IWO - Incarnate Wrestling Online
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Second Returns of the Incarnate Wrestling Online (2018 - Present)

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Peacekeeper Show 21.7.13

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Factor-1
Administrator
Administrator
Factor-1

Peacekeeper Show 21.7.13 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Peacekeeper Show 21.7.13   Peacekeeper Show 21.7.13 EmptySun Jul 21, 2013 1:46 pm

Peacekeeper Show 21.7.13 HZbLW4
Incarnate Wrestling Online Present

Peacekeeper Show 21.7.13 EaBbdn
Saturday Night "Peacekeeper" Show

We will fight

Your love will never fade even when we fail
In you we find strength for you're our shelter
We refuse to fall
This is our battle cry can we make it last until our last breath

Yeah
I know that you'll remain the same today and forever
Will there ever be strength to stand for the calling in my heart?
With every passing moment I pray am I ready?
With every passing moment I pray
Yeah

Now that our time is near we hold our own until the end
Fight with every breath with faith don't look back
We fight for the Truth
Yeah
We fight for the Truth

Yeah

We hold true and battle on
Put yourself to the test
Fight through your strong holds until there is nothing left

Peacekeeper Show 21.7.13 WuMFMH

เปิดรายการมาเป็น Mike และ Rookie ทั้ง 3 คนยืนอยู่บนเวที

Peacekeeper Show 21.7.13 20111231112946377920

Mike : สวัสดีครับทุกๆคนก่อนเราจะเข้ารายการอย่างเป็นทางวันนี้ผมต้องขอขอบคุณ Sponsor หลักอย่างเป็นทางการ
Mike : เอ้ย !!!!! ไม่ใช่ขอบคุณคนดูทุกๆคนที่เป็นกำลังใจให้พวกเรามาตลอดในซีซั่นนี้จะจบลงในคืนนี้แล้ว
Mike : แต่ความทรงจำที่ดีของพวกเราจะไม่มีวันจางหาย
Mike : ผมและทีมงานคนอื่นๆขอสัญญาว่าจะกลับมาไม่ช้าก็เร็วครับ
Mike : และผมก็ขอบอกเลยว่าผมจะกลับมาทำหน้าที่นี้แน่ๆไม่ให้ใครแย่ง(คนดูเฮ)
Mike : เดี๋ยวผมจะให้สามคนนั้นออกมาพูดความรู้สึกว่าทำไมถึงสมควรเป็นผู้ชนะ
Mike : ขอเชิญ Peter Caplor

Peacekeeper Show 21.7.13 1zqvo28

Peter : สำหรับผมแล้วนะครับ
Peter : ผมว่าผมทำหน้าที่นี้ได้ดีพอที่จะได้เป็นผู้ชนะของ Peacekeeper Season 1 ได้ ถึงจะเคยแพ้บ้างก็เถอะ

Mike : ขอบคุณมากครับตอบได้ดีมาก แต่.........

เพลง I Am ดังขึ้น !!!

Rick Barton เดินออกมาจากทางเปิดตัว คนดูส่งเสียงเฮกันยกใหญ่เลยครับ Peter ถึงกับยิ้มเลยครับ

Peacekeeper Show 21.7.13 728_10151228564551026_656753601_n

Rick : สวัสดีไอ้หนู ฉันมานี่เพื่อจะมาเป็นกำลังใจให้กับแก
Rick : ลูกศิษย์คนแรกและอาจจะคนสุดท้ายของฉัน
Rick : ขอให้แกโชคดีนะ ได้เป็นผู้ชนะและไปเปิดตัวในโชว์ใหญ่เป็นแชมป์เหมือนฉัน
Rick : ถึงแม้ตอนนี้มันจะไม่อยู่กับฉันแล้ว
Rick : แต่ถึงยังไงฉันเชื่อว่าสักวันแกจะต้องทำสำเร็จ
Rick : ต่อไปนี้ก็ดูแลตัวเองดีๆล่ะ.. เพราะว่าไม่รู้จะได้เจอกันอีกเมื่อไร
Rick : แกคือจอมพริ้วคนใหม่ของ IWO โชว์วิชาที่ฉันสอนให้โลกเห็นเข้าใจไหม
Rick : สู้ๆฉันจะรอดูแกจากที่นั่งคนดูหลังโต๊ะผู้บรรยาย

คนดูพากันตะโกน Thank You Rick !! กันทั้งสนาม

Rick เดินออกไปน้ำตาคลอเช่นเดียวกับ Peter Rick เดินไปนั่งตามที่บอกครับส่วน Peter รอ คนต่อไปออกมาครับ

Mike : เอาหล่ะคนต่อไป Bick Chesters

Peacekeeper Show 21.7.13 Godsonthemic2

Bick : นั่นคือคำถามที่ดีนะครับ
Bick : ผมจะตอบให้เลยว่า
Bick : เพราะผมมีศักยภาพเพียงพอที่จะชนะในโปรเจคครั้งนี้
Bick : แล้วก็จะไปโลดเล่นสู้กับยอดฝีมือใน IWO ซึ่งนั่นคือความฝันของผม
Bick : แต่ว่าอีกสองคนที่เหลือก็ดูเก่งมาก เพราะฉะนั้นผมจะขอทำเต็มที่เพื่อวันพรุ่งนี้ของผม

แต่ทันใดนั้นเพลง You Call That A Knife? This Is A Knife! ก็ดังขึ้น !!

Kenneth Rose เดินออกมาพร้อมถือไมค์ในมือแล้วขึ้นไปบนเวที

Peacekeeper Show 21.7.13 ChrisHero_Trunks-4_display_image

Rose : สวัสดีครับผมขอพูดอะไรกับ Rookies ผมหน่อยนะ
Rose : Bick ถึงนายจะเป็นผู้ชนะหรือไม่ฉันไม่สนใจ
Rose : นายพยายามถึงที่สุดมาไกลถึงนี้นี่มันก็สุดยอดแล้ว
Rose : ฉันขออวยพรให้นายเป็นชนะจงสู้ต่อไป
Rose : ฉันเชื่อในตัวนายตลอดและจะเป็นแบบนั้นตลอดอย่าให้ฉันผิดหวังนะ

Rose กับ Bick กอดกัน Rose เดินไปนั่งข้างๆ Rick ทั้งสองคุยกันว่าใครจะเป็นผู้ชนะกันแน่

Mike : คนสุดท้าย Haido Gasdor

Peacekeeper Show 21.7.13 BeLmx

Haido : ผมคิดว่าตลอดซีซั่นที่ผ่านมานี่ผมได้พยายามเต็มที่และใช้เวลาให้คุ้มค่าไปกับการปล้ำทุกคน
Haido : โปรผม R-Gun สอนผมเต็มที่แล้วและผมอยากจะใช้ท่า Submission ของผมเอาชนะคนอื่นๆด้วยครับ!!
Haido : และเหตุผลอีกข้อก็คือผมอยากจะเข้า Upirising Show มากๆครับ!!
Haido : ผมตั้งใจทำทุกอย่างเพื่อที่จะเข้าสู่สังเวียนที่โปรผม R-Gun อยู่ให้ได้ครับ !!

(พูดเสร็จ Haido ก็หันซ้ายหันขวารอใครสักคนออกมา)

Mike : เอ่อ Gun มาที่นี้ไม่ได้เนื่องจากยังเจ็บอยู่เสียใจด้วยนะ
Mike : นายอาจจะไม่ได้มี Pro เหมือนสองคนแรกมาอวยพรส่งท้าย
Mike : แต่ไม่เป็นไร ทุกๆคนเชื่อในตัวนายและเป็นกำลังใจให้นาย
Mike : ฉันเชื่อว่า Gun ก็ต้องคิดเหมือนฉัน

Haido น้ำตาไหลออกมาแต่ก็ฝืนยิ้มด้วยความเข้มแข็ง

Match 1 Triple Threat
Haido Gasdor v.s Bick Chesters v.s Peter Caplor

ต่างฝ่ายต่างจดๆจ้องๆ Bick หันไปเล่นงาน Haido ทันที !! Haido แลกหมัดอยู่กับ Bick แล้ว Peter หล่ะ ? Peter บอกเราไม่มีอะไรทำ ไปร่วมวงกับเค้าด้วยดีกว่า Peter กระโจนพุ่งเข้าใส่ทั้ง Haido และ Bick กระจายเลยครับ Peter กู่ร้องด้วยความสะใจแล้วหันไปกระทืบ Bick กระทืบ !! กระทืบ !! กระทืบ !! กระทืบ !! Haido เข้ามาเตะพับนอกเล่นงาน Peter เตะ !! เตะ !! เตะ !! Peter เตะคืนบ้าง เตะ !! เตะ !! เตะ !! Haido เตะก้านคอ !! Peter หลบได้แล้ว Enzugiri !! แป๊ะ !! Haido โดนไปเต็มๆก้านคอ Peter หันกลับมาเจอ Bick พุ่งมา Pure Rush (Spear) !! แต่จั่วลม Peter ไหวตัวทันซะก่อน Bick พุ่งไปชนเสาซะงั้น Bick เดินเซมา Peter จัดการด้วย Jumping Header (Zig Zag) !! ตึง !! Bick โดนไปเต็มๆ Peter รีบกด 1...................2...................Haido เข้ามาทุบหลังทันซะก่อน Haido ลากคอ Peter ขึ้นมาแต่ Peter ปัดมือออกแล้วสวนด้วย STO ปั๊ก !! Peter กดอีก 1..................ได้หนึ่งเดียว Haido ผลัก Peter กระเด็นไปซะไกล แหม่ วันนี้ Peter ฟอร์มดีจริงๆ

Peter ขึ้นเชือกเส้นที่ 3 Bick เข้ามาตัดขาแล้วตามขึ้นไปเหยียบเชือกเส้นที่ 2 แล้วชกหน้า Peter ชก !! ชก !! ชก !! Bick จับ Peter เสียบเข้าล็อคจะทำเป็น Superplex แต่ Haido เข้ามาร่วมวงด้วยคนกลายเป็น Condominium Superplex !! โครม !! เทกระจาด !! นอนหมดสภาพทั้ง 3 คน ดูเหมือน Peter จะโดนหนักสุดเพราะอยู่บนสุด Haido ฟื้นตัวก่อนคนแรก หันซ้ายหันขวาจะเล่นงานใครดี เห็น Bick กำลังลุกขึ้นมา Haido จับ Bick เหวี่ยงไปอัดกับ TB แล้ววิ่งไป Mexican Kick (Step Up Enzugiri) !! แป๊ะ !! Bick โดนไปเต็มๆก้านคอแล้วเดินโซซัดโซเซมาโดน Haido จัดการด้วย Haido Stabber (Backstabber) !! ปั๊ก !! Bick โดนเป็นชุด Haido กดทันที 1....................2.....................Oliver Apex Body Splash (450° Splash) !! ตู้ม !! Peter ไม่รู้บินมาจากไหนครับ ใช้ท่าไม้ตายขัดขวางการกดของ Haido แบบสายฟ้าแลบแล้วกดซะเอง 1...............................2...........................ยังไม่สาม !! Haido ยกไหล่ทัน Peter ถึงกับกุมขมับ

Peter ลากคอ Haido ขึ้นมาเตะพับนอกไปสองสามดอกแล้วเด้งเชือกมา Bick ไม่รู้โผล่มาตั้งแต่เมื่อไหร่พุ่งมา Pure Rush (Spear) !! โครม !! Peter โดนไปเต็มๆถึงกับจุก Haido จัดการ Haido Stabber (Backstabber) !! ปั๊ก !! Bick โดนไปเต็มๆหลัง Haido กดทันที 1.......................2.......................ยังไม่สาม !! Bick ยังไม่ยอมแพ้ !! Haido ถึงกับตาค้าง Haido ดึงแขน Bick มาจะทำเป็น Gastor Taste (Kimura Lock)!! แต่ Bick ม้วนกลับมาเป็น Chesterock (Swinging Full Nelson) !! Haido ดิ้นใหญ่เลยครับ !! จะยอมมั้ย !! ยอมมั้ย !! ยอมมั้ย !! Peter มาจากด้านหลังแล้ว Enzugiri !! แป๊ะ !! Bick โดนไปเต็มๆท้ายทอย ตามด้วย Hurricanrana !! Bick หมุนติ้วกลิ้งตกเวทีไป Haido ลุกขึ้นมา Peter ไม่รอช้า Springboard Cross Body เล่นงาน Haido ไปเต็มๆ Peter สะใจสุดๆ คนดูก็ส่งเสียงเชียร์กันอย่างสนุกสนาน Peter หันกลับมาอีกทีเจอ Pure Rush (Spear) !! โครม !! Peter ถึงกับตัวงอ Haido มาจากด้านหลัง Bick ยังไม่รู้ตัวโดน Haido Stabber (Backstabber) !! ปั๊ก !! Bick โดนไปเต็มๆหลัง Haido กดทันที 1.......................2..................3 !! Haido เป็นฝ่ายชนะไปในที่สุด !!

Result : Winner by pinfall “Haido Gasdor”

Peacekeeper Show 21.7.13 Brock_lesnar

In The Ring

เหล่า Rookie ทั้ง 3 คนยืนเรียงหน้ากระดานอยู่บนเวทีเพื่อจะตัดสินว่าใครคือผู้ชนะ Peacekeeper Season 1 !!

Peacekeeper Show 21.7.13 JustinRoberts

Mike : เอาหล่ะครับ ถึงเวลาที่ทุกคนรอคอยกันแล้ว
Mike : 8 สัปดาห์ที่เหล่า Rookie ได้ขึ้นมาโชว์ฝีไม้ลายมือบนเวทีแห่งนี้
Mike : จาก 8 คน ตอนนี้เหลือเพียง 3 คน
Mike : แต่ผู้ชนะมีได้แค่คนเดียวเท่านั้น
Mike : และผู้ชนะก็คือ.........

แล้วภาพบนจอ TT ก็ปรากฏขึ้น

Peacekeeper Show 21.7.13 Brock-Lesnar

Peacekeeper Season 1 Winner “Haido Gasdor”

Haido ดีใจจนน้ำตาไหลเลยครับ ส่วนอีกสองคนถึงกับจ๋อยเลยครับ Peter และ Bick ออกอาการเซ็งๆนิดๆแล้วเข้าไปแสดงความยินดีกับ Haido Gasdor แล้วทั้งสองคนก็เดินลงเวทีไป ท่ามกลางเสียงเฮของคนดูที่ดังอย่างกึกก้อง Haido Gasdor ทำสำเร็จแล้ว

แล้วเพลง Invincible ก็ดังขึ้น !!

Peacekeeper Show 21.7.13 Wade-barrett-248

R-Gun เดินกระเผกๆออกมาท่ามกลางเสียงเฮของคนดูอย่างล้นหลาม แล้ว Gun ก็ขึ้นมาปรบมือแสดงความยินดีให้กับ Haido Gasdor Haido เข้าไปกอด Gun แน่นเลยครับ Gun ก็พูดเบาๆว่านายทำสำเร็จแล้วพวก จากนั้น Haido ก็ไปขอไมค์จากทีมงาน

Peacekeeper Show 21.7.13 RAW_988_Photo_003

Haido : ในที่สุดผมก็ทำสำเร็จ
Haido : ขอบคุณคนดูทุกคนที่คอยส่งแรงใจมาโดยตลอด
Haido : ขอบคุณ R-Gun ที่ทำหน้าที่โปรได้ดีมากๆ
Haido : R-Gun เป็นมากกว่าคำว่าโปร
Haido : แต่เค้าเปรียบเสมือนพี่ชายที่คอยดูแลผมมาโดยตลอด
Haido : จากนี้ไปผมจะก้าวไปสู่ Uprising !!!
Haido : ผมขอประกาศตรงนี้เลยว่าผมจะขอใช้สิทธิ์ผู้ชนะ
Haido : ด้วยการขอท้าชิงแชมป์แทคทีม
Haido : และคู่แทคทีมของผมก็คือพี่ชายที่ยืนอยู่ข้างๆผมตอนนี้
Haido : เค้าคือ R-Gun !!!

พูดจบ Haido Gasdor กับ R-Gun ก็ยืนฉลองอยู่บนเวทีท่ามกลางเสียงเชียร์ที่ดังสนั่นของคนดูเป็นอันจบ Peacekeeper Season 1 ไปอย่างงดงาม

---------------- Incarnate Wrestling Online ----------------

Peacekeeper Show 21.7.13 AzoZLW
ขึ้นไปข้างบน Go down

Peacekeeper Show 21.7.13
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Peacekeeper Show 23.5.13
» Peacekeeper Show 6.6.13
» Peacekeeper Show 15.6.13
» Peacekeeper Show 29.6.13
» Peacekeeper Show 20.7.13