก็ได้ !!

Carlos เงียบครู่หนึ่งเหมือนกำลังคิดคำตอบว่าจะเอายังไงดีแต่ทาง Rixor ก็บีบคอของ Carlos อย่างแน่นแล้วจากนั้น Rixor ก็ดันอัดกับกำแพงอีกครั้ง "ตึง !!"

Rixor : ตอบมา !!

CEO Carlos : ก็ได้ ๆ แค๊ก ๆ นายได้เข้าร่วมแน่ในสัปดาห์หน้า !!

Rixor : สัปดาห์หน้า ?! ฮึ !! ก็ได้ถึงจะไม่ตามที่คาดเอาไว้ก็เหอะ !!

แต่แล้วจากนั้น Kenneth Rose ก็วิ่งเข้าไปศอกกระแทกใส่หน้าของ Rixor ทันทีแต่ Rixor แกไหวตัวทันเลยรีบตั้งดีดตัวออกมาแล้วจากนั้น Rixor ก็มอง Kenneth ที่เข้าไปดูอาการของ Carlos อยู่แล้วจากนั้น Rixor แกก็ยิ้มมุมปากแล้ว....

Rixor : Deader ไปกันเถอะ...

Deader : ขอรับนายท่าน !!

แล้วจากนั้น Rixor ก็เดินจากไปในทันทีโดยที่ Kenneth มองอย่างไม่ละสายตาเลยแม้แต่น้อย !! แล้ว Kenneth ก็พูดขึ้นมาทันที

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Bd6I2

Kenneth : หนอย.... เจ้า Rixor !! แกนี่มัน... ชักอยากจะให้มันได้รับคมศอกของชั้นจัง ๆ เสียแล้ว !!
Kenneth : แบบนี้ก็ถือว่าถ้ามันได้เข้าร่วมในแมทช์กรงนรกนั่นก็เท่ากับ.... จะกลายเป็นการชิงแชมป์ IWO Undisputed World Champion อย่างสมบูรณ์สินะ
Kenneth : แล้วถ้ามันชนะขึ้นมาล่ะก็.... ผมว่าไม่ดีแน่นะครับ Carlos !!
Kenneth : ให้ผมเป็น 1 ในผู้คัดเลือกด้วยครับ !! ผมจะหยุดเจ้านั่นด้วยตัวผมเอง.... เพราะถึงยังไงผมก็ยังมีแค้นที่ต้องชำระกับมันอยู่
Kenneth : นี่เป็นโอกาสที่ผมจะได้สลัดความอัปยศนั่นออกจากสมองของผมเสียที !!

CEO Carlos : ได้ !! สัปดาห์หน้า ๆ แค๊ก ๆ !!

Kenneth : คุณไหวไหมครับเนี่ย ?

CEO Carlos : ชั้นไหว ๆ... อยู่แล้ว...

แล้วจากนั้น Kenneth จึงรีบพยุงตัวของ Carlos Flint ขึ้นและจากนั้นภาพก็ตัดไป
.
.
.
.

Stage

และตัดกลับมาที่คู่เอกในคืนนี้ทันทีครับเป็นการเจอกันระหว่าง Gaston Gyon กับ Harrison Morgan ครับ !! และยังเป็นการเจอในการคัดเลือกคนเข้ากรงอีกตะหากครับ !!

Main Event : Gaston Gyon VS Harrison Morgan : Single Match : Armageddon Hell in a Cell Qualifying Match

แก๊ง ๆๆๆๆ

แมทช์นี้ดูท่าทาง Harrison แกจะซัด Gaston ลูกเดียวเลยครับ !! Gaston แกได้ใช้แต่ความเร็วเข้าสู้เพราะ Harrison ท่าจะอัดไม่เลี้ยงครับเอาให้หายแค้นที่ซัดสหายของเขาครับ !! ตอนนี้ Gaston พิงกับมุม Harrison เข้ามากระแทกใส่แต่ Gaston แกรีบกลิ้งออกมาครับ !! จากนั้น Gaston จะใส่ Anterior Ascension !! (Busaiku Knee Kick) แต่ Harrison หลบไปได้แล้ว Harrison จับมาจะ STO !! (STO) แต่ Gaston แกศอก !! ศอก !! Harrison เซออกไป Gaston วิ่งเข้าไปเจอถีบเข้าให้ครับ !! Gaston ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาเจอ Jackhammer !! (Jackhammer) แต่ Gaston ดิ้นหลุดแล้วจะใส่ CoG !! (Wall of Jericho) และได้ด้วยครับ !!

Harrison คลานไปหาเชือกแล้วครับ !! Gaston ล๊อคไว้แน่น !!

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Chrisjericho-495

แต่แล้ว Barnie Cooper แกออกมาจากไหนไม่รู้ครับ !!

Gaston มัวแต่มอง Harrison ดิ้นหลุดแล้วงหลังจากนั้นรีบจัดการใส่ Viking Taste !! (Clothesline from Hell) "ตึง !!" Harrison รีบกด Gaston นับ 3 ชนะไปเลยครับ !!

Richard : The Winner in this Match,  and be Qualifying in Armageddon Hell in a Cell Match "Harrison "The Viking" Morgan !!

หลังแมทช์ Barnie แกรีบขึ้นไปบนเวทีแล้วชูมือ Harrison ขึ้นเลยครับแล้วหลังจากนั้น Barnie แกก็ยิ้มให้ Gaston แล้วพูด...

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 YwlWx

Barnie : คุณ Gaston ครับผม !! ตอนนี้คุณกับผมมีแค้นกันแล้วนะครับแหม่....
Barnie : เพราะคุณทำให้ผมเสียโอกาสดึงแชมป์กลับคืนมา... น่าเสียดายเหมือนกันนะครับ แต่ช่างมันเถอะ
Barnie : ยังไงผมก็รู้อยู่แล้วว่าผมจะเสียโอกาสนั้นเพราะพวกคุณคงจะใช้กลโกงอะไรอีกนั่นล่ะ แต่...
Barnie : คุณทำให้ผมแพ้ !! ผมก็ต้องทำให้คุณแพ้คืน... คุณทำให้ผมเจ็บ !! คุณก็เจ็บ !!

แต่แล้วหลังจากนั้น Eric States พากันมาทั้งกลุ่มเลยครับ !! Rixor ก็มาด้วยครับ !! แต่แล้ว Damon ก็วิ่งมาจากหลังเวทีแล้วพากันมั่วแหลกครับ !! อ่าวเฮ้ย !! สตาร์ฝ่ายต่อต้านก็พากันมาครับตอนนี้มั่วกันไปหมดแล้วครับซัดกันไปเรื่อยครับ !! "ตึง !!" "ตัง !!" ดังสนั่นทั้งเวทีเลยครับ และค่อย ๆ หล่นค่อย ๆ ร่วงมาล่างเวทีทีละคนตอนนี้เหลือ Damon ที่วิ่งเข้าไป Stryker !! (Spear) ใส่ Eric เต็ม ๆ เลยครับแต่ก็โดน Rixor แกบีบคอแล้วผลักลงไปล่างเวทีครับ !! Harrison เข้ามาอัดกับ Rixor เลยครับตอนนี้ !! อัดกันไปกันมาแล้ว Eric ค่อย ๆ ลุกขึ้นมาที่มุมค่อย ๆ จับเชือกพยุงตัวขึ้นมาทาง Harrison กับ Rixor ยังซัดกันอยู่ครับแล้วจากนั้น Eric แกวิ่งเข้าไปเอาแชมป์ IWO ฟาดใส่หลังของ Harrison จนทรุดครับ !! ทันใดนั้น.... ทั้งคู่ก็พากันกระทืบครับ !! Eric สั่ง Rixor ให้จัดการ Harrison ซะ !! Rixor จับ Harrison ลุกขึ้นมาแล้วบีบคอ Harrison ไว้แน่นครับหลังจากนั้น Eric แกยิ้มครับ...

แต่ Rixor แกบีบคอ Eric ด้วยครับ !! แล้วหลังจากนั้นก็ Double Darkness Slam !! (Double Chokeslam)

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Sting-tna-superstar-4

"ตึง !!" เรียบร้อยครับ !! ตายกันทั้งสนามตอนนี้เหลือ Rixor แกยืนบนเวทีคนเดียวครับแล้วหลังจากนั้น Rixor ก็ไปหยิบแชมป์ IWO ของ Eric มาแล้วชูขึ้นเหนือหัวพร้อมกับแชมป์ IWO World Heavyweight ของตนเองเป็นภาพปิดรายการไปครับ !!

แก้ไขล่าสุดโดย The Incarnate เมื่อ Tue Oct 29, 2013 7:30 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Steve_Evil
Jobber
Jobber
Steve_Evil

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyTue Oct 29, 2013 6:30 pm

Steve : แพ้ ??? แพ้อีกแล้วหรอเนี่ย ??? บัดซบ !!!!

---------------- Incarnate Wrestling Online ----------------

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Christiansurveysthepeep

1 Time Incarnate Tag-Team Champion Steve Evil
Gatter Tallon
Jobber
Jobber

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyTue Oct 29, 2013 6:50 pm

Gatter:แพ้แบบนี้แย่จังเลยนะไม่เป็นไรวันข้างหน้ายังมีเสมอนักฟุตบอลคนนี้เตรียมลุยขึ้นมาอีกครั้ง!!
Belphegore
Belphegore

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyTue Oct 29, 2013 11:03 pm

Braddex : Felix...!! มันจบแล้ว... และตัวกวีอย่างข้า... จะเป็นผู้ช่วยของท่าน Eric เอง

---------------- Incarnate Wrestling Online ----------------

Championship Accomplishment
:: 3M / Mosley McMillan Mayhem
- First Ever / 2 Times TEW Rises World Champion
- 1 Time TEW World Champion
- 2 Times TEW Fantasy Champion

:: Crimson Cage
- 1 Time TOW Network Champion
- 1 Time TOW Union Tag Team Champion w/Eric Corrigan
- 5 Times TOW Outlaw Champion
- 1 Time BWO Dawn Champion

:: Genocide Mayhem
- 1st Triple Crown
- 2 Times EWF Champion
- 1 Time EWF Continental Champion
- 1 Time EWF Tag Team Champion
- 1 Time EWF Championship Briefcase
Jobber
Jobber

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyWed Oct 30, 2013 6:15 am

Aaron : สุดท้ายก็ได้แค่...ลอบกัดสินะนี่นะหรือ...Francesco Rivera...ชั้นไม่อยากจะมองว่าเป็นแกเลยวะ...ไอ่ขี้แพ้
WalkerZ
Jobber
Jobber
WalkerZ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyWed Oct 30, 2013 5:47 pm

R-Gun : ประกาศตนได้เหมาะสมกับคุณค่าของพวกคุณจริงๆ...

"Welcome 2 My Dream , Welcome 2 My FunPark"

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Large

"The Autolycus"

CORWYNN BROCKMAN
MikeTDRun
Jobber
Jobber
MikeTDRun

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyWed Oct 30, 2013 9:55 pm

David Lane: เห้อ มันเป็นการตัดสินใจที่ยากลำบากมากๆ ในเมื่อ Nick ครองแชมป์ได้สามเดือน จะได้สิทธิพิเศษในการชิงแชมป์โลกเส้นใดก็ได้ มันลำบากใจมาก ทางเลือกที่ Nick มันจะ Cash in ก็มีทั้งท้า Rixor ชิงไปเลย แต่ว่ายังไงมันก็มีคนที่จะชิงกับ Rixor นั่นคือ Kenneth Rose ฉันว่าคงจะให้ Kenneth Rose ชนะ Rixor แล้วก็ Cash In ชิงแชมป์กับ Kenneth ไป

หรืออีกทางชิงกับหัวหน้ากลุ่มตัวเอง Eric Brian มันเป็นไปไม่ได้แน่นอนที่จะชิงแชมป์กับ Eric และคิดว่ายังไง Eric ก็สามารถป้องกันแชมป์ได้อยู่ดี แล้วใน Armageddon Hell In A Cell ที่จะถึงใน Confront to Hell คิดว่ายังไง Eric Brian ก็ชนะแน่ๆ หรือไม่ถ้าเกิดคนอื่นชนะซึ่งโอกาสที่มากที่สุดคือ Harrison Morgan ถ้าเกิดชนะก็อาจจะเตรียม Cash In กับ Harrison ไปเลย

ส่วนทางที่สามคือ อย่างที่ Rixor เข้าไปพูดกับ CEO Carlos Flint ว่าจะให้เป็นการรวมแชมป์ Undisputed คิดว่ามันก็เจ๋งนะแต่ไม่รู้สิว่าใครจะได้แชมป์
Factor-1
Factor-1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyThu Oct 31, 2013 9:04 pm

Anderson : Welcome To The Blackout.....

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 AzoZLW
Godslipk
Jobber
Jobber
Godslipk

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyThu Oct 31, 2013 11:48 pm

Harrison : ข้ารู้สึกได้ว่า... เมฆครึ้มที่โอเดนกำลังลอยมาปกคลุม IWO อีกครั้ง

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Batista_in_ring_wallpaper

Harrison "The Viking" Morgan

No career , I have Fight for my soul !!
KR
Jobber
Jobber
KR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyFri Nov 01, 2013 11:44 am

Rose : บางทีการชำระแค้นของผมมันอาจจะสำเร็จอย่างไม่ยากเย็นแล้วก็ได้ หึๆ แล้วพบกันคุณ Rixor !!!!!!

Career & Highlight

Incarnate Wrestling Online (IWO) (As Kenneth Rose)

- 1 Time IWO Heavyweight Championship

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Hero1hi1

"The Perth Execution" Kenneth Rose !!!!!!
The Black Falcon
Jobber
Jobber
The Black Falcon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: IWO New Era : Uprising Show 29.10.13   IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 EmptyFri Nov 01, 2013 9:18 pm

Crazy : โว้ว สนุกดีนะ.. อุตส่าห์อยู่ถึงคนสุดท้ายแล้วเชียว...

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13 Tna_suicide_by_ultimate_savage-d47e9b2

I am"The Crazy Man" Super Crazy HAHAHA!!!!!

My Champion !!

1 time TEW Fantasy Champion [Current]

IWO New Era : Uprising Show 29.10.13
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» IWO New Era : Uprising Show 11.11.13
» IWO New Era : Uprising Show 18.11.13
» Uprising Show 16.12.12
» IWO : Uprising Show 09.01.14
» IWO : Uprising Show 25.01.14